ใครอยากรู้วันตายตัวเองลองพิสูจน์ดู

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย นายตถาตา, 10 กุมภาพันธ์ 2012.

1. นายตถาตา

นายตถาตา เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีไปอ่านเจอมาเลยเอามาให้ลองเล่นดูแก้เครียดครับ เป็นเวปนอกเพียงแค่กรอกรายละเอียดของตัวเราก็จะรู้เวลาตายได้

เวปนี้ครับ The Death Clock - When Am I Going To Die?

ก่อนอื่นเราต้องหาค่า BMI(ดัชนีมวลกาย)ด้วยน๊ะโดยเข้าไปที่

คลิปเข้าเวป ดัชนีมวลกาย เช็คความอ้วน โดยคำนวณจากค่าBMI

ตรงเครื่องมือตรวจสุขภาพใส่ค่า ส่วนสูงและน้ำหนักลงไป พอได้ค่ามาแล้วก้นำไปกรอกรายละเอียด แล้วคลิกฟังผลได้เลย ใครกลัวก็อย่าไปเล่นนะครับ

ปล.อย่าลืมเลือกโหมดด้วยนะครับ
    Day of Birth(วันที่เกิด)
    Month of Birth(เดือนเกิด)
    Year of Birth(ปีเกิด ค.ศ.)
    Sex(เพศ) male(ชาย) female(หญิง)
    Mode(โหมด) Normal(ปกติ)
    Pessimistic(พูดในแง่ร้าย)
    Sadistic(มีนิสัยทารุณเมื่อเกิดตัณหา)
    Optimistic(ในแง่ดี)
    BMI(ดัชนีมวลกาย)
    Smoking Status(สถานะการสูบบุหรี่) Smoker(สูบ) Non-Smoker(ไม่สูบ)
    กด Check your death clock(ตรวจสอบเวลาที่เหลือ)
    ผลออกมาจะเป็นวันที่ตายและเวลาเป็นวินาทีที่เหลือชีวิตอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  2. นายตถาตา

ตรงโหมดมีหลายสถานะให้เลือกพอเลือกแต่ละโหมดแล้วเวลาตายจะไม่เท่ากันครับ ลองเลือกหลาย ๆโหมดดูนะครับ อย่าตกใจถ้าเวลาเหลือน้อย เพราะตรงนี้ไม่ใช่เป็นเครื่องพิสูจน์จริงว่าเราจะตายวันนั้นจริง ๆ ขอจงตั้งอยู่ในความไม่ประมาท ปฏิบัติให้เยอะ ๆนะครับ สวัสดี

3. จื่อเสีย

จื่อเสีย สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2011
    BMI(ดัชนีมวลกาย) คืออะหยัง

4. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

คำนวณวันตาย เพื่อที่จะให้เราทราบว่า มีเวลาทำดีอีกสักกี่วัน ^___^

5. Buddha_bless

Buddha_bless เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2011
    มันคือ ค่าความสัมพันธ์ระหว่างน้ำหนักและส่วนสูงครับผม ตัวเลขที่ปรากฎจะบอก

เราว่า ร่างกายของเรา อ้วนไป ผอมไป หรือปกติ ครับ

6. Tom & Jerry

Tom & Jerry เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โฮ ของเราถึง 79 แน่ะ แม่ของเรายัง 75 ปีเอง

7. oatthidet

oatthidet เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ก็เกือบตรงนะครับ เพราะผมจะตายตอนอายุ 79 แต่โปรแกรมที่คุณนำมาลงนี้ บอกว่าผมจะตายตอนอายุ 74 ขอบคุณครับ สาธุครับ

8. นายตถาตา

ลองเล่นดูทั้ง4โหมดนะครับ ของผมโหมดอย่างร้ายสุดทำนายว่าเหลือแค่7ปีเอง ยังได้ทำความดีอีกต่อไป ตั้ง7ปีแน่ะ เป็นการเตือนมรณานุสติได้ดีอย่างหนึ่งเลย เยี่ยม

ผมอายุ43ปีลอง+-เอา ค.ศ.ที่ได้ลบ2012
    Normal(ปกติ)=อังคาร 4มีนาคม 2036 = 24+43=67ปี
    Pessimistic(พูดในแง่ร้าย)ศุกร์4มกราคม 2019 = 7+43=50ปี
    Sadistic(มีนิสัยทารุณเมื่อเกิดตัณหา)จันทร์4มีนาคม 2002 อันนี้เลยวันตายมาแล้ว10ปีโกงตายสงสัยดูหนังฝรั่งมากไป5555
    Optimistic(ในแง่ดี)ศุกร์17เมษายน 2054 = 42+43=85ปี อยู่นานแบบนี้จะไหวรึ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2012
  9. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ของเราก็ 79 ปี เหลือเวลาให้ทำความดีอีก 40 ปี จะอยู่ถึงไหมเนี้ย ปีนี้พี่น้ำก็จะมาอีกแหล่ะ ไม่รู้จะหนีไปทางไหน เฮ้อ !!!! คิดแล้วเซ็งเล้ยยย

10. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ลืมไปค่ะ ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆ คะ ที่ทำให้เรามานึกถึงความตาย ที่เราต้องเจอกันทุกคน เป็นการเจริญกายานุสติ และมรณานุสติ อย่างดีเยื่อม ขออนุโมสาธุ คะ

11. nuaiswat

nuaiswat เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมไม่สูบบุหรี่ดันตายก่อนสูบบุหรี่แฮะ ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่หามาให้

12. ผู้พันจุ่น

ผู้พันจุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ดัชนีมวลกาย (Body mass index) คือค่ามวลรวมของร่างกาย ที่คำนวณไ้ด้โดย ใช้น้ำหนัก หาร (ความสูงเป็นเมตร)ยกกำลัง2 เช่น น้ำหนัก 70 สูง 160 ซ.ม. (เท่ากับ 1.6 เมตร)

1.6 ยกกำลัง 2 เท่ากับ 2.56 ค่า BMI เท่ากับ 70 หาร 2.56 เท่ากับ 27.34 ทางการแพทย์ก็จะทราบได้ว่า อวบ ไม่ถึงกับอ้วน
    หากได้ค่าเกิน 35 จะถือว่าอ้วน เป็นต้น