ใครเคยอ่านหนังสือ The Secret บ้างคะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย oriental_beauty, 26 พฤศจิกายน 2010.

1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

สุดยอด ครับ
    นี่แหละ
    กูรูด้าน แรงดึงดูด

2. chattrg

ตอนแรก คิดเหมือนคุณอุ้ม ครับ
    ลูกสาวซื้อมา
    ลองอ่านดู
    ดี ครับ

3. แชมป์คุง

แชมป์คุง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ คุณภัทรอาคาร ผมอ่าแล้วครับมี เดอะซีเคร็ตสำหรับคนรุ่นใหม่ผมก็อ่านว่ดีครับ ตอนนี้เจอเดอะเมตา ซีเคร็ต ยิ่งเข้าใจมากขึ้น ว่าจะลองหา เอดะพาวเวอร์ดู
    น่าแปลกน่ะที่ผมเองเองน่ะไม่ได้ซื้อเลย ผมหาอ่านในหอสมุดของมาหวิทยาลัย พออ่านแล้วก็เจออีกเล่มหนึ่ง เหมือนเราขอให้เจอตอนนี้ก็เจอ สนุกมากครับ กฎแรงดึงดูดนี้ผม พยายามจะอธิษฐานความสันติแก่โลกใบนี้ ขอจิตสำนึกที่ดีมีกับทุกคน เรามาช่วยกันอธิษฐานทุกวันน่ะครับ
    เมี่ยว วิธีอัศจรรย์อาตยะหกสะอาด
    สาน สัมพันธ์ดีแปรเปลีย่นธาตุแท้
    กวน เพ่งว่างเพ่งรูปรู้สึกแน่
    อิม หากเสียงแท้ได้ยินแสวงหา

4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

แหม เขินเลย อุ้มก็เชียร์ไปตามประสบการณ์ที่อุ้มได้รับแหละค่ะ ถ้าไม่ได้ผลจริงอุ้มก็คงไม่กล้าพูดเหมือนกันค่ะ

5. ภัทรอังคาร

ค่ะ ไว้อุ้มจะรองหาซื้อมาอ่านดูค่ะ เผื่อได้อะไรไปเป็นแนวคิดอีก

6. ภัทรอังคาร

ตอนนี้เดอะซีเครท ออกมาเยอะแยะเต็มไปหมดเลยนะค่ะ คุณต้องอ่าน original นะค่ะ ขนาดหนังสือของไทยยังมีซีเครทเลยงงไปหมดเลยค่ะ ที่อุ้มเน้นอุ้มเน้นของแท้ๆของเขาเลยนะค่ะ แล้วก็จะมี The Law of Attraction ซึ่งเล่มนี้อ่านง่ายเข้าใจง่ายค่ะ แต่เล่มนี้รู้สึกไม่มีขายแล้วนะค่ะ แต่ที่อุ้มยังมีอยู่ค่ะถ้าอยากได้ก็บอกนะค่ะ The Power ก็น่าอ่านถ้าเป็นนักเขียนคนเดียวกันกับ The Secret (Original)

7. แชมป์คุง

ตอน นี้เดอะซีเครท ออกมาเยอะแยะเต็มไปหมดเลยนะค่ะ คุณต้องอ่าน original นะค่ะ ขนาดหนังสือของไทยยังมีซีเครทเลยงงไปหมดเลยค่ะ ที่อุ้มเน้นอุ้มเน้นของแท้ๆของเขาเลยนะค่ะ แล้วก็จะมี The Law of Attraction ซึ่งเล่มนี้อ่านง่ายเข้าใจง่ายค่ะ แต่เล่มนี้รู้สึกไม่มีขายแล้วนะค่ะ แต่ที่อุ้มยังมีอยู่ค่ะถ้าอยากได้ก็บอกนะค่ะ The Power ก็น่าอ่านถ้าเป็นนักเขียนคนเดียวกันกับ The Secret (Original)
    สาน สัมพันธ์ดีแปรเปลีย่นธาตุแท้

8. ภัทรอังคาร

ดีมากค่ะ ที่อ่านแล้ว อ่านแล้วเราเอามาปรับใช้กับชีวิตเรา จะทำให้เรารู้เลยว่าได้ผลจริงๆ อุ้มรองมาหมดแล้ว อยากได้อะไรอุ้มก็ได้จากการย้ำคิดของเรา คิดและจดจ่ออยู่กับสิ่งที่เราต้องการ ก็จะมาเอง

ส่วนเรื่องของสันติหากแม้นเราอธิษฐานอาจจะไม่เกิดประโยชน์ ถ้าคนอื่นๆไม่คิดที่จะมีสันติ การที่จะเกิดสันติได้มันก็อยู่ที่ความคิดของคน ถ้าเอาคนที่ปฎิบัติตามหนังสือ The Secret มารวมกันแล้วอธิษฐานขอสันติ แต่ถ้าคนอีกนับล้านๆ เขาไม่มีสมองไว้คิดเรื่องสันติ ก็ไม่แน่ใจว่าจะเกิดผลหรือป่าวนะค่ะ แต่ยังไงก็ช่วยกันภาวนาค่ะ

9. แชมป์คุง

อนุโมนารับ คุณอุ้ม ความสักดิ์สิทธิ์และสันติต้องเกิดกับโลกนี้ครับ แล้วยิงอ่านเดอะ meta secert แล้วยิ่งเข้าใจมากครับลองหาอ่านน่ะครับ
    เมี่ยว วิธีอัศจรรย์อาตยะหกสะอาด

10. แชมป์คุง

ช่วยกันครับ ผมว่าก็ต้องมมีอีกหลายๆคเข้าใจโดยเฉพาะต่างประเทศที่เริ่มสนใจ หาความสุขที่แท้จริง อย่างอเมริกาเอง ผมว่าต้องได้ผลครับความสงบและสันติน่ะ เป็นสิ่งที่ควรมีกับมนุษย์ชาติน่ะครับ ช่วนกันน่ะ

11. ภัทรอังคาร

โห ขอโทษเป็นอย่างสูงนะค่ะ อุ้มพึ่งมาเห็นกระทู้ไม่ได้เข้ามาตั้งนานแล้ว พึ่งมาอ่านวันนี้เองไม่รู้ว่ามาโพสไว้ค่ะ ส่วนหนังสือเดี๋ยวอุ้มถ่ายเป็นเล่มแล้วส่งอีเอ็มเอสไปให้นะค่ะ เป็นวันจันทร์หรืออังคารนะค่ะ

12. ภัทรอังคาร

คุณแชมป์ค่ะ ช่วงนี้อุ้มไม่มีเวลาอ่านหนังสือเล่มไหนเลยค่ะ กำลังยุ่งกับงาน เร่งงานเพราะโรงแรมที่อุ้มทำอยู่ใกล้เปิดตัวแล้ว อุ้มก็วนเวียน อ่านแค่ The Secret และ The Law of Attraction ที่มีอยู่เท่านั้นเองค่ะ แต่อุ้มรู้หลักการแล้วเลยไม่ค่อยได้อ่านหนังสือแล้วแต่ใช้วิธีคิดให้เป็นคิดให้ถูกแล้วอะไรๆๆที่เราคิดไว้ก็จะได้มา อุ้มได้มาเยอะแล้ว ไม่รู้ว่าพลังความคิดอุ้มมันสมบูรณ์และเข้มแข็งหรือป่าว เพราะคิดไรก็ได้มาหมดเลย ยกเว้นเรื่องผู้ชายอุ้มไม่คิดอ่ะ อิอิอิอิอิ

13. ภัทรอังคาร

ประเทศอื่นเขาเข้าถึงกว่าเรานะค่ะ ส่วนเรายังไม่ค่อยมีใครทำสำเร็จเลย เพราะควบคุมความคิดกันไม่ค่อยได้ มีแต่ความขัดแย้ง หาความสงบไม่เจอเลยเมืองไทย อุ้มว่าถ้าเราเอา The Secret มาใช้กับชีวิตของเราแต่คนอื่นเขาไม่ได้ทำเหมือนเราก็อาจจะเป็นการยากที่เราจะนำสงบและสันติมาสู่มนุษย์ชาติ

14. ภัทรอังคาร

ค้นหนังสือได้หรือยังจ๊ะ The Secret อ่ะ ได้อ่านบ้างแล้วหรือไม่ พึ่งเข้ามาในกระทู้นี้อีกวันนี้แหละจ๊ะ ไม่ค่อยมีเวลาเลย งานรัดตัวมากมาย

15. แชมป์คุง

สวัสดีครับ เมื่อกี้อุตสาห์ตั้งเยอะหายหมดเลย สวัสดีครับผม ไม่ได้เจอกันนานเลย ใช่ครับบ้านเราไม่ค่อยมีใครสนใจมากนัก ผมคิดน่ะ แต่ผมเองสัมผัสได้ด้วยตนเองน่ะครับ
    ผมเองสร้างเพื่อนเหมือนในหนังสือคือ คุณจักรวาล เค้าว่าจักรวาลคือเจนนี่ ที่เราจะขอสิ่งใดก็ได้เพราะจักรวาลอุดมสมบูรณ์อย่างที่สุด แต่ผมคิดว่าเขาคือเพื่อนที่เราขออะไรจากเขาแล้ว เราต้องตอบแทนเขากลับ โลกของส่วนหนึ่งของจักรวาล ผมคิดว่าโลกก็เป็นเพื่อนกับจักรวาลเช่นกัน เราก็ต้องดูแลโลกนี้ด้วยเปนการตอบแทนจักรวาล
    หลายๆเรื่องที่ผมตั้งใจทำ เรื่องเพื่อน การเรียน ผมได้พูดกับตัวเองเพื่อแสดงเจตนาของเราสู่จักรวาล ผมเองได้รับจริงๆน่ะ ลองฝึกดูน่ะครับ ทุกเช้าตื่นมาขอบคุณตัวเราทุกอย่าง ผมขอบคุณแม้น้ำที่อาบ ไฟฟ้าที่ใช้ทำให้เราสำนึกการใช้อย่างประหยัด ขอบคุณอาจารย์ที่สอนหนังสือแก่เรา ขอบคุณเพื่อน รถมอเตอร์ไซด์ ต้นไม้สองข้างทาง สายลม ผมพยายามขอบคุณอย่างจริงใจ
    ก่อนอนสวดมนต์ มหากรุณาจิตารณีของพระโพธิสัตว์กวนอิม นึกถึงสิ่งดีๆที่ทำในวันนี้และส่งออกไปสู่จักรวาลและวานให้เขามอบ บุญกุศล ความศรัทธา ปิติ ในตอนสวดมนต์กับ ทุกๆสิ่งที่เป็นส่วนหนึ่งของจักรวาลและก็จะทบทวนเป้าหมายของตัวเองทุกคืน(คืนไหนดึกจริงๆก็ละไว้)
    ย่างผม อยากเป็นนักชีววิทยา ผมก็นำภาพนักชีววิทยาปริ้นออกมาติดไว้ข้างฝา รูปหมู่เพื่อน และกระดานความคิดในรอบหนึ่งปี(ผมทำมาแล้วสองปี) ได้ผลสักส่วนใหญ่
    อย่าง วิชาสาขา ได้A มา
    ได้รถมอเตอร์ไซด์
    ได้กลุ่มเพื่อนที่สนิทกว่าปี 1
    เข้ากับเพืื่อน roommate ใหม่ได้

และก็จริงๆๆด้วย ลองฝึกทำดูน่ะสนุกมาก
    แต่อย่าลืมตอบแทนจักรวาลและดำรงชีวิตในทางที่ดีซึ่งเราจะสอดคล้องกับธรรมชาติน่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      67.8 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      131 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      107 KB
      เปิดดู:
      70
  16. ภัทรอังคาร

ที่คุณแชมป์พูดมาถูกต้องหมดเลยค่ะ นอกจากเราจะขอจากจักรวาลแล้ว เราต้องสำนึกรู้คุณจักรวาลด้วย และต้องตอบแทนคุณคืนสู่โลกของเรา จักรวาลเหมือนยักษ์จินนี่จริงๆร้องขออะไรก็ประทานให้เราได้หมด แต่เมื่อเราได้แล้วเราต้องขอบคุณ แม้แต่เรื่องเล็กน้อยเราก็ต้องขอบคุณ แล้วจักรวาลจะนำสิ่งที่เราต้องการมามอบให้เรา

17. chattrg

ตรบ 1 ปี
    แฟน
    ทีมนี้
    หายไปไหนกันหมด

คิดถึง ครับ