ใช่กุมารทองมั้ย?

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย H D Playground, 13 กุมภาพันธ์ 2011.

1. H D Playground

H D Playground สมาชิก

เรื่องที่กระผมจะเล่านี้เป็นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นไม่นาน ครับ

เป็นประสบการณ์ จริง ทุกประการ จนทําให้กระผมเกิดความสงสัย สิ่งที่เกิดขึ้นกับกระผมเเละครอบครัวนั้น ใช่ ที่เค้าเรียกว่ากุมาร ทองหรือ

ไม่ เนื่องจากครอบครัว ของ กระ ผม ไม่มีครัยเชื่อเรื่องพวกนี้เลย

ยกเว้นคุณเเม่กับพี่สะใภ้ ที่ไม่ได้เชื่อนะครับเเต่ออกเเนวว่าชอบ ดูดวง ชอบอะไรพวกนี้ตามประสาผู้หญิง

วันหนึ่ง คุณ เเม่ ของกระผม ดูรายการtv เรื่องพวกกุมาร ท่านก็เกิดอยากจะเลี้ยง

เช้ามาเลยชวนคุณพี่สะใภ้ ไปรับกุมารทองจาก วัด ท่าจําปีมาครับ อสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่ เป็นกุมาร ทองสาย เทพ ของ เกจิชื่อดังของภาคเหนือ ครูบาดวงดีครับ ตอนนี้ท่าน มรรณภาพลงเเล้วนะคับ

วันเเรกที่เอาน้องกุมารมาคุณเเม่ก็ได้ทําพิธีบอกเจ้าที่เจ้าทาง จุดธุป กลาง เเจ้ง
    ให้ชื่อว่าน้องพูลเงิน

ในใจผมคิดติดตลกอยู่ตลอดเวลาว่า จะดูดิ ว่า จะเเสดงอะไรให้เห็นได้บ้าง

วันรุ่งขึ้น เนื่องจากคุณเเม่บอกว่า กุมารต้องเลี้ยงเหมือนลูกมีการพูดคุยบ้างจะดี

เช้ามาผมกับคุณพ่อก็ได้เห็นคุณเเม่ นั่งคุยกับ กุมาร ผมกับคุณพ่อก็ขําครับ เเละคุณพ่อก็พูดขึ้นมาว่า look at u mom talk with doll ผมกับพ่อก็พากันขํา คุณพ่อเป็นชาวอังกิดคับ เเละก็เป็นคริสเตียน เเต่ในคอเเอบห้อยหลวงพ่อเงิน อิอิ เพราะว่าคุณยายให้เอาไว้

เเละเเล้ววันนที่ 3 ที่เอาน้องกุมารมาก็เกิดเรื่องน่าเเปลกขึ้น เรื่องเกิดขึ้นประมาณ3ทุ่มครับ พ่อเเม่ของกระผม ได้ขึ้นนอนเเล้ว อยู่ที่ชั้นสองของบ้าน

เหลือผมกับน้องชาย อายุ10 อยู่ข้างล่าง ผมนั่งดูwweอยู่ ส่วนน้องชาย นั่ง เล่นเกมส์ในห้องคอมครับ เเต่ไม่ปิดประตู

อยู่ดีดีน้องชาย ผมก็หน้าซีดมองหน้ากระผมไม่พูดรัยเเล้ว วิ่งขึ้น ห้องนอนเเม่ไปหาเเม่อย่างรวดเร็ว ราวติดเทอโบ เช้ามาผมถามน้องชายว่าเมื่อคืนเป็นบร้าอ่ะไร

เค้าบอกว่ามี คน เคาะ หน้าต่าง ห้องคอม3รอบ เเล้วก็เห็นเหมือนเด็กมายืนยิ้มเเต่เนื่องจากมันมืดเลยมอง ไม่ชัด ก็นึกว่า น้องฟรินมาที่บ้าน น้องฟรินนี้คือหลานกระผมนะครับ เเต่เค้าบอกมองไปที่ลานจอดรถเเล้ว ไม่มีรถครัย ก็เลยกลัววิ่งไปหาเเม่

กระผมก็เอามาคิดพิจารณา ว่า น้องผมไม่มีทางโกหกเเน่นอนครับ เพราะยังเด็ก เเระนิสัยเค้าไม่เคยโกหกเลย เเละเป็นเด็กฝรั่งที่ไม่เชื่อเรื่องอย่างนี้ด้วย กระผมก็นิ่งไปไม่พูดรัยต่อ เเต่ใจก็ยังคิดว่ายังไงก็เด็กน่า

เหตุการณที่สอง คุณเเม่ ชวนกระผมให้ไปนั่งไหว้พระสวด มนต์ครับ

ok ผม ก็นั่งสมาธิสวดมนต์ไป ที่ชั้นสองครับ จะมีห้องพระ

พอสวดเสร๊จคุณเเม่ก็เเผ่เมตตาให้เจ้ากุมารทองด้วย เเม่พูดว่า พูลเงินเอ๋ยมารับส่วนบุญของเเม่เร็วลูก พอไอ่คําว่าลูกจบเท่านั้น เเระครับ ไฟดับทันทีทันได
    ตัวกระผมมีหรือจะรอช้า วิ่งกระโดด ลงชั้นล่าง อย่าง กับ เดอะเเมทริค

คิดได้อีกทีอ้าว ฉิบหาไม่เจอ เเม่นั่งร้อง กรีด สุดเสียงเพราะเเม่เป็นคนกลัวผีมากครับ ลืมเเม่นี่หว่ากลั้นใจวิ่งขึ้นไปอุ้มเเม่ลงมาครับ

เเล้วเย็นวันนั้นคุณพ่อก็เปิดไฟใช้ได้ปกติ ซึ่งไฟไม่ได้ขาดหรือเป็นรัยเลย

เหตุการณ์ที่ 3 เกิดขึ้นกับคุณพ่อครับ
    อย่างที่บอกไปเบื้องต้นคุณพ่อผมเป็นชาวอังกิด เเละ เป็น คริสเตียน ไม่เชื่อเรื่องนี้ 1000000 เปอร์เซน

คุณพ่อเล่าให้เเม่เเละผม ฟัง ว่า ตอนนี้ผม น้องชาย เเละ พี่ใภ้ กับ คุณเเม่ ไปเซนทรัล กัน เเละคุณพ่อนั่ง ทํางาน อยู่บนห้อง รู้สึก ได้ยิน เสียง เเว่วเเว่ว

มาจากเดินล่างเป็นเสียงเด็ก ครับ พ่อก็คิดว่าพวกผมนั้นกลับมาจากเซนทรัลเเล้ว เเต่ก็ส่ง สัย ทําไมถึงไม่โทรมาก่อน เพราะ ว่าครอบครัวเรา กลับบ้านจะต้องโทรหากันก่อนคับ เผื่อครัยจะฝากซื้ออ่ะไร คุณพ่อเลย เดินดูรอบบ้านเลยครับ ก็ไม่พบอะไร

พอพวกผมกลับมา คุณ เเม่ก็เอาขนมไปฝากน้อง กุมาร ทองครับ เเล้ว ถามทุกคน ในบ้าน ว่า ครัย เลื่อนของ เล่น ที่อยู่ห้องกุมารรึเปล่า brian น้องชาวผมเเอบเล่น รึ เปล่า ลูก น้องสวนทันใดเเม่ผมจะเล่นได้ใงก็ไปกับเเม่เนี้ย เเล้วคุณเเม่ก็เรียกพวกเราไปดู ของที่มันวาง มันเคลื่อนจริงจริงด้วยคับเคลี่ยนจริงจริง เเต่ไม่ได้กะจายอะไรมากมาย เนื่อง จาก ของ เล่น ส่วน ใหญ่เป็นพวกรถที่มีล้อครับ กระผม คิดว่า มันอาจจะเลื่อนเอง หรือลม มั้ง

เเต่ว่า ห้องน้อง กุมารไม่เคยเปิดหน้าต่างเลยครับ เเละเนื่องจากเป็นหน้าหนาว เวลาคุณเเม่เข้าห้องน้องกุมารไปสวดมนต์จึงไม่เปิดพัดลมหรือเเอร์คับ

เหตุการณ์ที่4 คุณเเม่เล่าให้ฟังครับ

อันนี้มาในฝัน คุณเเม่บอกในฝันเห็นเด็ก ลักษณะเหมือนเด็กชาวนาตัวขาวเหลือง มาให้เห็น ในฝันคุณเเม่บอกเค้าไปว่าพูลเงินพรุ้งนี้จะกินอะไรลูก คําตอบตามมาคําเดียวว่า ไข่ต้ม เเล้ว ในฝันเค้ายังปีนบ้านผมเล่นด้วยครับ เเม่บอกปีนเหมือนไม่ใช่คนปีนอ่ะคับ

ผมขอไม่สรุป เเระกันคับ ว่า ทั้งหมดที่ครอบครัวผมเจอมานี้ ใช่ กุมารทองรึเปล่า เเต่ ก็ทําให้ผมคิดว่า มันมีเหตุการณ์เเปลกเกิดขึ้นจริงจริง ตั้ง เเต่ เอากุมารทองเข้าบ้าน

2. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่ากลัวจังครับ ......

3. รักดีทำดี

รักดีทำดี เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    เป็นไปได้ค่ะคนรู้จัก เคยเช่ามาจากวัดนี้เหมือนกัน เคยผ่านญาณสื่อมาว่าอยากได้อะไรเป็นพิเศษเหมือนกันค่ะ

4. pr!mpr!e

pr!mpr!e เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
  5. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ของคุณเลี้ยงด้วยน้ำแดงหรือเปล่าคะ, ที่บ้านดิฉันให้แต่น้ำแดงค่ะ ทราบมาว่ากุมารก็ชอบไข่ต้มด้วยแต่ว่าถ้าให้เขาทาน เขาจะยิ่งมีกำลังค่ะ, กุมารที่บ้านเลยไม่ให้ทานไข่ต้ม เพราะตอนได้กุมารมาสองวันแรกก็มาเปิดไฟเล่นเลย เราต้องดุเขาว่าไ่ม่ให้ทำอย่างนี้ เพราะเดี๋ยวจะแยกไ่ม่ออกว่าเป็นเพราะกุมารมาเปิดเล่นหรือว่าเป็นโจรกันแน่..

6. H D Playground

คุณเเม่ผมเลี้ยงนําเเดงครับ เเต่สิ่งที่เเปลก คือ ผมสาบานได้ว่า ทั้ง ครอบครัว เนี้ยไม่มีครัยรู้มาก่อนเลย ว่า กุมารทอง ชอบทานไข่ต้ม

เเต่หลังจากผมเอากุมารทองมาผมก็หาข้อมูลเเล้วก็รู้อยู่ ในใจเเล้วเเระครับว่า กุมารทองชอบไข่ต้ม เเต่คุณเเม่ผมยังไม่รู้ เเล้วอย่างที่ผมเล่าไปนั้นเเหละ ครับ คุณเเม่เล่าว่ามีเด็กมาเข้าฝันว่าอยากกินไข่เต็ม ทําให้ผมขนลุกทั้งตัวเลย เพราะว่าคิดในใจว่าตรงจัง น่าจะใช่

7. Wake Me Up

Wake Me Up เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะใช่ก็ได้นะคะ แต่ถ้ากลัวลองบอกเค้าว่าอย่ามาแบบนี้ที่บ้านกลัว ให้มาในฝันอย่างเดียวอะไรก็ว่าไป เรามีเหมือนกันน้องกุมารของวัดนี้แต่ว่าไม่ได้เห็นอะไรแบบนี้เลยค่ะ แล้วในฝันของคุณแม่ เด็กแต่งตัวยังไงเหรอคะ

8. namsaidee

namsaidee Active Member

น่ากลัวเหมือนกันนะคะเลี้ยงกุมารเนี่ย อยู่ดี ๆ ก็ออกมาจ๊ะเอ๋กันซะงั้น

9. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปกลัวทำไมน้องกุมารอยู่บ้านไหนไม่ต้องไปกลัวขโมยโจรเลยป้องกันได้ล้านเปอร์เซ็นต์
    และหลวงพ่อฤาษีลิงดำบอกไว้ว่าถ้าบ้านไหนมีกุมารหรือลูกกรอกเลี้ยงให้ดีมีแต่ให้คุณและจะโชคดีจะตามมา ของกระผมช่วยเหลือทุกอย่างเช่น รถสตารท์ไม่ติด(เก่าแล้ว)แล้วเราไม่ได้อยู่คือแม่บ้านเอาไปใช้แล้วโทรมาบอกว่ารถสตารท์ไม่ติดเราก็บอกว่าให้ลูกกุมารช่วยซิ่ปรากฏว่าติดแต่ที่หน้าแปลกคือกุญแจ(แฟนบอกอยู่นอกรถ)กุญแจยังไม่ได้เสียบไขเลยตัวอยู่นอกรถแต่รถติดเองและไปเที่ยวอุทยานแห่งชาติผาแต้มไปสองคนเจ้าหน้าที่ฉีกตัวมาสามใบ งง.(อาจจะฉีกเกินมาก็ได้)แต่เจ้าหน้าที่พูดคนเดียวนี่ซิ่เราก็งง และอีกหลายๆอย่าง
    ลืมบอกไปที่บ้านของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ดอนตูม นครปฐม ครั้งแรกก็หนึ่งองค์แต่แม่บ้านบุกไปวัดเอง(ครั้งแรกเราพาไป)ทีนี้ไม่ต้องบอกแล้วอยู่บ้านมี๑๔องค์บางที่แม่บ้านอยู่คนเดียวบอกว่าเสียงเล่นกันดังมากสนุกดี(เดียวนี้ข้างบ้านไม่กล้ามาคุยด้วยแล้ว)ฮิฮิฮิ........

10. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เลี้ยงไว้ก็น่ารักดีค่ะ, เอาไว้ช่วยค้าขาย บ้านเรามีสององค์, องค์แรกเรียบร้อยเช่ามาจากพระวัดไหนจำไม่ได้ องค์ที่สองน้องสาวเช่ามาจากอ.ไก่ ท่านว่าเป็นเทพเชิญมาจากชั้นนิมมานค่ะ แต่ซนมาก ได้มาสองวันแรกก็เปิดไฟเล่น ดึงฝาครอบคัทเอาต์ทิ้งลงพื้น (เขาคงอยากเล่นน่ะ) เราไม่ได้ซื้อของให้เค้าเล่น ก็ได้แต่เล่นยาในร้านของเรา(บ้านเราขายยาน่ะ) เล่นแบบทำยาร่วงบ้าง ล้มบ้าง, มีคืนนึงเค้ามาเล่นเมาท์(คอมพิวเตอร์) เราต้องนอนฟังเสียงคลิ๊กเมาท์เกือบค่อนคืน น้องเค้าซนจริงๆ

11. H D Playground

จากที่ คุณเเม่เล่านะครับ

ไม่ใช่ว่าเเต่งตัวเหมือนกุมารทอง เเบบ ว่า ใส่โจงกระเบน มีสร้อย คอ ไว้ผมจุก เหมือนในรูปปั้นนะครับ

เเต่ว่า เป็น เด็ก ผอมผอม ใส่เเต่กางเกง ผิวขาวเหลือง น่าตาดูธรรมดา ไม่ได้น่ารักมากมาย เหมือนลูกชาวนา

ผมพยายามสอบถามรายอะเลียด จากคุณเเม่ว่า

เเม่เเค่ถามว่าเค้าอยากกินรัยเเค่นั้นหรอ ใน ฝัน เเม่บอกว่า เเม่ยืนอยู่หน้า

เเล้วเค้าก็ปีนบ้านเล่น ลักษณะการปีนใม่ใช่คนปีน

เเม่ก็ถามว่าพรุ้งนี้จะกินรัยลูก เค้าก็ตอบกลับมาว่าไข่ต้มเพียงเเค่นั้น จากนั้นเเม่ก็ตื่นคับ

วันรุ่งขึ้นก็ต้มไข่ให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  12. H D Playground

อยากถามผู้รู้อ่ะคับ ถ้าอยากสัมผัสบ่อยบ่อยจะมีวิธีไหนบ้างครับ

คือ ตั้ง เเต่หลังจากวันที่เกิดเหตุการณ์ทั้งหมดที่เล่า ไป เเล้ว เดี๋ยวนี้ เงียบเลย ครับ

ก็เลี้ยงดีนะครับ ผมก็ไปคุยไปเล่นกับเค้าบ่อยบ่อย คุณเเม่ยิ่งหนักเลยครับ5555+ มีการกอดด้วย

เจ้าน้องชายนี้ไม่กล้าเฉียดห้องเลยครับ

ส่วนคุณพ่อไม่กล้าพูดถึงเลย

13. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวดมนต์และทำสมาธิสมถะกรรมฐานให้บ่อยๆให้จิตนิ่งสงบเพี่อเป็นการจูนตัวเราเขาหาภพภูมิยิ่งฝึกให้ละเอียดมากๆเข้าเมื่อถึงแล้วเราจะสัมผัสได้เองหรืออยากเป็นเร็วหาที่ฝึกมโมยิทธิมีทั้งแบบครึ่งและแบบเต็มกำลังหาศึกษาก่อนได้หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านสอนให้ลูกศิษย์และสืบทอดมาจนทุกวันนี้ ท่านบอกว่าเห็นผีเห็นเทวดาเรื่องเล็กๆเพียงแค่ใช้กำลังของญาณ๑ก็สัมผัสได้แล้วคุณลองศึกษาดูน่ะในเวปพลังจิตก็มีให้ศึกษาหลายหัวข้อ
    เช่นห้องอภิญาณ

14. t_dech

t_dech สมาชิกใหม่

กุมารทอง ที่ผมเคยฟังคุณยายบอกมาถ้าคนที่พาไปเลี้ยง ถ้าจิตใจเป็นกุศลเค้าจะให้คุณกับผู้เลี้ยงนั้น เลี้ยงน้ำแดงกับไข่ต้ม ไม่ต้องกลัวเค้าจะทำร้ายคนในบ้านครับ เค้ามาให้เห็นหรือมาแบบที่น้องชายผู้เล่าเจอนั้นเค้าแค่มาทักทาย ไม่ได้มาหลอก เพราะการมาทักเค้ามาในรูปร่างที่เป็นคนไม่ได้มาในรูปอื่นครับ

15. เด็กสร้างบ้าน

เด็กสร้างบ้าน เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    เห็นเขาว่าถ้าเลี้ยงดีจะช่วย ถ้าปล่อยปะละเลย จากทำคุณ อาจจะเป็นภัยกับผู้เลี้ยงได้

16. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ครอบครัวคุณเจอมาก็กุมารทองแหละ ซึ่งก็คือผีเด็กที่ถูกสะกดวิญญาณให้อยู่ในรูปสมมติ อย่าเพิ่งคิดว่า ผีเด็กที่เรียกว่ากุมารทองทุกตน จะต้องแต่งองค์ทรงเครื่องเพริศแพร้วพรรณราย

ที่เห็นแต่งตัวมาแบบเพลนๆ ก็เพราะรายนี้ยังไม่ได้รับกุศลผลบุญเลื่อนภพปรับภูมิให้ดีกว่าตอนที่ตายจากคนมาเป็นผี นิสัยหรือพฤติกรรมก็ยังเดิมๆ

ถ้าจะให้ดีขึ้นในทุกๆ ด้าน เจ้าของหรือคนเลี้ยงก็ต้องหมั่นทำบุญอุทิศกุศลให้บ่อยๆ

ถ้าจิตคนเลี้ยงไหนคิดพะวงอยู่กับกุมารทองของตัวเอง ก็จะสัมผัสได้มากขึ้นเรื่อยๆ สัมผัสไม่สัมผัสเปล่า เผลอๆ จะแฝงเข้าให้ด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2011
  17. thainongkhai

thainongkhai สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2011
    จะเป็นอะไรก็แล้วแต่ เมื่อเขาต้องการทำอะไรให้คุณรู้ว่า แท้จริงแล้วคุณไม่ได้อยู่คนเดียว ผมว่าคุณต้องทำอะไรสักอย่างเพื่อสื่อสารกับเขาให้รู้ความจริง บางครั้งสิ่งนี้อาจะเปลี่ยนชีวิตคุณทั้งชีวิต จงใช้ความพยายามนะครับ อย่างน้อยคุณก็รู้ว่าเขาไม่ได้ทำอะไรคุณมากมายนัก

18. H D Playground

มีเรื่องมาเล่าอีกเเล้วครับ

เนื่องจากที่บ้านทําธุจกิจ หอพัก ก็มีนักศึกษา ผู้หญิง มาเเจ้งที่ออฟฟิต ครับ เกี่ยวกับ อินเตอร์เน๊ต

ว่าเน๊ต ที่ห้องเสีย กระผมเลยไปดูให้ พอเข้าไปในห้องน้องเค้าเจอ กุมารทอง อยู่โดดโดด

ที่หิ้งพระ กับ ขวดนําเเดง ไม่มีพระ สักองค์

กระผมเลย ถาม ไปว่า

กระผม น้องเลี้ยงกุมารทองด้วยหรอคับ

เปล่าค่ะ เค้ามาอยู่เอง

กระผม เอ้ยจิงง่ะ มาอยู่เองได้ด้วยหรอ

น้องเค้า พอดีหนูไปวัดมาค่ะ เเล้ว กลับมา ฝันเห็นเด็กบ่อยมากมาก หนูเลยไปหาร่างทรง

เขาบอกว่า กุมารทองตามมาค่ะ

กระผม หรอ เเล้วน้องทําใงครับ

น้องเค้า หนูก็ซื้อ ตุ๊กตากุมารตามตลาดนัดมาค่ะ เเล้ว พูดบอกให้เขามาอยู่ในตุ๊กตาค่ะ

กระผม เเล้วเดี๋ยวนี้ เห็นหรือสัมผัสได้บ้างมั้ยครับ

น้องเค้า เคยค่ะ หนูซื้อโค๊กให้เขา เเล้วคืนนั้นเค้าก็มาเข้าฝันหนูบอกว่า เเม่ไม่ต้องซื้อรัยให้หนูหลอก เเม่ ไม่ค่อยมีเงิน

19. H D Playground

ผมจะลองเอาน้องกุมารทอง ไปให้ อาจาร ผู้ทรงญาณดู คับ

ว่าน้องเค้า ต้อง การ อะไร รึว่า อยู่สบายมั้ย รัยงี้ครับ

เผื่อจะต้องการอะไรเพิ่ม หรือว่า อยากให้เราทําอะไร อย่างใงให้

20. H D Playground

มีคนบอกว่ากุมาร เทพ เข้า ตําหนัก พวก เทพ รัยงี้ได้

เเต่ กุมาร พราย ถ้าเอาเข้าไปนี้ กระเจิง หนีหายไม่ทราบ ว่าจริง หรือไม่ครับ