ใครเคยใช้ขุนแผนพรายกุมาร เนื้อดำ หลวงปู่จักร-พ่อมเหศวร

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย goygf, 30 เมษายน 2009.

1. goygf

goygf Active Member

ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้ขุนแผนพรายกุมาร เนื้อดำ ลงรัก ปิดทอง ของหลวงพ่อจักรบ้างค่ะ อยากทราบว่า ประสบการณ์เป็นยังไงบ้างอะค่ะ

2. goygf

เป็นรุ่นนี้ค่ะ

3. cocomo

cocomo Active Member

25 กรกฎาคม 2006
    ผมใช้เเต่ตะกรุดสบตาสะท้านจิต ได้ผลดีไปซื้อของที่ตลาดเเม่ค้าเเถมให้ประจำ
    เจ้าของกระทูเป็นผู้หญิงเหรอลองมาสบตากันไหม ว่าจะสะท้านไปถึงจิตหรือไม่ จะใด้ไปลงหนังสือนะโมเป็นคู่ต่อไปว่าได้ดีเพระตะกรุดสบตา อิอิ

4. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

ฮาเข้าไป รอฟังเจ้าของกระทู้ตอบ งานนี้ เตรียมวิ่งครับ หุหุ

5. cocomo

cocomo Active Member

25 กรกฎาคม 2006
    คุณเล็ก เเละน้องเจ คู่นี้ได้ดีเพราะตะกรุดสบตาเเน่ไม่เเน่คิดดูเสียดายไม่มีรูปมายืนยัน เเละเเล้วตะกรุดสบตาก็ได้หมดไปจากศูนย์พระอย่างรวดเร็ว ผมช้าเลยได้ในราคา 500บาทราคาพุ่งเท่าตัว

ท่านผู้ไม่ประสงค์ออกนามเเต่ใช้เเหหลวงปู่จักรถูกหวยได้เงิน25000บาทเพราะหลายชุด
    ลงหนังสือนะโม ฉบับที่ 918

6. goygf

อ่า....คือ ก็ใช้ตะกรุดสบตาอยู่เหมือนกันอะค่ะ ก็ใช้ได้ดีโดยเฉพาะเวลาเข้าหาเจ้านาย ก็เลยลองเสาะหาของเก่าๆจของหลวงปู่อีก แต่ว่าตะกรุดรุ่นเก่า แพงเหลือเกิน เก็บไม่ทัน ก็เห็นว่าขุนแผนรุ่นนี้ทำออกมพร้อมกันกับตะกรุดรุ่นแรก ก็เลยบูชามาขึ้นคอไว้ สำหรับตัวเอง เมตตาดีมากๆค่ะ

7. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ไม่เคยใช้เรยค่ะตะกรุดสบตาสะท้านจิต น้ำบูชามา 5 ดอก แต่บูชามาได้สามเดือนแร้วค่ะ ตอนนั้นยังไม่แพงเลย บูชามาก็เก็บใส่กล่องไว้ค่ะ ไม่เคยหยิบมาดูอีกเรย สำหรับพระขุนแผนน้ำมี 3 องค์ก็เก็บไว้เหมือนเคยค่ะ

8. นายอมรินทร

นายอมรินทร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    ขุนแผนพรายกุมาร เนื้อดำ ลงรัก ปิดทอง หลวงปู่จักร-ปู่มเหศวร สุดยอดมาก มหานิยมเสนห์เมตตาดี

ตอนนี้ หายากมาก ประสบการณ์เยอะมาก

ผมมีวัตถุมงคลหลวงปู่จักร-ปู่มเหศวร หลายรายการ

0.พระขุนแผนแหวกม่าน เยี่ยว อีเห็น ตะกรุด 2 ดอก และ 5 ดอก

1.ขุนแผนพรายกุมาร เนื้อดำ ลงรัก ปิดทอง

2.รูปหล่อบูชา 7 นิ้ว รุ่นแรกหลวงปู่จักร

3.ตะกรุด ตาโหร ปู่มเหศวร - หลวงปู่จักร ร่วมกันปลุกเสก

4.ตะกรุดเมียมาก รุ่น 1

5.ตะกรุดเมียมาก รุ่น 2

6.ตะกรุดคู่ชีวิต หายากมากๆ

7.ตะกรุดมเหพระลักษณ์หน้าทอง รุ่นเก่าหายาก

วัตถุมงคลหลวงปู่จักร-พ่อมเหศวรอื่นๆอีก สนใจติดต่อ 0814302132

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2010
  9. วัดท่าสมอ

วัดท่าสมอ เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อเนื้อหอม สีดำ ผมใส่ทุกวันครับ เอาเป็นว่า เข้าหาเจ้านาย ท่านเมตตามากๆครับ ช่วยเราทุกอย่างเลย เรื่องเสน่ห์อันนี้ก็ลองครับ คบใครก็หัวใจว่างซะทุกคนเลยแปลกจริงๆครับ ใส่แล้วสบายใจมากๆ ที่สำคัญมีแต่คนบอกว่ากลิ่นตัวเราหอมมาก ทั้งๆที่ไม่เคยใส่น้ำหอม สงสัยกลิ่นนี้มาจากพ่อเนื้อหอมองค์ที่คุณโชว์รูปนี่แหละครับ

10. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    องค์เดียวอยู่ครับ พ่อเนื้อหอม

11. markerkab001

markerkab001 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากทราบว่า พระขุนแผนแหวกม่านเยี่ยวชะนี กับ ตะกรุดสบตา ทางวัดสร้างรึป่าวครับ
    รบกวนด้วยครับ

12. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ทั้ง 2 ชุด ลูกศิษย์สร้างครับ พระขุนแผนแหวกม่านเยี่ยวอีเห็นครับ ^^ ไม่ใช่ชะนี อิอิอิอิ

13. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    พิมพ์ขุนแผนหลวงพ่อจักร เป็นพิมพ์ที่เหมือนกับของที่อื่น ทำให้แยกยากนะครับ เหมือนแม่พิมพ์นีมาจากแหล่งโรงงานเดียวกัน มีอะไรสังเกตุบ้างว่าของท่าน