ใครยึดหลักการดูสมเด็จจาก ดร.แสวง ระวังนะครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย pumpkin boy, 7 ตุลาคม 2014.

1. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    ผมเห็นท่านดร.ดังกล่าว เดินไปมาเก็บพระตามใต้ต้นมะขามไปสะสมซะเยอะเลย แถมมีลูกศิษย์ เดินตามต้อยๆด้วย

ครั้งหนึ่งผมเอาพระสมเด็จเก๊ไปให้ดร.คนเก่งดูเขาบอกว่าแท้ดูง่าย

ออกตัวมาเตือนไม่ได้ว่าตัวเองเก่งนะ แต่สงสารคนที่หลงทางตามแกนะครับ ทั้งนี้จะเชื่ออย่างไรก็แล้วแต่ท่านนะครับ

2. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    รับทราบขอบคุณสำหรับข้อมูล นะขอรับ
    ว่าแต่ ดร ท่านดูแท้น่าปล่อยให้ท่าน ดร ไว้บูชา สักล้านสองล้าน นะขอรับ

3. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    คนแถบใต้ต้นมะขาม รู้ดีครับว่าท่านดร. ซื้อสมเด็จเข้าหลักร้อยหรือหลักพันครับพี่ แล้วจากนั้นท่าน ดร.จะบอกขายเท่าไร อันนี้ไม่รู้ครับ เพราะผมไม่เคยเป็นลูกค้าท่านเลย

4. hiddenbhume

hiddenbhume เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ตามนั้นครับ

5. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    ผมชอบอ่านบทความแกนะ แต่อ่านไปงั้นๆไม่ได้คิดอะไร อ่านเอาสนุกแต่อย่าจำมารกหัวสมอง ว่านสุกดินดิบ ฯลฯ เดินไปเดินมาเดี๋ยวเจอสมเด็จ เดี๋ยวเจอซุ้มกอ ฯลฯ มันดูง่ายไปไหมเนี่ย วิธีแกคิดดูดีนะครับเหมือนทฤษฎีจะดีดูเป็นวิทยาศาสตร์ ฟังได้อย่าเดียว แต่....อย่าไปดูหน้าพระแกเลย

เคยถามพ่อผมที่ได้พระยอดนิยมมาในราคาถูกๆนี่แกบอกพอๆกับซื้อหวยทุกงวดกว่าจะถูกซักทีนึง เพราะกว่าจะได้สมเด็จมาแต่ละองค์หรือพวกพระแท้ราคาถูกๆในกองพระเก๊เนี่ยเลือดตาแทบกระเด็น อย่างสมเด็จพอรู้ว่ารังพระรังไหนเสียชีวิตเขามีอะไรบ้าง ยิ่งพวกลูกหลานถ้าไม่เอาไม่รู้ราคา แย่งไปเฮโลรุมตอมอย่างกับปอบทิ้ง หรือได้เจอสมเด็จองค์แท้ๆสวยๆดูง่ายๆจากเด็กมาขาย ไหนต้องระวังพระขโมยของคนมีสีอีก ฯลฯ พ่อผมสรุปทั้งชีวิตมีสมเด็จแท้ๆเหลือแค่ 2องค์ เจอแค่ 3องค์ จากการเล่นพระแบบแบกะดิน

6. rattanasak

rattanasak เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    ผมเคยเอาพระพิมพ์เส้นด้ายหลวงปู่ลำภูให้ อ. แกดู อาจารย์ตีของผมเก๊ซะเรียบเลยครับ

7. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งจะรู้กันรือครับ...เขารู้กันมานานแล้วครับ แต่แผงเขาเห็นแกเป็นลูกค้าชั้นดีนะเพราะขายพระด้งให้แกได้ แต่ปานนี้จะรู้ยังน้อออ

8. เอ ลำปาง

เอ ลำปาง เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    อ่านแค่บทความพอครับแต่เรื่องเดินหาตามแผงผมว่ายาก(หรืออาจจะ

เป็นไปไม่ได้เลย)

9. นํ้าข้าว

ถ้าเข้าใจจะรู้ว่าสิ่งใดจิงสิ่งใดเท็จ ศึกษาข้อมูลหลายๆด้าน แล้วจะทราบข่อเท็จขิงด้วยตัวเอง แต่ก็อีกแหล่ะนานาจิตตัง แล้วแต่ใครจะขำข้อมูล ของดร. ก็แล้วกัน ส่วนตัวผมไม่จำเพราะไม่ใช่ข้อมูลการมองสมเด็จที่ถูกต้องครับ บอกได้แค่นี้ครับ

10. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    สมเด็จที่ห้อยคอท่านอยู่.....

เก๊......ระยะครึ่งสนาม นะครับ อย่างเอ็ดไป [​IMG]

11. jaturong_tun

jaturong_tun เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ในห้องพลังจิตเรากันเอง ยังเสียงแตก จะเลือกตามใครก็ยังงงอยู่เลย เอาแค่ในห้องก็มึนแล้วครับ 55555

12. นํ้าข้าว

กผ็เลือกเอาตาเหตุและผลที่ทุกต้องและเราชอบก็แล้วกันครับ