ให้บูชาพระเครื่องและวัตถุมงคลต่าง ๆ ประจำปี ๒๕๖๒

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 6 มกราคม 2019.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ให้บูชาเหรียญครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง เชียงใหม่ ท่านมรณภาพสรีระไม่เน่าเปื่อยครับ รุ่น ๙๒ (อายุ๙๒ปี) ปี๒๕๓๗ ที่ระลึกสร้างอุโบสถวัดใหม่หนองหอย เชียงใหม่ เหรียญทองแดงรมน้ำตาล
    เหรียญของท่านมีประสบการณ์มากครับ ทั้งแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา ครับ คนเหนือรู้จักท่านเป็นอย่างดีครับ

ข้อมูลคร่าว ๆ ของหลวงปู่ครูบาอินมีดังนี้ครับ
    เหรียญของท่านมีประสบการณ์มากครับ ทั้งแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา ครับ คนเหนือรู้จักท่านเป็นอย่างดีครับ
    ⌘พระอภิญญาแห่งล้านนา ครูบาอิน อินโท๛

วัตถุมงคลของท่านเป็น ๑ ไม่เป็น ๒ รองใคร ท่านสามารถเสกลำไย ให้เป็นต่อเป็นแตน เสกน้ำให้ลอยเคว้งคว้างได้ในกลางอากาศ

แม้แต่หลวงพ่อกวย ท่านยังสั่งให้ลูกศิษย์ของท่าน ไปขอต่อวิชากับครูบาอิน ท่านคือครูบา ที่พระเกจิชื่อดังระดับประเทศหลายๆองค์ให้การยอมรับ

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา ท่านเคยให้การรับรองว่า จิตของครูบาอิน นั้นบริสุทธิ์ประภัสสรยิ่งนัก และวัตถุมงคลของท่าน ก็เต็มเปื่อมไปด้วยพุทธคุณและบารมี

จนหลวงพ่อเกษม เขมโก ได้กล่าวว่า เหรียญนี้เป็นของใคร ทำไมเราจึงเสกไม่เข้า เคยมีนักจับพลัง ได้เอาวัตถุมงคลของครูบา ไปจับกระแสพลัง ผลปรากฎว่า มีอาการเหมือนถูกไฟซ็อตจนล้มหงายหลังไปเลย

ในปัจจุบันวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาอิน แม้ว่ากระแสนิยมจะไม่แรงเท่าของหลวงปู่หมุน แต่หลายๆท่านก็เชื่อว่าสามารถใช้แทนกันได้

เพราะหลวงปู่ครูบาอินท่านมีอำนาจจิต ที่เสมอกับหลวงปู่ทิม และหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล และวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายของครูบา ก่อนที่ท่านจะละสังขาร ครูบาท่านได้บอกว่า อยากให้ลูกหลานคนล้านนา ได้มีของดีไว้บูชาติดตัว และท่านก็ได้เสกให้

จนสามารถใช้ตัดสายรุ้งบนฟ้าให้ขาดจากกันได้ อย่างอัศจรรย์ จึงเป็นที่มาของคำว่า เหรียญตัดรุ้ง เป็นต้น

ให้บูชา 250 ส่ง 40 จองได้สามวันครับ

IMG_0355.JPG IMG_0356.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2019
  2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาเหรียญเจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ พิมพ์ใบโพธิ์ ปี 15 เหรียญรุ่นนี้หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เสกครับ เป็นเหรียญที่น่าบูชาอีกเหรียญหนึ่ง หลวงปู่เจ้าคุณนรท่านเป็นพระอรหันต์กลางกรุงเลยครับ พระเครื่องของท่านมีประสบการณ์แม้แต่รุ่นที่ไม่ทันท่าน เพียงแค่เอ่ยนามท่านก็ศักดิ์สิทธิ์แล้วครับ
    ให้บูชา 300 จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    IMG_0406.JPG IMG_0407.JPG

3. phumiput

ให้บูชาตะกรุดกันชง หลวงปู่โต๊ะ วัดยางงาม อายุ 102 ปี ท่านมรณภาพหลังหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ตะกรุดรุ่นนี้ท่านเสกร่วมกันกับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามครับ เป็นวัตถุมงคลที่สร้างชื่อเสียงให้กับหลวงปู่โต๊ะ วัดยางงามมากครับ ตรงตัวเลยครับ ว่ากันชงต่าง ๆ กันสิ่งที่ไม่ดีต่าง ๆ ดวงไม่ดี ดวงตกปีชง พกพาได้สบายเลยครับ ท่านใดบอกปีชงไปงานศพไม่ได้ ท่านบอกว่าถ้าพกตะกรุดแล้วไม่ต้องกลัวไปได้เลยครับ ท่านจารด้วยตัวท่านเองครับ เป็นยันต์ปัญจพุทธา สร้างหลักพันเองครับ ท่านใช้เวลาว่างในการจารครับ
    ผมมีอยู่ 2 ดอก ให้บูชาดอกละ 550 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0400.JPG IMG_0401.JPG 117503.jpg FB_IMG_1544466182536.jpg

4. phumiput

ให้บูชาเป็นคู่ เป็นพระที่เด่นด้านเมตตามหาลาภทั้งคู่
    ชุดพระปิดตาประกอบด้วย
    พระปิดตา ของหลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข สิงห์บุรี รุ่น ศตวรรษพอดี ปี 36 รุ่นนี้เด่นด้านเมตตามหาลาภมากพิมพ์จัมโบ้ พระของท่านพระอาจารย์เล็กท่านเคยจับพลัง
    ผมถอดข้อความบางส่วนมาจากหนังสือกระโถนข้างธรรมาสน์มาครับ

ให้เอาของกำไว้ในมือ ทำใจสบาย ๆ ว่าคาถา “สุนักขัตตัง สุมังคะลัง” ไปเรื่อย ถ้ากำลังใจได้ที่ของจะขึ้น อาการที่แสดงออกจะทราบได้ทันทีว่าของชิ้นนั้นทำมาด้านไหน จะเป็นมหาอุตม์ คงกระพันชาตรี หรือ เมตตามหานิยมก็สังเกตุเอา...
    อาตมาได้คาถาและวิธีการมาแล้วก็ลองทันที เอาพระของหลวงพ่อใส่มือ ทำใจสบาย ๆ ว่า สุนักขัตตัง สุมังคะลัง ไปเรื่อยประมาณ ๓๐ นาที ก็ได้เรื่อง มือมันค่อย ๆ สั่น จากเบาเป็นแรงขึ้นเรื่อย จนตีอกตัวเองดังป้าบ ๆ เลย...!
    อยากจะหยุดก็หยุดไม่ได้ พอบังคับหยุดมันเหมือนมีแรงฝืน ดึงมือเราไปเขย่าจนได้ เหนื่อยแทบขาดใจ พอดิ้นหลุดเอาพระออกก็หยุดสั่น พอจับพระใหม่ก็สั่นทันที ต้องรีบวาง กลัวจะเหนื่อยตายซะก่อน...!
    พอหายเหนื่อยก็ลองใหม่ คราวนี้ใช้สมเด็จวัดระฆัง พอขึ้นปุ๊บมือทั้งสองคล้ายมีคนดึง มันค่อย ๆ พุ่งขึ้นฟ้า แทบจะฉุดเอาตัวลอยขึ้นไปทั้งตัว เอ๊ะ...? อานุภาพไปคนละทางกันจริง ๆ ลองกับพระของหลวงปู่บุดดา ปรากฏว่ามือทั้งสองค่อย ๆ แกว่งไปทางซ้าย – ขวา อย่างช้า ๆ ดูนิ่มนวลมาก ถ้าจีบมือซะหน่อยคงเป็นท่ารำไทยไปเลย แสดงออกถึงความเมตตาที่ชุ่มเย็นอย่างชัดเจน...

ส่วนอีกองค์จะเป็นพระปิดตาหลังยันต์ไก่เถื่อนเป็นยันต์ที่สุดของด้านเมตตาครับ ของหลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข ปี 36 เช่นกันครับ สำหรับรุ่นนี้มีมวลสารด้านเมตตาผสมอยู่มากและที่สำคัญเป็นพิธีเสกหมู่ครับ มีพระที่ระดับสุดยอดมาร่วมเสกกันอย่างมาก หลายองค์ที่มาร่วมเสกจะเด่นด้านเมตตาด้วยเช่นกัน เช่นหลวงปู่โด่ วัดนามะตูม องค์นี้เรื่องเมตตาไม่เป็นสองรองใคร ดังนั้นไม่แปลกใจเลยว่ารุ่นนี้หนักไปทางเมตตาขนาดไหน เรื่องค้าขายก็ไม่ย่อหย่อนไปกว่ากันครับ
    ผมขอนำข้อความส่วนหนึ่งในเก็บตกบ้านเติมบุญ ของเว็บวัดท่าขนุนมาให้อ่านกันครับ

หลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข มรณภาพไปไม่นาน ท่านเป็นพระธรรมยุต เป็นสหธรรมิกรุ่นน้องของหลวงปู่มหาอำพัน แต่ท่านไม่ได้มาสายสุกขวิปัสสโกเหมือนกับหลวงปู่มหาอำพัน ท่านมาแรงกว่านั้น คราวนี้สมัยที่หลวงปู่ยังมีชีวิตอยู่ จะว่าไปจริง ๆ แล้วท่านดังมากนะ แต่พวกเราอาจจะไม่รู้จัก เพราะว่าท่านเป็นพระธรรมยุต เวลาท่านสร้างวัตถุมงคล เตาหลอมจะมีสังกะสีล้อมแล้วเป่าไฟจนสังกะสีแดงโร่เลย ท่านก็เจิมเตาหลอมทั้งอย่างนั้นแหละ ชาวบ้านเห็นคาตาทุกครั้ง

ถามหลวงปู่ว่าทำไมถึงต้องเจิม ? “ก็ทำตามหลักวิชาที่ศึกษามา ถ้าไม่ทำอย่างนี้ไม่ต้องมาให้ข้าทำ” ท่านถนัดที่สุดคือกสิณน้ำ พระที่ท่านสร้างออกมานี่เมตตามหานิยมสุด ๆ ขนาดรุ่นหนึ่งท่านต้องเก็บบรรจุกรุหมดเลย เพราะว่าลูกศิษย์ดันทะลึ่งไปได้ผู้หญิงแล้วก็ไม่ยอมเลี้ยงเขา""รุ่นอาตมานี่ทันรุ่นสองของท่าน ท่านบอกว่ารุ่นหนึ่งข้ายังไม่เก่ง หลวงปู่พูดอย่างนี้แปลว่าอะไร ? รุ่นหนึ่งข้ายังไม่เก่ง ก็คือหัดทำ
    (รุ่นที่ให้บูชานี้ถือเป็นปิดตารุ่นสองพิมพ์ใหญ่ครับ)ดังนั้นเรื่องเมตตาเชื่อขนมกินได้
    สรุปพระเครื่องสององค์นี้เด่นด้านเมตตาและโชคลาภค้าขายเป็นอย่างมากครับ
    ให้บูชาคู่นี้ 950 จัดส่งฟรีครับ จองได้สามวันครับ
    IMG_0410.JPG IMG_0411.JPG

5. phumiput

ให้บูชาชุดพระเครื่องที่เด่นด้านมหาลาภเป็นอย่างยิ่ง

องค์แรกคือรูปหล่อลอยองค์เนื้อว่านผสมมวลสาร พิมพ์พระสังกัจจายน์ รุ่น ลปเงินไหลมา ของหลวงปู่สุภา กันตสีโล รุ่นนี้ออกที่เขารัง ภูเก็ตครับ รุ่นนี้ขึ้นชื่อมากครับ เรื่องโชคลาภ เป็นที่ต้องการของลูกศิษย์เนื้องจากมีประสบการณ์ด้านลาภ และค้าขาย ครับ
    สำหรับหลวงปู่สุภา ท่านเป็นลูกศิษย์องค์สุดท้ายของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ซึ่งหลวงปู่สีทัตถ์ ท่านนำมาฝากไว้ ท่านได้วิชาไปหลายอย่าง เด่นด้านมหาลาภมากครับ ท่านมรณภาพตอนอายุ 119 ปี สรีระท่านไม่เน่าเปื่อยแต่เสียดายว่าทางวัดคอนสวรรค์ได้เผาสรีระท่านไป แต่กระดูกของท่านเปลี่ยนเป็นพระธาตุครับ

ส่วนอีกองค์จะเป็นพระเนื้อผงพิมพ์พระสังกัจจายน์ ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี ปี 42 สำหรับรุ่นนี้มีระยะนึงเป็นที่ต้องการกันมาก เนื่องจากผู้ที่บูชาไปแล้วมีประสบการณ์ด้านลาภกันมาก จนหมดจากวัดไปพักนึง จนกระทั่งเขามาค้นพบตอนที่กุฏิหลวงปู่ตอนที่ท่านมรภาพไปแล้ว จำนวนนึง สำหรับรุ่นนี้มีมวลสารต่าง ๆ ผงพุทธคุณของหลวงปู่ ที่สำคัญมีเกศาหลวงปู่ผสมอยู่ด้วย บางองค์ก็เห็นชัดออกมานอกองค์พระ บางองค์จะไม่เห็น ที่เห็นเกศาจะมีน้อยองค์ครับ ผมเข้าใจว่าน่าจะมีผสมอยู่ทุกองค์จะมากบ้างน้อยบ้างครับ เรียกว่ารุ่นนี้ดีนอกและดีในเลยครับ เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    เรียกได้ว่าของดีราคาเบา ถ้าพบเจอที่ไหนอย่าให้ปล่อยผ่านครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ผ้ายันต์ผืนนี้เป็นผ้ายันต์ครอบจักรวาล พุทธคุณรอบด้านจริง ๆ ครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา ท่านยังบอกว่าเก่งมาก ๆ เลยครับ

ผมจะมอบภาพของหลวงปู่สุภาและหลวงปู่ม่วงวัดยางงาม ขนาดภาพ 1 นิ้ว ให้ด้วยครับ รวมเป็นสองภาพ
    ผมให้บูชาคู่ละ 400 จัดส่งด่วนฟรี จองได้สามวันครับ
    IMG_0412.JPG IMG_0413.jpg 112485.jpg 43023838_2179047699021234_3275574735487893504_n.jpg 117516.jpg 117517.jpg IMG_9143.jpg IMG_9286.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2019
  6. phumiput

ให้บูชาแมงมุม ของหลวงปู่สุภา กนฺตสีโล ออกที่วัดคอนสวรรค์ จ.สกลนคร รุ่นอภิมหาเศรษฐี เด่นที่สุดเรื่องค้าขาย เพราะเป็นแมงมุมดักทรัพย์ รุ่นนี้ถอดพิมพ์รุ่นแรกที่มีประสบการณ์อันลือลั่นมาครับ
    ขอกล่าวถึงวิชาแมงมุมดักทรัพย์ของหลวงปู่สุภากันก่อนนะครับ วิชานี้เป็นเคล็ดวิชาสุดยอดสำนักวัดปากคลองมะขามเฒ่า วิชานี้เรียกว่า “แมงมุมมหาลาภ”...อยู่ในตำราที่หลวงปู่ศุข มอบให้เณรน้อยก่อนที่จะลาจากกัน กลับไปสู่เส้นทางธุดงค์ เหตุผลสำคัญหลวงปู่ศุขบอกว่าต่อไปจะต้องสะเดาะเคราะห์ผู้คนอีกมาก ความจน ความขัดข้อง การทำมาหากินฝืดเคือง เป็นทุกข์อย่างยิ่งสำหรับฆราวาสนี่คือสิ่งที่จะช่วยให้เขาพ้นทุกข์ทางโลก “เคยเห็น...แมงมุมตัวไหนอดอยากปากแห้ง ตายคาใยที่มันขึงไว้ดักอาหารหรือไม่ แมงมุมเป็นสัตว์ขยันและสะอาด แมงมุมไม่ออกล่าเหยื่อในที่ต่างๆเหมือนสัตว์ทั่วไป แต่แมงมุมจะชักใยสร้างเป็นอาณาเขตเอาไว้เพื่อดักแมลง ใยแมงมุมของแมงมุมกว่าจะได้ต้องมีความมานะพยายามอย่างยิ่ง แมงมุมเป็นสัตว์สะอาดก็คือ มันจะไม่ออกไล่ล่าเหยื่อนอกเขตใยของมัน มันจะไม่ไล่แมลงตกใจบินหรือคลานมาติดใยของมัน แต่มันจะรออยู่กับที่ รอให้เหยื่อเข้ามาติดใยของมัน มันจึงออกมาพันซ้ำด้วยใยและจับกิน”พูดให้เข้าใจง่ายๆ แมงมุมจะกินสัตว์ที่ถึงฆาตหรือถึงแก่วาระหมดชีวิต ถือว่าหลงเข้ามาในใยที่ดักไว้...ถึงที่ตายแล้ว ไม่ต้องออกล่าเหยื่อจนเจ้าแมงมุมหมดบุญ เหมือนกับพ่อค้าแม่ค้า ไม่ต้องออกไปหาลูกค้าให้ลำบาก ถึงเวลาลูกค้าจะวิ่งเข้ามาหาเราเองทำให้เราค้าขายอย่างง่ายดายครับ ไม่ต้องเหนื่อยออกไปหาลูกค้า แมงมุมของหลวงปู่สุภาดังไปไกลถึงต่างประเทศเลยนะครับ โดยเฉพาะมาเลเซีย สิงค์โปร์ เป็นที่ต้องการกันครับ
    ท่านมรณภาพไม่เน่าเปื่อยด้วยครับ
    ล่าสุดมีประสบการณ์แล้วครับ ผมได้ขออนุญาตเจ้าของเรื่องแล้ว ลงไว้ให้อ่านประสบการณ์กัน ไม่มีแต่งเติมครับ ไม่ต้องเชียร์ให้เสียเวลาครับ
    มีจำนวน 6 ตัว
    ผมให้บูชาตัวละ 500 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_0419.JPG IMG_0420.JPG 121782.jpg 121781.jpg 121780.jpg 112485.jpg 43023838_2179047699021234_3275574735487893504_n.jpg

7. phumiput

สนใจรายการไหนจองได้ครับ

8. phumiput

ให้บูชาเหรียญด้านหน้าสมเด็จองค์ปฐม ด้านหลัง หลวงปุ่ครูบาชัยยะวงศา ออกที่วัดพระธาตุห้าดวง หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศา วัดพระบาทห้วยต้ม พุทธาภิเษกครับ ไม่ค่อยได้พบเจอครับ
    ให้บูชา 800 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0398.JPG IMG_0399.JPG

9. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์ครอบจักรวาล ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ขนาด 9 นิ้วครึ่ง ยาว 12 นิ้ว
    พุทธคุณครอบจักรวาล ค้าขาย ร่ำรวย บูชาติดบ้าน ติดที่ทำงานไว้เป็นดี
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ผ้ายันต์ผืนนี้เป็นผ้ายันต์ครอบจักรวาล พุทธคุณรอบด้านจริง ๆ ครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ
    มีตรายางวัดครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา ท่านยังบอกว่าเก่งมาก ๆ เลยครับ
    ใส่กรอบเรียบร้อยแล้วครับ
    ให้บูชา 300 บาทค่าจัดส่ง 70 รายการนี้จองได้สามวันครับ

31900330_1428848357221059_1359845263627255808_n.jpg 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg 116848.jpg

10. phumiput

ตะกรุดสาริกากาฝากรักกาฝากหลง ยอดเสน่ห์เมตตา (บางคนเรียกตะกรุดสาริกาน้ำมันพราย) ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี ยาวประมาณ 1 นิ้วครึ่งโดยประมาณ ครับ ( ดอกเล็ก )
    ตะกรุดสาริกานี้เด่นด้านเมตตามาก ๆ หลายคนมีประสบการณ์ ไม่ต้องอธิบายมาก
    หลวงปู่ม่วงท่านนำสุดยอดมวลสารอาถรรพ์ทางเสน่หาอาลัยมาครบหมด อาทิ กาฝากกาหลง กาฝากรักซ้อน กาฝากมะยม กาฝากคูณ กาฝากมะรุม อันว่าไม้มหามงคลที่เป็นกาฝากขึ้นด้วยนั้น คือสุดยอดอาถรรพ์แห่งอิทธิึุึคุณของเรื่องเมตตาต่อผู้พบเห็น เมตตาเห็นหน้าอ่อนระทวยใจ ยอมได้ยอม ให้ได้ให้ โกรธไม่ลง กาฝากทั้งหมดนั้นยังมีชีวิตอยู่ด้วยการหล่อเลี้ยงในน้ำมันจันทร์ซึ่ง เอกอุเรื่องเสน่ห์เมตตาเช่นกัน อย่างที่บอกว่าตะกรุดสาริกาดอกนี้ไม่ธรรมดาจริง เพราะนอกจากรวมสุดยอดกาฝากอัดแน่นลงไปแล้ว ยังมีตะกรุดหัวใจสาริกาตัวผู้ ตัวเมียรวม 3 กษัตริย์ คือตะกรุดสาริกาทอง เงิน และนาค เสริมความเป็นสิริมงคลต่อผู้ครอบครองด้วยจีวรของหลวงปู่ม่วง ลูกอมชาญหมาก 2 ลูกผสมเกษาหลวงปู๋ สายสิญจน์ แผ่นทองคำแท้บริสุทธิ์ ที่สำคัญสูงสุดก็คือ ตะกรุดสาริกา-กาฝากหลงดอกนี้มีเกศาของหลวงปู่ม่วงวัดยางงาม ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ
    ตะกรุดสาริกานี้ คนที่คอยดูแลวัดนั้นพกติดตัวครับ มีภรรยาถึงสองคนอยู่บ้านเดียวกัน เห็นหลายท่านบอกว่าเมตตาเด่นจริง ๆ ครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วงนั้นท่านเป็นศิษย์ผู้พี่ของหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญครับ เป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ
    ตะกรุดนี้หลวงปู่ม่วงท่านตั้งใจทำครับ ค่านิยมเป็นรองตะกรุดมหาระงับและตะกรุดสาริกากาฝากรักกาฝากหลง ยอดเสน่ห์เมตตาดอกใหญ่หน่อยนึงครับ
    ผมได้นำมาทำเป็นตะกรุดข้อมือครับ ช่วงนี้เห็นนิยมกัน เม็ดหินลูกปัดและเม็ดลูกประคำนั้น หลวงปู่ม่วงได้เสกแล้ว มีคนนำมาถวายให้ท่านเสกครับ ดังนั้นทั้งหมดนี้ หลวงปู่เสกครับ
    ผมมีอยู่ 1 ดอก ให้บูชา ดอกละ ุปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ ผมจะมอบภาพเล็กให้ด้วย หลวงปู่เสกแล้วครับ
    เฉพาะรายการนี้ผมจะแบ่งเงินจำนวน 300 บาทไปร่วมซ่อมโบสถ์ที่วัดยางงามครับ ทางวัดกำลังจะเปลี่ยนกระเบื้องหลังคาโบสถ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2019 at 22:39
  11. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์สารพัดดี ของหลวงปู่สุภา กันตสีโล ออกที่วัดคอนสวรรค์ สกลนคร ปี 52 ผ้ายันต์นี้รวมยันต์ที่เป็นมงคลต่าง ๆ ของหลวงปู่แทบจะทั้งหมดหรือทั้งหมด มียันต์แมงมุม จระเข้ และยันต์นกฮูกที่เป็นเอกอุด้านลาภและเมตตา และมียันต์อื่น ๆ อีกมากมายครับ เรียกว่าผืนเดียวครบทุกด้าน และเป็นยันต์ที่รวมสุดยอดไว้ ถือว่าจะเป็นรุ่นสุดท้ายที่ท่านทำแบบนี้ก็ได้ครับ หลังจากนั้นไม่เห็นท่านอนุญาตให้ทำอีก ครับ ขนาดผ้ายันต์คือ 15x22 นิ้ว โดยประมาณถือว่าเป็นผ้ายันต์ใหญ่ครับ
    ยันต์สารพัดดี รุ่น 1 สร้างปี พ.ศ.2552
    ยันต์สารพัดดี จัดสร้างโดยการดำริของหลวงปู่สุภา กนฺตสีโล หลวงปู่บอกว่า ผ้ายันต์นี้ใครมีแล้วจะมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง รวมไปถึงครอบครัว เพราะในผ้ายันต์สารพัดี หลวงปู่ให้ลงอักขระคาถาที่เน้นในเรื่องเมตตามหานิยม และป้องกันกันตราย จากสิ่งต่างๆ เยอะมาก เช่น แมงมุมดักทรัพย์,จระเข้เฝ้าทรัพย์,เต่ากัสสะโป,
    - เด่นด้าน ป้องกันอันตรายที่จะเกิดกับบ้านเรือน เหมาะสำหรับขึ้นบ้านใหม่,ติดร้านค้า,เมตตามหานิยม,เป็นแก้วสารพัดนึก
    ผมมีแค่ 3 ผืนครับ ให้บูชาผืนละ 500 ค่าจัดส่งด่วนฟรี จองได้สามวันครับ
    FB_IMG_1557423987508.jpg FB_IMG_1557423990561.jpg FB_IMG_1557423994205.jpg FB_IMG_1557423997162.jpg FB_IMG_1557423999949.jpg FB_IMG_1557424002849.jpg FB_IMG_1557423944774.jpg FB_IMG_1557424005830.jpg

12. phumiput

ให้บูชาพระสีวลีมหาลาภ ด้านหลังเป็นยันต์ดวงแก้วพระสีวลี ของหลวงพ่อกวย วัดบ้านแค
    เพื่อเป็นที่ระลึกครบรอบเปิดบ้านเติมบุญ ทางคณะผู้จัดสร้างได้กราบขออนุญาตจากพระอาจารย์จัดสร้าง "พระสีวลีมหาลาภ" ในนามบ้านเติมบุญ โดยได้นำเข้าพิธีพุทธาภิเษก (เสาร์ ๕) ในวันเสาร์ที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๐ ที่วัดท่าขนุน (พิธีเดียวกับกำไลนวหรคุณ และพระเจ้าห้าพระองค์ เนื้อผงจินดามณี) เรื่องลาภเป็นที่แน่นอนครับ
    ให้บูชา 250 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0256.JPG IMG_0257.JPG IMG_0258.JPG

13. Seaview

Seaview สมาชิก

13 กันยายน 2017
    ร่วมบุญซ่อมโบสถ์ขอจองตระกรุดสาริกาหลวงปู่ม่วงครับ

14. Seaview

โอนบูชาตระกรุดหลวงปู่ม่วงและร่วมบุญบูรณะหลังคาพระอุโบสถวัดยางงามเรียบร้อยครับที่อยู่ทางข้อความครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Seaview

ที่อยู่จัดส่งแจ้งทางข้อความแล้วครับ. ขอบคุณครับผม

16. Seaview

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ. ขอบคุณครับ

17. phumiput

สนใจรายการไหนสอบถามได้ครับ

18. phumiput

ให้บูชาพระสมเด็จสามองค์ สามพระอริยะสงฆ์เสก
    องค์แรกคือพระสมเด็จพิมพ์รัศมี เป็นสมเด็จพระพุทธเมตตา เนื้อดำ ของหลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข เด่นด้านเมตตาค้าขายเป็นอย่างมาก เป็นที่รู้กัน
    องค์ที่สองเป็นสมเด็จหลังรูปเหมือนหลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข ปี 36 ซึ่งหลวงพ่อวัดท่าซุงบอกว่าท่านเป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณ พระเครื่องของท่านหนักด้านเมตตามากเช่นกัน ด้านอื่นก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน ทั้งปลดหนี้ปลดสินกันมาเยอะ โดนยิงจนตกมอเตอร์ไซค์มาก็แยะ
    องค์สุดท้ายเป็นสมเด็จเป้าคำ ของหลวงปู่สุภา กันตสีโล รุ่นนี้ออกที่วัดเขารัง ภูเก็ต รุ่นได้ผสมไม้เป้าคำซึ่งหลวงปู่บอกว่าเป็นไม้อาถรรพ์หายากอานุภาพคงกระพันชาตรี กว่าจะได้ไม้มาผสมทำวัตถุมงคลก็ยากเย็นมาก
    แต่ละองค์ห้อยเดี่ยวได้เลยครับ เพราะแต่ละองค์ล้วนแล้วแต่เป็นพระอริยะ พระสุปฏิปันโนครับ
    จัดชุดให้บูชากันไปเลยครับ
    บูชา 900 จัดส่งด่วนฟรี จองได้สามวันครับ

IMG_0414.jpg IMG_0415.jpg