ใครมีเคล็ดลับอะไรเด็ดบ้าง เช่นเคล็ดลับเข้าครัว

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ดรุณี, 19 ตุลาคม 2004.

1. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    เคล็ดลับสูตร 30 ตัวของคอนทร้า 1 กด ขึ้น ๆ ลง ๆ ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา A B START (ถ้าเล่น 2 คนกด SELECT START) เร็วๆ

2. ชิชิฯ

ชิชิฯ บุคคลทั่วไป

แบบมาจดเคล็บลับของคนอื่นๆ ไปเพียบเลย อิๆๆ ส่วนตัวก็มีเคล็ดลับเหมือนกัน ใครสนใจนำไปใช้ได้ คิดว่าหลายๆท่านอาจจะใช้อยู่

เคล็ดลับถนอมมือจากการล้างจาน

ใช้น้องล้าง (อิๆๆ)

3. ชิชิฯ

อื้มๆ เล่นบ่อยๆเลย คอนทรา เนี่ย สูตรคุณ zipper ใช่บ่อยๆๆเลย แต่พอใช้หมด 30 ตัวแล้ว คนเล่นข้างๆยังเหลือเยอะ ให้กด A หรือ B ค้างไว้ไม่รู้ เดี๋ยวก็ยืมได้อีกเอิ๊กๆๆ ปรากฏตายคู่เลย 30 ตัวก็เอาไม่อยู่อ่ะ มีสูตรอมตะเลยมั้ย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

4. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ไอ้หยา สามสิบตัวยังเอาไม่อยู่เลยเหรอ คนข้างๆคงโดนลื้อสูบตัวไปหมดแน่ๆเลยงี้

งั้นเอาเคล็ดลับร็อคแมน 1 ไปล่ะกัน เวลาได้ท่าของอิเล็คทริคแมนมาแล้ว เวลาใช้สายฟ้ายิงโดนศัตรูให้กด select รัวๆมันจะโดนแบบต่อเนื่องเลยล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2004
  5. ชิชิฯ

ดีเหมือนกันลองเปลี่ยนเกมเล่นซักพัก เพราะตอนนี้คนถูกยืมเริ่มรู้ตัวแล้ว หลังจากอาศัยมั่วนิ่มมานาน เอิ๊กๆ

6. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

น่ารับประทานมากครับคุณ ศดานัน

วันหลังผมจะโพสต์รูปอาหารที่ผมทำให้ดูกัน (ยั่วกิเลส)

อืม...ทำไมมันกลายเป็นกระทู้เกี่ยวกับเกมไปได้ล่ะเนี่ย?

7. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    เรื่องเกี่ยวกับธรรมชาติบำบัด ,อาหารเพื่อสุขภาพปราศจากเนื้อสัตว์และไขมันชนิดเลว
    คุณแมวลายลองดูเล่นๆได้ที่เวบ บัลวี.คอมค่ะ

http://www.balavi.com/indexญth.asp

ตัวอย่างอาหารมังสวิรัติจากเวบบัลวีนะคะ

แกงจืดสมุนไพร

เครื่องปรุง

- เก๋ากี้ 1 ถ้วยตวง
    - ยอดผักโสม 1 ถ้วยตวง
    - เต้าหู้หั่นสี่เหลี่ยม 1/2 ถ้วยตวง
    - น้ำซุปผัก 2 ถ้วย
    - เกลือ พริกไทย

วิธีทำ เอาเก๋ากี้ต้มกับน้ำซุปผักจนเปื่อย จากนั้นใส่ยอดโสมลงไป ใส่เต้าหู้หั่นสี่เหลี่ยม ปรุงรสด้วยเกลือ และพริกไทย

หมายเหตุ เก๋ากี้บำรุงเลือด บำรุงไต บำรุงสายตา บำรุงผิวพรรณ บำรุงเส้นผมให้ดกดำ แก้อาการวิงเวียน คนจีนถือว่าเป็นยาอายุวัฒนะ สำหรับเก๋ากี้ที่ดีที่สุด คนจีนถือว่าจะต้องมาจากหนิงเซียะ จะเป็นเก๋ากี้ที่มีลักษณะพิเศษคือ เมื่อชิมดูจะมีรสหวานปนเค็มปะแล่ม ๆ

ยอดโสมที่เป็นผักขายในตลาดบ้านเรา ก็มีประโยชน์ทางยามาก คือบำรุงเลือด ฟอกเลือด ช่วยย่อย และทำให้ร่างกายกระปรี้กระเปร่า

8. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ขอบคุณคุณแก้ว กับสูตรต่างๆที่มีประโยชน์
    มากๆเลย(y) สูตรล้างตู้เย็นจะไว้ทำวันหยุดนี้เลยค่ะ

โดยเฉพาะข้อที่6.ปัญหาเมื่อซื้อจานชาม หรือแก้วน้ำใหม่
    นี้ถูกใจมากๆเลย (f)

9. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    :cool: :cool: เยี่ยมๆๆเลยค่ะ
    เดี๋ยวแม่บ้านจะจดไว้ แล้วโทรไปบอก
    แม่ที่เมืองไทยเลยค่ะ คุณแม่ท่านชอบเลย (kiss)

10. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ความจริงผมก็มีสูตรลับนะครับ คือสูตรขายแหวนเพชรได้
    คือตอนตื่นมาตอนเช้าให้นั่งสมาธิก่อนทำอย่างอื่นเลย 1 ชั่วโมง พอทำสมาธิเสร็จก็อาราธนาศีลห้า แล้วก็อธิฐานว่าวันนี้ขอให้ขายของได้รวยๆเป็นแสน อธิฐานขอบารมีพระอรหันตธาตุของพระสีวลี(ผมได้มาจากพี่ที่เคารพครับ) แล้วสวดคาถาเงินล้านสวดไปเรื่อยๆกี่จบก็ไม่รู้รู้แต่ว่าพอว่างๆก็สวด ขายได้แน่นอนครับไม่ถึงแสนก็ได้หลายหมื่น

11. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

เคล็ดลับแห่งธรรม ที่แก้วลองใช้แล้ว บังเกิดผลวิเศษสูงสุดเลยทีเดียวค่ะ
    เป็นเคล็ดลับแห่งสัจจานุภาพ อานุภาพแห่งความจริงที่ทรงพลังอย่างเหลือเชื่อ
    แก้วพิสูจน์ด้วยตนเองมาหลายหนแล้ว ลองทำตามข้อความที่คัดมานี้ดูนะคะ

กรรม คืออะไรอย่างหนึ่งที่ปราศจากรูปร่างหน้าตา ปราศจากความรู้สึกนึกคิด ปราศจากเจตจำนง ไม่มีแม้กลุ่มพลังให้สัมผัสได้อย่างเปลวแดดหรือควันไฟ มีแต่

12. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เคล็ดลับ ของผม ในเวลา ขอพรจากการ กราบไหว้พระพุทธรูป
    ----------------------------------------------------
    "ข้าพเจ้าขอ นมัสการบูชาแด่ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    ขอให้พระพุทธรุปซึ่งเป็นตัวแทนของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    รับการนอบน้อมบูชาจากข้าพเจ้า เพื่อความสุข ความเจริ_ ยิ่งๆขึ้นไป
    ของข้าพเจ้า ทั้งทางธรรม และทางโลก"
    ----------------------------------------------------

13. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เคล็ดลับในยามที่ "ท้อแท้"
    -------------------------------

จะนึกถึงโฆษณา นมไวตามิลล์ ครับ
    เป็นฉากที่มีนักวิ่งทีมชาติกำลังวิ่งกัน (ตามความรู้สึกของเด็กแล้ว ถือว่าอย่างเท่ห์มากๆครับ)

เด็ก : พี่ๆ ทำยังไง ผมถึงจะเก่งแบบพี่บ้างครับ
    นักวิ่งทีมชาติ : อยากเก่งแบบพี่ ก็ "วิ่งอย่าหยุดสิน้อง"

คำตอบโดนใจผมมากครับ " วิ่งอย่าหยุดสิน้อง "
    ถ้าตราบใดเรามี " ีความเพียร " ตั้งเป้าหมายให้ดี
    แล้ววิ่งให้ตรงทางที่เล็งไว้

ถ้าไม่เลิกลาเสัียก่อน
    สักวัน ไม่ว่าชาตินี้ หรือชาติไหนรับรองถึงแน่นอน

14. แมวลาย

แมวลาย Active Member

ขอบคุณค่ะคุณแก้ว เว๊บนี้ดีจัง มีหลายอย่างที่ต้องการเลยค่ะ

15. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    โห เวปนี้นี่ คนเก่งเยอะอ่ะ ถามอะไรตอบได้โหมดดดดด ขอชมคุณศดานันหน่อยนนะครับว่า เก่งมั่กๆเลยครับ ผมคงต้องรบกวนด้วย(บางครั้ง)นะครับ :cool: อ้อ แล้วก็ขอบคุณ คุณดรุณี ที่ตั้งกระทู้ด้วยนะครับ(||)