ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563 ///ปิดกระทู้///

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รายการนี้มีสมาชิกจองหลังไมค์เมื่อเช้านี้แล้วครับ

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการร่วมบุญครับ

3. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่เป็นไรครับ

4. phumiput

ให้บูชาล็อกเก็ตหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม รุ่นเมตตา มหาเศรษฐี เป็นรุ่นทิ้งทวน ของหลวงปู่ม่วง ด้านหลังฝังตะกรุดเมตตา มหาลาภ สามกษัตริย์ และมีเม็ดแร่ รวมทั้งเกศาของหลวงปู่ม่วง หลายเส้นและยาวอีกด้วยครับ ดูได้จากภาพ ด้านหลังจะเป็นผงยาจินดามณี กับผงธูปที่หลวงปู่ม่วงไหว้พระ หรือเวลาเสกวัตถุมงคล ทางวัดจะรวบรวมมาผสมในรุ่นนี้ด้วยครับ เป็นรุ่นสุดท้ายที่ท่านทำพิธีเสกอย่างเป็นทางการครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และท่านยังเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ หลวงปู่ม่วงท่านดังเงียบและดังมานานแล้วครับ หลวงพ่อหยอดนิมนต์หลวงปู่ม่วงให้มาร่วมพิธีเสกเสมอ ๆ ครับ วัตถุมงคลของท่านมีอานุภาพครับ ท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อยครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี ท่านยังบอกว่าเก่งและดังเงียบ ท่านบอกว่าถ้าเป็นของปู่ม่วง เก็บได้ทุกรุ่นครับ หลาย ๆ ท่านที่บูชาไปจะรู้ประสบการณ์ของพระเครื่องท่านเป็นอย่างดี
    ให้บูชา 500 ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    ผมจะมอบภาพหลวงปู่ขนาดหนึ่งนิ้ว และผ้ายันต์รูปหลวงปู่ม่วงด้วยทั้งสองอย่างนี้ทันหลวงปู่ม่วงเสกครับ
    IMG_1348.JPG IMG_1349.JPG IMG_1350.JPG IMG_1351.JPG IMG_1352.JPG IMG_1353.JPG IMG_1355.JPG P_20190504_181453.jpg 117516.jpg 116848.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2020
  5. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

6. phumiput

รับทราบครับ ผมจะจัดส่งให้พร้อมกับรายการอื่นๆ พรุ่งนี้ครับ ขอบคุณครับ

7. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

โอนรายการร่วมบุญให้แล้วครับ วันนี้ เวลา 16.12pm จำนวน 320 บาท ผ่าน promptpay ครับ
    ขอดูอีกสัก 1-2 รายการนะครับ

8. phumiput

อนุโมทนาบุญครับ

9. phumiput

เปิดร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ วัดยางงาม จ.สมุทรสงคราม เป็นครั้งที่สาม
    เนื่องจากที่ผมเคยได้ประกาศให้ร่วมบุญบูชาวัตถุมงคลเพื่อบูรณะพระอุโบสถ วัดยางงาม ที่หลวงปู่ม่วง ท่านอยู่ จนกระทั่ง ท่านมรณภาพ ซึ่งครั้งนี้ได้เป็นครั้งที่ 3 แล้ว พระอุโบสถได้ชำรุดทรุดโทรมตามกาลเวลา ทางวัดจึงได้มีการบูรณะใหม่ขึ้น ซึ่งต้องใช้ปัจจัยเป็นจำนวนมาก ทางวัดเองไม่ได้มีการเรี่ยไรใด ๆ ทั้งสิ้น ตัวผมเองจึงอยากมีส่วนช่วยในเรื่องการบูรณะในครั้งนี้บ้าง จึงสละวัตถุมงคลของหลวงปู่ม่วงจำนวนหนึ่งออกให้บูชาราคาไม่แรง จับต้องได้ เพื่อที่จะนำเงินมาร่วมบูรณะพระอุโบสถนี้ครับ รายได้ถวาย 100 เปอร์เซ็นต์ไม่หักค่าใช้จ่าย ใด ๆทั้งสิ้น แต่ไม่รวมค่าส่งครับ ผมจะถวายหลังจากวัตถุมงคลที่ให้บูชาหมด หรือมีโอกาศไปก่อนก็จะถวายก่อน อาจจะไปถวายเองที่วัดครับ
    ซึ่งรายการร่วมบุญนี้ผมเคยได้ประกาศร่วมบุญไปแล้วครับ เมื่อปีที่แล้ว และปีนี้เมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมา สมาชิกหลายท่านก็ทราบดีครับ
    ทั้งนี้พระอุโบสถได้มีการบูรณะไปแล้วกว่า 80 เปอร์เซ็นต์เป็นอย่างน้อย ก็ยังเหลือทาสีและตกแต่งอีก ซึ่งยังต้องใช้ปัจจัยจำนวนมาก เพราะยิ่งเจอพิษโควิด ทำให้การก่อสร้างเป็นไปได้ช้า ยังพอมีเวลาร่วมบุญอยู่ แต่ถ้าพระอุโบสถบูรณะเสร็จก่อนที่ผมจะถวายปัจจัย ผมก็จะขอนำเงินไปถวายเป็นซ่อมแซมหรือสร้างวิหารทานให้ส่วนอื่น ๆ เพื่อที่จะให้ได้บุญด้านวิหารทานครับ
    ผมขอสละวัตถุมงคลส่วนตัวให้ร่วมบุญครับ
    รายการที่ให้ร่วมบุญจะให้บูชาเป็นจำนวน 2 อย่างครับ
    ชิ้นแรก กระดาษยันต์รูปใบโพธิ์ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ ด้านหลังเป็นยันต์ประตัวของท่าน เหมาะกับแขวนรถ หรือแขวนไว้ที่บ้าน เรียกโชคเรียกลาภได้เป็นอย่างนี้ พบเจอได้น้อยมาก ทันท่านปลุกเสกแน่นอน สร้างจำนวนไม่เยอะครับ
    ชิ้นที่สองที่จะให้บูชา ก็คือแผ่นยันต์ที่ทำจากผ้า ด้านหน้าปั๊มเป็นรูปหลวงพ่อ ด้านหลังปั๊มเป็นยันต์ประจำตัวหลวงปู่ รุ่นนี้ทำเพื่อแจกลูกศิษย์ซึ่งทางคณะศิษย์ขออนุญาตหลวงปู่จัดสร้างครับ ไม่ได้ออกให้บูชาเป็นสาธารณะ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่าหลวงปู่ม่วงเก่ง มึงเก็บได้ทุกรุ่น เก็บได้เก็บหมด ครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วงเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ เพราะมีพระอาจารย์องค์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ หนึ่งในปรมาจารย์ในลุ่มแม่กลอง หลวงปู่ม่วง วัดยางงามมรณภาพเมื่อปี 52 ครับ สรีระสังขารท่านไม่เน่าเปื่อยครับ

มีให้บูชา 1 ชุด
    ให้บูชาชุดละ 250 บาท จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    ขออนุโมทนาล่วงหน้าสำหรับผู้ที่จองร่วมบุญนะครับ
    สำหรับการร่วมบุญครั้งที่สามนี้ มีผู้ร่วมบุญเริ่มต้นแล้ว 5 ท่านครับ

60509.jpg 60511.jpg IMG_1330.JPG IMG_1328.JPG เปิดดูไฟล์ 5275416 IMG_1333.JPG IMG_1329.JPG IMG_1332.JPG IMG_1331.JPG IMG_1334.JPG 117516.jpg 116848.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2020
  10. shaj

ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

11. Nantana

Nantana เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอจอง เหรียญเต่าเลือนปรกมะขามจิ๋ว เนื้อทองแดง ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ด้านหลังเป็นยันต์นะเศรษฐี สร้างพ.ศ.2549 ครับ

12. phumiput

รับทราบและอนุโมทนาบุญครับ

13. phumiput

รับทราบครับ

14. phumiput

เปิดร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ วัดยางงาม จ.สมุทรสงคราม เป็นครั้งที่สาม
    เนื่องจากที่ผมเคยได้ประกาศให้ร่วมบุญบูชาวัตถุมงคลเพื่อบูรณะพระอุโบสถ วัดยางงาม ที่หลวงปู่ม่วง ท่านอยู่ จนกระทั่ง ท่านมรณภาพ ซึ่งครั้งนี้ได้เป็นครั้งที่ 3 แล้ว พระอุโบสถได้ชำรุดทรุดโทรมตามกาลเวลา ทางวัดจึงได้มีการบูรณะใหม่ขึ้น ซึ่งต้องใช้ปัจจัยเป็นจำนวนมาก ทางวัดเองไม่ได้มีการเรี่ยไรใด ๆ ทั้งสิ้น ตัวผมเองจึงอยากมีส่วนช่วยในเรื่องการบูรณะในครั้งนี้บ้าง จึงสละวัตถุมงคลของหลวงปู่ม่วงจำนวนหนึ่งออกให้บูชาราคาไม่แรง จับต้องได้ เพื่อที่จะนำเงินมาร่วมบูรณะพระอุโบสถนี้ครับ รายได้ถวาย 100 เปอร์เซ็นต์ไม่หักค่าใช้จ่าย ใด ๆทั้งสิ้น แต่ไม่รวมค่าส่งครับ ผมจะถวายหลังจากวัตถุมงคลที่ให้บูชาหมด หรือมีโอกาศไปก่อนก็จะถวายก่อน อาจจะไปถวายเองที่วัดครับ
    ซึ่งรายการร่วมบุญนี้ผมเคยได้ประกาศร่วมบุญไปแล้วครับ เมื่อปีที่แล้ว และปีนี้เมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมา สมาชิกหลายท่านก็ทราบดีครับ
    ทั้งนี้พระอุโบสถได้มีการบูรณะไปแล้วกว่า 80 เปอร์เซ็นต์เป็นอย่างน้อย ก็ยังเหลือทาสีและตกแต่งอีก ซึ่งยังต้องใช้ปัจจัยจำนวนมาก เพราะยิ่งเจอพิษโควิด ทำให้การก่อสร้างเป็นไปได้ช้า ยังพอมีเวลาร่วมบุญอยู่ แต่ถ้าพระอุโบสถบูรณะเสร็จก่อนที่ผมจะถวายปัจจัย ผมก็จะขอนำเงินไปถวายเป็นซ่อมแซมหรือสร้างวิหารทานให้ส่วนอื่น ๆ เพื่อที่จะให้ได้บุญด้านวิหารทานครับ
    ผมขอสละวัตถุมงคลส่วนตัวให้ร่วมบุญครับ
    รายการที่ให้ร่วมบุญจะให้บูชาเป็นจำนวน 2 อย่างครับ
    ชิ้นแรก พระสมเด็จรุ่นสอง ปี 2530 เป็นพระสมเด็จที่พบเจอได้น้อยมาก ทันท่านปลุกเสกแน่นอน สร้างจำนวนไม่เยอะครับ ไม่ค่อยมีใครออกมาให้บูชา เป็นพระปีลึก ตอนนั้นท่านยังไม่ได้สร้างตะกรุดให้บูชาเป็นทางการครับ จะมีก็เป็นพระสมเด็จนี่แหละครับ ที่มีประสบการณ์กัน
    ชิ้นที่สองที่จะให้บูชา ก็คือแผ่นยันต์ที่ทำจากผ้า เป็นรูปท้าวเวสสุวรรณ รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสร้างปี 42 กันทั้งภูตผี กันเสนียดจัญไร ทั้งหลาย อีกทั้งยังเด่นด้านโชคลาภอีกด้วยครับ
    สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่าหลวงปู่ม่วงเก่ง มึงเก็บได้ทุกรุ่น เก็บได้เก็บหมด ครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วงเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ เพราะมีพระอาจารย์องค์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ หนึ่งในปรมาจารย์ในลุ่มแม่กลอง หลวงปู่ม่วง วัดยางงามมรณภาพเมื่อปี 52 ครับ สรีระสังขารท่านไม่เน่าเปื่อยครับ

มีให้บูชา 1 ชุด
    ให้บูชาชุดละ ปิดรายการ บาท จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    ขออนุโมทนาล่วงหน้าสำหรับผู้ที่จองร่วมบุญนะครับ
    สำหรับการร่วมบุญครั้งที่สามนี้ มีผู้ร่วมบุญเริ่มต้นแล้ว 5 ท่านครับ
    60509.jpg 60511.jpg IMG_1335.JPG IMG_1336.JPG IMG_1337.JPG 60550.jpg 117516.jpg 116848.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2020
  15. phumiput

ชิ้นแรก พระผงพิมพ์ขุนแผนซุ้มประตู รุ่น 100 อำเภอปากท่อ ราชบุรี เป็นพระผงที่สร้างขึ้นมาในวาระโอกาสที่อำเภอปากท่อครบ 100 ปี พระผงรุ่นนี้มีมวลสารของหลวงปู่ม่วงผสมอยู่ และที่เล่าลือกันคือเรื่องเมตตา ค้าขาย ตามวิชาที่ถนัดของหลวงปู่เลยครับ และที่สำคัญเสกพร้อมพระสังกัจจายน์มหาลาภ รุ่นนี้เสกหมู่ครับ มีพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงมาร่วมเสกหลายองค์เลยครับ อาทิหลวงปู่ทิม วัดพระขาว หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า หลวงพ่อนนท์ วัดเหนือวน หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย เป็นต้นครับ
    ชิ้นที่สองที่จะให้บูชา ก็คือแผ่นยันต์ที่ทำจากผ้า เป็นรูปท้าวเวสสุวรรณ รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสร้างปี 42 กันทั้งภูตผี กันเสนียดจัญไร ทั้งหลาย อีกทั้งยังเด่นด้านโชคลาภอีกด้วยครับ

มีให้บูชา 3 ชุด ขออนุญาตเลือกพระแบบสุ่มนะครับ
    ให้บูชาชุดละ ปิดรายการ บาท จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

60509.jpg 60511.jpg IMG_1344.JPG IMG_1345.JPG IMG_1346.JPG IMG_1347.JPG 117516.jpg 116848.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2020
  16. shaj

ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

17. phumiput

ให้บูชาเหรียญทรงเต่าพิมพ์พระสังกัจจายน์ขี่เต่า รุ่นรวย รวย รวย ออกที่วัดสี่แยกเจริญพร รุ่นนี้พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน พุทธาภิเษก เหรียญเต่าเลือนทางวัดสี่แยกเจริญพรสร้างตามสายวิชาการของหลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทองอยู่แล้วครับ บวกกับพระอาจารย์เล็กท่านได้พุทธาภิเษก อานุภาพก็มากขึ้น อานุภาพที่เด่นคือ มีชีวิตรอดปลอดภัย ร่ำรวย แก้ไขเรื่องร้ายให้กลายเป็นดี
    ผมมีแค่ 2 องค์ให้บูชาองค์ละ ปิดรายการ บาทเท่าราคาวัด จัดส่งองค์ละ 40 บาท
    IMG_1437.JPG IMG_1438.JPG IMG_1439.JPG IMG_1440.JPG 36087187_1479450818827479_8758863803304640512_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2020
  18. สักการะ

จองครับ ทั้งสององค์
    ขอส่งพร้อมกับสองรายการที่รอส่งนะครับ

19. สักการะ

โอนแล้วครับ จำนวน 240 บาท วันนี้ เวลา 8.28am จำนวน 240 บาท
    รบกวนส่งมาที่อยู่ที่ทำงานครับ
    ขอบคุณครับ

20. phumiput

ให้บูชาพระผงผสมมวลสารรุ่นผู้ชนะสิบทิศ ด้านหลังเเมลงภู่คำ หมุดทอง เข้า ๓ พิธีบ้านสุมโน ที่สำคัญคือเข้าพิธีพลิกชีวิตบ้านสุมโน
    ข้อมูลจากเพจเกษมธรรมบำเพ็ญบุญ
    หลวงพ่อเอท่านได้พระผู้ชนะสิบทิศ ด้านหลังเป็นเเมลงภู่คำ พร้อมกับหมุดทอง จำนวนหนึ่งตั้งเเต่ช่วงต้นปี ก็ไม่น่าจะเเปลกอะไร จะแปลกก็ตรงที่ตอนนี้กระเเสเเมลงภู่คำมาเเรงมาก หรือจะมีการจัดสรรจากท่านที่มองไม่เห็นด้วยตาเปล่าอีกเเล้ว… ซึ่งท่านที่อินทร์บุรีก็มีอยู่จำนวนหนึ่งท่านก็เเจกญาติโยมที่ไปที่นั้นโดยท่านเคยบอกว่า “ พระรุ่นนี้ด้านหน้าเป็นมหาเมตตา ส่วนด้านหลังมีแมลงภู่คำ จะไปท้าตีท้าต่อยกับใครที่ไหน” นั่นหมายถึงว่าพระรุ่นนี้มีทั้งเมตตา เเละ สายบู๊สายป้องกันอีกด้วย

ที่พิเศษอย่างที่สุดคือพระรุ่นนี้อยู่ในพิธีของบ้านสุมโน ตั้งเเต่พิธีบวงสรวงไหว้ครูที่หลวงพ่อเอท่านอธิษฐานจิตเสกเหรียญอโรคยา พิธีต่อมาคือพิธีพลิกชีวิตที่บ้านสุมโน เเละพิธีที่พระอาจารย์บ๊ะมาเสกที่บ้านสุมโนปิดท้าย นั่นทำให้พระผู้ชนะสิบทิศหมุดทองคำนี้ ผ่านทุกพิธีสำคัญของบ้านสุมโน ไม่เเพ้เหรียญอโรคยาเลยทีเดียว…
    มวลสารสำคัญในการสร้างพระรุ่นนี้ได้เเก่
    ๑.ว่านพญาไก่ดำ
    ๒.ว่านมหาลางแดง
    ๓.ว่านเมตตามหานิยม
    ๔.ว่านพญาเสือโคร่ง(อำนาจบารมี)
    ๕.ว่านเกษรทั้ง๕ (มีคนรักมีชื่อเสียง)
    ๖.ว่านพญาปลาไหลเผือก(หลบหลีกเเคล้วคลาด)
    ๗.ว่านพญาคางคก
    ๘.ว่านมหาเมฆ(อยู่เหนือศัตรู)
    ๙.ว่านพญาน้ำ(ร่มเย็นเป็นสุข)
    ๑๐.ว่านพญารามันแดง
    ๑๑.ว่านไก่แดง
    ๑๒.ว่านกำแพง ๗ ชั้น (ป้องกันศาตราวุธ)
    ๑๓.ผงยาจินดามณี.
    สำหรับองค์นี้ผงทองเต็มไปหมดเลยครับ ดูได้จากองค์พระ และขอการันตรีเลยครับว่า องค์นี้ผ่านพิธีพลิกชีวิตมาแล้วครับ
    พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ได้บอกเกี่ยวกับแมลงภู่คำ ไว้ในเก็บตกบ้านเติมบุญ เดือนเมษายน ๒๕๖๓ ว่า
    "แมลงภู่คำจัดเป็น "อารักษ์" ประเภทหนึ่ง สามารถใช้ให้เฝ้าบ้านได้ด้วย การใช้วัตถุมงคลหรือเครื่องรางของขลังอะไรก็ตาม เมื่อเราทำบุญแล้วอย่าลืมอุทิศส่วนกุศล ถวายครูบาอาจารย์ผู้สร้าง ถวายเทวดาที่รักษาเครื่องรางหรือว่าผู้ที่รักษาเครื่องรางตามสายวิชาการนั้น ๆ และหมั่นปลุกหรืออาราธนาบ่อย ๆ ถ้าทำดังนี้แล้วท่านจะใช้วัตถุมงคลหรือเครื่องรางของขลังนั้น ๆ ได้ผลมากกว่าผู้อื่น
    จากประสบการณ์ที่ใช้มา ถ้าจะใช้ในการต่อตีป้องกัน แมลงภู่คำแบบบรรจุเข็มทองอัคคียะ จะสำแดงฤทธิ์ได้โหดกว่า เพราะว่าเข็มทองอัคคียะที่บรรจุไว้นั้น เท่ากับเป็นเหล็กไนของแมลงภู่คำ ซ้ำยังกำกับด้วยเตโชกสิณ ทำให้พิษร้ายดุเดือดดีนัก"
    "แต่ระยะนี้ที่อาตมานำเอาแมลงภู่คำแบบบรรจุปรอทป่าออกมา แบ่งปันให้ญาติโยมได้บูชากันนั้น เพราะว่าแบบบรรจุปรอทป่าหาง่ายกว่า และตรงกับสถานการณ์ที่ต้องการรัศมีของปรอทป่า ในการป้องกันเชื้อโรคบางประเภท
    คาดว่าพ่อปู่พระฤๅษีเจ้าของสายวิชาการแมลงภู่คำฝังเข็มทองอัคคียะ คงจะไม่ชอบให้ใครมารังแกลูกศิษย์ของตน ถ้าใครมารังแกก็ต้องเข็ดไปตลอดชีวิต จึงได้สร้างแมลงภู่คำฝังเข็มทองนี้ขึ้นมา แต่ว่าเรียนยากกว่าแบบบรรจุปรอทป่า เพราะว่าต้องฝึกเตโชกสิณให้ได้เสียก่อน กลายเป็นวิชาภาคบังคับ จึงมีคนเรียนสำเร็จน้อยกว่าแบบบรรจุปรอทป่าหลายเท่า"
    "คาถาบูชาหรืออาราธนาแมลงภู่คำ ซึ่งปกติถ้าเราค้นหาจากอินเทอร์เน็ต ก็จะเจอบทที่ว่า "โอม..พญาแมลงภู่คำ งามเหลือล้นพอตา ในโลกาโลกใต้ ฯลฯ" เป็นคาถาที่ใช้กันทางล้านนาของเราเป็นส่วนใหญ่ จึงเป็นสำเนียงคำเมือง ที่อาตมภาพไม่ถนัดเอาเสียเลย
    จึงต้องใช้วิธีขอจากครูบาอาจารย์เจ้าของตำราแมลงภู่คำ ได้พระคาถาสั้น ๆ มา ๗ คำว่า "ยะมะอะ ปะยะมังยะ" เมื่อลองใช้ดูแล้วได้ผลดี ท่านใดจะนำไปใช้บ้างก็ได้ หรือถ้าถนัดคำเมือง ก็ใช้บทที่เขานิยม แต่ค่อนข้างจะยาวอยู่สักหน่อย"

สำหรับรุ่นนี้มีคนบูชาไปและอยู่ในกรุงเทพ ร้อยวันพันปีไม่เคยมีแมลงภู่คำเข้ามาในเขตบ้านเลยครับ พอได้รุ่นนี้มาปรากฏว่ามีเข้ามา นับว่าเป็นเรื่องแปลก ผมเอามาจากในเฟสครับ
    ผมให้บูชา ปิดรายการ จัดส่งด่วนฟรีครับ จองได้สามวันครับ
    IMG_1406.JPG IMG_1407.JPG IMG_1408.JPG IMG_1409.JPG 60949.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2020