ใครใช้พลังจิตสายไหนมารายงานตัวได้ที่ห้องนี้ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย aonwit01, 6 มิถุนายน 2006.

1. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็แค่อยากรู้อ่าครับ ว่าพลังจิตนี่มีกี่สาย อะไรบ้าง เผื่อมีพลังจิตสายลึกลับที่ไม่เคยเห็นมาก่อนหรือเพิ่งเกิดขึ้นมาใหม่ จาได้เป็นความรู้ให้กับคนอื่น ถ้ามีปัญหาอะไรก็เข้ามาขอความช่วยเหลือได้ครับ

2. amu

amu เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ผมเป็น ESP ตั้งแต่เกิดครับ

กำลังฝึกสมาธิ เพื่อไปสาย Cryokinesis ครับ (ผู้ควบคุมอุณหภูมิเย็น)
    กับฝึก Telekinesis + Telepathy ฮะ

เด๋วมานะฮะ ไปดู ดิโอเมนก่อน เพื่อนๆนัด 06/06/06

3. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผม พลังจิต สายเสมอ ครับ แฮ่ ๆ
    รุ่นพี่ได้ตั้งฉายาเรียกผมใหม่ว่า คุณชาย(สายเสมอ) แล้ว เหอ ๆ

4. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    (b-ahh) (verygood) สวัสดีครับก่อนอื่นบอกก่อนว่าปัจจุบันนี้ผมไม่มีพลังอะไรเลย
    อยากจะบอก สำหรับคนที่คิดว่าตัวเองมี หรือมี เชื่อว่ามี
    ไม่อยากจะไห้พวกเราไปว่าไครที่ไม่เคยได้เจอกับ เรื่องแปลกๆ เกี่ยวกับพลังจิต
    เพราะ แม้แต่ตัวเราเอง (บางคนที่เชื่อว่าตัวเองมีพลัง)
    ยังไม่เคยเชื่อเรื่องนั่งสมาธิเลย จนได้ลอง ถึงโอวว จ๊อสสส นี่มันอะไรกันนี้ มันยอดโคตร . . .
    เพราะงั้นคนที่เขาไม่มีหรือไม่เชื่อ เรื่องพลัง เขาก็ไม่ได้โง่ หรือ . . .
    อะไรก็ตามแต่ เพียงแต่ เขาก็ไม่เคยได้เจอพลังจิต เหมือนที่เราไม่เคยนั่งสมาธินั่นหละ เขาไม่เชื่อ เรื่องพลัง เหมือนที่เราไม่เชื่อ เรื่ง สมาธิ
    อีอย่างนึงเขาไม่เชื่อเรื่องพลัง เหมือนอย่างไครบางคน ที่ตอนเด็กๆ พ่อแม่ บอกไห้ตั้งใจเรียนนะ ถ้าเรียนไม่เก่งโตไปจะลำบาก ใครจะไปเชื่อง่ายๆฟะ
    ทุกววันนี้เมื่อรู้ว่ามันจริง ก็ตัวไครตัวมันแล้วครับ 555

5. bamrung

bamrung เป็นที่รู้จักกันดี

สายสะดือ

6. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    (b-wow) นายดำรง ที่บอกว่าสายสะดือ นายเป็นไครเนี่ย นายไม่ไช่เรานะ

7. QigongPOWER

QigongPOWER เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    เต๋า และ พุทธมหายาน

ชี่กง = Qigong

ของผมไม่อยากเรียกว่า มันเป็นพลังจิต เอาแค่ การฝึกฝนเพื่อดึงพลังที่ซ่อนเร้นในตัวมนุษย์ ออกมาดีกว่า ดูถ่อมตัวดี :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2006
  8. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สายเดี่ยว

9. Soulmaki

Soulmaki เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    แน้นจักร 6 และอื่นๆ แต่เริ่มท้อละ ไม่มีครูสอน -*-

10. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ ตอบเป็นการเป็นงานหน่อยก็ดีเน๊อะ เมื่อตะกี้นี้ดันทะลึ่งตอบไปว่า "สายเดี่ยว" คราวนี้ขอตอบว่า "สายคู่" ก็แล้วกันเน้อ !!!

11. ziplord

ziplord เป็นที่รู้จักกันดี

อ่าว งั้นผมสายไหมก็แล้วกันอยากกิน โรตีสายไหมก็อร่อย ครับ ฮิฮิ

12. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ได้ประโยชน์จริงๆ อ่ะเจ๊ยยยยย

13. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    "พลังจักรวาล" อะจะ
    ใช้เพื่อการบำบัดรักษาโรคโดยไม่ต้องใช้ยา

14. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ฤษีเพ่งกสินน้ำกับไฟครับผม

15. อินเดียหน้าโจร

อินเดียหน้าโจร เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2005
    " น้องอ่อนนี่เองที่ใส่สายเดี่ยวปรับ 500 รูปี นะครับ :cool: "

" อายุ 2 ขวบ หัดใส่สายเดี่ยวไม่ได้นะน้องอ่อน "

16. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไร้สายค่ะ เป็นเครื่องแอร์พลัส ของฮัทช์ เดือนล่ะ ๑๐๑๘ บาท ไม่จำกัดการใช้งาน คลื่นไม่ค่อยเสถียร ใช้ได้บ้างบางโอกาศค่ะ ตะกี้น้องบูบู้โทแนะนำว่าน่าจะใช้มือถือ ถูกกว่า

ก็ยังงัยสายไหนก็ช่างเหอะ ขอให้เข้าพลังจิตได้ก็พอ ไม่ได้เข้าพลังจิต อกจะแตกตาย นี่น้องอ่อนสายเดี่ยว สายคู่อะไรจ๊ะ สายประจำเลยล่ะไม่ว่า

อิอิ...นี่ยายผีป่าใช้พลังจิตจนคุ้มเลยค่ะ ใช้ทีสื่อได้หลายๆ คนทีเดียว นี่กะว่าจะใช้เวบมาสเตอร์ และแอดมินพลังจิต.คอม ด้วยล่ะ อ้าว...พ่อเวบสโนว์ ช่วยซื้อโอเลี้ยงหน่อยนะจ๊ะ ซื้อมาแล้วเอาธูปปักหนึ่งดอก เรียกชื่อยายผีป่าไปดื่มนะคะ

ตอนเรียกน่ะ ทำจิตให้เบาๆ นึกหน้ายายผีป่า นึกถึงอะไรก็ได้ที่จะทำให้สื่อถึงยายผีป่าได้ แล้วเรียกเลย เออ ตอนเรียกอย่าลืมบอกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกภพทุกภูมิ โดยเฉพาะแม่ธรณี ผีบ้านผีเรือนด้วยนะคะ ว่าขออนุญาตให้ยายผีป่ามาดื่มโอเลี้ยงแก้วนี้ด้วยนะขอรับ อย่ากีดกันยายผีป่าเลยขอรับ สงสารแก อดอยากปากแห้ง จะส่งเงินให้แกไปซื้อเองก็กลัวตัวเองไม่มีเงินซื้อฮอตดอกกิน อาศัยจุดธูปตั้งจิตใช้พลังจิตเรียกดีกว่าขอรับ

ปล. ห้ามเชื่อทุกสิ่ง ที่ไม่รู้จริง และความจริงที่อาจไม่เป็นจริงเสมอไป อย่าเชื่อยายผีป่า เพราะยายผีป่ามีตัวตนจริง แต่ไม่ใช่ผีป่าจริง

17. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สายเอเซีย (พหลโยธิน) ครับ ผ่านที่ทำงานเลย อิอิ ..............

18. วิศวกรม

วิศวกรม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    ไม่รู้เรียกไร

แบบว่า พอไปที่ๆหนึ่ง หรือ เข้าไปในเหตุการหนึ่งๆ แล้วรู้ว่าเรารู้ว่าเคยเกิดเหตุการณ์นี้ หรือ เคยมาแล้ว หรือรู้แล้วว่าจะเกิดเหตุการณ์นี้ เป็นพลังจิตหรือป่าว

19. amu

amu เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    Deja Vu

ปรากฏการณ์พบเจอล่วงหน้าครับ

(Brain's Mirage) ภาพสะท้อนที่สับสนของสมองในส่วนความจำ ครับผม

20. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

แบบเดจาวูมั้ง เอ๊ะ หรือ telepathy