ให้บูชาพระหางหมากมีพระธาตุเสด็จมาเกาะที่องค์พระ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 31 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ถ้าบุญนำพาวาสนานำส่ง....ผมคงได้ไว้บูชาให้เป็นมงคลกับชีวิต

แม้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร...บางครั้งอาจมีน้อยใจในชีวิตที่เราลำบาก.....แต่บางครั้งก็เห็นว่าคนอื่น

ยิ่งกว่าเรา นับวันก็ยิ่งรู้ว่ามีแต่ความทุกข์ในสังขารถ้าหยุดการเกิดได้คงดีที่สุด........

ทุกวันนี้ผมก็เฝ้าหวังแม้จะลมๆแล้งๆแต่ก็เต็มเปรี่ยมว่าผมก็มีโอกาส............

ด้วยอำนาจแห่งคุณพระรัตนตรัย............

ธรรมใดที่พระสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ตรัสมาเป็นพระธรรมคำสั่งสอน

ผ่านพระสงฆ์สาวกผู้เจริญผู้ประพฤติปฏิบัติธรรมตามคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้าปฏิบัติดี

ปฏิบัติชอบ....ขอให้ผมจงพบสิ่งนั้นด้วยเทอญ..........สาธุ

ขอร่วมบุญด้วย 100 บาท ถ้าพระท่านเห็นว่าผมสมควร

เมื่อวันที่สองงานกฐินที่วัดหลวงตาผมได้ทำบุญและได้ระลึกถึงครูบาอาจารย์พี่แล้วให้อนุโมทนา

ในการบุญของผมครับ...

แม้ไม่เคยเจอกันแต่ก็ขอบพระคุณในคำแนะนำชี้แนะ...ผมอาจจะยังไม่พบแต่ก็ยังเพียรต่อครับ

สักวันต้องเจอที่เข้ากับจริตผม...แต่สุดท้ายอาจจะติดที่ความเพียร

ขอบพระคุณในไมตรีจิตรครับที่ชี้แนะ

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับสองสามวันที่จะถึงนี้ผมไม่ว่างครับจะเข้ามาในเว็ปนี้อีกหลายวันครับใครมีอะไรเรื่องด่วนกรุณาโทรหาผมโดยตรงนะครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนนี้ต้องขอบคุณทุกท่านที่ได้ร่วมกันบูชาพระหางหมากและทุกท่านที่ส่งเงินมาร่วมทำบุญกับผมโครงการที่ทำบุญนี้ผมจะจัดทำอยู่ตลอดนะครับแต่ไม่จำกัดสถานที่คือจะเป็นการทำบุญแบบมหาทานคือไม่เลือกวัดไม่เลือกสถานที่แต่เลือกที่มีอาณาเขตจัดอยู่เป็นเนื้อนาบุญที่ดีของโลกโดยครูบาอาจารย์จะดลจิตใจให้ไปร่วมทำบุญตามที่ต่างโดยนิมิตของครูอาจารย์ท่านสามารถร่วมบุญกับผมได้ตลอดเวลาครับและช่วยโทรแจ้งรายละเอียดให้ผมทราบด้วยหรือแจ้งทางพีเอ็มก็ได้ครับ
    ส่วนท่านใดที่อยากจะไปร่วมทำบุญกับผมขอให้แจ้งมานะครับซึ่งในแต่ละอาทิตย์ผมจะกำหนดแผนการทำบุญเอาไว้บางอาทิตย์ถ้าว่างก็ไปถ้าติดธุระก็ต้องเลื่อนไปอีกอาทิตย์นึง
    แต่ที่จะไปเร็วนี้ก็คือที่วัดเขาวง สระบุรีซึ่งจะไปในวันไหนผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งท่านที่ว่างหรือสดวกขอเชิญไปร่วมกุศลกับผมได้นะครับและโปรแกรมต่อไปก็จะไปที่วัดป่าคำคูณ สกลนคร แต่ต้องติดต่อทางวัดก่อนครับว่าหลวงปู่ท่านอยู่หรือไม่แล้วจะแจ้งอีกครั้งนึงครับ
    ที่ผมกล่าวว่าในวันพฤหัสนี้ผมจะแจ้งให้ทราบว่าใครเป็นผู้ที่ได้รับพระหางหมากไปบูชา
    ผู้ที่ได้รับพระหางหมากไปบูชานั้นผมต้องสอบถามทางคุณพระมากๆหลายครั้งครับเพราะมีผู้ศรัทธาอยากจะได้ไปบูชามากๆหลายท่านแต่กำหนดจิตดูกี่ครั้งก็ได้คำตอบเดียวครับว่าผู้ที่ได้รับคือคุณ chantaSakuldecha ก็ต้องขออนุโมทนาบุญด้วยผมจะให้ลูกศิษย์ผมจัดส่งพระไปให้นะครับและจะมอบพระอรหันต์ธาตุพระบรมสารีริกธาตุที่เสด็จมาเองและได้รับมาจากครูบาอาจารย์ไปให้ด้วยเป็นกรณีพิเศษครับขออนุโมทนาบุญส่วนท่านอื่นที่ร่วมทำบุญกับผมไม่ว่าจะมากหรือน้อยผมก็มีวัตถุมงคลที่จะมอบให้เป็นกรณีพิเศษด้วยครับเมื่อท่านโอนเงินแล้วช่วยแจ้งให้ทราบทางพีเอ็มหรือโทรให้ทราบด้วยนะครับอย่าลืมนะครับจะได้ทำบัญชีและนำเงินที่ท่านส่งมานั้นไปทำบุญตามวัตถุประสงค์ของท่านได้ถูกต้องครับผมถือเรื่องนี้มากครับ ตอนนี้ผมไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เรื่องสุขภาพนะครับแต่อย่างไรผมก็จะเข้ามาในเว็ปอยู่ตลอดครับถ้าเวลามีและก็ยังรับโทรศัพท์จากทุกท่านที่มีปัญหามีความทุกข์อยู่ตลอดครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกันครับ

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

5. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ ครับ นับว่าเป็นความเมตตาของครูบาจารย์และพี่เด็กไร้เดียงสามากๆ ครับ และผมจะตั้งใจปฎิบัติและทำความดีตลอดไป ดังที่พี่ได้ตั้งใจใว้
    ขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์ทั้งหลายในสากลโลก และหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ได้โปรดคุ้มครองพี่เด็กไร้เดียงสา ให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ
    เมื่อผมโอนเงินแล้วจะแจ้ง ไปอีกทีนึงนะครับ

6. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับ คุณ chantaSakuldecha ด้วยครับ
    และขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ
    ขอให้อาจารย์ดูแลรักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ

7. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ

8. wood6208

wood6208 Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ขอแสดงความยินดีกับ คุณ chantaSakuldecha ด้วยครับ

9. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยค่า

10. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ผมตั้งใจจะไปร่วมงานกฐินที่วัดป่าคูรคำ หลวงปู่ขาวแต่มีปัญหาด้ายสุขภาพก็เลยไม่สามารถที่จะไปร่วมได้แต่ในวันเส่าร์หน้าผมจะเดินทางไปกราบและจะนำเงินที่ทุกท่านส่งมาร่วมทำบุญไปทำบุญร่วมสร้างพระธาตุกับหลวงปู่ท่าน
    จึงเรียนมาเพื่อทราบ อ.คนวัด

11. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนเงินแล้วครับ 3990บาท ถ้ามีโอกาสผมจะไปกราบอาจารย์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้