ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ขึ้นอยู่กับว่ามีพระไว้เพื่ออะไรครับ............

ถ้ามีไว้เพื่อพึ่งพาพุทธคุณ เอาไว้ยึดเหนี่ยวจิตใจอย่างเดียว (ย้ำ...อย่างเดียวเท่านั้น) ก็หาพระที่จับพลังแล้ว (เขาว่า) มีพระพุทธคุณ เอามาแขวน

แต่ถ้า..........มีไว้เพื่อพึ่งพาทั้งพุทธคุณ และพุทธพาณิชย์ในยามจำเป็น ให้หาพระที่ถูกเนื้อ ถูกพิมพ์ ถูกตำหนิ สากลยอมรับ เอามาแขวนครับ

( ความเห็นส่วนตัวครับ )

2. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกวันนี้ก่อนที่ผมจะแขวนพระหลวงปู่ ผมจะตั้งนะโม 3 จบ แล้วทำจิตใจให้ว่างหายใจเข้าภาวนามะอะอุ หายใจออกอุอะมะ 3 ครั้ง ก่อนที่จะนำหลวงปู่ขึ้นคอ คาถานี้ผมได้มาจากพระอาจารย์จ่อยซึ่งหลวงปู่ได้บอกพระอาจารย์จ่อยไว้ และหลวงปู่ก็ใช่คาถานี้ในการบริกรรมเวลานับลูกปะคำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2011
  3. โซโฟน

โซโฟน เป็นที่รู้จักกันดี

เหนด้วยครับ

4. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยก่อนผมก็ชอบเรื่องจับพลัง ในใจก็อยากให้คนจับพลังบอกว่าพลังแรงมาก โอ้โหพระอะไรเนี่ย แต่พอเขาบอกว่าพลังน้อย พลังอ่อน เราก็จิตตกอีก แล้วทำไงดีหล่ะ จะเชื่อเขาดีเปล่า (ตอนมาให้เขาจับ ก็เชื่อมั่นในตัวเขานะ แต่พอได้ผลอีกแบบ เริ่มลังเลในคนจับพลังแล้ว) เมื่อ 8-9 ปีก่อน เคยเอาล็อกเก็ตเจริญลาภไปให้เขาจับ พอจับเสร็จเขาบอกว่าพลังอ่อน (พูดแบบไม่ทำลายน้ำใจกัน ถ้าพูดแบบไม่เกรงใจคือไม่มีพลัง) ในใจก็คิดว่า เฮ้ย อันนี้ฉันจองมาเลยนะ ไม่ได้ไปเช่ากับใครมา ทำไงอ่ะหรือหลวงปู่ฯ ท่านไม่ขลังจริงหว่า พอคิดอีกที อันนี้ไม่น่าใช่ หลวงปู่ขลังจริงเพราะเคยมีประสบการณ์ขอกับท่านในใจในเรื่องบางอย่างแล้วได้ตามนั้น คิดเลยเถิดไปอีก “เสริม” เปล่า “ไม่เข้าพิธีเปล่า” แต่ในใจก็คิดว่าพระใหม่เขาไม่เล่น จะทำเสริมแล้วเหรอ คิดเลยเถิดไปถึงว่าจะสวมคอดีไหมหรือจะเอาออกจากคอดีแล้วเอากริ่งเจริญลาภใส่ดี คิดเรื่อยเปื่อยจนเลิกคิดไปเอง สุดท้ายก็ลืมไปเลย และก็ห้อยที่อยู่คอนั่นแหละเพราะยัง มั่นใจ และ ศรัทธา ในหลวงปู่หมุน จนผ่านมาได้สักปีกว่า ก็สังเกตุว่าเกศาด้านหลังล็อกเก็ตท่านยาวเพิ่ม ก็ดีใจที่ได้เห็นปาฏิหารย์ พอใส่ได้หลายปีก็มีพระธาตุของหลวงปู่เสด็จมาที่ด้านหน้าล็อกเก็ต ทำให้ผมมั่นใจว่าล็อกเก็ตองค์นี้ของแท้และมีพุทธคุณแน่นอน. หลัง ๆ ก็ไม่ค่อยให้ใครจับพลังแล้ว

5. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์สุดยอดไปเลยครับพี่ :cool::cool::cool:

6. krai2499

krai2499 เป็นที่รู้จักกันดี

มีพลังอย่างหนึ่งที่เรามองข้ามไปคือ "พลังศรัทธา" ภายในใจเรานั่นเอง ไม่ต้องไปเสียเวลาให้ใครมาจับ แต่ว่าเราจับของเราเองและหมั่นตรวจสอบว่า "ใจถึง" พลังนั่นหรือยัง...ศรัทธาเถิดแล้วปาฏิหาริย์จะบังเกิดด้วยพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ และสังฆานุภาพแห่งหลวงปู่ที่เรานับถือและกราบไหว้กันนั่นเอง...!!!!!!

7. witncr8883

witncr8883 เป็นที่รู้จักกันดี

8. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    เหรอครับผม อยู่ฝั่งธนหรือครับ เป็นศูนย์พระเครื่องซิครับ มีชื่อร้านไหมครับ
    เผื่อไปบ้างนะครับ อิอิอิ แต่ก็ไม่ได้ไปแถวฝั่งธนนานแล้วเหมือนกัน เคยไปแล้วงงครับ นั่งรถเมล์แล้วหลง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2011
  9. 250

250 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    แล้วแต่มุมมองความคิดถ้าคุยกับเซียนต้องแท้ทุกที่หรือขายได้เท่านั้นแต่คุยกับคนศัทธารุ่นที่ไม่ทันยังมีพลังมากมายครับ

10. 250

250 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    ขอยืมคำพูดจากกระทู้อื่นมาครับว่า จิตถึงท่านท่านก็ถึงเรา แท้จริงแล้ววัตถุมงคลทั้งหลายใช้เพื่อเตือนสติเราให้ทำในสิ่งดี

11. CopperOxide

CopperOxide เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    เรื่องเช่าพระปลอมนี่ ผมเองก็เคยโดน ได้รับบทเรียนทั้งพระเครื่องและวิสัยคน

ก่อนเช่าช่างเจรจาหว่านล้อมฟังดูน่าเชื่อถือ แต่สุดท้ายมากลับกลายเมื่อลายเริ่มออก

บางท่านปากร้ายดุดันวิพากษ์ตรงๆ ไร้ซึ่งผลประโยชน์แอบแฝง แต่ก็อยู่ไม่ได้นาน

ยุทธจักรนี้กว้างใหญ่ ...น่ากลัว น่ากลัว

นึกถึง ความตอนหนึ่งในเรื่อง ฤทธิ์มีดสั้น ของโกวเล้ง สำนวนแปลของ ท่าน ว ณ เมืองลุง

"คนต่ำทรามในสายตาชาวโลก...ไม่แน่ว่าล้วนต่ำทรามทั้งสิ้นก็จริง
    แต่วิญญูชนในสายชาวโลก...จะมีสักกี่คนที่เป็นวิญญูชนที่แท้จริง "

ระวัง พวกวิญญูชน ไว้บ้างก็ดีครับ

12. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ถูกต้องตามนั้นครับท่าน

13. witncr8883

witncr8883 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบมากๆครับ:cool:

14. เด็กใหม่01

โดนใจอย่างแรง

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

15. ฌานกร

ชอบมากครับ:cool::cool::cool:

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบครับ :cool:

ไม่แรง แต่ตรง

17. ฌานกร

วันนี้ก่อนมาทำงาน ผมได้หยิบกล้องขึ้นมาส่องพระกริ่งเสาร์ 5 องค์ที่ผมแขวนอยู่ที่วัน ปรากฎว่าส่องไปเห็นก้อนสีขาวคล้ายๆ หินอ่อนวรรณะออกใสๆ ขึ้นมา 3 จุดที่บริเวณดวงตาด้านซ้ายขององค์พระ,เศียรพระด้านหลัง ,และบริเวณฐานด้านหน้าขององค์พระ ยังไม่แน่ใจว่าใช่พระธาตุเสร็จหรือป่าว เมื่อก่อนส่องยังไม่เคยเห็นครับ พระเลี่ยมพลาสติกไว้ด้วย ไม่ทราบว่าของพี่ท่านอื่นที่มีพระกริ่งแบบผม มีลักษณะแบบที่ผมบอกไปหรือป่าวครับ อยากรู้เพราะผมไม่กล้าที่จะฟันธงว่าพระธาตุเสร็จ กลัวจะบาปครับ

ไว้ผมจะหากล้องถ่ายรูปมาลงให้ชมนะครับ ต้องหาแว่นขยายด้วย

18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จวัดโนนผึ้ง พระธาตุเสด็จก็เห็นมาแล้ว รุ่นอื่นๆก็น่าจะมีได้......

19. เด็กใหม่01

ล๊อกเก็ตหลวงปู่รุ่นเจริญลาภ ของผมก็เป็นพระธาตุเหมือนกันครับ พอเห็นพระธาตุเลยเอาไปเลี่ยมกรอบ เดี๋ยวพระกลับมาแล้วจะถ่ายรูปแบบชัดๆมาให้ชมครับ ด้านหลังอุดชานหมาก เกษา จีวร ผงพุทธคุณ และตะกรุด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      208.1 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      288.7 KB
      เปิดดู:
      177
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2011
  20. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ พระของหลวงปู่:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้