ใครเป็นทหารเข้ามาเลย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักรบเเห่งสยาม, 31 มกราคม 2009.

1. สัทธาธิกะ

สัทธาธิกะ เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิ.ย. 52 นี้ ผมจะลงไปเที่ยวนราธิวาสแล้ว

ใครสนใจไปบ้างครับ ไปคนเดียวมันเหงาอ่ะ

2. ฤดูใบไม้ผลิ

ฤดูใบไม้ผลิ เป็นที่รู้จักกันดี

หา.....คนเลี้ยง ฟูจิอยู่อ่ะ

3. สัทธาธิกะ

มาจิ เดี๋ยวพาไปเลี้ยงที่นราธิวาส เราเลี้ยงไม่อั้น

4. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    เดี๋ยวไปด้วยครับผม5555555

5. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

ก็อย่างที่บอก เพื่อนๆตอนเเรกไม่ค่อยอยากไปเเต่พอไปถึงมันบอกว่า ดี ดีที่จีบสาวใต้ได้มาก5555

6. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

^^ นักรบคนนี้ไม่เคยคิดจะเป็นนักรักจริงๆแหละ ^^

7. นักรบเเห่งสยาม

ลองมารักกับผมไหมครับ

8. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีทุกคน..พี่ศุภกฤต หมวดอาร์ม พ่อนักรบ น้องรักยม...(ตามที่เล่นกันมาแต่หน้าแรกๆนะครับ)
    .เข้ามาช่วยดัน เห็นเงียบไปนาน...

9. ร่มโพธิ์

เอ้า.....ดันอีกที....อึ๊บ..อึ๊บ..

10. หนูแอ้

หนูแอ้ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2009
    หนูแอ้พลัดหลงมา ..รับไว้สักคนด้วยสิคะ .. กิกิ ;P

11. ร่มโพธิ์

ยินดีครับ...ว่าแต่..หลงมาจากไหนครับ..อิอิ

12. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

รายงานตัวครับ ผมก็เป็นทหารครับ อยู่สงขลา

เชิญทำบุญซื้อ อิฐ หิน ดิน ทราย เหล็ก ปูน สร้างศาลาแก้วครอบสมเด็จองค์ปฐม

http://palungjit.org/threads/เம.153668.19/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2009
  13. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา
    นอ-ระ-ชาด-ติ-วาง-วาย-มะ-ลาย-สิ้น-ทั้ง-อิน-ซี-สะ-ถิด-ทั่ว-แต่-ชั่ว-ดี-ประ-ดับ-ไว้-ใน โล-กา
    น่าจะอ่านอย่างนี้นะคะ อิอิ
    (พอดีเป็นศิษย์เก่าชิโนรสอ่ะค่ะ อาจารย์สอนตั้งแต่ม.1 เพราะเป็นของสมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมปรมานุชิตชิโนรส)

14. สัทธาธิกะ

สวัสดีครับ
    กระทู้นี้มันหายไปนานแล้วนี่ครับ
    โผล่มาได้ไงเนี่ย - -''

[​IMG][​IMG][​IMG]

15. สัทธาธิกะ

ตอนนี้ผมอยู่นราธิวาส ลงมาได้ 4 เดือนแล้วครับ
    ใครอยากมาเที่ยวที่นราธิวาสก็ยินดีนะครับ

คำขวัญประจำจังหวัด
    ทักษิณราชตำหนัก ชนรักศาสนา
    นราทัศน์เพลินตา ปาโจตรึงใจ
    แหล่งใหญ่แร่ทอง ลองกองหอมหวาน

ตำหนักทักษิณราชนิเวศน์

พระพุทธทักษิณมิ่งมงคล

มัสยิด ๓๐๐ ปี
    ผลัดพักของผมอยู่ในช่วง 25-5 ของทุกเดือนครับ
    แต่ผลัดพัก ทำไมต้องเข้าที่ทำงานทุกทีเลยหว่าา -_-'' แล้วจะเรียกผลัดพักทำไมเนี่ย
    แต่ปีนี้ก็โชคดีจัง ได้ลอยกระทง หลังจากไม่ได้ลอยมาหลายปีแล้ว

^^

16. O_O''

O_O'' สมาชิกใหม่

17. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาสวัสดีค่ะ ลูกทหารและเกือบได้เป็นทหารกองพระธรรมนูญ แต่ว่าไม่เอา เพราะว่าต้องใส่กระโปรงไปทำงาน แหะแหะ ขอแจมด้วยคร๊าบ

18. นักรบเเห่งสยาม

55555ดีใจจังเลยที่กระทู้กลับมาเเล้ววัดดีครับทุกคน5555

ข้าฯ คือ ทหารราบ
    ข้าฯ ถือกำเนิดจากสีเขียวขจีของสนามฝึกนานา ทุ่งหญ้าป่าเขา และจากกลิ่นสาบเหม็นของเลนตม
    อ้อมกอดของข้าฯ คือปืนเล็กยาว บนหัวของข้าฯ คือหมวกเหล็ก แผ่นหลังของข้าฯ แบกเครื่องสนามอันหนักอึ้ง เท้าทั้งสองของข้าฯ อัดแน่นในรองเท้าบู๊ต
    ดนตรีของข้าฯ คือเสียงปืน มหรสพของข้าฯ คือละครจากชีวิตจริงของทุกๆฉากแห่งสมรภูมิ
    ข้าฯ คือผู้สืบสายโลหิตแห่งนักรบดึกดำบรรพ์ โดยการเข้าประจัญบานด้วยพลังในกายของข้าฯ ข้าฯคือผู้เผด็จศึกในวันนี้และขีดเส้นให้แก่ประวัติศาสตร์ของชาติพันธุ์ทั้งมวลในวันพรุ่ง
    ยามข้าฯ ย่างกรายไปที่ใด ผู้คนนับแสนนับล้านต่างเงี่ยสดับฟังเสียงฝีเท้าของข้าฯ ประหนึ่งข้าแผ่นดินคอยฟังข่าวจาก "ราชินีแห่งสนามรบ" ผู้ไม่เคยเหน็ดเหนื่อยในงานท่ามคาวเลือดและความตาย
    ข้าฯ คือฑูตมรณะ ผู้ไม่เคยขาดระยะในการสร้างความสราญใจ และความหดหู่ใจ ให้แก่มนุษยชาติ ข้าฯ ทำให้คนนับล้านนอนตาหลับ และคนอีกนับล้านต้องตระหนกอกสั่นด้วยลีลาอันเดียวกัน
    ข้าฯ คือ ทหารราบ ผู้ไม่เคยอยู่หลังใครในทุกยุทธภูมิ และไม่เคยหยุดหย่อนต่อการโผเข้าหาความตาย ประหนึ่งหญิงสาวโผเข้าหาอ้อมกอดของชายหนุ่ม
    ข้าฯ คือ ทหารราบ
    บทประพันธ์ของ อาจารย์ เชษฐ์ พัวพานิช (พันเอก) แห่ง ศูนย์การทหารราบ
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

19. นักรบเเห่งสยาม

วัดดีครับทุกๆคน อีก รอบเเละกัน คือ ว่าอยากให้กระทู้นี้ ให้ทุกๆคนมาเล่าเรื่อง ต่างๆอะไรก็ได้ครับผม ไม่ว่าคุณจะเป็นทหาร ตำรวจหรือไม่ก็ตาม จะเป็น เรื่องอะไรก็ได้ นะครับ

ผมขอเริ่มเลยนะครับ

ย้อนไปตอนที่ผมยังไปฝึกอยู่ในป่าผมกับเพื่อนผมเเละครูฝึก ประมาณ 12ชีวิต
    ต้องไปเข้าป่า ไปฝึกการดำรงชีพในป่า เเละไอ้ครูฝึกผมนี่ 555 เขาค่อนข้างเป็นคนมันใจในตัวเองสูง ชนิดที่ว่าสูงเกิน ไอ้เพื่อนผมมันเดินอยู่หลังครุฝึก มันดันบอกว่า ป่าอย่างงี้ จะมีผีไหมนี่ ไอ้ครูฝึกได้ยิน มันก็เลยบอกว่า 5555555 เเน่จริงก็มาซิจะดูซิว่ากล้ามาหรือเปล่าว ในตอนนั้นส่วนตัวผมก็คิดว่า นาน งานเข้าเเน่เลยตู พอใกล้เย็นก็เริ่มทำที่นอนกันเเละก็กินข้าวเเละทำ การฝึกในรูปเเบบต่างๆ ด้วยความเหนื่อก็ลืมเรื่องนี้ไป เเละพอถึงเวลานอน ต้องจัดเวรยาม ครับ ผลัดละ2 คน 55เเค่ผลัดเเรกละครับ ผมนอนอยู่ดีๆ ก็ได้ยิน เสียงที่ดังมาจากทุกทิศทุกทางของ ป่า ว่า มึงคิดว่ามึงเเน่หรือ โอโห คนทั้ง12 ชีวิตต่างได้ยินพร้อมกัน หลอนเลยกลัวเเบบสุดขีด ผมหันหน้าไปมองหน้าครูฝึกผม เเละบอกว่า เมื่อเช้าครูพูดอะไรไปก็ ขอโทษเขาเถอะ ครับ มันยังทำหน้า งง งง เเละ มันก็พูดว่า ผมขอโทษที่พูดสิ่งที่ไม่ดีออกไป ยกโทษให้ผมด้วย เดี๋ยว จะทำบุญไปให้ นะครับ ในขณะนั้น ผมเเละเพื่อนผมก็ นอนกอดกันเกลียวเลยบ้างคนร้องไห้เลย เพราะความกลัวพอตอนเช้าก็ออกจาก ป่าไปค่ายเเละก็ร่วมกันทำบุญ เเละ ก็มีเพื่อนผมบ้างคน จับไข้ก็มี เเต่ไอ้ครูฝึกมันก็เดินมา บอกว่า เอ้ย กูผิดเอง เดี่ยวกูพาพาเลี้ยง สุรา 5555จากความที่ เพื่อนผมทั้งหมด โมโหเเละอยากจะกระทืบมัน กลับเปลี่ยน เป็นความดีใจอย่าง เเรง 555เพราะ สุรา นารี 5555
    เเต่ผมก็ไปนะครับ เเต่ผมก็ ไม่กิน สุรา นะครับ เข้าหลัก เล่าไม่กิน บุหรี่ ไม่สุบ นารี มีบ้าง55555 เหตุการณ์ ครั้งนี้ทำให้ผมจำไปตลอดชีวิต ว่า จะพูดอะไรต้อง คิดๆๆๆๆๆให้มากก่อนพูด55

20. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีกไหมคะ หนุกดี เพชรก็เลิกเบียร์ มาระยะหนึ่งแล้ว ตอนนี้กำลังหัดเลิกบุหรี่ โอ้แม่เจ้า มันช่างหงุดหงิดสุดๆ นารี ก็เลิกมาระยะนึงแล้วเหมือนกัน เฮ้ย ...