ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๑

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 24 ธันวาคม 2017.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รายการเพื่อนฝากเพิ่มเติม
    ให้บูชาแผ่นยันต์จารมือ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ท่านจารด้วยมือนะครับ ไม่ใช่เครื่อง ท่านจะจารเฉพาะมีเวลาว่างเท่านั้นครับ สำหรับแผ่นนี้เป็นยันต์รูปหนุมานกับนางสุพรรณมัจฉา แผ่นนี้เด่นด้านเมตตามหานิยมมากครับ รายละเอียดต่าง ๆ สวยครับ มียันต์เกี่ยวกับเมตตามหานิยมหลายอย่างในแผ่นนี้ครับ ยันต์นะอกแตกเป็นต้น
    ขนาด 5x5 นิ้ว

สำหรับหลวงปู่ม่วงนั้นท่านเป็นศิษย์ผู้พี่ของหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญครับ เป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ
    พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน กล่าวเกี่ยวกับหนุมานกับสุพรรณมัจฉา ไว้ในงานบวงสรวงไหว้ครูประจำปีและเป่ายันต์เกราะเพชร วันที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๐ ได้ดังนี้
    (ช่วงชมการแสดงโขน ตอน หนุมานจับนางสุวรรณมัจฉา) ผู้ชมคงจะรู้แล้วว่า ทำไมหลวงปู่หลวงพ่อบางท่านถึงสร้างเครื่องรางหนุมาน ? ก็เพราะว่าหนุมานทำงานอะไรก็สำเร็จ ใครฆ่าก็ไม่ตาย ประสบความสำเร็จในชีวิต ขนาดเป็นเจ้าเมือง ไปทำงานก็มักจะได้เมียทุกที่ อาตมาเคยสงสัยอยู่ว่า การข้ามดีเอ็นเอระหว่างลิงกับปลานี่ลูกออกมาจะเป็นอะไร แต่ท้ายสุดท่านก็เฉลยว่าออกมาเป็นมัจฉานุ
    มีอยู่ 1 แผ่น

ให้บูชา 1200 จัดส่ง 60 จองได้สามวันครับ
    IMG_9824.jpg IMG_9825.jpg IMG_9826.jpg IMG_9827.jpg IMG_9828.jpg 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

2. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ

4. phumiput

รายการเพื่อนฝากเพิ่มเติม
    ให้บูชาแผ่นยันต์จารมือ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ท่านจารด้วยมือนะครับ ไม่ใช่เครื่อง ท่านจะจารเฉพาะมีเวลาว่างเท่านั้นครับ สำหรับแผ่นนี้เป็นยันต์รูปหนุมานชักธงรบประทับพญานาค รายละเอียดต่าง ๆ สวยครับ มียันต์ประจำตัวของหลวงปู่ม่วงด้วยครับ
    ขนาด 5x5 นิ้ว

สำหรับหลวงปู่ม่วงนั้นท่านเป็นศิษย์ผู้พี่ของหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญครับ เป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ
    พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน กล่าวเกี่ยวกับหนุมาน ไว้ในงานบวงสรวงไหว้ครูประจำปีและเป่ายันต์เกราะเพชร วันที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๐ ได้ดังนี้
    (ช่วงชมการแสดงโขน ตอน หนุมานจับนางสุวรรณมัจฉา) ผู้ชมคงจะรู้แล้วว่า ทำไมหลวงปู่หลวงพ่อบางท่านถึงสร้างเครื่องรางหนุมาน ? ก็เพราะว่าหนุมานทำงานอะไรก็สำเร็จ ใครฆ่าก็ไม่ตาย ประสบความสำเร็จในชีวิต ขนาดเป็นเจ้าเมือง ไปทำงานก็มักจะได้เมียทุกที่ อาตมาเคยสงสัยอยู่ว่า การข้ามดีเอ็นเอระหว่างลิงกับปลานี่ลูกออกมาจะเป็นอะไร แต่ท้ายสุดท่านก็เฉลยว่าออกมาเป็นมัจฉานุ
    มีอยู่ 1 แผ่น

ให้บูชา 1200 จัดส่ง 60 จองได้สามวันครับ
    IMG_9829.jpg IMG_9830.jpg IMG_9831.jpg IMG_9832.jpg IMG_9833.jpg IMG_9834.jpg

5. phumiput

ให้บูชาพระผงหลวงพ่อจง หลังหลวงปู่เอี่ยม พระนอน วัดหน้าต่างนอก ผสมมวลสารเก่าของหลวงพ่อจง เเละเกศาของหลวงพ่อเเม้น ปลุกเสกโดยหลวงพ่อเเม้น วัดหน้าต่างนอก
    บูชา150 ส่งฟรีจองได้สามวันครับ
    IMG_9841.JPG IMG_9842.JPG IMG_9843.JPG

6. tana_kan

tana_kan เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    1.ตะกรุดโคกินนมเสือขนาด 4 นิ้ว ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม
    2.ตะกรุดเมตตามหาเศรษฐี ขนาดประมาณ 1 นิ้ว
    3.ตะกรุดเสริมดวงประจำวันขนาด 4 นิ้ว ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม วันอาทิตย์
    4.พระของขวัญพุทธสิหิงค์นะปัดตลอด ปี 2528 ของ พ่อท่านมุ่ย วัดป่าระกำเหนือ

รายการตามนี้ยังอยู่มั้ยครับ ถ้ายังมีขอจองน่ะครับ

ปล.รบกวนรวมราคาให้ด้วยน่ะครับ

7. phumiput

มีครับ แล้วผมจะแจ้งไปยังข้อความครับ ขอบคุณครับ

8. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าบูชาแผ่นยันต์จารมือ ลป.ม่วง
    27/11/18 เวลา19.28 จํานวน 1,260
    บาท ที่จัดส่งแจ้งpmครับ

9. phumiput

ขอบคุณครับจะจัดส่งให้ครับ

10. phumiput

รายการเพื่อนฝากมาครับ
    ตะกรุดมหากันหรือมหาระงับ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี ยาวประมาณ 7 นิ้วโดยประมาณ ครับ ( ดอกใหญ่ ) พอกผงยาวาสนา และมีเม็ดแร่ และเกศา จีวร รวมทั้งหนังเสือโคร่ง ท่านจารตะกรุดเองทุกดอก ปิดทอง
    ตะกรุดมหากันหรือมหาระงับของหลวงปู่ม่วงนี้ ถือว่าเป็นเอกอุและสร้างชื่อให้กับท่านมากทั้งกันและระงับสิ่งที่ไม่ดีต่าง ๆ ท่านเรียนมาจากหลวงปู่ใจ วัดเสด็จซึ่งเป็นสายเดียวกันกับตะกรุดมหาระงับของหลวงปู่คง วัดบางกะพัอม ที่หายากและราคาแพง ว่ากันว่าถ้าหาของหลวงปู่คง ไม่ได้ ก็อาราธนาของหลวงปู่ม่วงแทนได้ มีประสบการณ์กันมาก จึงทำให้คนต้องการ และถือว่าเป็นวัตถุมงคลที่สร้างชื่อให้กับท่านอย่างนึง เสริมความเป็นสิริมงคลต่อผู้ครอบครองด้วยจีวรของหลวงปู่ม่วง ที่สำคัญสูงสุดก็คือ ตะกรุดนี้มีเกศาของหลวงปู่ม่วงวัดยางงาม ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ
    ตะกรุดนี้รวบมวลสารครบครันครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วงนั้นท่านเป็นศิษย์ร่วมสำนักกับหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญครับ เป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ
    ตะกรุดนี้หลวงปู่ม่วงท่านตั้งใจทำครับ มวลสารหรือการเสกท่านพิถึพิถันทุกขั้นตอนครับ
    เพื่อนผมฝากอยู่ 5 ดอก ให้บูชา ดอกละ 1800 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ จะมอบภาพหลวงปู่ขนาด4x6 นิ้วให้ด้วย หลวงปู่เสกแล้วครับ

IMG_9582.JPG IMG_9583.JPG IMG_9584.JPG IMG_9585.JPG IMG_9586.JPG 6351363019828100001.jpg 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

11. phumiput

ให้บูชาพระสมเด็จทรงครุฑ ฝังตะกรุดปลอกลูกปืน โค้ด ไพรีพินาศ มีว่านทางมหานิยมมาก และผงต่าง ๆ ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ ที่สำคัญมีเกศาเยอะ หลายเส้นเลยครับ แถมยังฝังแร่เหล็กน้ำพี้ ที่ล้างอาถรรพ์ต่าง ๆ ได้
    พระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาดด้านหน้า เป็นรูปพระพุทธเจ้าศิลปะ “สุโขทัย” ประทับบนพญาครุฑ ที่กำลังยุดนาค ที่เลือกเป็นพระพุทธศิลป์สุโขทัยนั้น เพราะหลวงปู่ผาด ต้องการให้ผู้พบเห็นบูชา มีความ “สุโข” คือ สุข ตลอดไป

ยันต์ด้านหลังสมเด็จทรงครุฑนี้ ถ้าอ่านยันต์เป็น เห็นยันต์มามาก จะเห็นได้ว่า พระยันต์หลังสมเด็จทรงครุฑ หลวงปู่ผาดรุ่นนี้ ไม่ธรรมดา แต่แฝงไว้ด้วยความเข็มขลัง ทรงพลัง ล้วน ๆ อักขระยันต์สี่มุม อ่านได้ว่า “นะ มะ พะ ทะ” หมายถึงพระยันต์แม่ธาตุทั้ง 4 คือ ดิน น้ำ ลม และไฟ ว่ากันตามจริง สิ่งมีชีวิตในโลกนี้ ล้วนกำเนิดจากแม่ธาตุทั้ง 4 ทั้งสิ้น

อักขระยันต์ถัดมา คือ “นะ ชา ลิ ติ” อันเป็นหัวใจของพระสิวลีเถระเจ้า ซึ่งเป็นพระอรหันต์ในยุคพุทธกาล ที่พระพุทธเจ้าทรงยกย่องว่า เป็น เอกัตทัตคะ ด้านมีลาภสักการะมาก เหนือกว่าพระอรหันต์สาวกทั้งปวง

ตรงกลางด้านหลังสมเด็จทรงครุฑของหลวงปู่ผาดเป็นพระยันต์จักรนารายณ์ อันหมายถึงจักรแก้ว อันเป็นเทวอาวุธ คู่กรของพระนารายณ์เทพเจ้า ที่ทรงใช้ประหารหมู่อสูร รวดเร็วดุจจักรผัน อันหมายถึงเป็นมหาปราบ คือปราบศัตรู ปราบสิ่งเลวร้าย ปราบปัญหา และอุปสรรค์ทั้งปวง ทั้งยังหมายถึงการหนุนนำชีวิต ให้เจริญก้าวหน้า รุ่งเรือง ไม่มีที่สุดสิ้น ดุจซี่กงจักร ที่หมุน หนุนเนื่อง นำชีวิตให้สูงขึ้นอยู่เสมอ ไม่มีช่องว่างให้ตกต่ำ ย่ำแย่

อักขระล้อมรอบจักร 16 ตัว คือ พระเจ้า 16 พระองค์ หรือยันต์โสฬสมงคลอย่างย่อ ทางพุทธถือว่า เป็นพระนามแทนพระพุทธเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ แต่ในทางพรามหณ์ศาสตร์ ถือว่า เป็นพระนามพระเป็นเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ อันมีอำนาจเหนือสวรรค์ และเหนือมนุษย์ทั้งปวง เรียกว่า 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ในทางพุทธเวทย์ ยังถือว่าเป็นนามแทนพระคำภีร์สำคัญ 16 เล่ม รวมความว่า เป็นศิริมงคล 16 เสริมดวง เสริมบารมีผู้บูชาอย่างที่สุด

อักขระยันต์สุดท้าย คือ “นะ โม พุท ธา ยะ” อันหมายถึงพระนาม พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ ทั้งยังเป็นพระคาถาสำคัญ คู่กับสิ่งศักสิทธิ์ในประเทศไทยมาช้านานแล้ว เช่น ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อพุทธโสธร ฉะเชิงเทรา ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ นครสวรรค์ ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคา เพชรบุรี และอีกมายมายหลายคณาจารย์ ก็ล้วนเป็นพระยันต์ ห้า อันหมายถึง “นะโม พุท ธา ยะ” นี้ทั้งสิ้น

รวมความทั้งหมด ทั้งมวลของพระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง ล้วนแล้วแต่มีความหมายทางพุทธศาสตร์ และมีความงดงามทางพุทธศิลป์ เป็นอย่างยิ่ง
    สำหรับหลวงปู่ผาดนั้นท่านเป็นศิษย์หลวงปู่สด วัดปากน้ำ ท่านสำเร็จวิชาธรรมกาย ท่านเสกครุฑได้ขึ้นมากครับ ที่วัดท่านจะมีรูปปั้นครุฑองค์ใหญ่ไว้ให้บูชา มีประสบการณ์เกี่ยวกับครุฑ ของหลวงปู่ผาดมากมายครับ ครุฑรุ่นแรกของท่านเล่นหากันหลายพันบาทแล้วครับ
    ประสบการณ์ที่หลายคนนำไปใช้แล้วเล่าลือปากต่อปากมาหลายปี อาทิ เรื่องของผู้ที่มีบ้านหรือร้านค้า บริษัท ติดทางสามแพร่ง หรือบ้านร้านค้า บริษัท ปลูกคร่อมบ่อ คร่อมตอเก่า เจ้าที่แรง คนในบ้านในบริษัททะเลาะกันประจำ เงินทองไม่เข้าบ้าน หรือหาได้จริงก็มีเหตุให้เงินอยู่ไม่ติดบ้าน ไม่ติดร้าน ค้าขายดีๆ กลับสะดุด หรือมีที่ดิน บ้านช่อง ร้านค้า บริษัทเป็นที่ตาบอด ที่ดินติดวัด ติดป่าช้าเก่า ที่ติดโรงพยาบาล ติดเรือนจำ ติดสถานีตำรวจที่มีห้องขังอยู่ ติดสุสาน อยู่ใต้สะพานรถข้าม อยู่ในที่อับโชค หรือรถที่ขับอยู่เป็นรถมือสองเคยเกิดอุบัติเหตุมีคนเจ็บคนตายมาแล้ว แต่เราไม่รู้ หรือมีเลขทะเบียนรถ และสีรถ ชงกับดวงคนขับ ขับขี่อยู่ดีๆ โดนเบียด โดนชน ทั้งที่เราขับระวังแล้ว ก็ให้ลองนำ พญาครุฑ ของหลวงปู่ผาด เอามาไว้ที่บ้าน ร้านค้า บริษัท รถที่มีปัญหา แล้วจะรู้ว่าอำนาจครุฑ มีจริง ที่สำคัญหลวงปู่ผาดท่านได้มรณภาพแล้ว ไม่มีใครทำได้ดีเท่าท่านแล้วครับ ศพท่านยังตั้งอยู่ที่วัดให้บูชาครับ ท่านมรณภาพปี 57 ครับ
    รุ่นนี้ท่านกดพิมพ์เองเป็นปฐมฤกษ์ ไม่เหมือนรุ่นอื่น ๆ ที่พิมพ์มาจากโรงงานแล้วมาให้เสก
    โดยเฉพาะโค้ดไพรีพินาศ ท่านทำให้กับทหารชายแดนครับ ไว้ไปคุ้มครองตัว รุ่นนี้แคล้วคลาดสูง แล้วกันสิ่งที่ไม่ดีด้วย
    ใครบูชาองค์นี้ผมจะมอบภาพขนาด 1 นิ้ว หลวงปู่ผาดให้ไปด้วยครับ ด้านหลังมีจารโดยหลวงน้าลออ หลานหลวงปู่ผาด ปลุกเสกโดยหลวงปู่ผาด
    ให้บูชา 850 จัดส่งฟรีครับจองได้สามวันครับ
    IMG_9859.JPG IMG_9860.JPG IMG_9861.JPG IMG_9862.JPG IMG_9863.JPG IMG_9864.JPG IMG_9865.JPG IMG_9866.JPG 204.jpg 205.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2018
  12. phumiput

ให้บูชาภาพของหลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม รุ่นมหาเศรษฐี ปี 36 ซึ่งเป็นรุ่นสุดท้ายที่ท่านเสก สำหรับรุ่นนี้สร้างเนื่องในฉลองครบรอบอายุ 79 ปี พอหลังจากเสกรุ่นนี้ได้ไม่นาน ท่านก็มรณภาพ เหมือนเป็นรุ่นทิ้งทวน จริง ๆ สำหรับพระเครื่องของรุ่นนี้มีประสบการณ์กันมากครับ คนแถววัดเจอกันบ่อยโดยเฉพาะมหาอุตม์ มีข่าวเล่าให้ฟังที่วัดเสมอว่า มีคนห้อยพระรุ่นนี้แล้วโดยยิงปืนไม่ลั่นบ้าง ถึงยิงออกแต่ไม่เข้าเป็นเรื่องปกติ ถ้าไปวัดหนองสุ่ม ลองสอบถามดูได้ครับ
    สำหรับภาพนี้ทันท่านปลุกเสกแน่นอนครับ เป็นมหามงคลอย่างยิ่งมีบูชาไว้ติดบ้าน ขนาดภาพประมาณ 10x14 นิ้ว เป็นกระดาษ
    สำหรับหลวงพ่อจวน นั้น ท่านเป็นสหธรรมิกและศิษย์ร่วมสำนักที่สนิทที่สุดองค์นึง ของหลวงพ่อกวย วัดบ้านแค และยังเป็นองค์เดียวกันกับที่องค์หลวงพ่อฤๅษีเจอบนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ด้วยกายเนื้อไม่ใช่กายทิพย์ และยังบอกอีกว่า หลวงพ่อจวนนั้น ท่านเป็นพระอรหันต์
    ตอนที่ท่านมรณภาพก่อนที่จะทำการหลายปี ได้ตั้งสรีระของท่านไว้ปรากฏว่า สรีระของท่านไม่เน่าเปื่อย ตอนหลังได้มีการเผาสรีระของท่าน แต่มีเรื่องเล่าว่า ตอนที่เผาสรีระของท่านนั้นใช้เวลาเผาหลายชั่วโมงมาก แต่ปรากฏว่า ไหม้แค่ช่วงศรีษะของท่านและช่วงขาเท่านั้น ช่วงลำตัวเผาอย่างไรก็ไม่ไหม้ไฟ ตอนหลังทางวัดทางวัดได้นำสรีระที่เผาไม่ไหม้ไฟบรรจุไว้ใต้รูปหล่อของท่านในมณฑป ณ ปัจจุบัน ถ้าใครไปวัดหนองสุ่ม ไปไหว้รูปหล่อของท่าน จะเห็นว่าจะมีฐานสูง ๆ ขึ้นมา นั่นแหละครับ สรีระสังขารที่ไม่ไหม้ไฟ และยังมีเรื่องเล่าอีกว่าประชาชนได้แย่งกันเก็บเศษเถ้ากระดูกของท่าน สุดท้ายต้องนำใส่พานมาถวายคืนวัดทุกคน และทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เอาไปแล้วรู้สึกร้อนรุ่มมาก อยู่ไม่ได้ต้องนำมาถวายคืนวัน ถึงจะสงบ พระเครื่องของท่านราคาไม่แรง เนื่องจากเซียนพระไม่ปั่น ทำให้เก็บกันได้สบายครับ ห้อยเดี่ยวก็ได้ พระอรหันต์ท่านเสกไว้ดีแน่ ๆ ครับ
    มีอยู่ 5 ภาพ ให้บูชาภาพละ 350 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_9869.JPG 203.jpg 202.jpg 199.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2018
  13. กันทิมา@บุญ

กันทิมา@บุญ เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2018
    จองค่ะ

14. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง1ภาพครับ

15. phumiput

รับทราบการจองสมเด็จหลวงพ่อผาดครับครับ

16. phumiput

รับทราบการจองภาพครับ

17. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจอง ๒ ภาพครับ

18. phumiput

รับทราบการจองภาพหลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม จำนวน 2 ภาพครับ

19. phumiput

องค์ที่ 2 ให้บูชาพระสมเด็จทรงครุฑ ฝังตะกรุดปลอกลูกปืน โค้ด ไพรีพินาศ มีว่านทางมหานิยมมาก และผงต่าง ๆ ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ ที่สำคัญมีเกศาเยอะ หลายเส้นเลยครับ แถมยังฝังแร่เหล็กน้ำพี้ ที่ล้างอาถรรพ์ต่าง ๆ ได้
    พระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาดด้านหน้า เป็นรูปพระพุทธเจ้าศิลปะ “สุโขทัย” ประทับบนพญาครุฑ ที่กำลังยุดนาค ที่เลือกเป็นพระพุทธศิลป์สุโขทัยนั้น เพราะหลวงปู่ผาด ต้องการให้ผู้พบเห็นบูชา มีความ “สุโข” คือ สุข ตลอดไป

ยันต์ด้านหลังสมเด็จทรงครุฑนี้ ถ้าอ่านยันต์เป็น เห็นยันต์มามาก จะเห็นได้ว่า พระยันต์หลังสมเด็จทรงครุฑ หลวงปู่ผาดรุ่นนี้ ไม่ธรรมดา แต่แฝงไว้ด้วยความเข็มขลัง ทรงพลัง ล้วน ๆ อักขระยันต์สี่มุม อ่านได้ว่า “นะ มะ พะ ทะ” หมายถึงพระยันต์แม่ธาตุทั้ง 4 คือ ดิน น้ำ ลม และไฟ ว่ากันตามจริง สิ่งมีชีวิตในโลกนี้ ล้วนกำเนิดจากแม่ธาตุทั้ง 4 ทั้งสิ้น

อักขระยันต์ถัดมา คือ “นะ ชา ลิ ติ” อันเป็นหัวใจของพระสิวลีเถระเจ้า ซึ่งเป็นพระอรหันต์ในยุคพุทธกาล ที่พระพุทธเจ้าทรงยกย่องว่า เป็น เอกัตทัตคะ ด้านมีลาภสักการะมาก เหนือกว่าพระอรหันต์สาวกทั้งปวง

ตรงกลางด้านหลังสมเด็จทรงครุฑของหลวงปู่ผาดเป็นพระยันต์จักรนารายณ์ อันหมายถึงจักรแก้ว อันเป็นเทวอาวุธ คู่กรของพระนารายณ์เทพเจ้า ที่ทรงใช้ประหารหมู่อสูร รวดเร็วดุจจักรผัน อันหมายถึงเป็นมหาปราบ คือปราบศัตรู ปราบสิ่งเลวร้าย ปราบปัญหา และอุปสรรค์ทั้งปวง ทั้งยังหมายถึงการหนุนนำชีวิต ให้เจริญก้าวหน้า รุ่งเรือง ไม่มีที่สุดสิ้น ดุจซี่กงจักร ที่หมุน หนุนเนื่อง นำชีวิตให้สูงขึ้นอยู่เสมอ ไม่มีช่องว่างให้ตกต่ำ ย่ำแย่

อักขระล้อมรอบจักร 16 ตัว คือ พระเจ้า 16 พระองค์ หรือยันต์โสฬสมงคลอย่างย่อ ทางพุทธถือว่า เป็นพระนามแทนพระพุทธเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ แต่ในทางพรามหณ์ศาสตร์ ถือว่า เป็นพระนามพระเป็นเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ อันมีอำนาจเหนือสวรรค์ และเหนือมนุษย์ทั้งปวง เรียกว่า 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ในทางพุทธเวทย์ ยังถือว่าเป็นนามแทนพระคำภีร์สำคัญ 16 เล่ม รวมความว่า เป็นศิริมงคล 16 เสริมดวง เสริมบารมีผู้บูชาอย่างที่สุด

อักขระยันต์สุดท้าย คือ “นะ โม พุท ธา ยะ” อันหมายถึงพระนาม พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ ทั้งยังเป็นพระคาถาสำคัญ คู่กับสิ่งศักสิทธิ์ในประเทศไทยมาช้านานแล้ว เช่น ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อพุทธโสธร ฉะเชิงเทรา ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ นครสวรรค์ ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคา เพชรบุรี และอีกมายมายหลายคณาจารย์ ก็ล้วนเป็นพระยันต์ ห้า อันหมายถึง “นะโม พุท ธา ยะ” นี้ทั้งสิ้น

รวมความทั้งหมด ทั้งมวลของพระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง ล้วนแล้วแต่มีความหมายทางพุทธศาสตร์ และมีความงดงามทางพุทธศิลป์ เป็นอย่างยิ่ง
    สำหรับหลวงปู่ผาดนั้นท่านเป็นศิษย์หลวงปู่สด วัดปากน้ำ ท่านสำเร็จวิชาธรรมกาย ท่านเสกครุฑได้ขึ้นมากครับ ที่วัดท่านจะมีรูปปั้นครุฑองค์ใหญ่ไว้ให้บูชา มีประสบการณ์เกี่ยวกับครุฑ ของหลวงปู่ผาดมากมายครับ ครุฑรุ่นแรกของท่านเล่นหากันหลายพันบาทแล้วครับ
    ประสบการณ์ที่หลายคนนำไปใช้แล้วเล่าลือปากต่อปากมาหลายปี อาทิ เรื่องของผู้ที่มีบ้านหรือร้านค้า บริษัท ติดทางสามแพร่ง หรือบ้านร้านค้า บริษัท ปลูกคร่อมบ่อ คร่อมตอเก่า เจ้าที่แรง คนในบ้านในบริษัททะเลาะกันประจำ เงินทองไม่เข้าบ้าน หรือหาได้จริงก็มีเหตุให้เงินอยู่ไม่ติดบ้าน ไม่ติดร้าน ค้าขายดีๆ กลับสะดุด หรือมีที่ดิน บ้านช่อง ร้านค้า บริษัทเป็นที่ตาบอด ที่ดินติดวัด ติดป่าช้าเก่า ที่ติดโรงพยาบาล ติดเรือนจำ ติดสถานีตำรวจที่มีห้องขังอยู่ ติดสุสาน อยู่ใต้สะพานรถข้าม อยู่ในที่อับโชค หรือรถที่ขับอยู่เป็นรถมือสองเคยเกิดอุบัติเหตุมีคนเจ็บคนตายมาแล้ว แต่เราไม่รู้ หรือมีเลขทะเบียนรถ และสีรถ ชงกับดวงคนขับ ขับขี่อยู่ดีๆ โดนเบียด โดนชน ทั้งที่เราขับระวังแล้ว ก็ให้ลองนำ พญาครุฑ ของหลวงปู่ผาด เอามาไว้ที่บ้าน ร้านค้า บริษัท รถที่มีปัญหา แล้วจะรู้ว่าอำนาจครุฑ มีจริง ที่สำคัญหลวงปู่ผาดท่านได้มรณภาพแล้ว ไม่มีใครทำได้ดีเท่าท่านแล้วครับ ศพท่านยังตั้งอยู่ที่วัดให้บูชาครับ ท่านมรณภาพปี 57 ครับ
    รุ่นนี้ท่านกดพิมพ์เองเป็นปฐมฤกษ์ ไม่เหมือนรุ่นอื่น ๆ ที่พิมพ์มาจากโรงงานแล้วมาให้เสก
    โดยเฉพาะโค้ดไพรีพินาศ ท่านทำให้กับทหารชายแดนครับ ไว้ไปคุ้มครองตัว รุ่นนี้แคล้วคลาดสูง แล้วกันสิ่งที่ไม่ดีด้วย
    ใครบูชาองค์นี้ผมจะมอบภาพขนาด 1 นิ้ว หลวงปู่ผาดให้ไปด้วยครับ ด้านหลังมีจารโดยหลวงน้าลออ หลานหลวงปู่ผาด ปลุกเสกโดยหลวงปู่ผาด
    ให้บูชา 850 จัดส่งฟรีครับจองได้สามวันครับ

IMG_9870.JPG IMG_9871.JPG IMG_9872.JPG IMG_9865.JPG IMG_9866.JPG 204.jpg 205.jpg

20. กันทิมา@บุญ

กันทิมา@บุญ เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2018
    จองค่ะ