ให้บูชาพระหางหมากมีพระธาตุเสด็จมาเกาะที่องค์พระ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 31 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องด้วยผมมีพระสมเด็จหางหมากของหลวงพ่อฤาษีท่านที่เพื่อนผมได้เก็บมาบูชาแล้วจะนำมาให้ผมแต่ผมยังไม่ได้รับมาคงให้เพื่อนผมเก็บเอาไว้ให้ก่อนแต่ผมได้อาราธนาบารมีคุณพระเทวดาเทพพรหมลงในพระนั้นผลปรากฏว่ามีพระธาตุเสด็จมาเกาะบริเวณที่องค์พระอย่างชัดเจนหลายจุดแม้ในทุกวันนี้ก็ยังมีเสด็จมาอยู่เรื่อยๆเห็นเด่นชัดมากครับและเนื่องด้วยช่วงนี้ผมกำลังคิดที่จะสร้างบุญทำบุญในพระศาสนาหลายวัดเลยมีความคิดว่าควรแบ่งให้ท่านที่มีความศรัทธาได้มีโอกาสได้รับบูชา

2. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่านอาจารย์
    ถ้าต้องการจะร่วมทำบุญต้องทำอย่างไรครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้กำหนดราคาค่าบูชาไว้ครับขอให้ท่านที่ต้องการรับไว้บูชากำหนดราคาขึ้นมาเองตามที่ท่านปราถนาที่จะร่วมทำบุญในพระพุทธศาสนาเมื่อผมได้ยอดของการแจ้งบูชาแต่ละท่านแล้วผมจะเรียนสอบถามคุณพระครูอาจารย์เทพพรหมอีกทีว่าใครที่จะได้รับบูชา
    ไม่ได้จำกัดอยู่ที่จำนวนนเงินบูชาว่ามากหรือน้อยนะครับอยู่ที่ใจศรัทธาเป็นหลักผมจะปิดกระทู้นี้วันพฤหัสที่ 6 พ.ย.51 นี้ ซึ่งในตอนแรกผมตั้งใจจะเก็บเอาไว้เองแต่เหมือนมีจิตบอกกับตัวเองว่าควรให้คนที่มีบุญและศรัทธามากกว่า แล้วผมจะตอบทางเว็ปนี้นะครับว่าใครเป็นผู้ที่ได้รับไป มีอยู่แค่ 1 องค์แค่นั้นครับ

4. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ากระผมมีบุญวาสนาเกี่ยวเนื่องกับองค์พลวงพ่อลูกขอตั้งราคาที่ 1995บาท และขอทำบุญกับหลวงพ่อและท่านพระครูอาจารย์เทพพรหมอีก 1995บาทครับ

อนุโมทนา สาธุ สาธุ

5. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากร่วมบูชาตามกำลังค่ะ ไม่มีปัจจัยมาก แต่มีกำลังใจอยากทำบุญ
    ขอบูชาที่ราคา 350 บาทค่ะ

ตามแต่บุญจัดสรรค่ะ สาธุ

6. เด็กไร้เดียงสา

ส่วนเรื่องที่มีผู้ถามหรือตั้งกระทู้ว่าทำไมพระหางหมากจึงไม่ค่อยมีประสบการณ์เหมือนพระคำข้าว ขออนุญาติแจ้งให้ทราบดังนี้นะครับ
    1 พระคำข้าวนั้นถูกสร้างขึ้นมาเป็นปริศนาธรรมโดยจริงแล้วหลวงพ่อท่านจะสอนทางอ้อมที่ว่าของที่กินเข้าไปอยู่ในร่างกายนั้นเมื่อก่อนกินนั้นรูปร่างสีสันสวยสดงดงามแต่พอกินเข้าไปแล้วผลสุดท้ายก็กลายเป็นของเน่าเหม็นเหมือนร่างกายของคนเรานั้นดูภายนอกก็เห็นว่าสวยงามมากเกินที่จะห้ามใจไหวแต่เคยใช้สติดูภายในร่างกายของเราบ้างไหมว่ามีนสะอาดหรือสกปรกเพียงใด และผลด้านโชคลาภที่เกิดขึ้นบ่อยๆนั้นก็เป็นเคล็ดที่ถือว่าข้าวหมายถึงความอุดมสมบรูณ์เรามีชีวิตที่เจริญเติบโตมาได้ก็ด้วยการกินข้าวนี้และถือว่าข้าวคำแรกที่กินได้นั้นเป็นสิ่งที่สำคัญมากในชีวิตคือถ้าคนเรากินไม่ได้ร่างกายก้อยู่ไม่ได้แล้วพลังทางคุณพระทั้งสองอย่างไม่ว่าจะเป็นพระคำข้าวหรือหางหมากนั้นมีพลังอยู่เหมือนกันจะแตกต่างกันในบางเรื่งที่เด่นเป็นพิเศษก็เท่านั้นเอง
    ส่วนเรื่องพระหางหมากนั้นมีดังนี้
    2 พระหางหมากนั้นเวลาเคี้ยวหมากเราต้องบ้วนนำหมากทิ้งเป็นระยะๆที่บ้วนทิ้งกินแต่รสนำที่มีรสดีนั้นก็มีธรรมมะซ่อนอยู่คือคนเรานั้นให้เราเลือกทำแต่สิ่งที่ดีสิ่งที่เสียเราไม่เอาและทั้งส่วนที่ดีและเสียนั้นล้วนอยู่คู่กับตัวเรามาโดยตลอดแต่เราเคยเลือกที่จะทำในสิ่งที่ดีกันบ้างไหมพระหางหมากนั้นจะเด่นในเรื่องคำพูดเจรจาต่อรองมากและยังกันคุณไสยได้เป็นอย่างดีตอนที่หลวงพ่อท่านเคี้ยวท่านจะกำหนดจิตบริกรรมตลอดในด้านโชคลาภก็มีเหมือนกัน ครบทุกทางเลยด้านพุทธคุณ
    ตัวผมเองมีบูชาไว้ทั้งสององค์ เวลาผมขับรถหรือเดินทางไปกราบครูอาจารย์หรือเดินทางไปทำธุระในที่ไกลๆผมจะอาราธนามาแขวนติดตัวตลอด
    หวังว่าสิ่งที่ผมแจ้งให้ทราบหลายคนที่สงสัยคงจะมีความเข้าใจบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับผู้ที่บูชาด้วย

7. เด็กไร้เดียงสา

คุณจะมีโชคจากบ้านเลขที่ในช่วงปลายปีหรือต้นปีนี้นะครับจริงเท็จอย่างไรไม่ทราบจิตผมรับได้อย่างนั้นอาจเป็นเพราะคุณชอบสวดบูชาคาถาเงินล้านก็ได้มั้ง
    ขอให้โชคดีครับส่วนเรื่องราคาที่คุณเสนอมาผมจะสอบถามดูก่อนนะครับ

8. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความศรัทธาครับ ;)

9. สำรวจโลก

สำรวจโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอ่านดูรายละเอียดแล้ว รู้สึกยังไงบอกไม่ถูก ผมขออนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ในการเผยแพร่บารมีขององค์หลวงพ่อฯและสืบสานพระพุทธศาสนาสืบไปครับ
    อนุโมทนาครับ

10. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

11. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมบุญที่ 999 บาทครับ
    ถ้าหากมีบุญที่ต่อเนื่องกันก็คงจะได้รับมาบูชาครับ...

12. เด็กไร้เดียงสา

ถ้าถามผมว่าทำไมผมไม่ตั้งราคาของพระเหมือนที่คนอื่นเขาตั้งกันเพราะผมถือว่าวัตถุมงคลนั้นมีค่ามีความหมายมากกว่าราคาที่ถือกันเองในทางโลกราคาที่กำหนดขึ้นมาทางโลกนั้นไม่มีความรู้สึกที่สำคัญกว่าราคาทางด้านจิตใจตัวผมเองไม่เคยกำหนดราคาค่างวดอะไรจากใครเขาไม่เคยเรียกร้องอะไรจากใจเขาแล้วอีกอย่างนึงพระที่มีตอนแรกผมจะเก็บไว้บูชาเองแต่ก็อย่างว่าครับท่านคงต้องการให้ผู้ที่เคารพศรัทธาที่อยากได้รับไปบูชาได้มีโอกาสได้เก็บไว้บูชาผมไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรจึงตั้งจิตอธิฐานจนได้คำตอบออกมาว่าให้ผู้ที่บูชากำหนดราคาขึ้นมาเองและเงินนั้นก็ให้นำไปทำบุญในพระศาสนาอย่างใดอย่างนึงก็ได้ผมเลยจำเป็นที่ต้องตัดสินใจดังที่กล่าวมาถ้าสิ่งนี้อยู่กับผู้ที่ไม่มีใจเคารพศรัทธาก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่จะปล่อยเก็บเอาไว้ก็คงไม่ดีงามอีกอย่างเพื่อนผมชอบสะสมวัตถุมงคลมากมายบางอย่างก็มีแต่ไม่ค่อยสนใจเท่าใดนักครั้นผมจะเก็บเอาไว้เองก็มีเหตุผลที่ผมได้แจ้งให้ทราบไปแล้วจึงต้องทำอย่างนี้ครับ ตัวผมความลังเลสงสัยหรือตัววิจิกิจฉาไม่ค่อยมีมากนักเพราะกำหนดสติตลอดเวลาเมื่อจิตรับทราบมาอย่างนี้เลยต้องทำตามที่รับทราบมาก็เท่านั้น

13. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมบูชาเพื่อร่วมทำบุญตามกำลังครับ 1800 บาท ครับ
    จะได้หรือไม่ได้แล้วแต่วาสนาครับ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล [​IMG]

14. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไรจะได้ชมเป็นบุญตาครับ

15. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาพระหางหมากด้วยเงินทำบุญ 499 บาทครับ เพิ่งเริ่มติดตามหลวงพ่อฤาษีได้ไม่นาน แต่ก็ได้อ่านหนังสือที่พ่อท่านเขียนถึงประวัติหลวงปู่ปาน รู้สึกได้ถึงอารมณ์ขัน และความเมตตาของหลวงพ่อ ถ้าผมมีวาสนาครอบครอง กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับ

16. akekorn

akekorn เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ
    กับท่านที่มีวาสนาและผู้ศรัทธาหลวงพ่อครับ

17. เด็กไร้เดียงสา

ที่ถามผมทางพีเอ็มนั้นผมขออนุญาติตอบตรงนี้เลยนะครับที่ถามผมว่าผมรู้ได้อย่างไรว่าคุณชอบสวดคาถาเงินล้าน
    ผมไม่ได้เป็นผู้วิเศษอะไรหรอกนะครับถ้าคุณปฎิบัตืมากๆและปฎิบัติได้ถูกทางรู้จักระวังไม่ให้นิวรณ์ห้าอย่างมารบกวนจิตใจได้และสามารถที่จะทรงอารมณ์อยู่ในกองกรรมฐานได้ดีคุณก็สามารถที่จะรู้ได้เช่นกันทุกคนมีสิทธฺที่จะทำได้อยู่ที่ว่าจะทำจริงปฎิบัติจริงหรือไม่ก็เท่านั้นแหละที่หลวงพ่อท่านสอนเรื่องการเพ่งกสิณอย่างเก่งภาพนิมิตที่ติดตาส่วนมากทุกคนทำได้ภายในเจ็ดวันหลวงพ่อท่านกล่าวไว้เช่นนั้นซึ่งในข้อนี้หลายคนอาจคิดว่าเคยทำมาตั้งหลายปีแล้วก็ยังจำภาพหรือทำกรรมฐานกองนี้ไม่ก้าวหน้าแต่พอรู้จักการปฎิบัติที่ถูกต้องก็สามารถทำได้ภายในเจ็ดวันตามที่ท่านสอนไว้ได้จริงๆแค่รู้จักละงับนิวรณ์ให้เป็นทรงอารมณ์ให้แจ่มก็ทำได้ทุกคนแล้วครับ

18. เด็กไร้เดียงสา

ขอโทษนะครับที่ผมไม่สามารถที่จะนำภาพมาแสดงให้ดูได้อย่างที่ผมบอกว่าผมไม่เอาพระบูชาหรือวัตถุมงคลมาเป็นเรื่องในเชิงการเงินของทางโลกหวังว่าคงเข้าใจนะครับผมถือเรื่องนี้มากครับแต่รับประกันครับว่าสวยงามและเด่นชัดมากครับองค์พระธาตุที่เกาะอยู่มีขนาดที่โตมากครับและมีเม็ดเล็กรายล้อมอยู่ตามจุดต่างๆเอาไว้รอผูที่ได้รับไปบูชาถ้ามีความยินดีนำรูปมาให้ชมก็สุดที่จะพิจจารณาครับ(ปลใจจริงๆก็อยากเอารูปมาลงมากๆครับแต่ทำไม่ได้ผมมีข้อวัตรส่วนตัวมากครับไม่สามารถที่จะอธิบายให้เข้าใจได้ครับนอกจากสัมผัสและรู้จักกับผมจะเข้าใจเองครับเรื่องทางโลกผมยุ่งได้ไม่มากครับแค่มานั่งเฝ้าหน้าจอคอมอยู่บ่อยๆยังไม่ได้เลยครับอธิบายยาก)

19. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยครับ 549 บาท ครับ

20. chantasakuldecha

เป็นเรื่องที่แปลกนะครับ ช่วงนี้ผมสามารถรับรู้อะไรๆ ที่ไม่สามารถอธิบายได้ทางโลกครับ อารมณ์ของตัวผมนั้น ตอนนี้สงบค่อนข้างมากกว่าเมื่อก่อน ถึงแม้นจะปรึ้ดง่ายๆ แต่เย็นได้ทันที และสามารถรับรู้ถึงพลังที่คุณเด็กไร้เดียงสาผ่านมาให้ครับ จริงๆ ต้องขออนุโมทนา ด้วยครับ และจะนำไปปฎิบัติ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้