ให้บูชาพระเครื่องและวัตถุมงคลต่าง ๆ ประจำปี ๒๕๖๒

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 6 มกราคม 2019.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมขออนุญาตเปิดกระทู้ใหม่ประจำปี ๒๕๖๒ ครับ ขอเรียนเชิญทุกท่านเข้ามาบูชากันได้ครับ

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาพระขุนแผน เนื้อผงจูงนางเข้าห้อง สีชมพู (เนื้อเดียวกันกับปลัดขิกชะมด ผงจูงนางเข้าห้อง สีชมพู ที่โด่งดัง) หลวงพ่อเอิบ วัดซุ้มกระต่าย ชัยนาท ท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อย
    ท่านเป็นลูกศิษย์ หลวงพ่อผินะ วัดพระสนมลาวครับ ท่านเสกด้านเมตตาได้ขลังมากครับ ท่านดังในการสร้างปลัดขิกชะมดรุ่นแรกเป็นที่ต้องการกันมากในหมู่ลูกศิษย์ พระขุนแผนรุ่นนี้เป็นรุ่นที่ทางวัดจัดสร้างเองโดยตรง โดยใช้ผงจูงนางเข้าห้องสีชมพูที่เหลือจากการจัดสร้างปลัดชะมดรุ่นแรกมาทำเป็นองค์พระขุนแผนรุ่นนี้ขึ้น แถมด้านหลังยังฝังตะกรุด(เข้าใจว่าน่าจะเป็นตะกรุดด้านเมตตา) และยังมียันต์นะอกแตก ซึ่งเป็นเอกอุด้านเมตตามาก เฉพาะลำพังแค่ผงจูงนางเข้าห้อง หลวงพ่อเอิบบอกว่า สุดยอดผงมหาเสน่ห์อยู่แล้วแล้วยังมีตะกรุดด้านเมตตาและยันต์นะอกแตกด้วย เรียกว่าแรงหลายเท่าครับ ที่สำคัญทางวัดสร้างเองครับ หายกังวลเรื่องเสริมไปได้เลยครับ
    ผมมีอยู่แค่ 1 องค์ครับ
    ผมให้บูชา 350 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_0077.JPG IMG_0078.JPG IMG_0079.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2019
  3. phumiput

ให้บูชาพระเนื้อผงพิมพ์พระสิวลี ด้านหลังดวงเศรษฐี(ดวงหลวงปู่ดู่) ฝังตะกรุดและติดเกศา ของหลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่
    เด่นด้านลาภ และคุ้มภัยเนื่องจากมีดวงหลวงปู่ดู่ คุ้มครองอยู่ครับ
    บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0080.jpg IMG_0081.JPG IMG_0082.JPG IMG_0083.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2019
  4. phumiput

ให้บูชาพระสมเด็จองค์ปฐมวิมานแก้วพระนิพพาน ออกที่สำนักปฏิบัติธรรมอนันต์บูรพาราม เนื้อขาว สำหรับเนื้อขาวนี้รวมพระกรุและพระเก่า ๆ จำนวนมาก มาเป็นมวลสารในการจัดสร้าง ซึ่ง รุ่นนี้คุณจารุ ได้เป็นคนจัดสร้าง (ชื่อนี้การันตรีในเรื่องมวลสารอยู่แล้วครับ อลังการงานสร้าง ใส่กันเต็มที่)
    รายชื่อพระอาจารย์ต่าง ๆ ที่ได้เสกพิธีนี้มีดังนี้
    ๑) ท่านพ่อมนัส มันตชาโต สำนักฝึกกรรมฐานฟื้นฟูจิตเขาแหลม จ.จันทบุรี
    ๒) พระครูสังฆรักษ์อดิศรไชย กันตสาโร วัดบางละมุง
    ๓) พระครูพิพิธศาสนการ (หลวงพ่อเหลือ) วัดเขาช่องลม
    ๔) พระครูสังฆรักษ์บุญส่ง อุปสโม วัดเขาแร่ ในพระสังฆราชูปถัมภ์ จ.สุโขทัย
    ๕) ตุ๊พ่อมหาสิงห์ วิสุทโธ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ จ.ลำพูน
    ๖) พระครูภาวนาพิลาศ (หลวงตาวัชรชัย) วัดเขาวงถ้ำนารายณ์ จ.สระบุรี
    ๗) พระครูวิลาศกาญจนธรรม วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี
    ๘) พระอาจารย์เอกลักษณ์ วัดปากน้ำโจ้โล้ จ.ฉะเชิงเทรา

รุ่นนี้หนักด้านเมตตา มหาลาภ ค้าขายดีมากครับ
    ให้บูชาเท่าราคาวัดคือ ๑๙๙ แต่ผมคิดเป็น ปิด บาทครับ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0084.JPG IMG_0086.JPG IMG_0085.JPG IMG_0086.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2019
  5. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์หลวงปู่ทำน้ำมนต์มหามงคล มหาเศรษฐี ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
    อานุภาพผ้ายันต์เป็นมงคลทุกประการ บางคนจะนำขันน้ำมาตั้งอธิษฐานวางหน้าผ้ายันต์แล้วน้อมจิตอาราธนาหลวงปู่มาทำน้ำมนต์ให้ พรมของค้าขายดี หรือพรมตนเองและคนในครอบครัวได้ ซึ่งถอดพิมพ์ยันต์มาจากแผ่นยันต์จารมือครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ผ้ายันต์ผืนนี้เป็นผ้ายันต์ครอบจักรวาล พุทธคุณรอบด้านจริง ๆ ครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ
    มีตรายางวัดครับ
    ขนาด 6.5 x 8.5 โดยประมาณครับ
    ผมมี 5 ผืนเท่านั้นครับ
    ให้บูชาผืนละ 200 ค่าจัดส่ง 40 บาทครับ

IMG_0122.JPG IMG_0124.JPG 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

6. phumiput

ให้บูชาย่ามมหาเศรษฐี รุ่นลาภผล พูนทวี ๙๘ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
    อานุภาพของย่ามมหาเศรษฐี ก็เกี่ยวกับด้านลาภโดยตรงครับ คนโบราณเชื่อว่าย่ามพระเป็นที่เก็บสิ่งมงคลทุกอย่าง พระจะขาดย่ามเหมือนขาดบาตรไม่ได้ เวลาญาติโยมถวายปัจจัย พระก็จะเก็บไว้ที่ย่าม คนโบราณเขาถือเคล็ดแบบนี้จึงมักจะทำย่ามใบเล็กและให้พระที่ตนเคารพเสกให้ ถือว่ามีเหลือใช้ตลอด ยิ่งหลวงปู่ม่วงท่านเด่นด้านลาภด้วยแล้ว อานุภาพก็มีมากครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ผ้ายันต์ผืนนี้เป็นผ้ายันต์ครอบจักรวาล พุทธคุณรอบด้านจริง ๆ ครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ
    มีตรายางวัดครับ
    ขนาด 4 x 5 นิ้วโดยประมาณครับ ไม่รวมสายสะพาย เฉพาะตัวย่ามครับ
    ผมมี 7 ผืนเท่านั้นครับ
    ให้บูชาผืนละ 200 ค่าจัดส่ง 40 บาทครับ

IMG_0132.JPG IMG_0133.JPG

7. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

8. shaj

shaj ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองย่าม 1 ใบครับ

9. phumiput

รับทราบการจองพระขุนแผนครับ

10. phumiput

รับทราบการจองครับ

11. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    จองผ้ายันต์ 1 ผืน ย่าม 2 ผืนครับ

12. phumiput

รับทราบการจองครับ

13. phumiput

ให้บูชาพระเดี่ยวดำ เดี่ยวแดง เนื้อผงจูงนางเข้าห้อง สีชมพู (เนื้อเดียวกันกับปลัดขิกชะมด ผงจูงนางเข้าห้อง สีชมพู ที่โด่งดัง) iรุ่นนี้ออกปี 54 ของ หลวงพ่อเอิบ วัดซุ้มกระต่าย ชัยนาท ท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อย
    ท่านเป็นลูกศิษย์ หลวงพ่อผินะ วัดพระสนมลาวครับ ท่านเสกด้านเมตตาได้ขลังมากครับ ท่านดังในการสร้างปลัดขิกชะมดรุ่นแรกเป็นที่ต้องการกันมากในหมู่ลูกศิษย์ พระรุ่นนี้ทางวัดจัดสร้าง โดยใช้ผงจูงนางเข้าห้องสีชมพูที่เหลือจากการจัดสร้างปลัดชะมดรุ่นแรกมาทำเป็นซึ่งเป็นเอกอุด้านเมตตามาก เฉพาะลำพังแค่ผงจูงนางเข้าห้อง หลวงพ่อเอิบบอกว่า สุดยอดผงมหาเสน่ห์อยู่แล้วยังมียันต์เมตตาซึ่งเป็นยันต์ประจำตัวของหลวงพ่อเอิบ เรียกว่าแรงสองเท่าครับ ที่สำคัญทางวัดสร้างเองครับ หายกังวลเรื่องเสริมไปได้เลยครับ อีกอย่างจะมีความเหนียวอยู่ด้วยเนื่องจากเป็นพิมพ์พระเดี่ยวดำ เดี่ยวแดงครับ ซึ่งพิมพ์ขึ้นชื่อด้านเหนียวอยู่แล้วครับ
    ผมมีอยู่แค่ 1 องค์ครับ
    ผมให้บูชา 300 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0152.JPG IMG_0153.JPG IMG_0154.JPG

14. phumiput

ให้บูชาพระพิมพ์หลวงพ่อเณร สุพรรณ ของ หลวงพ่อจวน วัดไก่เตี้ย ซึ่งรุ่นนี้ออกที่วัดศรีจันทร์ ซึ่งน่าจะเป็นวัดศรีจันทร์จัดสร้าง และได้ขอให้หลวงพ่อจวน วัดไก่เตี้ย เสกให้ มวลสารดีมาก ดูจากเนื้อแล้วน่าจะเป็นมวลสารเดียวกันกับพระขุนแผนที่โด่งดังของวัดศรีจันทร์ อาจจะนำผงเดิมที่แตกหักมาทำเป็นได้ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัว เนื่องจากเนื้อในคล้ายกับพระขุนแผนอยู่มากครับ)ซึ่งทางวัดศรีจันทร์ได้แจกในงานปฏิสังขรณ์ของวัดศรีจันทร์ ซึ่งวัดศรีจันทร์โด่งดังเรื่องพระขุนแผน ของหลวงปู่กล้ายมาก ซึ่งเป็นที่ต้องการของคนทั่วไป หายากแล้วครับ
    สำหรับหลวงพ่อจวน วัดไก่เตี้ยวนั้น พระเครื่องของท่านเป็นที่ต้องการมาก มีความแคล้วคลาดคงกระพันเป็นยอด เป็นที่ต้องการของชาวสุพรรณ ท่านเคยบอกกับลูกศิษย์ว่า "พระของกูต่อให้ไปทิ่ม...หมา ยังไงก็ไม่มีวันเสื่อม" แต่นอกจากเรื่องแคล้วคลาด คงกระพันแล้ว ปรากฏว่าพระเครื่องของท่านเด่นด้านเมตตามหานิยมไม่แพ้กันเลยครับ
    สำหรับองค์นี้เนื้อได้กระเทาะหายไป เนื่องจากเนื้อเปราะ น่าเกิดแต่เดิมครับ
    องค์นี้ให้บูชาราคาเบาคือ 100 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0146.JPG IMG_0147.JPG IMG_0150.JPG IMG_0149.JPG

15. phumiput

ให้บูชาเหรียญสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ วัดสามพระยา ด้านหลังไพรีพินาศ เหรียญรุ่นนี้หลวงพ่อฤๅษี สร้างถวาย ปี 22 หลวงพ่อฤๅษีรับรองว่าสมเด็จวัดสามพระยาท่านเป็นพระทองคำไม่กลับมาเกิดอีกแล้วครับ อานุภาพ แคล้วคลาดรอดจากอันตรายทั้งปวง เมตตา มหาลาภ ครบรอบด้านจริง ๆ ครับ
    ให้บูชา 500 ส่งด่วน 40 จองได้สามวันครับ
    IMG_9520.JPG IMG_9521.JPG

16. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    โอนแล้ว แจ้งในกล้องข้อความแล้ว ขอบคุณครับ

17. phumiput

ขอบพ
    ขอบพระคุณครับ รับทราบครับ

18. phumiput

ให้บูชาเหรียญหลวงพ่อพูล รุ่น ฝังลูกนิมิต ออกที่ วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม ปี 2544
    สำหรับหลวงพ่อพูลท่านดังมากครับ ทั้งตอนที่ท่านยังดำรงขันธ์และมรณะภาพแล้ว ท่านดังกุมารทองสมบัติ ตอนที่ท่านมรณภาพใหม่ ตัวเลขที่เกี่ยวกับหลวงพ่อพูลนั้น ออก ล็อตเตอรี่ทุกงวดเกือบปีเลยครับ เห็นได้ว่าท่านเด่นด้านมหาลาภเป็นอย่างมาก พระเครื่องของท่านโดดเด่นเรื่องมหาลาภและค้าขายมากครับ ทุกวันนี้มีประชาชนไปกราบสรีระสังขารหลวงพ่อพูลมาก เพราะท่านไม่เน่าเปื่อยครับ
    ให้บูชา 250 จัดส่งด่วนฟรีครับ จองได้สามวันครับ
    IMG_0155.JPG IMG_0156.JPG

19. phumiput

ให้บูชาพระเนื้อผงพิมพ์หลวงปู่สุภายืน ของหลวงปู่สุภา กันตสีโล รุ่นนี้ออกที่วัดคอนสวรรค์ จ.สกลนคร ครับ รุ่นนีหลวงปู่เสกหลายครั้ง เนื่องจากทางวัดเอาเข้าพิธีทุกครั้งที่หลวงปู่เสก ประสบการณ์เป็นที่เลื่องลือมากคือ มีคนห้อยรุ่นนี้แล้วถูกฟ้าผ่าไม่เป็นอะไรครับ
    สำหรับหลวงปู่สุภา ท่านเป็นลูกศิษย์องค์สุดท้ายของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ซึ่งหลวงปู่สีทัตถ์ ท่านนำมาฝากไว้ ท่านได้วิชาไปหลายอย่าง เด่นด้านมหาลาภมากครับ ท่านมรณภาพตอนอายุ 119 ปี สรีระท่านไม่เน่าเปื่อยแต่เสียดายว่าทางวัดคอนสวรรค์ได้เผาสรีระท่านไป แต่กระดูกของท่านเปลี่ยนเป็นพระธาตุครับ ตามภาพ
    ผมมีอยู่ 11 องค์เท่านั้น รับประกันความแท้แน่นอน
    สีดำมี 4 องค์ สีเหลืองมี 5 องค์ สีขาวมี 2 องค์
    ให้บูชาองค์ละ 230 รวมส่งด่วน จองได้สามวันครับ

IMG_0163.JPG IMG_0164.JPG IMG_0165.JPG IMG_0166.JPG IMG_0167.JPG IMG_0168.JPG 121764.jpg 112485.jpg 43023838_2179047699021234_3275574735487893504_n.jpg

20. phumiput

ให้บูชาพระผงนางพญา เนื้อผสมมวลสาร ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม รุ่นนี้ออกปี 47 ด้านหลังจะเห็นเป็นรอยลายนิ้วมือหลวงปู่ม่วงนะครับ (เป็นการแกะพิมพ์รอยนิ้วมือหลวงปู่ครับ ) ไม่ค่อยได้พบเจอนะครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วงท่านเป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันกับหลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ พระอาจารย์ของท่านคือหลวงปู่ใจ วัดเสด็จครับ ท่านมรณภาพแล้วสรีระสังขารไม่เน่าเปื่อยเลยครับ
    มีอยู่ 5 องค์
    ให้บูชาองค์ละ 220 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_0136.JPG IMG_0137.JPG 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg