ใช้งานเหมือนทาสเหมือนขี้ข้า

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย bkmobile, 22 พฤศจิกายน 2021.

1. bkmobile

bkmobile สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2021
    ขอสอบถามค่ะถ้าเขามาใช้งานเราเหมือนทาสแบบขี้ข้าแล้วเราไม่ทำให้แล้วเขาด่าว่าเราขู่เข่นเราข่มขู่เราให้เราทำงานให้เขาถือว่าเป็นการเบียดเบียนเราไม่ค่ะแล้วเขาบาปไม่ค่ะแล้วเขาจะได้รับผลกรรมไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2021
  2. โซโล

โซโล ...

16 มิถุนายน 2019
    ทำไมมีเจ้านายดุขนาดนั้นคับ 55

3. bkmobile

bkmobile สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2021
    เขาไม่ใช่เจ้านายค่ะแต่เขาเป็นป้าใช้งานแม่ซึ่งเป็นน้องสะใภ้ตั่งแต่แต่งงานใหม่ๆค่ะเขาใช้งานทั่งพ่อทั่งแม่โดยเฉพาะแม่ถ้าไม่งานทำให้ด่าค่ะไม่ล้างจานให้ด่าแม่ไม่ได้ไปกินฉะหน่อยเขากินไว้เยอะไม่ล้างเองชอบทำตัวเป็นคุณนายขณะแม่ป่วยเป็นมะเร็งใหม่ๆยังต้องล้างจานให้เลยเขานั่งเล่นโทรศัพท์นั่งไขว้ห้างกระดิกขายิ้มแทนที่จะห้ามป้าอีกคนที่เป็นพี่สาวเขายังห้ามเลยแทนที่จะช่วยล้างจานชามของตัวเองแท้ๆป้าคนนี้ใช้งานแม่สารพัดนี้แค่ยกตัวอย่างก่อนแต่งงานเขาเคยพูดว่าถ้ามาอยู่แล้วอย่าทำตัวเป็นคุณนายให้ผัวทำคนเดียวพอแต่งงานได้ไม่ถึงปีเขาจัดหนักใช้งานเต็มที่เลยใช้ทั่งพ่อทั่งแม่เลยต้องทำงานให้บ้านไปทำงานให้เขาตั้งแต่เช้ามืดจนกลับมาบ้านกืบเที่ยงคืนทุกวันหลังแต่งงานไหม่ๆถ้าเขาโทรตามต้องไปทันทีแม้ที่บ้านตัวเองยังยุ่งแค่ไหนถ้าเขาโทรตามต้องลงไปทันทีห้ามบอกไม่ว่างเด็ดไม่นั้นโดนด่าต้องทิ้งงานที่บ้านไปทำให้เขาก่อนแม่พูดว่ามาอยู่นี้ก็เป็นขี้ข้าเขา

4. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    การบังคับฝืนใจใคร
    จะทำให้จิตสงบได้ยาก

อันนี้ฟังมาจากพระจิตโต