ในที่สุดผมก็ได้บรรลุเป็นสิทธัตถะ ผมใกล้นิพพานแล้วใช่มั้ย

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 18 พฤษภาคม 2018.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เผอิญฝันว่ามีคนเรียกผมว่าสิทธัตถะ จากการนั่งภาวนามานาน ฝันแทบทุกวัน
    จนจำฝันไม่ได้แล้วรวม 1500 กว่าฝัน เนื่องจากคุณสมบัติของน้ำเมาเป็นตัวเร่ง(ไม่ดี ห้ามเลียนแบบ)
    ไม่ตั้งใจกินหลอก จนตอนนี้อายุเท่าตอนเจ้าชายสิทธัตถะตรัสรู้พอดีเลย
    เนื่องจากผมต้องโปรดสัตว์โลก และตัวเอง ถึงจิตจะบรรลุแต่กายเนื้อยังตกนรกอยู่ คาดว่าคงไม่ฝันอีกแล้ว เพราะไม่อยากจำด้วย ที่เหลือก็ทำให้ชาตินี้ กายเนื้อเราบรรลุตามด้วย คงไม่เพ้อเจ้ออีกแล้ว ก็ขอให้ชีวิตผมเป็นอุทาหรณ์ละกันสำหรับคนที่เคยติดตามกระทู้ตั้งแต่ฝันแรกผมจนฝันสุดท้าย
    ปล. กระทู้จะร้างอีกมั้ยเนี่ย หนีไปเล่นเฟสบุ๊คกันหมดแล้ว

2. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

สอนผมบ้างสิคับ :) ความรู้อันยิ่งทั้งหลาย

3. คะนึง

คะนึง เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยค่ะ

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

บรรลุแต่จิตอะ ส่วนสมองเกือบพังหมดแล้ว กายเนื้อนี้รับจิตระดับสิทธัตถะไม่ได้อะ จึงสอนไม่ไหวอะ มีแต่ใช้กฎไตรลักษณ์อะ อยู่กับปัจจุบันเข้าไว้ดีสุด
    แล้วแต่คนด้วยรับพลังธรรมได้ไม่เท่ากัน

5. ผู้เฒ่าใจอำมหิต

ผู้เฒ่าใจอำมหิต สมาชิกใหม่

26 กรกฎาคม 2017
    นายเปนเทพเจ้าแล้ว

6. karokwat

karokwat นารายณ์ ❤️ ลักษมี

22 ธันวาคม 2016
    โอ้ววว:eek: ของผมอีก 2 ปี จะอายุ 35 เท่าอายุตรัสรู้ของเจ้าชายสิทธัตถะ

เริ่มฝันมาตั้งแต่สิ้นปี 2559 ฝันทุกครั้งที่หลับตานอนหลับ ฝันทุกเวลา
    แต่ความรู้อะไรที่ค้นพบรู้ว่าถูกต้องในชีวิตจริง เมื่อเข้าไปอยู่ในฝันแล้วก็จะไม่ทำสิ่งที่ผิด ในความฝันนะ
    เหมือนกับเราเอาตัวตนเราไปวิ่งเล่นในความฝัน แต่ยังคงจิตสำนึกตัวจริงของเราไว้ครบถ้วน
    ทุกวันนี้ก็ยังฝันอยู่ทุกครั้งที่นอนหลับ
    อีก 2 ปี เมื่ออายุครบ 35 หวังว่าคงจะหยุดฝันแบบคุณนะครับ 555+
    ***ไอ้การฝันบ่อยมันเหมือนหลับๆตื่นๆ มันจึงทำให้ทุกวันนี้เพลียมากเลยครับ เวลาตื่นจากความฝัน อิอิ :D:D:D:D

7. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    กลับมานี่แล้วไง เฟสบุ๊คเล่นแล้วอาจพลาดพลั้งไปโดนเพื่อนของพวกเราได้

ควรกักบริเวณตัวเองในนี้ดีกว่าออกไปสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน

8. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ก็คงยังมีฝันต่อเหมือนเดิม เผลออดใจไปดูการ์ตูนไม่ได้เลย จิตสุดท้ายเลยพะวงไปไทม์ไลน์อื่น แย่ๆ

9. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    อาการเส้นเลือดสมองแตกต้องใช้เวลาพักฟื้นนะ