ให้เพื่อนบูชาพญาเหล็ก...เจ้าแม่ทองธรรมชาติ เฉพาะพิมพ์หยดน้ำ เท่านั้น ในราคาบูชาแบบให้เพื่อน 1,500 บาท เท่านั้น 10 ชิ้น เท่านั้น 29-30 กันยายน 2551 เท

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ประเสริฐ, 29 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ประเสริฐ

ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เพื่อนบูชาพญาเหล็ก...เจ้าแม่ทองธรรมชาติ เฉพาะพิมพ์หยดน้ำ เท่านั้น ในราคาบูชาแบบให้เพ

ผมเห็นว่าหลาย ๆ ท่านสนใจ พญาเหล็ก...เจ้าแม่ทองธรรมชาติ ก็ขอสนองเพื่อน ๆ ที่ได้ให้ความสนใจ และเข้ามาให้กำลังใจกระทู้ที่ผมตั้งขึ้นมาโดยตลอด...ให้บูชา 2 วันครับ 29 และ 30 กันยายน 2551 ครับ รวบรวมมาได้ 10 ชิ้น ชิ้นละ 1,500 บาท + ค่าส่ง EMS 50 บาท(ไม่จำกัดจำนวน)...ขอขอบคุณด้วยสิ่งที่ดี ๆ และแบบเพื่อน ๆ ครับผม
    .............................
    โอนเงิน...ธนาคารกรุงไทย สาขาถนนข้าวสาร เลขที่บัญชี 027-1-31550-4 ชื่อบัญชี ประเสริฐพร พฤฒิจิระวงศ์ ออมทรัพย์ แล้วแจ้งชื่อที่อยู่ในกระทู้หรือใน PM ครับ
    ......................
    ท่านที่ไม่สะดวก โทร.081 792 7636 ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      74.1 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      49 KB
      เปิดดู:
      109
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2008
  2. MA-A-U

MA-A-U Active Member

เย้ คนแรกเลยเรา ปกติตื่นบ่ายวันนี้มากางมุ้งนอนรอหน้าคอมเลย สมใจอยากแล้วครับ ก็ขอจองด้วย 1 ชิ้นครับ รายละเอียดจัดส่งทาง PM ครับโอนค่าบูชาวันนี้หรือไม่พรุ่งนี้ครับผม ขอบคุณครับ

3. ประเสริฐ

ขอบคุณครับ K MA-A-U<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1536785", true); </SCRIPT> ที่ให้ความสนใจครับผม

4. ประเสริฐ

เพิ่มภาพ 10 ชิ้นเดิม ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      62.2 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      55.2 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      83
  5. ประเสริฐ

ผมลืมบอกการสั่งจอง/เช่าบูชาครับ...
    .............................................
    โอนเงิน...ธนาคารกรุงไทย สาขาถนนข้าวสาร เลขที่บัญชี 027-1-31550-4 ชื่อบัญชี ประเสริฐพร พฤฒิจิระวงศ์ ออมทรัพย์ แล้วแจ้งชื่อที่อยู่ในกระทู้หรือใน PM ครับ
    ......................
    ท่านที่ไม่สะดวก โทร.081 792 7636 ครับผม
    <!-- / message --><!-- attachments -->

6. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

สีปีกแมลงทับเข้มๆมีไหมครับคุณประเสริฐ

7. com007

com007 Active Member

28 กรกฎาคม 2006
    ผมจอง 1 อง

8. ประเสริฐ

K ksuchet<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1536968", true); </SCRIPT> ครับ มีสีขาวเงินยวง สีเดียวครับผม

9. ประเสริฐ

K com007<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1536985", true); </SCRIPT> ครับ ...ได้เลยครับผม
    .........................................
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ นะครับ

10. MA-A-U

ขอถามแบบคนไม่รู้ไม่หน่อย พญาเหล็ก กับ เหล็กไหล คืออันเดียวกันหรือคนละอย่างกันครับ อิทธิคุณแตกต่างกันอย่างไรบ้างหรือมากน้อยกว่ากันอย่างไรบ้าง ถ้าเป็นคนละอย่างกับเหล็กไหล ประวัติหรือตำนานมีอย่างไรบ้างครับ รบกวนขอความรู้ซักนิดและเผื่อเพื่อนที่อาจจะยังไม่ทราบด้วยครับ

11. ประเสริฐ

K MA-A-U ครับ ขอตอบคำถามเท่าที่จะตอบได้นะครับ...พญาเหล็ก กับ เหล็กไหล คืออันเดียวกันหรือคนละอย่างกันครับ อิทธิคุณแตกต่างกันอย่างไรบ้างหรือมากน้อยกว่ากันอย่างไรบ้าง ถ้าเป็นคนละอย่างกับเหล็กไหล ประวัติหรือตำนานมีอย่างไรบ้างครับ ...โดยส่วนตัว ได้ติดตามเรื่องนี้มาโดยตลอด ครับ แรกสุดที่ได้รู้จักวัดพุทไธศวรรย์ ก็ประมาณยี่สิบปี แผ่นโฆษณาที่วัดเรียกพญาเหล็ก ไม่ค่อยมีใครรู้จัก นอกจากลูกศิษย์ใกล้ชิด หลังจากนั้นมีหลายคนพยายามที่จะเข้าไปที่วัดเพื่อสืบหาที่มา ซึ่งหลวงพ่อท่านพอใจแค่นั้น ท่านบอกว่าขี้เกียจรับแขก ทั้งที่ท่านไม่ให้นำเรื่องราวมาลง ก็มีการปะติด ปะต่อ พร้อมแอบลักภาพถ่ายที่ถ่ายด้านข้าง มาลงในหนังสือ 2-3 ฉบับ และจากนั้นก็มีการเรียกหาว่าเหล็กไหลตามหนังสือที่ลงไป ...ดังนั้นที่ผมเรียก พญาเหล็ก ก็ด้วยเคารพตามที่วัดได้เรียกหาในชั้นแรก ๆ ส่วนท่านอื่นจะเรียกเหล็กไหลหรือไม่ ก็แล้วแต่ความคิดเห็นที่เป็นการเฉพาะแต่ละคน...ที่จริงทางวัดเรียกว่าพญาเหล็ก ก็น่าจะเหมาะสม เพราะเรา ๆ ได้ฟังได้อ่านกันมาเกี่ยวกับสิ่งที่เรียกกันว่า...เหล็กไหล จนใคร ๆ ที่ได้ยิน ต้องทึกทักเป็นว่า ยิงไม่ออก แทงไม่เข้า ถ่ายภาพไม่ติด ทำให้ไม้ขีดไม่ติดไฟ ทำให้เครื่องยนต์ดับ ทำให้ไฟฟ้าดับ ...กลายเป็นเรื่องเล่าขาน เป็นตำนานไปแล้ว ลองถามเราเองว่าหากพุทธคุณเป็นแบบที่เล่าสืบกันมา เขียนต่อ ๆ กันมา ใครครอบครองต้องมีปัญหาแน่นอน อย่างเช่นเจ็บป่วยหนัก ๆ หมอเขาจะให้การรักษาอย่างไร อย่างนี้เป็นต้น...หลวงพ่อท่านบอกว่า พุทธคุณเหมือนวัตถุมงคลทั่วไป รู้มากไปก็งมงาย เอาไว้รู้กันเองก็แล้วกัน...
    .....................................
    ส่วนเรื่องราวเกี่ยวกับเหล็กไหล ก็สืบค้นจากเน็ทมาอ่านกันนะครับ สำหรับท่านที่สนใจของที่ดี ๆ จากธรรมชาติ ที่ราคาบูชาก็นับว่าไม่ต่ำ หากมีกำลังและสนใจก็เช่าหาบูชากัน จะอย่างไรก็ตาม บนคำสอนแห่งพระพุทธองค์ครับ...คนเราเกิดมาใช้กรรม + สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม การมีที่พึงทางใจจึงอาจเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับบางท่าน และอาจไม่จำเป็นสำหรับบางท่าน ส่วนตัวผมเอง ก็แสวงหาหลายสิ่งหลายอย่างเนื่องเพราะความสุขที่พึงจะหาได้ ครับผม

12. tititi

tititi เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    .

น่าสนใจครับ.

13. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ชิ้นครับ หลังโอนจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

14. ประเสริฐ

K sayank ครับ ได้ครับ ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ ครับผม

15. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    พี่ครับ อย่าลืมผมนะครับที่จองใว้

ขอถามพี่หน่อยครับ ชุดนี้เป็นของวัดพุทไธศวรรย์หรือเปล่าครับ แล้วเข้าพิธีพุทธาภิเษกแล้วใช่ใหมครับ

ขอบคุณครับ

16. zocora

zocora เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ขอจอง 1 องค์ ครับ ทินกร

17. ประเสริฐ

K direkk ครับ ใช่ครับ เข้าพิธีหลายครั้งแล้วครับ...ผมส่งให้แล้ว ครับผม

18. ประเสริฐ

K zocora ครับ ได้เลยครับผม ขอบคุณนะครับที่ให้ความสนใจ

19. MA-A-U

ขอเรียนถามอีกนิดนะครับว่า คืออยากได้ความรู้เกี่ยวกับประวัติ พญาเหล็กนี้มีกรรมวิธีที่ได้มาอย่างไรบ้าง เช่นต้องตัด ต้องขอ ต้องล่อ(น้ำผึ้ง)เหมือนกะเหล็กไหลหรือไม่ รูปร่างต่างๆที่ได้มานั้นเกิดจากธรรมชาติหรือมีการนำมาผ่านวิธีการครับ พญาเหล็กนี้จัดเป็นทนสิทธิ์ด้วยหรือเปล่า แล้วพญาเหล็กมีความสามารถคุณสมบัติเฉพาะตัวต่างจากเหล็กไหลหรือไม่ แล้ววิธีการบูชาหลวงพ่อบอกว่ามีอย่างไรบ้าง แล้วมีเสียงเล่าขานอย่างไรบ้างจากผู้ที่ศรัทธาและบูชาและเกิดสิ่งเหนือธรรมชาติบ้างป่ะครับและเคยมีทดเคยทำไปทดลองอะไรต่างๆบ้างไหมรบกวนตอบคำถามนิดนะครับไม่ได้เกิดความสงสัยที่มาแบบไหนแต่ใครอยากจะรู้แบบเป็นความรู้ครับผม

20. ประเสริฐ

K MA-A-U ครับ คำตอบอยู่ในหนังสือ ...เหล็กไหล เจ้าแม่ทองธรรมชาติ โดยทีมงานสมิงเหล็ก ครับ หลวงพ่อท่านอนุญาติให้นำเรื่องราวและข้อมูลที่เกี่ยวข้องมาเขียน ผมเป็นหนึ่งในทีมงานสมิงเหล็ก ครับ ตอนนี้กำลังจะหารือกับเพื่อน ๆ ในทีมงานว่าจะตัดสินใจพิมพ์เพิ่มหรือเปล่า หนังสือหมดมาหลายปีแล้วครับผม แต่หากสนใจภาพถ่ายพิธีฯก็เข้าไปดูที่กระทู้...คัดสรรในรูปแบบที่หลากหลายมาให้ชม...เมื่อมีเวลา เป็นกระทู้ที่ผมนำมาให้ชมกันครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้