ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เม่นจัง

เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    สาเหตุที่พระธาตุเสด็จมาที่องค์พระบ่งบอกถึงอะไรครับ ทำไมบางองค์ถึงเสด็จ บางองค์ถึงไม่เสด็จครับ หรืออยู่ที่ผู้บูชาครับ มีหลักปฎิบัติหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

2. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งค้นเจอเช่ามาจากคณะ7เมื่อ10 กว่าปีต้นปี43เอามาชมกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      88.8 KB
      เปิดดู:
      173
      ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      184
      ขนาดไฟล์:
      82.6 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      74.7 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      70.4 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      156
      ขนาดไฟล์:
      102.1 KB
      เปิดดู:
      96
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2011
  3. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

หลายเดือนก่อนเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ไม่มีพระของหลวงปู่เลย แสวงหาทุกทางเพื่อให้ได้มาขึ้นคอ ตอนนี้มีทุกข์อีกแล้ว รู้สึกจะมากเกินไปไม่รู้จะเลือกองค์ใหนขึ้นคอดี แม้จะมากเกินไปแต่เข้ามาดูทีไรเห็นสวยๆก็ยังอยากได้ทุกที...อืม ทำใจลำบากจริงๆ

4. si12a

si12a Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอเล่านิดหนึ่งครับ ผมไปเช่านาคปรกเนื้อนวะมาในเวบหนึ่ง ตอนเช่าก้บอกน้องเค้าว่ารับประกันให้ด้วยนะว่าเปนเนื้อนวะน้องเค้าก้โอเคเเละผมก้บอกว่าผมจะเอาไปเชคกับสายตรงก่อนนะ เค้าก้โอเคถึงเวลาเอาไปเชคพี่ๆในเวบนี้ล่ะครับ ปรากฏว่าตีเก๊เลยเเละได้เอาเนื้อนวะเเละเนื้อทองคำมาให้ผมดูถ้าคนนี้บอกไม่ดีก้ต้องเชื่อครับว่าไม่ดี พอผมจะเอาคืนบอกผมให้คุยกับพ่อเค้าเพราะพระพ่อเค้าพ่อเค้าบอกว่าสายตรงที่ไหนเค้านี่ล่ะสายตรง เค้าบอกแท้ต้องเเท้เเละนวะด้วย ผมเลยให้เค้าหาคนกลางที่เค้าว่าเปนสายตรงมาปรากฎว่าชื่อที่เค้าเอ่ยมาเปนพี่ในเวบนี้อีกคนสรุปว่าไม่ดี พอผมโทไปบอกก้บ่ายเบี่ยงอีกบอกให้ไปออกใบเซอร์ไม่ก้ขอหัก 20 เปอเซน ก้เเล้วที่ตกลงกันล่ะไอ้ที่จะออกใบน่ะผมเห็นพระหลวงปู่เวบนั้นออกใบมาเก๊ทั้งนั้น เช่น กริ่งเจริญลาภ สุดท้ายผมก้ต้องยอมให้หักเปอร์เชนใบเเต่พอดีเช่ามาห้าองค์เลยหนักหน่อย เซ็งครับ ตอนจ่ายเงินเงินผมไม่เห็นมีใครตีเก๊เฮ้อตอนเอาคืนโดนหักอีก บอกเลยว่าไม่ใช่เวบจีเเต่เป็นเวบดังอีกเวบ ตอนนี้เหนเอามาตั้งเปนกระทู้วีไอพีว่านาคปรกนี้สายตรงดูไม่ดีเเละไม่ใช่นวะเเต่โทดทีองค์ที่เอารูปมาลงน่ะมันเเท้เเต่เปนเนื้อทองเเดง บล็อคที่ผมโดนตัวหนังสือข้างหลังมันจะไหลลงมาโค้ตเเปลกนิดหนึ่ง เเต่ต้องสังเกตหน่อยนะก้เลยเข้ามาเตือนครับ

5. seng-ping

seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นใจนะครับ คนไม่ดีแล้วอ้างว่าเป็นสายตรง แอบอ้างต่างๆเยอะมาก คนไม่รู้ก็เป็นเหยื่อได้โดยง่าย ระวังกันไว้หน่อยก็ดีครับ ยังดีที่ผมหยุดมานานแล้ว มีพอใช้ก็เพียงพอ

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับ..

7. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ขอถามเล่น ๆ หน่อย ...

ถ้าเอามาประชันกันระหว่าง พระผงดวงเศรษฐี กับ เหรียญหมุนเงินหมุนทอง

ถ้าสมมติเอาปัจจัยเรื่องเวรกรรมหรือองค์ประกอบอื่นออกไป องค์ไหนจะให้ผลด้านโชคลาภมากกว่ากันครับ

8. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัดครับว่าสาเหตุที่พระธาตุเสด็จมาเนื่องจากอะไร แต่ล๊อกเกตหลวงปู่ชิ้นนี้ผมได้เก็บรวมไว้กับวัตถุมงคลหลวงปู่ที่ห้องพระ เมืออาทิตย์ที่ผ่านมา หลังจากสวดมนต์เสร็จเหมือนมีอะไรมาดลใจให้ผมหยิบล๊อกเก็ตหลวงปู่มาดูจึงเห็นด้านหลังของล๊อกเก็ตเกิดพระธาตุขึ้นมา โดยส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเกิดจากการบูชาเพราะผมสวดมนต์ทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2011
  9. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวผมคิดเหมือนพี่คลองหาดนะครับ ว่าน่าจะเกิดจากการบูชาสวดมนต์ภาวนา เพราะผมก็ทำเหมือนกันสวดมนต์ระลึกถึงท่านทุกวัน :cool::cool::cool:

10. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดี เช้าวันกลางเดือนครับ

ขนาดไฟล์:
      63.8 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      34.5 KB
      เปิดดู:
      74
  11. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ ที่ล็อกเก็ตผมพระธาตุหลวงปู่ก็เสด็จมาเหมือนกันครับ ผมถ่ายไว้ตั้งแต่เมื่อต้นปีลงในกระทู้นี้ที่หน้า 327 ปัจจุบันนี้ก็ยังมีพระธาตุเสด็จมาเพิ่มขึ้นอีกที่ด้านหน้าล็อกเก็ตครับ.

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เจอคำถามนี้ตอบยากครับ......ความเที่ยงแท้แห่งศรัทธา วาสนาสัมพันธ์ รางวัลแห่งความดี

ขอเล่าประสบการณ์ให้อ่านสักเล็กน้อย

หลายปีมาแล้วผมได้ส่งเงินไปร่วมพิมพ์หนังสือธรรมะ แจกเป็นทาน ผู้ดำเนินการได้ส่งพระเครื่องของหลวงปู่ดู่ พิมพ์หลวงปู่ทวดมาให้ ด้านหน้ามีผลึกสีใสแวววาวเกาะอยู่มากพอสมควร ผู้ที่ส่งมอบพระมาบอกว่า หากผมสวดมนต์ไหว้พระและทำความดีบ่อยๆ ผลึกสีใสจะเพิ่มมากขึ้น หากดื่มเหล้า เข้าบ่อน ซื้อหวย ผลึกสีใสจะลดลงหรือหายไป
    - ผมก็สังเกตดูช่วงงดเหล้าเข้าพรรษา สวดมนต์ไหว้พระ ผลึกใสจะมากขึ้น เคยขึ้นมากสุดจนปิดเต็มใบหน้าหลวงปู่ทวดเลย
    - หลังออกพรรษาสังสรรบ่อยๆ สวดมนต์น้อยลง ผลึกนั้นก็ยุบลงไป

พระองค์นี้เคยถ่ายรูปลงเวป สายตรงบอกไม่ทันหลวงปู่ดู่

หากว่าเป็นช่วงหน้าฝนความชื้นสูง ผงพระเลยฟูขึ้นก็ไม่เหมือนกันเลย เพราะนี่เป็นผลึกใส ผมเลยเรียกหลวงปู่ทวดองค์นี้ว่า....พระตรวจสอบความดี

13. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    เหรียญเสมา โค้ด "ท" ครับ เอามาลงให้ชม...........ว่าจะเอาลงประมูล

14. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปล็อกเก็ตของหลวงปู่ที่ด้านหลังเป็นพระธาตุมาให้ชมครับ บริเวณที่ผมวงกลมสีแดงไว้ครับ รูปไม่ค่อยชัดครับ ใครมีเทคนิคการถ่ายแบบชัดๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      114.6 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      176 KB
      เปิดดู:
      92
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2011
  15. เม่นจัง

เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับที่ไขข้อสงสัยครับ

16. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมสอบถามนะครับว่าเม็ดแตงของหลวงปู่มีกี่บล็อกครับผมม พอดีจะหาให้ภรรยา กับลูกชายครับผมอยากหาที่เป็นของหลวงปู่แท้ๆมาให้ทั้งสองคนใช้นะครับยังไงขอบพระคุณล่วงหน้าครับผมมม

17. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดพระเครื่อง สุดยอดประสบการณ์ ก็พระเครื่องหลวงปู่นี่แหละครับพี่น้อง

18. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันรวยรวยครับพี่น้อง
    ไม่หนาวเท่าไหร่แล้้วนะที่ชัยภูมิครับ
    รักษาสุขภาพนำเด้อครับ ห่วงนะเนี่ยถึงได้บอกอะ มาเสี่ยงดวงเศรษฐีใหม่กันนะครับ
    หายไปสองสามวันงานท่วมหัวครับ เพื่อนร่วมงานลาอีก ฮ่วยเป็นหยังกันน้อนี่ ซำบายดีกันนะครับ
    ^__^

19. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    สวัสดีตอนเช้าๆครับ โชคดีมีชัยทุกท่านครับ

กราบเเทบเท้าหลวงปู่ครับ ขอโชคลาภ โชคดีมีชัย จงได้บังเกิดครับ

20. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน ขอให้โชคดีมีชัยกันทุกคนนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้