ให้เพื่อนบูชาพญาเหล็ก...เจ้าแม่ทองธรรมชาติ เฉพาะพิมพ์หยดน้ำ เท่านั้น ในราคาบูชาแบบให้เพื่อน 1,500 บาท เท่านั้น 10 ชิ้น เท่านั้น 29-30 กันยายน 2551 เท

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ประเสริฐ, 29 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ประเสริฐ

ประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมให้จอง/บูชา อีก 1 วันนะครับ พรุ่งนี้ที่ 30 กันยายน 2551 เป็นวันสุดท้าย เช้าวันที่ 1 ตุลาคม 2551 เป็นอันยุติการให้จอง/บูชาครับ จะหมดหรือจะเหลือก็ต้องขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม นะครับผม

2. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ขอถามครับ..แม่เหล็กดูดติดไหมครับ

3. ประเสริฐ

K เทวดาขงเบ้ง ครับ ในเมื่อเป็นพญาเหล็ก จะมากจะน้อยก็ต้องมีเหล็กครับ แม่เหล็กดูดครับ ชิ้นที่มีเหล็กมากก็จะดูดได้อย่างชัดเจน บางชิ้นต้องใช้แม่เหล็กที่มีกำลังแรงมาก ๆ ก็จะพอสังเกตุได้ครับว่าแม่เหล็กดูด ...หากมีคำถามเกี่ยวกับแม่เหล็กดูด ยังถามได้อีกนะครับ เมื่อหลาย ๆ ปีก่อนผมได้คำถามนี้มาค่อนข้างเยอะครับ เคยทดลองให้หลายท่านได้ชมครับ

4. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

อยากรู้คล้ายๆกับคุณ MA-A-U ครับ เพราะเห็นว่ามีขนาดแล้วรูปทรงไกล้เคียงกัน
    ก็คิดว่า มาจากการหลอม หรือ การขึ้นรูปใหม่
    ซึ่งบางตำรา จะบอกว่า ในลักษณาการนี้ อำนาจความเป็นเหล็กไหล จะขึ้นอยู่กับคณาจารย์ผู้ปลุกเสก
    นั่นคือปราศจากวิญญาณครองอีกต่อไป เหลือเพียงพลังจิตล้วนๆ
    ผมไม่มีเวลาค้น ก็เลยมาถามที่นี่ ถ้าคุณประเสริฐ จะกรุณาบอกก็ขอบคุณครับ

5. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ขอรบกวนต่ออีกนิดนึง นะครับที่เห็นในรูปนั่นพญาเหล็ก ดูดกันเองไหมครับ...เพราะดูจากรูป แล้วคล้ายว่าจะดูดกันเองด้วย

6. ประเสริฐ

K pasit_ok<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1537774", true); </SCRIPT> ครับ...อยากรู้คล้ายๆกับคุณ MA-A-U ครับ เพราะเห็นว่ามีขนาดแล้วรูปทรงไกล้เคียงกัน ก็คิดว่า มาจากการหลอม หรือ การขึ้นรูปใหม่...ภาพในพิธีที่ผมนำมาลงให้ชมในกระทู้...คัดสรรฯ นั้น ในภาพจะแสดงให้เห็นขั้นตอนหนึ่งก็คือการเผา ตรงกรวยเทียน เช่นนี้จะเรียกว่าหลอมหรือขึ้นรูปใหม่ก็ทำนองเดียวกันครับผม
    .............................................
    K เทวดาขงเบ้ง ครับ...ที่เห็นในรูปนั่นพญาเหล็ก ดูดกันเองไหมครับ...เพราะดูจากรูป แล้วคล้ายว่าจะดูดกันเองด้วย...ไม่ดูดกันครับ ที่เห็นอาจเป็นเพราะผมนำมาจัดเรียงใกล้กัน ผมอยากใช้หลักการมาคุยครับ ว่า โลกเรานี้มีสนามแม่เหล็กโลก ที่เหนี่ยวนำให้แม่เหล็กที่เคลื่อนไหวอิสระหมุนและหยุดนิ่งโดยขั้วเหนือ/ใต้ชี้ไปที่ขั้วใต้/เหนือของสนามแม่เหล็กโลก การที่แม่เหล็กถูกเชื่อมโยงขั้วต่อกันเป็นวง ตามหลักการเขาเรียกอยู่ในสถานะเสถียรครับ ดังนั้นหากต้องการเก็บแม่เหล็กก็ต้องนำมาต่อ ๆ กันเป็นวงกลม ก็จะรักษาสภาพแม่เหล็กไว้ได้นานครับ...และเนื่องจากสนามแม่เหล็กโลกเป็นสนามขนาดใหญ่ กำลังจึงมีมากมหาศาล ดังนั้นหากเรามีโลหะที่เป็นแม่เหล็กและขั้วเหนือ/ใต้ไม่ชี้ไปตามธรรมชาติโดยอิสระ สนามแม่เหล็กโลกย่อมทำลายสภาพการเป็นแม่เหล็กไปเรื่อย ๆ ในที่สุดก็จะเป็นโลหะเหล็กที่ไม่เป็นแม่เหล็กครับ...และนั่นก็คือคำตอบที่เป็นความเห็นเฉพาะตนของผมว่า โลหะใด ๆ ไม่อาจมีสภาพเป็นแม่เหล็กโดยธรรมชาติได้ครับ เว้นเสียแต่ว่าถูกเหนี่ยวนำให้โมเลกุลเรียงตัวจนสามารถเห็นได้เป็นขั้วเหนือ/ใต้ครับ ท่านที่เคยสังเกตว่าไขควงนั้น เมื่อใช้งานไป บางอันกลับมีสภาพตรงปลายเป็นแม่เหล็กครับผม
    ............................

K chodchoi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1538630", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชมและให้กำลังใจครับผม

7. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ครั้งนี้เงินยังไม่ทันครับ ถ้าจองคงต้องรอนานหลายวัน ถึงโอนได้ เลยขอเป็นครั้งหน้าจะติดตามครับ

8. ประเสริฐ

K pasit_okครับ ขอบคุณครับผม

9. ประเสริฐ

ให้จองถึงคืนวันนี้นะครับผม สนใจก็ติดต่อ ครับผม

10. pat_auto22

pat_auto22 เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    อยากให้อาตีพิมหนังสือเจ้าแม่ทองธรรมชาติเพิ่มครับ ผมเห็นที่วันพุทไธก้มีอยู่เล่มนึงครับ

ป๋ม ถ้าอาตีพิมเพิ่มผมขอจองหนังสือคนแรกนะครับอา ตีพิม ราคาเท่าไหร่ก็ได้ครับ

อย่างหนังสือของ อ.บูรพา พิมเรื่อง เหล็กไหลไม่มีวันตาย ตีพิมไม่รู้กี่รอบแล้วครับ

อยากให้อากับทีมงานตีพิมเพิ่มครับ เพราะพญาเหล็กนั้นหมดแล้วหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว

ครับ

11. pat_auto22

pat_auto22 เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    องค์นี้ทำบุญจากที่วัดมา 4000 ครับ เป็นสีปีกแมลงทับ สีปีกแมลงทับจะทำบุญ

แพงกว่าสีอื่นครับ พี่ที่วัดเขาบอกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินไปแล้วครับ รายละเอียดใน PM ครับ

13. ประเสริฐ

K pat_auto22 ครับ เรื่องพิมพ์หนังสือ กำลังหารือกันครับ มีความคืบหน้า จะแจ้งให้ทราบนะครับ
    ..........................
    K sayank<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1540151", true); </SCRIPT> ครับ ส่งพรุ่งนี้ถึงวันมะรืนครับผม

14. ประเสริฐ

ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม...ครับผม

15. ประเสริฐ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านที่ได้เข้ามาเยี่ยมชม...ครับผม
    ..........................................
    ครั้งต่อไปจะบอกบุญโดยให้เช่าบูชา...สมทบกองกฐินฯทั้งหมด(ไม่หักค่าใช้จ่ายใด ๆ) ก็ฝากแจ้งให้ทุก ๆ ท่านทราบ แล้วมาร่วมบุญกันนะครับผม

16. cmhadtong

cmhadtong เป็นที่รู้จักกันดี

จองพญาเหล็ก...เจ้าแม่ทองธรรมชาติ พิมพ์หยดน้ำ 1 องค์
    โอนตังค์ไปแล้ววันนี้ เวลา 17:06 30 กันยายน 2551
    ช่วยเลือกให้ด้วยนะครับ
    ที่อยู่ส่งไปทาง PM

ขอบคุณครับ

17. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าใหญ่ขนาดนี้เคยเอาไปลองวางใกล้กล่องไม้ขีดแล้ว จุดดูหรือยังครับ

18. ประเสริฐ

K cmhadtong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1541254", true); </SCRIPT> ครับ ถึงพรุ่งนี้แน่นอนครับผม
    ........................................................

19. ประเสริฐ

K GUYTHUM<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1541315", true); </SCRIPT> ครับ ไม่เคยลองครับ แต่เชื่อว่าไม่มีผลอะไร เพราะไม่มีเหตุที่จะทำให้ฟอสฟอรัสชื้นจนจุดไฟไม่ติดครับ เรื่องเล่ากันมาว่าเอาไม้ขีดทั้งกล่อง(และต้องเป็นตราพญานาคด้วย)ไปวางใกล้ ๆ แล้วจุดไฟไม่ติดนั้น เท่าที่เห็นมาก็มีเหล็กเปียกครับ เมื่อ5-6 ปีก่อนนี้ได้ไปชมกัน ที่จริงตั้งใจจะเช่าบูชาไว้ แต่เจ้าของเขาตั้งราคาหลายล้าน ก็เลยต้องหยุด...ด้วยเหตุผลที่ไม่รู้ว่าอยากได้มาเพื่อการใดด้วยเงินจำนวนมากขนาดนั้น และตั้งแต่นั้นมาก็ไม่ได้ข่าวอีกเลยครับ

20. ประเสริฐ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ให้กำลังใจมาโดยตลอดนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้