ให้บูชาพระเครื่องและวัตถุมงคลหลากหลายวัด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 23 สิงหาคม 2019.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ต้องขออภัยสมาชิกทุก ๆ ท่านครับ เนื่องจากเผลอกดลบกระทู้เดิมไป เลยขอตั้งกระทู้ใหม่ครับ

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาช้อนทองเหลือง ที่มีจารเต็มช้อนทั้งสองฝั่ง ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี รุ่นนี้ลูกศิษย์สร้างมาถวายท่านให้ท่านเสก ท่านก็เสกให้เต็มที่เลยครับ จำนวนจัดสร้างเพียง 1500 ด้าม ความหมายดีมากคือช้อนทอง ทำอะไรก็ได้โดยง่าย ช้อนทรัพย์ช้อนสินขึ้นมาง่าย อีกอย่างหมายถึงการมีกิน เพราะช้อนหมายถึงการตักอาหารเข้าปาก ได้อะไรมาก็โดยง่ายตามความเชื่อ

ช้อนนี้เป็นช้อนทองเหลืองนะครับมีน้ำหนักไม่เบา ไม่ใช่สแตนเลสแต่อย่างใดครับ ปกติช้อนทองเหลืองจะหนักกว่าช้อนสแตนเลสอยู่แล้วครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วงนั้นท่านเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญครับ เป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ซึ่งหลวงปู่ใจเรียนวิชามาจากหลวงปู่เฒ่ายิ้ม วัดหนองบัว กาญจนบุรี หลวงปู่คง วัดบางกะพ้อมท่านก็มาเรียนวิชากับหลวงปุ่เฒ่ายิ้มเหมือนกันครับ

พระอาจารย์ที่อินทร์บุรีบอกว่าเก่งครับ ของท่านเก็บบูชาได้ครับ

รายการนี้ มีแค่ 10 ด้ามเท่านั้นครับ ให้บูชาด้ามละ 1500 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ จะมีภาพขนาดเล็กที่ท่านเสกมอบให้ด้วยครับ
    117470.jpg 117471.jpg 117472.jpg 117473.jpg 117474.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg 117516.jpg 116848.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2019
  3. phumiput

ของดีราคาเบา
    ให้บูชาพระเนื้อผงพิมพ์พระสังกัจจายน์ ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี ปี 42 สำหรับรุ่นนี้มีระยะนึงเป็นที่ต้องการกันมาก เนื่องจากผู้ที่บูชาไปแล้วมีประสบการณ์ด้านลาภกันมาก จนหมดจากวัดไปพักนึง จนกระทั่งเขามาค้นพบตอนที่กุฏิหลวงปู่ตอนที่ท่านมรภาพไปแล้ว จำนวนนึง สำหรับรุ่นนี้มีมวลสารต่าง ๆ ผงพุทธคุณของหลวงปู่ ที่สำคัญมีเกศาหลวงปู่ผสมอยู่ด้วย บางองค์ก็เห็นชัดออกมานอกองค์พระ บางองค์จะไม่เห็น ที่เห็นเกศาจะมีน้อยองค์ครับ ผมเข้าใจว่าน่าจะมีผสมอยู่ทุกองค์จะมากบ้างน้อยบ้างครับ เรียกว่ารุ่นนี้ดีนอกและดีในเลยครับ เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    เรียกได้ว่าของดีราคาเบา ถ้าพบเจอที่ไหนอย่าให้ปล่อยผ่านครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ลองบูชาดูแล้วจะรู้ครับ

มีตรายางวัดครับ

รุ่นนี้จะเด่นด้านเมตตา มหาลาภเป็นอย่างยิ่งครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา ท่านยังบอกว่าเก่งมาก ๆ เลยครับ

ผมได้มาแค่ 10 องค์ครับ ให้บูชาองค์ละ 200 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    43603072_1646245552148004_7600479113182183424_n.jpg 43532498_1646245502148009_6397287275528454144_n.jpg 117516.jpg 116848.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

4. phumiput

ให้บูชาตะกรุดลูกอมโลกธาตุเนื้อตะกั่ว พันด้วยไหมเจ็ดสี ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ปี 2547 หลวงปู่ม่วงท่านสร้างตามตำราของ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ซึ่งหลวงปู่ใจ ท่านมีลูกศิษย์ที่จัดสร้างตะกรุดลูกอมโลกธาตุ 2 องค์เท่านั้น คือ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ และหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม สำหรับตะกรุดของหลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ หายากและมีมูลค่าแล้วครับ ให้ของหลวงปู่ม่วงก็ดีไม่แพ้กัน ครับ เพราะสร้างมาจากตำราเดียวกันครับ
    “ตะกรุดโลกธาตุ” เป็นตะกรุดขนาดเล็กใช้พกติดตัว อุปเทห์วิธีการบูชาแต่โบราณท่านว่ามีอิทธิฤทธิ์มากโดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องแคล้วคลาด ตามตำรากล่าวไว้ว่าเมื่อถึงคราวคับขันจวนตัวจะถูกทำร้ายให้กลืนเข้าไปในท้องจะเป็นล่องหนหายตัวป้องกันอันตรายได้ทุกประการ ตะกรุดนี้เชื่อว่าสามารถออกจากร่างกายได้เอง โดยให้ตั้งจิตอธิษฐานก่อนนอน รุ่งขึ้นตะกรุดก็จะออกมาปรากฎอยู่ข้่างตัวนั่นเอง โดยจะไม่ออกทางทวารเบื้องต่ำโดยเด็ดขาด จึงเรียกว่า “ตะกรุดลูกอม” อานุภาพแคล้วคลาดปลอดภัยกำบังภัย เมตตามหานิยม คนจีนบูชาบอกว่า กันชง ด้วย ปีไหนที่ชงตามคติชาวจีน ตะกรุดนี้กันชงด้วย
    วิธีการสร้างของตะกรุดโลกธาตุ ของหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ นั้นละเอียดอ่อนครับ ผมขอยกข้อความจากเว็บมาครับ ตะกรุดโลกธาตุหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ (ซึ่งวิชานี้มีการถ่ายทอดมายังสององค์คือ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ และหลวงปู่ม่วงวัดยางงามเท่านั้น ของหลวงพ่อหยอดราคาไปไกลแล้วครับ)
    กล่าวกันว่าผู้ที่จะเรียนวิชาการทำตะกรุดลูกอม ต้องผ่านการทดสอบอำนาจสมาธิจิตจากหลวงปู่ยิ้มทุกองค์ โดยท่านให้นั่งสมาธิเพ่งไส้เทียนให้ขาดก่อนถึงจะได้เรียนวิชานี้จากท่านได้
    วัสดุที่ใช้ทำตะกรุดโลกธาตุมักทำด้วย ทองคำ เงิน นาค และทองแดง ต้องมีน้ำหนัก 1 สลึง ขนาดยาวประมาณ 7 ใบมะขามลงจารครบตามตำราหัวใจโลกธาตุ หรือเรียกอีกอย่างว่า คาถาพระพุทธเจ้าเดินจงกรมในพระครรภ์มารดา คือ “อิจฉันโต จิตโต อิจฉันโต โลกธาตุมหิ อัตตะภาเัวนัง นาทุยิ วาระวีสะติ สิทธังละอะ”และกลึงปิดหัวท้ายพระยันต์ดังกล่าวด้วยยันต์ใบพัดพร้อมสวดพระคาถา ม้วน แล้วรัดด้วยเส้นไหมห้าสีแท้ชุบน้ำข้าว
    ดังนั้น หลวงปู่ม่วงท่านก็สร้างตามแบบองค์อาจารย์คือหลวงปู่ใจครับ มีอานุภาพแน่นอนครับ
    ตะกรุดทุกดอกท่านจะจารเองครับท่านไม่ให้ปั๊มครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วงเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับหลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ ท่านเป็นสหธรรมิกที่สนิทกันมาก (หลวงปู่หยอดเป็นองค์อาจารย์ หลวงพ่อใจ วัดพระยาญาติ)
    ผมมีอยู่ 10 ดอก ให้บูชาดอกละ 400 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_9571.JPG IMG_9572.JPG IMG_9573.JPG IMG_9574.JPG 117516.jpg 116848.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

5. phumiput

ให้บูชาสมเด็จพระพุทธเมตตารัศมีธรรม สีดำเนื้อดินกากยายักษ์ ผสมผงใบลาน ด้านหลังยันต์ตรีนิสิงเห และยันต์ครู (เด่นด้านเมตตา)ของหลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข พระอริยะเจ้าผู้ที่เด่นด้านเมตตายิ่งนัก พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ท่านเองยังแนะนำให้บูชาพระเครื่องของท่านเลยครับ ท่านบอกว่า ถ้าเรื่องทำมาค้าขายหากินนี่ลุยได้เต็มที่เลยครับ อีกทั้งยังเมตตา หลวงปู่วิเวียร ท่านทำพระเครื่องแบบละเอียด เรียกว่าดีตั้งแต่มวลสารจนถึงการปลุกเสก อีกทั้งรุ่นนี้ได้นำเข้าพิธีเสกหมู่อีกครั้งด้วยครับ แรงด้านเมตตาค้าขายมาก แต่เ้านแคล้วคลาดก็ไม่ยิ่งหย่อนกว่ากันครับ
    ด้านลักษณะขององค์พระ (ข้อมูลของคุณนิพนธ์ ศิษย์ก้นกุฏิของหลวงปู่วิเวียรครับ)
    พระสมเด็จรัศมีธรรม ยันต์ตรีนิสิงเห สร้างปี2536 ๐ด้านหน้าเป็นองค์สมมุติพระพุทธองค์
    ที่มักเรียกกันว่าพิมพ์สมเด็จ ที่พระเศียรมีรัศมีธรรมเส้นใหญ่ 9เส้น หมายถึงพระพุทธคุณ ที่ถอดออกมาเป็น พระคาถานวหรคุณ 9ตัว "อะสังวิสุโลปุสะพุภะ" รัศมีธรรมเส้นเล็ก 8เส้น หมายถึงพระพุทธคุณ ในบทพาหุง ถอดออกมา 8ตัว "พามานาอุกะสะนะทุ" ที่ฐานพระเป็นฐานสิงห์ 3ชั้น หมายถึง พระบารมีของพระพุทธองค์ใน 3โลก สวรรค์-พื้นดิน-บาดาล
    ๐ด้านหลัง หลวงปู่ให้ใส่ยันต์ตรีนิสิงเหไว้ เป็นตัวเลขกลบท ที่ครูอาจารย์แต่โบราณ ท่านคิดค้นเอาไว้ ในคัมภีร์ตรีนิสิงเห (ผมเคยเขียนเอาไว้ลองเปิดอ่านดูนะครับ) เลขกล 12ตัว ซึ่งแต่ละตัวมีความหมาย ที่เป็นมงคลสุดที่จะบรรยายได้ แต่ละตัวเลขจะมีพระคาถาที่ยาวมาก ไม่พอใส่ลงในแผ่นตารางยันต์ได้ ครูท่านจึงคิดเอาตัวเลขมาลงแทน ส่วนอักขระเลขยันต์รอบยันต์ตรีนิสิงเห
    เป็นพระคาถาที่หลวงปู่ให้ลงเอาไว้คือ
    1.ยันต์พุทซ้อนพุทธเมตตา 2.นะโมพุทธายะ พระคาถาพระเจ้า5พระองค์ เป็นแม่ธาตุ น้ำ-ดิน-ไฟ-ลม-อากาศ 3.นะมะพะทะ พระคาถาธาตุทั้ง4.น้ำ-ดิน-ไฟ-ลม องค์ตั้งธาตุ 4.นะชาลีติ พระคาถาหัวใจพระฉิมพลี สมเด็จพุทธเมตตา หลวงปู่ตั้งชื่อไว้ สุวัฑฒนพรหมจริยคุณ-ชื่อสมณศักดิ์ของหลวงปู่พระครูปลัดสุวัฑฒนพรหมจริยคุณ
    ที่สำคัญรุ่นนี้ปั๊มกันเองภายในวัดดังนั้นไม่ต้องกลัวเสริมครับ เรียกว่าดีนอกและดีในเลยครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    องค์นี้จะเห็นมวลสารผงสีขาวที่หลวงปู่ได้ผสมไว้ครับ
    IMG_0449.JPG IMG_0450.JPG IMG_0451.JPG 61774003_2847086318850023_1619309679702179840_n.jpg 31200.jpg เปิดดูไฟล์ 5035687 31202.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2019
  6. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาสมเด็จพระพุทธเมตตารัศมีธรรม สีดำเนื้อดินกากยายักษ์

7. phumiput

ต้องขออภัยครับรายการนี้ปิดไปเมื่อวานแล้วครับ ลืมแก้ไขรายการ จะเหลือแต่เนื้อขาวจะแพงกว่ากัน 100 คือองค์ละ 400 บาทครับ เนื้อผงมวลสารล้วน
    31803.jpg 31804.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2019
  8. phumiput

ให้บูชาสมเด็จพระพุทธเมตตา ๒ นะ หลังเรียบสีดำเนื้อดินกากยายักษ์ ผสมผงใบลาน (เด่นด้านเมตตา)ของหลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข ปี 36 พระอริยะเจ้าผู้ที่เด่นด้านเมตตายิ่งนัก พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ท่านเองยังแนะนำให้บูชาพระเครื่องของท่านเลยครับ ท่านบอกว่า ถ้าเรื่องทำมาค้าขายหากินนี่ลุยได้เต็มที่เลยครับ อีกทั้งยังเมตตา หลวงปู่วิเวียร ท่านทำพระเครื่องแบบละเอียด เรียกว่าดีตั้งแต่มวลสารจนถึงการปลุกเสก อีกทั้งรุ่นนี้ได้นำเข้าพิธีเสกหมู่อีกครั้งด้วยครับ แรงด้านเมตตาค้าขายมาก แต่ด้านแคล้วคลาดก็ไม่ยิ่งหย่อนกว่ากันครับ
    เป็นพระสมเด็จ ที่บรรจุสุดยอดวิชาของหลวงปู่วิเวียร ถึงสองวิชาอักขระนะ ทั้งสองข้างพระสมเด็จ นะตัวแรกเสกด้วย #วิชานะปถมัง ถือเป็นต้นกำเนิดของยันต์นะทั้งหมดทั้งมวล นะปถมัง โบราณคณาจารย์ยังเรียกขานนามอีกหลายชื่อ ตามแต่ละสำนัก อาทิเช่น นะตัวต้น เหตุที่เรียกเช่นนี้ เพราะเป็นนะที่เกิดขึ้นตัวแรก เป็นต้นกำเนิดของนะทั้งหลาย อีกนัยหนึ่ง นะตัวนี้เป็นนะตัวแรกที่จะต้องเขียนพร้อมกับปฐมอักขระ “นะโมพุทธายะ สิทธัง” ในการเริ่มเขียนกระดานชนวนครั้งแรก , ส่วนนะตัวที่สองเสกด้วยวิชา #นะปัดตลอด นะปัดตลอด เหตุที่เรียกเช่นนี้ เพราะวีธีการเขียนนะตัวนี้จะพบในการเขียนนะตัวอื่นตลอดไป อีกนัยหนึ่งคือเมื่อผู้สำเร็จนะตัวนี้ในทางวิทยาคุณ สามารถใช้นะตัวนี้ทะลุผ่านสิ่งต่างๆได้
    ซึ่งทั้งสองวิชานี้เป็นหนึ่งในวิชาของการลบผงตามพระคัม ถมัง ที่หลวงปู่วิเวียร
    เชียวชาญเป็นอย่างยิ่ง หลวงปู่เคยพิสูจน์ให้เห็น ตอนเจิมผ้ายันต์สัมพุทเธหงสา โดยท่าน #ตบทองจากผ้ายันต์ผืนแรกให้ทะลุผ่านกองผ้ายันต์ทุกผืนให้ทองติดจนถึงผืนสุดท้าย หลวงปู่ได้นำสองวิชานี้มาเสกพระสมเด็จรุ่นนี้ ความขลังความศักดิ์สิทธิ์ย่อมคุ้มครองชีวิตเราได้หากเราหมั่นกระทำแต่กรรมดี นะปัดตลอดจะเด่นด้านเมตตามหานิยมมาก ๆ และแคล้วคลาดสูงมากครับ
    ที่สำคัญรุ่นนี้ปั๊มกันเองภายในวัดดังนั้นไม่ต้องกลัวเสริมครับ เรียกว่าดีนอกและดีในเลยครับ
    เสกในพิธีเดียวกันกับสมเด็จรัศมีธรรมครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    องค์นี้จะเห็นมวลสารผงสีขาวที่หลวงปู่ได้ผสมไว้ครับ

IMG_0491.jpg IMG_0492.jpg เปิดดูไฟล์ 5038016 31202.jpg 61774003_2847086318850023_1619309679702179840_n.jpg

9. phumiput

ให้บูชา พระสมเด็จหลวงปู่เฒ่า หลวงปู่สุภา กันตสีโล ออกที่ วัดสีลสุภาราม จ.ภูเก็ต
    หลวงปู่สุภา กล่าวว่า “พระสมเด็จปู่เฒ่านี้ ศักดิ์สิทธิด้วยแรงสัจจะอธิษฐานของอาตมาที่มีต่ออาจารย์ใหญ่ ที่เคยไปเรียนวิชาด้วย ที่เมืองจีน”

เนื่องจากท่านได้เคยตั้งสัจจะไว้ว่าจะสร้างพระขึ้นมาหนึ่งรุ่นเพื่อเป็นการแสดงความกตัญญูและระลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ของท่าน และท่านได้อธิฐานบอกกล่าวกับครูบาอาจารย์ทุกองค์และพระอรหันต์ที่ถ้ำจุงจิง ประเทศลาวที่ท่านเคยพบและเรียนกรรมฐานด้วยว่า " เมื่อใดที่ได้มีการสร้างพระที่ตั้งสัจจะไว้ ขออาราธนาท่านเหล่านั้นมาช่วยแผ่บารมีและพุทธาภิเษกให้ด้วย " ซึ่งท่านเหล่านั้นก็ได้รับปากหลวงปู่ไว้ เพราะฉะนั้นจึงเป็นที่มาของชื่อพระรุ่นนี้ และ วิธีการพุทธาภิเษกพระที่ไม่เหมือนใคร โดยหลวงปู่ท่านได้นำพระรุ่นนี้เข้ากุฏิใหม่ ชั้น 2 และปิดประตูห้องห้ามใครรบกวน

โดยใช้เวลาในตอนกลางคืนกับพระรุ่นนี้ถึง 10 คืนเต็มก่อนจะนำออกให้เช่าบูชา หลวงปู่เล่าให้ฟังว่า ในแต่ละคืนที่ท่านอยู่ในห้องจะมีเหล่าบรรดาครูบาอาจารย์ของท่านและพระอรหันต์ที่เคยรับปากไว้หมุนเวียนกันมาแผ่บารมีและพุทธาภิเษกพระรุ่นนี้อย่างสมบูรณ์และครบถ้วนในทุกๆด้านโดย เฉพาะคืนที่5 เบื้องบนได้เสด็จลงมาและในคืนนั้นเองได้เกิดปาฏิหารย์ขึ้นที่วัด กล่าวคือ เสาไฟในวัดล้มระเนระนาดโดยไม่มีสาเหตุ ในทันทีที่ท่านเข้าห้องและปิดประตูไฟฟ้าดับทั้งวัดและในคืนนั้นได้เกิดไฟลุกไหม้ภายในห้องที่ท่านกำลังทำพุทธาภิเษกพระ เนื่องจากเทียนที่จุดข้างกองวัตถุมงคลได้ล้มลงโดยไม่มีสาเหตุ ทำให้ไฟได้ไหม้พรมและลุกลามไปทั่ว แต่ได้เกิดความอัศจรรย์คือพระเพลิงมิอาจลุกลามเข้าไปทำอะไรกองวัตถุมงคลรวมทั้งหลวงปู่ที่นั่งกรรมฐานได้ ความร้อนนั้นถึงขนาดทำให้สร้อยคอทองคำพร้อมพระเลี่ยมทองของประธานกรรมการวัดที่วางไว้ภายในกองวัตถุมงคลถึงกับหลอมละลาย กลายเป็นก้อนทองไป หมดสภาพของสร้อยพระ เพลิงได้ลุกไหม้อยู่นานจนกระทั่งผู้ที่ดูแลหลวงปู่รู้สึกแปลกใจว่า อาจจะมีอะไรเกิดขึ้นข้างบน จึงได้ขึ้นไปแอบดูจึงได้เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจึงได้ช่วยกันเข้าไปดับไฟ ที่กำลังโหมไหม้พร้อมทั้งนิมนต์หลวงปู่ออกจากสมาธิ และนำท่านออกมาจากห้องได้โดยปลอดภัย เมื่อท่านออกจากสมาธิจึงบอกว่าพระนั้นได้เสกจนครบถ้วนบริบูรณ์ดีแล้ว แต่ท่านจะยังคงทำพิธีต่อไปอีกเรื่อยๆจนครบ 10 วันตามที่ได้ตั้งใจไว้มวลสารที่นำมาจัดสร้างพระรุ่นนี้จะเป็นพระรุ่นสุดท้ายที่ท่านสร้าง เหล่าบรรดาศิษย์ใกล้ชิด แม่ชี กรรมการวัดได้ร่วมแรงร่วมใจกันทำกันเองภายในวัดทั้งสิ้น ทาง แม่ชีเป็นผู้ผสมมวลสารและปั๊มพระ โดยหลวงปู่ได้ขึ้นไปทำพิธีและกำหนดเขตในการสร้างพระให้บนศาลากรรมฐานชั้น 2 ของหอแม่ชีต่อหน้าพระประธานบนศาลา และยังได้ทำพิธีปลุกเสกมวลสารซ้ำอีก หลังจากที่ก่อนหน้านี้ได้มีการพุทธาภิเษกไปแล้วเมื่อคราวหล่อพระประธานในวัน เกิดท่านมวลสารหลักที่สำคัญๆมีดังนี้
    1. พระผงนะหน้าทองแตกหัก หลวงปู่มีวัดมารวิชัย(เสก20ปี) เกือบเต็มบาตร เจ้าอาวาสวัดมารวิชัยถวายมา
    2. พระผงแตกหักหลวงพ่อเกษม ได้มาจากคลังของสุสานไตรลักษณ์
    3. ผงปูนจากฐานพระพุทธวิชิตมาร วัดมารวิชัย
    4. ตะไบชนวนพระกริ่งหลายๆรุ่นของวัดสุทัศน์และวัดบวร
    5. ผงว่าน 108 ที่เหลือจากการทำพระขุนแผนสาริกา(2 บาตร)
    6. พระเสด็จกลับที่แตกหักบดเป็นผง 7. เกษาหลวงปู่สุภา 8. ชานหมากหลวงปู่สุภา 9. แป้งเสกหลวงปู่ต่าง เช่นหลวงปู่บุดดา หลวงปู่เย็น 10.ผงวิเศษที่หลวงปู่สุภาเสกให้ไว้ 11.พระธาตุ(หลวงปู่นำมามอบให้ผสม) 12.ผงดอกไม้บูชาพระที่วัดสีลสุภาราม 13.ข้าวที่ท่านเคยออกบิณบาตรเมื่อกลางปี 48 14.สีผึ้งเดือน5ยอดมหาเสน่ห์ของหลวงปู่ที่เก็บไว้ 15.พระรุ่นเก่าๆที่แตกหัก 16.ผงจากเต่ากัสสะโป 17.ดินจากสังเวชนียสถาน 18.ใบโพธิ์จากสังเวชนียสถาน 19.ปูนเปลือกหอย
    พระชุดนี้มีทั้งหมด 4 สีหลักๆคือ สีขาว เหลือง แดง และเทา แต่ก็มีสีอ่อน นับเป็นสุดยอดแห่งวัตถุมงคลของหลวงปู่สุภา ที่บรรดาลูกศิษย์ต่างหวงแหนพอๆกับพระสมเด็จเสด็จกลับ ว่ากันว่า รุ่นแรกต้องพระเสด็จกลับ รุ่นสุดท้ายต้องสมเด็จปู่เฒ่า หลายราย ๆ มีประสบการณ์การบูชากันครับ ถ้าค้นข้อมูลในกูเกิ้ลก็คงจะทราบได้
    สมเด็จปู่เฒ่าเป็นพระรุ่นเดียวที่หลวงปู่พกติดตัวไว้เสมอ ท่านมักจะนำมาจับมาภาวนา ถูตามหน้าของท่าน
    สำหรับหลวงปู่สุภาท่านเป็นศิษย์รุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ศุขและได้วิชามาหลายอย่าง หลวงปู่สุภาท่านมรณภาพสรีระไม่เน่าเปื่อย เสียดายวัดได้เผาสรีระของท่านไปแล้ว แต่ธาตุท่านเป็นเป็นแก้วเลยครับตามภาพ
    ราคาวัดเดิมให้บูชาขั้นต่ำ 999 บาทขึ้นไปแล้วแต่สีครับ ทางวัดสีลสุภารามน่าจะไม่มีแล้วครับ
    ผมนำมาให้บูชาถูกกว่าวัด รับประกันแท้แน่นอน เช็คก่อนเพื่อความสบายใจครับ

เนื่องจากองค์พระจะแก่มวลสารเลยจะกระเทาะง่าย องค์นี้ยันต์ติดไม่ชัด แต่มีเม็ดมวลสารชัดเจนครับ เพราะหลาย ๆ องค์จะไม่มีมวลสารติดแบบนี้ครับ

ผมให้บูชา 500 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_0533.JPG IMG_0534.JPG IMG_0535.JPG 7243.jpg 7244.jpg 7245.jpg 7246.jpg 7247.jpg 7248.jpg 7249.jpg 7250.jpg

10. phumiput

ให้บูชาเหรียญนั่งพาน หลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข ออกปี 37 เหรียญนี้หลวงปู่ไม่ทันเสกในพิธีท่านมรณภาพก่อนครับ แต่ท่านรู้ว่าจะมรณภาพ ท่านเลยสั่งให้คุณนิพนธ์ซึ่งเป็นลูกศิษย์ก้นกุฏิ นำชนวนมวลสารทั้งหมดที่ท่านมีหลอมเป็นชนวนและใส่ให้หมดในรุ่นนี้ครับ และยังได้นิมนต์พระที่มีชื่อเสียงยุคนั้นมากมายมาร่วมปลุกเสก เหรียญนี้มีเหรียญหนึ่งที่ประสบการณ์เด่นด้านเมตตาไม่แพ้เนื้อผง เนื้อจากด้านหลังเป็นคาถาไก่เถื่อนแบบเต็มประโยค ซึงคาถาไก่เถื่อนนั้นขึ้นชื่อว่าเด่นด้านเมตตามากขนากไก่ป่าที่ว่าดุทำให้เชื่องได้ (สมเด็จพระสังฆราช สุก ไก่เถื่อน ท่านใช้คาถาบทนี้กับไก่ป่า เลยเป็นบทคาถาไก่เถื่อนครับ )
    ด้านหน้าเป็นยันต์พุธซ้อน ซึ่งเป็นยันต์เด่นด้านเมตตามาก และยังเป็นยันต์ประจำตัวองค์หลวงปู่วิเวียรด้วย
    สำหรับข้อมูลของรุ่นนี้มีคร่าว ๆ ดังนี้ (ข้อมูลจากคุณนิพนธ์ครับ)
    คำสั่งหลวงปู่ให้จัดสร้างเมื่อปี2536
    ลป.: ชนวนเนื้อทองคำ95%หนัก30บาทเงิน5กิโล+นวโลหะ50กิโล+ทองผสมชนวน 70กิโล(หนักโดยประมาณ)
    ข้าเศกให้ดีแล้ว(ลป.เศก3คืน) ให้เอ็งทำพระกริ่งพระชัย+ขันน้ำมนต์ชินปัญชร+เหรียญสมเด็จ(โต) และเหรียญข้านะ.. ข้าคงจะเสกได้เท่านี้นะ เอ็งไม่ต้องกลัว ข้าจะช่วยเอ็งเอง เนื้อชนวนที่นำมาจัดสร้าง เมื่อเททองหล่อพระกริ่งพระชัยขันน้ำมนต์ชินปัญขรเสร็จ ผมก็เอาชนวนเนื้อ
    ทองคำ+เงิน+นวะ+ทองผสมชนวน ที่เหลือ นำมาผสมจัดทำเหรียญนั่งพานสมเด็จ(โต)+เหรียญนั่งพานหลวงปู่
    เหรียญนั่งพานหลวงปู่วิเวียรทำเนื้อเดียว เนื้อทองผสมชนวน
    ด้านหน้าหลวงปู่นั่งสมาธิเต็มองค์ บนพานตรงหูห่วงมีพระปิดตา ที่ธรรมจักรมีชื่อ"พระวิมลธรรมภาณ หลวงปู่วิเวียร"
    ด้านล่างมีไก่หากิน2ตัว2ข้าง ด้านหลังเป็นคาถาไก่เถื่อนล้อมยันต์ พุทธเมตตา สุดยอดแห่งเมตตามหานิยม
    และคำให้พรของหลวงปู่ที่ให้แก่ศิษย์ "เจริญเฮงเฮงกันนะ" เหรียญประสบการณ์กันมาก กลับกลายเป็นที่นิยมครับ
    เหรียญนั่งพานนี้ หลวงปู่เสกแต่ชนวน ตัวเหรียญหลวงปู่ไม่ได้เสก (หลวงปู่ละสังขารก่อน)
    ผมได้จัดพิธีพุทธาภิเษกตามคำสั่งของหลวงปู่ที่ได้สั่งเอาไว้ ก่อนท่านละสังขาร พระคณาจารย์มาปลุกเศกในพิธี ๓๖รูป
    ๑.หลวงพ่อแพจุดเทียนชนวนมหาฤกษ์
    และนั่งปรกเป็นพิเศษ ตอนหลวงพ่อแพ
    กลับ ท่านบอกกับศิษย์ท่านว่า
    "ท่านเจ้าคุณวิเวียรมาเสกด้วย ท่านเป็น
    ห่วงศิษย์ท่าน"
    ๒.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จุดเทียนชัย
    ๓.หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ดับเทียนชัย
    ตอนดับเทียนชัย และพรมน้ำพระพุทธ
    มนต์ หลวงพ่อตี๋ วัดเวฬุวนาราม นครปฐม
    และหลวงพ่อฉาว วัดสว่างชาติ นครปฐม
    ลุกขึ้นยื่นพรมน้ำมนต์ พูดดังๆว่า
    "หลวงปู่วิเวียร มาด้วยมาเสกด้วย"
    หลวงปู่ทอง วัดสามปลื้ม กทม.
    พูดว่าจะหาพระที่บริสุทธิ์ดีดี เก่งเก่ง สมถะ
    มีใจเมตตาอย่างท่านเวียร ได้ยากมาก
    ฉันรู้จักท่านเวียรดี ฉันเคยสอนบาลีให้
    ตอนท่านเวียรยังเป็นสามเณร
    (หลวงปู่ทองท่านอาวุโสกว่าหลวงปู่วิเวียร
    ประมาณ๒๐ปี)
    ผมมีอยู่ 2 เหรียญ ให้บูชา เหรียญละ 300 ค่าจัดส่ง40 จองได้สามวันครับ
    IMG_0454.JPG IMG_0455.JPG IMG_0456.JPG IMG_0457.JPG IMG_0458.JPG IMG_0459.JPG IMG_0460.JPG 64297045_2333890906857848_7956420658072649728_o.jpg

11. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    จองทั้ง 2 เหรียญครับ

12. phumiput

ขออภัยที่ตอบช้า รับทราบการจองทั้งสองเหรียญครับ

13. phumiput

ให้บูชาพระซุ้มกอเนื้อดิน ของ หลวงปู่หวล วัดพุทไธสวรรค์ อยุธยา ท่านถือว่าเป็นพระเถระที่คนอยุธยาให้ความเคารพมากองค์หนึ่งครับ ในพิธีพุทธาภิเษกหลายงาน จะต้องมีหลวงปู่หวลด้วยทุกครั้ง รุ่นนี้ท่านเสกด้วยได้อย่างเข้มขลังครับ
    ผมมีอยู่ 2 องค์ ให้บูชาองค์ละ 100 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_0443.JPG IMG_0444.JPG IMG_0445.JPG IMG_0446.JPG

14. phumiput

งานบุญร้อยเปอร์เซ็นต์ งานบุญนี้เป็นความคิดของผมคนเดียว ทางวัดไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใด ๆ ทั้งสิ้นครับ

เนื่องจากทางวัดยางงาม วัดที่หลวงปู่ม่วงท่านอยู่จนกระทั่งท่านมรณภาพ พระอุโบสถได้ชำรุดทรุดโทรมตามกาลเวลา ทางวัดจึงได้มีการบูรณะใหม่ขึ้น ซึ่งต้องใช้ปัจจัยเป็นจำนวนมาก ทางวัดเองไม่ได้มีการเรี่ยไรใด ๆ ทั้งสิ้น ตัวผมเองจึงอยากมีส่วนช่วยในเรื่องการบูรณะในครั้งนี้บ้าง จึงสละวัตถุมงคลของหลวงปู่ม่วงจำนวนหนึ่งออกให้บูชาราคาไม่แรง จับต้องได้ เพื่อที่จะนำเงินมาร่วมบูรณะพระอุโบสถนี้ครับ รายได้ถวาย 100 เปอร์เซ็นต์ไม่หักค่าใช้จ่าย ใด ๆทั้งสิ้น แต่ไม่รวมค่าส่งครับ ผมจะถวายน่าจะต้นเดือนพฤศจิกายนครับ จะไปถวายเองที่วัดครับ

รายการที่ให้ร่วมบุญจะให้บูชาเป็นคู่ครับ

ย่ามมหาเศรษฐี รุ่นลาภผล พูนทวี ๙๘ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
    อานุภาพของย่ามมหาเศรษฐี ก็เกี่ยวกับด้านลาภโดยตรงครับ คนโบราณเชื่อว่าย่ามพระเป็นที่เก็บสิ่งมงคลทุกอย่าง พระจะขาดย่ามเหมือนขาดบาตรไม่ได้ เวลาญาติโยมถวายปัจจัย พระก็จะเก็บไว้ที่ย่าม คนโบราณเขาถือเคล็ดแบบนี้จึงมักจะทำย่ามใบเล็กและให้พระที่ตนเคารพเสกให้ ถือว่ามีเหลือใช้ตลอด ยิ่งหลวงปู่ม่วงท่านเด่นด้านลาภด้วยแล้ว อานุภาพก็มีมากครับ ขนาด 4 x 5 นิ้วโดยประมาณครับ ไม่รวมสายสะพาย เฉพาะตัวย่ามครับ
    และให้บูชาคู่กับ
    พระเนื้อผงพิมพ์พระสังกัจจายน์ ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี ปี 42 สำหรับรุ่นนี้มีระยะนึงเป็นที่ต้องการกันมาก เนื่องจากผู้ที่บูชาไปแล้วมีประสบการณ์ด้านลาภกันมาก จนหมดจากวัดไปพักนึง จนกระทั่งเขามาค้นพบตอนที่กุฏิหลวงปู่ตอนที่ท่านมรภาพไปแล้ว จำนวนนึง สำหรับรุ่นนี้มีมวลสารต่าง ๆ ผงพุทธคุณของหลวงปู่ ที่สำคัญมีเกศาหลวงปู่ผสมอยู่ด้วย บางองค์ก็เห็นชัดออกมานอกองค์พระ บางองค์จะไม่เห็น ที่เห็นเกศาจะมีน้อยองค์ครับ ผมเข้าใจว่าน่าจะมีผสมอยู่ทุกองค์จะมากบ้างน้อยบ้างครับ เรียกว่ารุ่นนี้ดีนอกและดีในเลยครับ เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    ซึ่งพระสังกัจจายน์รุ่นนี้มีพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงมาร่วมเสกหลายองค์เลยครับ อาทิหลวงปู่ทิม วัดพระขาว หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า หลวงพ่อนนท์ วัดเหนือวน หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย เป็นต้นครับ สำหรับพระสังกัจจายน์ชุดนี้จะมีคราบปลวกประมาณตามภาพนี้ครับ เนื่องจากเก็บไว้ในลังและชื้นทำให้ปลวกขึ้น แต่อานุภาพไม่ธรรมดาครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่าท่านเก่งและดังเงียบ ของท่านเก็บได้ทุกรุ่น ดีมากครับ
    หลวงปู่ม่วงเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ เพราะมีพระอาจารย์องค์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ หนึ่งในปรมาจารย์ในลุ่มแม่กลอง หลวงปู่ม่วง วัดยางงามมรณภาพเมื่อปี 52 ครับ สรีระสังขารท่านไม่เน่าเปื่อยครับ
    มีทั้งหมด 9 ชุด
    ให้บูชาชุดละ 150 บาท (ขอสุ่มเลือกองค์พระและย่ามให้นะครับ)จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    ขออนุโมทนาล่วงหน้าสำหรับผู้ที่จองร่วมบุญนะครับ
    IMG_0739.JPG IMG_0740.JPG IMG_0741.JPG IMG_0742.JPG 27991.jpg 117513.jpg 117460.jpg 117461.jpg 117462.jpg 117463.jpg 117464.jpg 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg 116848.jpg 59999278_1918250204947536_6004187937040760832_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2019 at 09:49
  15. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 1 ชุดครับ

16. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    จอง 5 ชุดครับ

17. กันทิมา@บุญ

กันทิมา@บุญ เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2018
    ร่วมบุญ 3ชุดค่ะ ขอเลขที่บัญชีด้วยค่ะ

18. phumiput

รับทราบครับ อนุโมทนาด้วยครับ

19. phumiput

รับทราบครับ อนุโมทนาด้วยครับ

20. phumiput

รับทราบครับอนุโมทนาด้วยครับ