ใฝ่หามาเจย : Kob + ดอกใบบุญ + Hanashi

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ดอกใบบุญ, 27 มิถุนายน 2014.

1. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่กบ&พี่คิม&คุณฮาน่าจ้า
    ที่ทำให้เพลงใฝ่หามาเจยเพราะที่สุดในหัวใจจ้า
    รู้ไหมฟังไปยิ้มไป ยิ้มที่ละน้อยๆๆๆ แล้วยิ้มแก้มบานจ้า

ปล. เป็นเสียงที่คล้ายกันทั้งสามคนเลยจ้า อิอิ

เพลง : ใฝ่หามาเจย
    ศิลปิน : สุนทรี เวชานนท์
    ขับร้องโดย : Kob + ดอกใบบุญ + Hanashi

ดอกใบบุญ ฝากหัวใจ๋ไว้ตี่ป๋ายฟ้าาาาา
    ฝากสายลมหื้อปาปัดไป

Hanashi อยู่แห่งหนไหน ความฮักยิ่งใหญ่ใจ๋นี้อยากไข้ฮู้
    Kob ความฮักอยู่ตี่ใจล่ะหนา
    ใจ๋อยู่บนแผ่นฟ้ากว้างใหญ่
    ฮักต้องใจ้เวลา อย่าร้อนเร้วไป
    ก่อย ๆ ดูก่อนไปไฝ่หามาเจย

Hanashi บนแผ่นฟ้าหมู่ดาวเมฆขาว
    Kob หนตางเส้นยาวดาวนั้นไฝ่ฝัน
    Hanashi หัวใจผูกพัน ฮักมั่นสัญญา
    Kob ฮักต้องใจ้เวลา ก่อนไปไฝ่หามาเจย

ดอกใบบุญ ฝากหัวใจ๋ไว้เคียงคู่ฟ้า
    ดอกใบบุญ+Kob ฝากสายลมฮื้อปาปัดไป...
    ดอกใบบุญ อยู่แห่งหนไหน ความฮักยิ่งใหญ่
    ดอกใบบุญ+Kob มั่นคงจริงแน่ไซร้ ไฝ่หามาเจย

ดอกใบบุญ บนแผ่นฟ้าหมู่ดาวเมฆขาว
    Kob หนตางเส้นยาวดาวนั้นไฝ่ฝัน
    ดอกใบบุญ หัวใจผูกพัน ฮักมั่นสัญญา
    Kob ฮักต้องใจ้เวลา ก่อนไปไฝ่หามาเจย

Hanashi ฝากหัวใจ๋ไว้เคียงคู่ฟ้า
    Hanashi+Kob ฝากสายลมฮื้อปาปัดไป...
    Hanashi+Kob อยู่แห่งหนไหน ความฮักยิ่งใหญ่
    Hanashi+Kob มั่นคงจริงแน่ไซร้ ไฝ่หามาเจย
    ดอกใบบุญ+Kob อยู่แห่งหนไหน ความฮักยิ่งใหญ่มั่นคงจริงแน่ไซร้ ไฝ่หามาเจย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2023
  2. ดอกใบบุญ

ความในใจ...ร้องเพลงใฝ่หามาเจย
    ที่เพราะที่สุดในหัวใจ
    ที่เพราะที่สุดในโลก

วันที่ 14 มิถุนายน 2557 พี่กบชวนร้องเพลงใฝ่หามาเจย
    เป็นบทเพลงที่ใบบุญไม่เคยได้ยินเลยจ้า อิอิ
    แต่ตอบตกลงด้วยความยินดีและเต็มใจยิ่งจ้า อิอิ
    จากนั้นก็ไปค้นหาเพลงแล้วก็ซ้อมพร้อมส่งไฟล์ให้พี่กบ 12 ไฟล์จ้า
    จำได้วันนั้นหยุดเรียนเพราะปวดหลัง

ก็เลยไปค้นหาเพลงแล้วก็ซ้อมเลยจ้า อิอิ
    ส่งไฟล์เพลงไปให้พี่กบ 12 ไฟล์ในใจก็คิดว่าอย่างน้อยต้อง
    มีสักท่อนละที่พี่คิมสามารถเลือกไปใช้ได้ อิอิ (ไม่ผ่านสักท่อน อิอิ)

15 มิถุนายน 2557 พี่กบแจ้งว่าเสียงร้องยังแปร่งๆ ...
    พอได้ยินเช่นนั้นรู้สึกเป็นกังวลจ้า
    ก็เลยเริ่มต้นใหม่ด้วยทำงานไปฟังเพลงใฝ่หามาเจยทุกวันเลยจ้า
    แต่ก็ยังไม่เริ่มอัดเสียงส่งให้พี่กบจ้า อิอิ (หมดพลังใจจ้า)

17 มิถุนายน 2557 มีข้อความจากพี่กบถึงใบบุญจ้า
    พอเห็นชื่อหัวเรื่อง "เหนื่อยไหม๊ค่ะ"
    แค่เห็นชื่อเรื่อง กำลังใจวันนั้นไม่รู้มาจากไหน
    เหมือนพี่กบรู้ว่าน้องคนนี้กำลังเป็นไง อิอิ
    พร้อมกับข้อความที่ว่า "ปกติพี่กบจะนอนแล้ว
    วันนี้รอน้องใบบุญค่ะ อย่าลืมอัดเสียงเพลงที่เราจะร้องด้วยกันนะคะ..."
    พร้อมบอกว่ามีคุณฮาน่าร่วมร้องอีกคนจ้า ...
    พออ่านข้อความจบ กำลังใจจากพี่กบส่งผ่านมายังใบบุญล้นหลามเลยจ้า
    ใบบุญก็กะว่าต้องรีบอัดเสียงส่งพี่กบ เดี๋ยวจะช้าไปอีกจ้า
    ร้องหลายรอบ แล้วเรียกเสียงที่ว่าดีที่สุดไว้จ้า อัดได้ 1 ไฟล์
    วันนั้นว่าร้องให้เยอะพี่คิมจะเลือกใช้ได้ แต่เสียงแหบก่อนและก็ดึกด้วยจ้า
    ก็เลยหยุดเพียงแค่นั้น ก่อนปิดเครื่องนอนก็เลย
    นึกในใจว่าส่งให้พี่กบฟังก่อน เผื่อใช้ได้ อิอิ
    ไม่ใช่ขี้เกียจร้องนะคะแต่เกรงว่าจะทำให้ช้าไปอีกจ้า

19 มิถุนายน 2557 พี่กบแจ้งว่าใช้ได้แล้วจ้า เสียงน่ารักมากเลย (ยิ้ม) อิอิ
    แล้วใบบุญก็บอกพี่กบว่า ช่วงๆเย็น วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 21-22 มิถุนายน2557
    จะร้องให้อัดส่งให้ใหม่จ้า แต่วันเสาร์เลิกเรียนช้าเพราะติดฝน
    กลับบ้านมาก็เหนื่อยร้องไม่ไหวจ้า ด้วยความเกรงว่าจะช้า
    ก็เลยแจ้งพี่กบไปว่า ตกลงเสาร์-อาทิตย์ ไม่ร้องอัดเสียงใหม่แล้วจ้า
    ให้ใช้ไฟล์ที่หลังสุดที่ส่งไปละกันจ้า

25 มิถุนายน 2557 พี่กบแจ้งข่าว "ตอนนี้พี่คิมกำลังทำเพลงกลุ่มของเราอยู่นะคะ
    เอาเสียงพี่กบลงไปแล้ว ตอนนี้เอาเสียงน้องใบบุุญลง
    พี่คิมบอกเสียงเราสองคนคล้ายกันเลย ดีจังเนาะ
    แล้วคงลงเสียงคุณฮาน่าต่อไป ..." (ยิ้ม อิอิ)

27 มิถุนายน 2557 พี่กบแจ้งว่า "พี่กบส่งให้น้องใบบุญที่เมล์แล้ว
    พี่คิมบอกทำได้แค่นี้ละค่ะ..."
    อยากบอกว่าพี่คิมว่ามิกซ์เสียงได้เพราะที่สุดในโลกจ้า
    (ยิ้มแก้มบานจ้า อิอิ)

เป็นบทเพลงที่ประทับใจ ฟังแล้วยังไม่เบื่อเลยจ้า
    เป็นบทเพลงที่ฟังแล้วยิ้ม มีกำลังใจ แฝงด้วยความอบอุ่น
    ได้ร่วมร้องกับพี่กบ&คุณฮาน่า อยากบอกว่าสามเสียงของ
    เราทั้งสาม เหมือนกันมากเลยจ้า ช่วงที่ฟังเสียงพี่กบกับคุณฮาน่าร้อง
    เหมือนกับตัวเองร้องเลยจ้า อิอิ

อยากบอกว่า

ขอบคุณพี่กบ&พี่คิม&คุณฮาน่าจ้า

ขอบคุณที่สุดในโลกจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2016
  3. ดอกใบบุญ

อยากฟังต่อนะ ยังฟังไม่อิ่มเลยจ้า อิอิ
    ต้องเข้านอนแล้วจ้า เพราะพรุ่งนี้ต้องไปเรียนสมาธิจ้า
    หวั่นว่าคงจะไปนั่งหลับแน่เลยจ้า อิอิ

ฝันดีจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2014
  4. ดอกใบบุญ

สุขสันต์วันเสาร์ที่สดใส
    บุญรักษาบารมีคุ้มครองทุกท่านจ้า สาธุจ้า

5. ดอกใบบุญ

เมนูเช้านี้ ปลาแนมจ้า

ปล. และเอาไปฝากพี่แมวชุดหนี่งนะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2016
  6. ดอกใบบุญ

เตรียมพร้อมที่จะจรลีออกจากบ้านแล้วจ้า

ป่านนี้พี่แมวคงไปถึงที่หมายแล้วน้อ

ใบบุญยังอยู่บ้านเลยนะ อิอิ

ไปเรียนสมาธิแล้วจ้า เลิกเรียนแล้วมาฟังต่อจ้า อิอิ

ปล. ใฝ่หามาเจย แปลว่าอะไรค่ะพี่กบ อิอิ

7. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ความในใจ

ตอนทำเพลงพี่คิมบอกว่า เสียงดอกใบบุญนี่คล้ายๆกับพี่กบ
    ไม่ได้หมายถึงเพลงนี้ค่ะ เพราะเพลงนี้คนหนึ่งเสียงออกต่ำ
    คนหนึ่งออกสูงหน่อย แต่หมายถึงเพลงอื่น เสียงคล้ายกันเลย
    คนมิกซ์ก็ตั้งหน้าตั้งตาทำไป คนรอก็ถามเสร็จแล้วยังค่ะ อยากฟังจังเลย
    ให้กำลังใจกันไป อิอิ

ขอบคุณน้องดอกใบบุญ และน้องฮาน่า ที่ร่วมร้องเพลงกับพี่กบ
    ตอนแรกก็ชวนน้องดอกใบบุญคนเดียว พอดีเห็นน้องฮาน่ามาเม้นกระทู้
    นึกขึ้นได้เลยชวนกิึ่งบังคับให้ร่วมร้องด้วย น้องตกลง เลยได้ร่วมร้องเพลงกันสามคน
    ขอบอกว่า กว่าจะร้องเพลงได้แต่ละเพลง คิดว่าคงซ้อมกันนานพอควรถึงจะอัดเสียงมาได้
    พี่กบก็ทำนองเดียวกันซ้อมกันหลายรอบเชียว
    ดังนั้นเพลงที่นำมาอัพโหลดให้ฟังนั้นมาจากใจคนร้องจริงๆ

ที่ขาดไม่ได้คือ พี่คิม ตลอดเวลาหลายปีมานี้ พี่กบได้แต่ร้องเสียงเปล่าให้พี่คิม
    พี่คิมมีหน้าที่ทำดนตรี มิกซ์ดนตรีให้ แถมช่วยตั้งกระทู้อัพโหลดไฟล์ให้อีกด้วย
    ขอบคุณมากๆค่ะ ...

เพลงนี้เป็นเพลงสุดท้าย ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาฟังเพลงกัน
    ถึงเวลาต้องวางไมค์แล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      1,247
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2014
  8. Kob

ใฝ่หามาเจย แปลว่าอะไรค่ะพี่กบ
    ภาษาไทยกลาง หมายถึง ใฝ่หามาเชยชม น้องใบบุญลองแปลเองซิค่ะ อิอิ

9. Kob

You, Hanashi, dream197 and 1 others like this.

ดีใจจังเห็นคุณดรีมมาฟังเพลงนี้ด้วย ขอบคุณค่ะ
    พี่กบยังจำเพลงคู่ที่ร้องด้วยกันอยู่ ถึงเสียงจะไม่เข้ากัน แต่ดีใจที่ได้ร้องด้วยค่ะ

http://palungjit.org/showthread.php?t=177934

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2014
  10. ดอกใบบุญ

กลับจากเรียนแล้วจ้าถึงบ้านประมาณหกโมงเย็นจ้า พักนิดหนึ่งก็แวะมาฟังเพลงจ้า
    รู้สึกเหนื่อยนิดๆกับการเดินทางจ้า

อ่านความในใจของพี่กบ...มาสะดุดตรงที่ว่า

"...เพลงนี้เป็นเพลงสุดท้าย ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาฟังเพลงกัน

ถึงเวลาต้องวางไมค์แล้วค่ะ..."
    ฟังแล้วก็รู้สึกเศร้าใจจ้า ก็ไม่อยากให้เป็นเพลงสุดท้ายจ้า
    แต่ทุกคนมีเหตุ สักวันหนึ่งใบบุญก็คงจะวางไมค์เช่นกันจ้า
    แต่ตอนนี้ยังมีความสุขกับการได้ร้องเพลงอยู่จ้า....
    เพราะทำให้คลายความว้าวุ่น ความเศร้า ความเหงา ได้มากเลยจ้า

ใบบุญเป็นคนใจร้อนจ้า ...เวลาร้องเพลงคนเดียวไม่ค่อยจะซ้อมจ้า
    อยากจะทำให้เสร็จไวๆ อิอิ แต่ถ้าเป็นเพลงคู่ก็ซ้อมเยอะหน่อยจ้า
    และใบบุญรู้สึกว่าเวลาร้องคู่เพลงจะเพราะมากกว่าเดี่ยวจ้า ฟังได้นาน
    ไม่เบื่อง่ายจ้า อิอิ เพลงเก่า ๆ ของใบบุญพอกลับไปฟังอีกทีไม่เพราะ
    เลยจ้าเวลาไหนหาดนตรีก็ร้องซ้อม ส่วนเพลงไหนหาไม่ได้ก็ตัดใจลบทิ้ง
    อิอิ สงสารคนฟังจ้า อิอิ ขอบคุณทุกแรงใจที่เข้าไปให้กำลังใจจ้า
    เพราะทำให้คนร้องยิ้มได้เสมอจ้า

วันนี้ออกจากบ้านสองโมงครึ่ง ไปถึงที่เรียนสามโมงยี่สิบห้านาทีจ้า ไปสายจ้า
    แต่วันนี้พี่แมวไปเช้า อิอิ และได้เอาน้ำกรีนทีและปลาแนมไปฝากพี่แมวและ
    พี่เลี้ยงคนละชุดจ้า อิอิ พี่เลี้ยงชื่อพี่แมวเหมือนกันจ้า อิอิ

ช่วงพักก็แวะไปให้ขนมเต่าจ้า...วันนี้เจอไม้กวาดเลยถือติดมือ
    ไปกวาดใบไม้ด้วยจ้า อิอิ พอกวาดเสร็จก็กินขนมกับเต่าน้อย
    เดี๋ยวตั้งชื่อว่าเต่าใบบุญดีกว่าจ้า อิอิ พอเริ่มโยนขนมลงไปก็มาแล้ว
    วันนี้มาสามตัว ตัวใหญ่สองตัวตัวเล็กอีกตัวจ้า และก็จะมีปลาช่อนตัวเล็ก
    สองสามตัว ส่วนปลาดุกตัวใหญ่ ปลาช่อนตัวโตวันนี้ไม่เห็นจ้า
    พี่แมวบอกว่าสงสัยเต่าจะเคยมีอดีตชาติแต่บางก่อนจ้า
    อาจจะเป็นคนที่รู้จักกันกับใบบุญ อิอิ

ปล. คุณฮาน่ามีความในใจสำหรับเพลงนี้เหรอค่ะ อิอิ
    แล้วพี่คิมละคะไม่มีความใจสำหรับคนมิกซ์เหรอค่ะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2014
  11. Kob

พี่กบว่าถ้าน้องใบบุญแต่งงาน คงได้วางไมค์แน่ๆ
    แฟนคงไม่ให้มาร้องเพลงหรอก จริงไหม๊ค่ะ

รอฟังความในใจของน้องฮาน่า กับพี่คิมค่ะ
    เขียนมานิดๆหน่อยๆก็ดีค่ะ แต่คงสู้น้องใบบุญไม่ได้ เรียงความคงได้คะแนนเต็ม ฮ่าๆๆ

12. ดอกใบบุญ

ระบายต่อจ้า...ช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงาจ้า
    คนเก่าก็หาย ก็ใหม่ก็เงียบ ช่วงที่ผ่านมาบอร์ดดูคึกคักอีกครั้ง
    ที่พี่คิมกับพี่กบร้องเพลงมาแปะบอร์ดให้ฟังจ้า
    ยิ่งพี่กบบอกว่าจะวางไมค์แล้ว โหยยยย บอร์ด
    ก็จะเงียบเหงาไปอีก คงมีแต่ใบบุญร้องเพลงอยู่
    อย่างเดียวดาย โดดเดี่ยวผู้น่ารักจ้า คิดแล้วเศร้าใจจัง

ใบบุญชวนพี่แมวร้องหลายเพลง แต่พี่แมวบอกว่า
    จมูกไม่ค่อยโล่งก็เลยยกเลิกไปหลายเพลงจ้า แต่
    พี่แมวติดใบบุญไว้อยู่สองเพลง ใบบุญยังซ้อมไม่เสร็จเลยจ้า
    ช่วงนี้มันเหนื่อย ทั้งงาน ทั้งเรียนจ้า ...

ก็ได้ที่บอร์ดเพลงของพลังจิตนี้ล่ะจ้าที่เป็นที่ผ่อนคลายจ้า
    นอนดึกดื่นก็เพราะเข้ามาตรงนี้ละหนา อิอิ
    บางทีก็มีสุข บางทีก็มีทุกข์ คละเคล้ากันไปจ้า

และสมาธิก็ช่วยได้อีกแรงจ้า พระอาจารย์หลวงพ่อ
    บอกว่าสมาธิจะช่วยแก้ปัญหาต่างให้เราได้ สมาธิทำให้
    เรามีความสุข แต่ต้องทำสม่ำเสมอในเวลาเดียวกัน
    เหมือนกับเราทานข้าวจ้า ต้องเป็นเวลา ไม่มากไม่น้อย
    หิวก็ทานไม่หิวก็ทาน แล้วมันจะเป็นประโยชน์ต่อเราจ้า
    สมาธิเช่นกัน เมื่อเราทำสม่ำเสมอจ้า สาธุ ใบบุญนะต้อง
    ขอบคุณกัลยาณมิตร พี่แมวกับพี่หนิ่งที่แนะให้ใบบุญได้
    เรียนสมาธิจ้า ทำให้ใบบุญได้ทำสมาธิทุกวันจ้า เหนื่อยก็ทำ

มีวันง่วงมากจ้าเดินออกนอกเส้นทางไปชนสำหรับข้างๆ อิอิ
    ชนแล้วก็ขำตัวเอง โหยยยย ขนาดเลยเรานี้ 555555555

13. ดอกใบบุญ

พี่กบตกข่าว ไม่ใช่สิใบบุญไม่เล่าให้ฟังจ้า

ใบบุญแต่งงานแล้วจ้า

มีลูกชายโตเป็นหนุ่ม จะได้ลูกสะใภ้แล้วจ้า อิอิ

14. ดอกใบบุญ

มีเรื่องนินทาตัวเองให้ฟังจ้า ...

เพราะว่าอยู่หน้าจอนานไป ไม่หลับไม่นอนพี่เค้าบ่นจนเลิกบนจ้า
    ก็เลยต้องใช้วิธีเอา CPU ไปซ่อนจ้า อยู่ได้สองสามวันได้มั้ง ใบบุญก็หงอย
    ไปเลย พี่เค้าสงสารจ้าก็เลยเอาคอมมาต่อให้ใหม่ ใบบุญก็บอกว่า
    พี่ไม่ต้องเอาซ่อนไว้หรอกจ้า แค่ดึงสายออกก็ต่อไม่เป็นแล้วจ้า อิอิ

ต่อมาก็ใช้วิธีบังคับไม่ให้เล่นเกินเที่ยงคืน ก็ได้พักหนึ่งก็เหมือนเดิมจ้า
    พี่เค้าก็ใช้วิธีดึงปลั้งไฟม้าง ยกคัดเอ๊ามั้ง และในสุดพี่ก็เบื่อหน่าย
    ไม่สนใจแล้วเล่นไปเลยยยยยยยยยยยยยยยยย 5555555

สถิติของใบบุญเล่นจนสว่างเลยจ้า อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2014
  15. ดอกใบบุญ

ทานข้าวเย็นค้างไว้จ้า ไปทานต่อก่อนนะคะ อิอิ

พี่กบรู้ไหม ทานข้าวหน้าจอ จนหมดขึ้นคอมใบบุญด้วยจ้า อิอิ

สาระพัดจ้าในความมิดีของตัวเองเล่าทั้งปีก็ไม่หมดจ้า 55555

เพลงคู่ของพวกเราสามคนช่างเพราะเหลือเกินนะคะพี่กบ คุณฮาน่า

16. Kob

อ๋อ ไม่ได้เล่าไว้ในบอร์ด เลยเพิ่งมารู้ตอนจะออกจากบอร์ดเพลงนี่ละ

17. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

ความในใจ

นานทีเดียวที่ไม่ได้ยินเสียงพี่กบร้องเพลง ต้องเอาเพลงเก่าๆที่เคยร้องมานั่งฟัง
    เดือนที่แล้วเป็นเดือนเกิดพี่คิม เลยขอพี่กบร้องเพลงสักหน่อย พี่กบบอกดีๆจะร้องเพลงทิ้งทวน
    แล้ววางไมค์ พี่คิมเลยเลือกเพลงคู่ฮานี้บ่าเฮ้ยมาร้องด้วยกัน อีกทั้งพี่กบบอกจะร้องเพลงคำเมืองที่ชอบ
    ดนตรีเพราะดีจะร้องเก็บไว้ฟัง เลยร้องเพลง เจ้าจันท์ผมหอม ,สามปอยหลวง บังเอิญคุณน้องมากิ
    ขอเพลงคู่น้อยใจยา เลยได้ร้องเพลงคู่เพลงนี้อีก หลังจากนั้นพี่กบก็ร้องเพลง แมงปอปีกบาง อยากพับแผ่นฟ้า
    และเพลงเดี่ยวสุดท้าย คือข้ามฟ้าแดนดอย
    อยากบอกว่าพี่กบตั้งใจร้องเพลงทุกเพลงเลย ซ้อมแล้วซ้อมอีก มีไฟล์ร้องให้เลือกหลายไฟล์
    ในที่สุดก็ถึงเพลงกลุ่มสุดท้าย เพลงใฝ่หามาเจย พี่กบอยากร้องกับน้องๆ
    พี่คิมก็ทำสุดความสามารถนะครับ อยากบอกว่ามีความสุขทุกครั้งเลยที่ได้ทำเพลงให้ร้องนะครับ
    ไม่ต้องขอบคุณหรอก เต็มใจเลย...

ได้มีโอกาสทำเพลงครั้งนี้ ฟังเสียงน้องใบบุญเพลงนี้แจ่มเลยนะครับ
    น้องๆทุกคนขยันซ้อมกัน น้องใบบุญส่งมาทั้งหมด 13 ไฟล์ น้องฮาน่าส่งมา 9 ไฟล์ พี่กบส่งมา 2 ไฟล์
    พี่คิมฟังแล้วโอเคนะครับ หูอื้อไปหมด
    ขอบคุณทุกท่านที่ทำให้เพลงนี้ออกมาทันก่อนสิ้นเดือนครับ
    (f)(f)(f)(f)(f)(f)

http://palungjit.org/threads/ข้ามฟ้าแดนดอย-พี่กบ.532940/

http://palungjit.org/threads/อยากพับแผ่นฟ้า-พี่กบ.532715/

http://palungjit.org/threads/แมงปอปีกบาง-พี่กบ.532374/

http://palungjit.org/threads/สามปอยหลวง-พี่กบ.531900/

http://palungjit.org/threads/เจ้าจันท์ผมหอม-พี่กบ.531894/

http://palungjit.org/threads/น้อยใจยา-พี่กบ-พี่คิม.532102/

http://palungjit.org/threads/ฮานี้บ่าเฮ้ย.530845/

(deejai)(deejai)(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2014
  18. ดอกใบบุญ

รับทราบจ้าพี่คิม 55555
    เกรงว่าใบบุญจะเหมาหมด
    ไม่เหลือพื้นที่ให้ใช่ไหมค่ะพี่คิม อิอิ

19. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คิมคุยไม่เก่งครับ ขอแทรกสักนิดหนึ่ง 555

20. ดอกใบบุญ

คุณฮาน่ารีบมาจองนะคะ อิอิ

เดี๋ยวใบบุญคอมเม้นท์เต็มก่อนนะคะ อิอิ

ทานข้าวอิ่มแล้วจ้า คงอยู่หน้าจอนี้ไปทั้งคืนจ้า
    เมนูวันนี้ห่อหมกปลาจ้า กับข้าวเหนียว
    ยังมีลูกชิ้น ขาประจำซื้อทุกวันเสาร์จ้า
    มีปลาเผา มีเงาะ มีผัดซีอิ๋วจ้า พี่ชายเค้า
    ซื้อมาให้จ้า แล้วก็ไปสังสรรค์กับเพื่อนๆข้างนอก
    คงกลับดึกจ้า