ใครไม่มีโลโก้(Avatars) หรือ เบื่อของเก่า เรามีเจ๋งๆ บริการ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 6 ตุลาคม 2004.

1. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

test

2. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    อ่า จิงเหรอคับแววตาเป็นประกายเวลาเจออะไรที่ชอบจริงเหรอ ไม่เคยมองตาตัวเองแฮะ
    อ่า คับไม่รู้ว่าเคยทำกรรมอะไรต่อกันไว้หรือเปล่า แต่จะขออโหสิกรรมเนี่ยก็ยกให้หมดเลยล่ะกัน ปกติผมก็ไม่ค่อยเป็นคนเอาเรื่องใครซะด้วยสิ

ว่าแต่มุขบางมุขนี่ก็ตามไม่ทันแฮะ 555 เอิ้กกๆๆๆ

3. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    หยาบมากไม่ต้องอ่าน ก็ได้นะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.1 KB
      เปิดดู:
      254
      ขนาดไฟล์:
      71.8 KB
      เปิดดู:
      240
  4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

กระเจียวจ๋า...า....า...ตอนนี้พอที่จะตีความหมายของนัยยะที่ยายผีป่าบอกกระเจียวในห้องอึดฯ ได้หรือยัง หลังจากที่ได้ถามจากท่านไก่จนกระจ่าง...

นัยยะนี่...เพื่อนผีของยายเค้าบอกเอง ยายไม่ชอบแปลเพราะอะไรที่ดีก้อบอกดี!..

การทำสมาธิด้วยดวงตาที่เปิด... นี่หมายถึงให้ยอมรับและศรัทธาแน่วแน่ต่อพระท่านและไม่กังขา ไม่หลับตาคลำทางผิดทางสะเปะสะปะ... คือมั่นใจแล้วเริ่มสร้างบารมีเลยด้วยตัวเอง บารมีจะเกิดเองเห็นเอง แล้วจะทราบที่มาของทุกๆคำถามที่ค้างคา...

ตอนนี้ท่านไก่ก้อตอบแล้วว่า A&B มีกรรมยึดโยงกันมาอย่างไร การสร้างบารมีจะทำให้หลุดพ้นพันธนาการกรรมของ A&ฺ B เพื่อที่เอเองจะได้ไม่ต้องคอยรับรองกรรมของบีต่อๆไปอีกหลายๆภพหน้า และบีจะได้หมดการจองเวร ถ้าภพนี้ไม่ดีภพหน้าก้อหมดกรรมแล้วสามารถเริ่มสร้างบารมีด้วยตัวเองได้ แต่เอต้องเข้มแข็งอดทน?!!

และที่บอกในห้องของอ้นว่าดวงเอคล้ายเจ้าหญิงที่โลกอาลัย เพราะว่าเกิดมาเพื่อยอมเอาความทุกข์ทนของตัวเองสร้าง และแลกความทุกข์ของคนอื่นเพียงให้คนเหล่านั้นสุข เกิดมาเพื่อเป็นดวงใจของหลายๆ คนไงล่ะ...แม้ใจจะอ้างว้าง

เหอ... ยายผีป่าเหลือภาระกิจอีกสามคนที่โดนสั่งมาให้คุยด้วย?!!

ต่อไปคงไม่ค่อยได้เข้าเท่าไรนะพลังจิตนี่... เพราะขอตรวจกรรมตัวเองก่อน!!!

...ต่อไปจะย่องไปแอบๆ ฟังเพลงดีกว่านะ...ว่าไงเด็กๆ ?!! 555555 & 555

5. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    อ่า สวัสดี ครับ ยาย ..... ทักทายตอนเย็นครับ .....

เอ สู้ๆนะ ... อย่าท้อ....

6. DevilBitch

Good affternoon my dear, KiatKait...Kamen Rider...How do you do?

ยายเพิ่งตื่น...ขอตัวหาของรองท้องก่อนะ ?...

7. kiatkiat

ครับยาย ทานเยอะๆ นะครับ .....

8. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    เหอ... ยายผีป่าเหลือภาระกิจอีกสามคนที่โดนสั่งมาให้คุยด้วย?!!

ผมไม่เกี่ยว ผมบังเอิญผ่านมา (b-deejai) ใช่ป่ะ ไปนอนก่อน นะ ง่วง แล้ว

9. DevilBitch

เทพบุตร...ไม่หลับไม่นอนเหรอ?..

ยายจะเข้ามาตอบความฝันน้องเอมมี่ค่ะมันลึกมากต้องรอทบทวนแล้วทบทวนอีกนะ!!!

10. kiatkiat

ผม ยังนอนไม่ได้ครับยาย มี ต้นแบบ ทำค้างอยู่ครับ .....
    คอมดันโดน ไวรัส อีก นี่เพิ่งล้างเครื่องครับ และเพิ่งลง วินโดว ใหม่ เลยแวะเข้ามาแป้ยนึง ครับ ยาย

ง่วงแล้วเหมือนกันครับ ... สวัสดีครับ .... ยาย ...

ยายตอบ ความฝันอะไรเหรอครับ ...

11. DevilBitch

For aimmy Na Ka , you may read if you love to...

Good night...

12. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    ยายสอนว่า "การทำสมาธิด้วยดวงตาที่เปิด... นี่หมายถึงให้ยอมรับและศรัทธาแน่วแน่ต่อพระท่านและไม่กังขา ไม่หลับตาคลำทางผิดทางสะเปะสะปะ... คือมั่นใจแล้วเริ่มสร้างบารมีเลยด้วยตัวเอง บารมีจะเกิดเองเห็นเอง แล้วจะทราบที่มาของทุกๆคำถามที่ค้างคา..."

ขอบพระคุณนะคะ แต่เอไม่ทราบจริงๆว่าเอไปกังขาตอนไหน เรื่องอะไร น้อมรับอย่างราบ ที่พระท่านสอนแต่ละอย่างเป็นของดีทั้งนั้น กำลังนึกอยู่ว่าเราไปกังขาอะไร

ที่เราไม่เก่งเหมือนใครๆ ไม่ได้ฝึกจริงจังสักที เพราะเรากังขางั้นหรือ

รู้แค่ว่าเราไม่ตั้งใจ รู้แค่นี้ เพราะเราห่วงเรื่องเงินมาก ห่วงเรื่องพ่อ เรื่องเรียน ที่กำลังประสบปัญหาอย่างหนัก นั่งสมาธิทีอยู่ได้สัก10นาทีก็มานั่งคิดหาเงินต่อ จัดการเรื่องการเรียนต่อ

อิอิ กรรมแท้ๆเรา

ตอนนี้ฝึกแบบทำตามที่เจ้าอ้นบอกว่าไม่ต้องมีอาจารย์แล้ว เดี๋ยวไม่ทันกิน

ก็เลยนะมะพะทะ แบบทำเอาเองเลย

สมาทานและบวงสรวงแล้ว ไม่รู้ได้เรื่องไหมเนี่ย แต่จะทำไปเรื่อยๆ ด้วยใจที่ศรัทธา100% ไม่สงสัยไรล่ะ

13. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ok ........ อย่างน้อยเราซวยแบบนึกถึงพระนะ..... โหะๆ

........ สู้โว๊ยยยยยยย

14. DevilBitch

เออ..เออ...A..เริ่มทำจิตมุ่งไปที่พระได้แล้ว?..นี่หล่ะเค้าเรียกว่าหยุดกังขา?!!

แลไม่ต้องหวังจะได้เห็นเหมือนคนอื่นๆ... บารมีของคนไม่ได้ขึ้นกับการได้ท่องนิพพาน บารมีของคนที่จะเข้าพระนิพพานจริงๆ คือถือธรรมะเป็นข้อถือนำ ?..

เมื่อใจสะอาด...จิตก้อสะอาด...เมื่อทุกอย่าง...นิ่ง...สะอาดหมดเมื่อนั้นหล่ะพระนิพพานจะรองรับเสมอ?..

ถ้าท่องพระนิพพานได้...แต่ใจยังสับสนนี่...เค้าเรียกว่าไปเที่ยว...ไม่ใช่ไปอยุ่!!!

15. KomAon11

นี่ยาย .. ว่าผม รึ เป่า ??? หุหุ

16. DevilBitch

จ้าว KomAon นี่ร้อนพุงพลุ้ยเหรองัย?!!

ใครจะไปกล้าว่าเจ้าละหือ!!! แค่อกหักก้อขี้แยแล้ว... ใครจะกล้ากระทืบซำ้เติมเจ้าละ?..

เที่ยวพระนิพพานดีกว่าเที่ยวเทคนี่ใช่ป่าว?!!

ข้อย..เว้า...แม่น...บ่?!!5555555555555555555555555543210!!!

17. KomAon11

อิอิ......... นี่ๆ สถานการณ์ผมกำลังดีขึ้นนะ.... ช่วยๆ ส่งกำลังใจเชียร์หน่อย..... อิอิ

18. DevilBitch

เอ้า...า...า...า...บึ๊ด..จ้ำ..บึ๊ดๆ...ๆ..ๆ...ๆ....

เอ้...า...เชียร์..กัน...หน่อย... ช่วยเชียร์กันหน่อย

เอ้...า....า...า...า...บึ๊ด....จ้ำ....บึ๊ด....ๆ...ๆ...ๆ...ๆ

เร่งจาวฝีพายเข้าบักหำน๊อย komAon ของยาย 555555555..4..3...2...1...0..!!!

19. KomAon11

..........อ่ะนะ นี่ยาย...... อ.ไก่ บอกว่าผม เอาใจใครไม่เป็น มีแฟนกี่คนก็หนีหมด........ ตรงมากนะ....... แต่ผมก็กำลังปรับปรุง... นี่ ไม่ได้โม้

สู้โว้ยยยยยยยยย

20. DevilBitch

คาเมน...ตอนี้ยายไปฟังเพลงไอดินนะ...

สไตส์นี้..เปค...ยายผีป่าหล่ะ!..แต่ไม่เข้มเท่าแฟนทาซานยายหรอก!!!
    ตอนยายไปงานพัยามิวสิคเฟสติวัลนะ เบียดเด่นเป็นเป้าสายตาเลยหล่ะ?...
    ใช้เส้นนกน้อยในไร่ส้มนี่...

ไปวัดนี่ถอยมานั่งหลังสุด!!! แต่ถ้าไปคอนเสิรตนี่ใครเบียดเป็นตาย!!!

งานวันสุดท้ายนี่...พอขวัญใจยายออกมาหน้าเวทีปุป...ส่งยิ้มตาหวานให้ยายคนแรกโบกมือให้ด้วย?...

กล้องจับภาพขึ้นมอดิเตอร์ด้วย?!! เขินว่ะ...กลับเข้าออฟฟิสโดนโถมแซวหลายวันล่ะ...

ขนาดปีแรก...หนุ่มแจสฝรั่งตามติดๆ ยังไม่ปลื้มเท่าพี่...ไมท์ ภิรมพร... โบกมือให้ยิ้มให้เลยว่ะ!!!

แล้วคืนนั้นเตรียมสวยสุดๆ เลยล่ะเพื่อ...พี่ไมท์... คนเดียวจริงๆ!!!55555!!!!