ใบเดียวแม่นโคตร ดูฟรีไพ่ยิปซี... ทู้นี้ความรักเท่านั้น

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 23 ธันวาคม 2010.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    Tower ในหนึ่งเดือนนี้ยังไม่มีโอกาสค่ะ

Wheel of Fortune ก้ำกึ่งค่ะ แล้วแต่โชคชะตา จริง ๆ หน้าไพ่มองแล้วดูดีค่ะ น่าจะยอมคืนค่ะ แต่..อ่านต่อเองนะ

The Fool เค้าชิล ๆ ค่ะ ก็ยังชอบนะแต่ก็ยังถือว่าชีวิตยังเลือกได้อยู่

The Hermit เค้าคิดว่าคุณน่าเบื่อ ไม่เร้าใจ

Death ชีวิตคุณยังอีกไกลค่ะ โอกาสใหม่ ๆ กับคนดี ๆ ยังมีอยู่เสมอ

คู่แท้รึเปล่า อ่านนี่นะคะ

วาทะดังตฤณ ฉบับ "ความรักหลากสี" : ความรัก กับ บุพเพสันนิวาสและเนื้อคู่

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

ใบที่ 10 Strength ฉลาด เชื่อมั่นในตนเอง เด็ดเดี่ยว แต่ก็มีเมตตา คนนี้เค้าผู้หญิงเก่ง ลุยด้วย สเปคสูง เบื่อง่าย คุณต้องเกรงใจเค้า ถ้าคุณแข็งก็ได้มีทะเลาะกัน ต้องยอมเค้าถึงจะราบรื่น

ใบที่ 13 The chariot อึดเกินพิกัด เด็ดเดี่ยวเหมือกัน อดทนไม่ท้อถอยง่าย ๆ กับคนนี้เค้าใจร้อน ระวังจะมีปากเสียงกันบ่อย มีเรื่องนิดหน่อย แม่ลุยแหลก..

ไม่ต่างกันเท่าไร คุณเลือกเอาเอง

อ่อ ไปเจ้าชู้อีกไม่ได้แล้วนะ
    คนแรกเค้าทิ้งคุณทันที เท้าก็ไม่มอง
    คนที่สองเค้า สับ!! คุณทิ้งทันที เหอ เหอ เหอ

3. OneLostSoul

ก็เค้าอยากให้เราพูดจนร้องไห้น่ะแหล่ะ จะได้รู้ว่าเราอ่ะ กลับไปแล้วมีพัฒนาการของโรคยังไงบ้าง..
    ไม่กินยาต่อเนื่อง เดี๋ยวโรคมันพัฒนาต่อนะ
    ถ้ารักษากันเองได้ ก็ไม่ต้องมีอาชีพแพทย์แล้วสิ

วิธีคิดดี..ให้ความกลัวมันลดน้อยลงคือ...
    >>หาข้อดีของทุกอย่างให้เจอ<<

แฟนเค้าโกหกเรื่องครอบครัวเหรอ..
    รู้มะข้อดีคืออะไร
    ...ข้อดีคือ เพราะเค้าแคร์เราไง.. อยากให้เรายอมรับเค้า ยอมรับครอบครัวเค้า ไม่อยากให้เรารู้สึกแย่หรือหมดความภูมิใจว่าแฟนมีแบคกราวน์ไม่ดีไง..

พอหาข้อดีของสิ่งที่เกิดขึ้นได้.. ใจเย็นลง กลัวน้อยลงแล้ว
    ก็ค่อย ๆ กระแซะไปคุยกะเค้า บอกกะเค้าน่ารัก ๆ ว่า

"ตัวเอง.. เค้าภูมิใจที่คบกะตัวเองนะ ไม่ว่าครอบครัวหรือเรื่องส่วนตัวของตัวเองจะเป็นยังไง บอกความจริงมาเถอะ เราต่างต้องโตเป็นผู้ใหญ่ อนาคตยังมีปัญหาอีกเยอะที่ต้องสู้ไปด้วยกัน ไม่มีเรื่องอะไรที่เรายอมรับไม่ได้หรอก.."

แล้วยิ้ม..อย่าอารมณ์เสียใส่เค้า...

หนูว่าปัญหาจบมะ?? อืมมม ค่อยเป็นค่อยไป

4. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    คนที่คบมาสองปีกว่าแล้วครับ

5. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ว้าย แรง แรง แรงจริงๆ นะคะ อิอิอิ แต่ดิฉันรับได้นะ เพราะมันก็เป็นเรื่องจริงนะ ที่คุณบอกเรื่องที่ทำงาน บางทีก็ใช้อารมณ์มากเกินไป แต่ไม่ใช่ว่าเหวี่ยงตลอดนะคะ ก็มีบ้างที่เหวี่ยง ส่วนมากจะแอบคิดไม่ดีกับคนอื่นน่ะเป็นประจำ มันอยู่ในใจ คุณ OneLostSoul พูดเหมือนตาเห็นนะ จิตดิฉันเศร้าหมองจริงๆ ต้องแก้ไขแบบที่คุณว่ามาใช่ไหมถึงจะโอเคขึ้นมาบ้าง พยายามฝึกเมตตาต่อผู้คนรอบข้างอยู่ค่ะ และพยายามรักษาศีล กับไม่โกรธใครประมาณนี้อยู่

ส่วนเรื่องแฟนช่างเหอะค่ะ มันคงสายเกินไป ส่วนเรื่องไปอบายภูมิก็ถูกของคุณนะ ดิฉันรู้วาระจิตของตนดีว่าเต็มไปด้วยโทสะมากๆ ขุ้นข้องหมองใจตลอดเลยจริงๆ พยายามแก้ไขอยู่ ขอบคุณ คุณ OneLostSoul มากค่ะ ที่ช่วยแนะนำวิธีให้ ขอให้คุณมีความสุขมากๆ นะคะ :cool:

6. Assigned

Assigned สมาชิกใหม่

28 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณมากค่ะ พรุ่งนี้ที่บริษัทมีตักบาตรพระ99รูป เราจะไปทำบุญค่ะ

7. OneLostSoul

The Sun เค้าก็ยังคบกับคุณอยู่นะ ^_^ ยังดี ๆ กันเหมือนเดิม อิอิ น่าจะดีกว่าเดิมด้วยค่ะ

8. OneLostSoul

ป่าววว

ไล่ไปช่วยกันเช็ดน้ำตา หัวเข่ามันพื้นที่ไม่พอ

เดี๋ยวเจ้ไปช่วยอีกคน เอิ๊ก ๆ ๆ

9. OneLostSoul

Judgement บอกไม่ได้ค่ะ แล้วแต่เวรแต่กำนะ หรือไม่ลองจำกัดเวลาแล้วถามมาใหม่นะ

10. OneLostSoul

Hierophant เค้ารักสงบนะ คงแก่เรียน ใจบุญ เกือบออกแนวไม่สนใจหญิงด้วยซ้ำ เหอ เหอ เหอ แต่ไม่มีแฟนนะ เท่าที่มอง

Judgement ลองดู.. ก้ำกึ่งว่ะ ลอง ๆ จีบดูก่อน เปิดเกมส์แล้วท่าทีน้องเค้าเป็นยังไง มาเปิดไพ่ดูอีกที

11. kookai44

kookai44 สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2010
    รบกวนดูให้ด้วยจ้ะ

12. OneLostSoul

โอ้วววว ขออภัยอย่างแรงค่ะ

The tower ชีวิตยังมีความหวัง มองไปข้างหน้าเถอะค่ะ อย่าอยู่กับอดีตเลย

13. chippu

chippu สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2010
    ขอเลือกไพ่ใบที่ 15 ค่ะ
    มีโอกาศตืนดีกับแฟนเก่าไหมคะ

14. OneLostSoul

น้อง Losing chib

พี่น่ะเปิดไพ่ให้เราแทบทุกครั้งแหล่ะ 55555

มันออกใบเดียวแทบตลอด..

ซึ่ง...พี่ไม่แปล.. แบบขี้เกียจ..

15. chippu

chippu สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2010
    จริงเหรอคะ
    เริ่มเครียดๆ
    ขอบคุณค่ะอยากรู้แต่พี่ไม่บอกแสดงว่าไม่สู้ดีอันนี้คิดเอาเอง

16. OneLostSoul

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้