ได้กลิ่นศพตลอดเวลา เห็นอะไรวับๆแวบๆเป็นเงา ได้ยินเสียงลมหายใจคนอื่นตลอด ทำไงดีครับ??

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Embrace28, 28 ตุลาคม 2021.

1. Embrace28

Embrace28 สมาชิกใหม่

เป็นมาหลายปีแล้วครับ ได้ยินเสียงลมหายใจคนอื่นเหมือนมีคนมาหายใจรดต้นคอผมอยู่ตลอด เห็นวับๆแวบๆ ได้กลิ่นศพตลอดเวลา ทำไงดีครับ
    ตอนนี้ได้แต่เดาว่า
    1.มีคนเคยพาเข้าพิธีอะไรสักอย่างของร่างทรง ร่าง
    ทรงให้แบมือแล้วเอาอะไรไม่รู้มาเขียนที่มือผม
    2.เคยไปบ้านคนที่เขาเล่นของพวกนี้บ่อยๆ (พวกกุมารทอง ฯลฯ อะไรพวกนี้)
    3.เคยไปงานศพคนรู้จัก(โดนรถชนตาย) กลับจากงานศพก็ได้กลิ่นอะไรแปลกๆเห็นอะไรแปลกๆ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

2. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

3. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012

1. ก่อนหน้าที่จะเห็นไปทำอะไรมาก่อน
    2. เห็นก็ดีแล้วนี่ เห็นหลายๆคนอยากเห็นแต่ไม่เห็น
    3. การที่สัมผัสอะไรแบบนี้ได้ก็คือ จิตเปิด จักกะเปิด ฯลฯ การที่จะเปิดก็ต้องมีเหตุให้เปิด ไม่อยากสัมผัสก็ไปปิด แค่นั้นเอง
    4. ผมก็เป็นบ่อยนะ ที่ได้ยินเสียงหายใจ ที่ไม่ใช่ลมหายใจตัวเอง เสียงโกรนข้างๆหู กลิ่นแปลกๆ เสียง ภาพ ชัดมากน้อยแล้วแต่พลังงาน แต่ก็เฉยๆ ปล่อยวาง วางเฉยเสีย มันก็จะหายไปเอง
    5. ที่ถามว่าทำไง คือ ขอถามกลับต้องการทำอะไร หรือยากให้เป็นยังไง อยากเห็นชัดขึ้น หรือไม่อยากเห็นไม่อยากรับรู้เลย

4. Embrace28

ก็ที่สงสัย 3 ข้อน่ะครับ ที่สงสัยอีกคือ ผมเดินทางมาหลายที่ นอนหลายแห่ง ไม่รู้มีอะไรตามมาจากไหนหรือป่าว?
    คือผมอยากให้เลิกยุ่งกับผม เพราะจากที่สัมผัสมานาน ไปทางไม่ดีอ่ะครับ รังควานผมตลอด ได้กลิ่น ได้ยิน เห็นอะไรแบบนี้ตลอด แต่ไปในทางไม่ดี ถวายสังฆทาน ทำบุญก็แล้ว

5. paprica

paprica Active Member

ไปพบจิตแพทย์กินยาคะ อาจเป็นจิตเภท

6. Embrace28

เคยไปตรวจร่างกายแล้วปกติอ่ะครับ เลยปรึกษาเวปไซด์นี้ครับ ไม่มีความรู้ทางนี้เลย

7. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ใช่ ผู้รู้ นะครับ _/\_ ผมเป็นเพียงแค่ กัลยาณมิตรธรรมดา คนหนึ่งที่พอจะมีความรู้อยู่บ้างในทางธรรมะ และ รักษาศีลอย่างเคร่งครัด สวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำและปฏิบัติธรรมตามสมควรครับ (^ ^) ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ.. ขอให้คุณ @Embrace28 ลองพิจารณาอ่านอย่างช้าๆอย่างพินิจพิเคราะห์นะครับ _/\_

ผมว่าน่าจะเกิดจากการที่คุณ @Embrace28 ถูกภพภูมิในกรณีที่ (1) มีคนเคยพาเข้าพิธีอะไรสักอย่างของร่างทรง ร่างทรงให้แบมือแล้วเอาอะไรไม่รู้มาเขียนที่มือผม และ (2) เคยไปบ้านคนที่เขาเล่นของพวกนี้บ่อยๆ (พวกกุมารทอง ฯลฯ อะไรพวกนี้) ที่คุณ @Embrace28 ระบุไว้ข้างต้นตามรบกวนคุณอยู่นะครับ เพราะก่อนหน้านั้นคุณ @Embrace28 ก็ไม่เคยมีประสบการณ์สัมผัสกับอะไรแปลกๆทำนองนี้มาก่อนใช่หรือไม่ครับ? ประกอบกับคุณ @Embrace28 ได้พยายามแก้ไขปัญหาดังกล่าวแล้วด้วยการตักบาตร และ ถวายสังฆทานแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิมใช่หรือไม่ครับ? [ผมเดาๆมั่วๆจาก Sense ของผมเองนะครับ… และโปรดอย่าถามหาเหตุผลว่าผมทราบได้อย่างไรนะครับ] ผมขออนุญาตเรียกคุณ @Embrace28 ว่า “คุณสมภพ” นะครับ ชื่อสมมตินะครับ เพราะผมโพสต์เรียกคุณ @Embrace28 มันพิมพ์ยากกว่าพิมพ์ว่า คุณสมภพ” นะครับ (^_^)

ผมขออนุญาตแนะนำคุณสมภพแบบกัลยาณมิตรธรรมดา คนหนึ่งอย่างนี้นะครับว่า คุณสมภพควรจะนำเอาของที่เขาให้ไปคืนกับครูบาอาจารย์ที่เป็นพระสุปะฏิปันโนซึ่งเป็นพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบท่านใดก็ได้ที่คุณสมภพนับถือและสะดวกที่จะไปขอให้ท่านกรุณาช่วยสงเคราะห์ให้ช่วยในสถานการณ์ Covid-19 เช่นนี้ครับ กราบเรียนท่านตามจริงนะครับแล้วกล่าวคำขอคืนสิ่งที่รับมากับท่านนะครับ น่าจะเป็นภพภูมิอื่นที่ติดมากับของนั้นตามรบกวนคุณสมภพนะครับ และทีหลังพยายามอย่าไปยุ่งกับพวกเครื่องราง ของขลังหรือพิธีกรรมอะไรที่ไม่ใช่สายพระเอกอีกนะครับ คุณสมภพควรพิจารณายึดหลักในเรื่อง สัมมาทิฏฐิ เป็นหลักครับ พระเครื่องและวัตถุมงคลหรือพิธีกรรมต่างๆนั้นควรสนใจและศรัทธาที่เป็น สายขาว สายบริสุทธิ์ สายวิมุตติ สายพระเอก บูชาพระรัตนตรัย เน้นพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ หรืออะไรก็ตามแต่ที่เน้นพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ เป็นหลักครับ

คุณสมภพควรพยายามรักษาศีลห้าอย่างเคร่งครัดด้วยนะครับ ช่วยคุณได้แน่นอนครับ อานุภาพของ “พระพุทธคุณ” และ “ศีล” สามารถจัดการพวกไสยศาสตร์มนต์มืดสายล่างได้แน่นอนครับ หากคุณสมภพหมั่นสวดมนต์เจริญภาวนาและมั่นคงในการรักษาศีล วิธีนี้ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าจะใช้ได้ผลครับ ยิ่งคุณทำได้บ่อยครั้งเท่าไหร่ อาการแปลกๆที่คุณสมภพเจออยู่ตอนนี้ก็จะค่อยๆหายไปเองครับ

และ คุณสมภพก็ควรพยายามสร้างบุญกุศลให้มากยิ่งขึ้นครับ การสร้างบุญกุศลนั้นไม่ใช่มีแค่ทาน ศีล ภาวนา เท่านั้นนะครับ คุณสมภพจะสร้างบุญกุศลด้วยวิธีใดก็ได้ตามแนวทางของ กุศลกรรมบท 10 แล้วจากนั้นให้อุทิศไปให้กับเจ้ากรรมนายเวรหรือภพภูมิต่างๆที่ตามรบกวนคุณอยู่ในขณะนี้ครับ พวกเจ้ากรรมนายเวรหรือภพภูมิต่างๆที่ตามจองเวรคุณอยู่นั้น พอเห็นคุณหมั่นทำดีสร้างบุญกุศล ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ก็คงใจอ่อนอโหสิกรรมให้แก่คุณเองครับ

สำคัญที่สุดคือคราวหน้า คราวหลังก็อย่าได้เข้าไปยุ่งกับพวกเครื่องรางหรือพิธีกรรมอะไรที่ไม่ใช่สายพระเอกอีกเลยครับ ให้ยึดมั่นหลักการในเรื่อง สัมมาทิฏฐิ เป็นหลักครับ _/|\_

ถ้าคุณสมภพสะดวกก็ควรพิจารณาดู Clip Videos ที่คุณ @Mdef ได้โพสต์ไว้อ้างอิงจากในโพสต์ #2 นี้ดังกล่าวข้างต้นด้วยนะครับ เป็น Clip Videos ที่ดีครับ [^ ^]

… ที่ผมโพสต์ตอบคุณสมภพมาทั้งหมดนี้ ผมขออนุญาตเรียนซ้ำย้ำอีกครั้งหนึ่งนะครับว่าผมนั้นไม่ใช่ ผู้รู้ ผมเป็นแค่ กัลยาณมิตรธรรมดา คนหนึ่งที่พอจะมีความรู้อยู่บ้างในทางธรรมะนะครับ (^ ^) ทั้งหมดนี้เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ (^__^) ขอให้คุณสมภพลองพิจารณาอ่านอย่างพินิจพิเคราะห์โดยใช้ โยนิโสมนสิการ และ กาลามสูตร ครับ _/|\_ ฝากข้อคิดสะกิดใจทิ้งท้ายไว้ว่า

“ปุญญานิ ปรโลกัสมิง ปติฏฐา โหนติ ปาณินัง”

“บุญเท่านั้นที่จะเป็นที่พึ่งของสัตว์ในโลกนี้และในโลกหน้า”

คุณสมภพหมั่นทำบุญสร้างกุศลนะครับ (^ ^) ขอให้ปัญหาที่คุณสมภพเผชิญอยู่จงคลี่คลายโดยเร็วด้วยอำนาจของความดีครับบุญรักษาครับ _/\_

8. Embrace28

ใช่ครับ ไม่เคยมีประสบการณ์สัมผัสกับอะไรแปลกๆทำนองนี้มาก่อน
    ใช่ครับ ได้พยายามแก้ไขปัญหาดังกล่าวแล้วด้วยการตักบาตร และ ถวายสังฆทานแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิม

เรื่องพิธีกรรม ผมไม่ได้สนใจหรอกครับ พอดีคนที่เค้าสนใจพาผมไปด้วย ร่างทรงเอาอะไรไม่รู้มาเขียนอะไรไม่รู้ที่มือผม แต่ไม่ใช่ปากกา

ส่วนบ้านที่ผมไปบ่อยๆ ผมไปเที่ยวน่ะครับ ไม่เกี่ยวกับของอะไร เค้าชอบของพวกนี้เล่นของพวกนี้อยู่(พวกกุมารทอง ฯลฯ อะไรพวกนี้)

รบกวนขอคำแนะนำอีกนิดครับ ถ้าเจอวิญญาณรบกวนหรือรังควาน มีวิธีอย่างไรให้ไม่มารังควานเราได้ครับ

9. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    ผมคิดว่าผมได้แนะนำและตอบคุณสมภพครอบคลุมและชัดเจนที่สุดแล้วครับ (^_^) ผมรบกวนคุณสมภพลองย้อนกลับไปอ่านพิจารณาดูในโพสต์ #7 นี้ที่ผมได้โพสต์ชี้แจงคุณสมภพไปแล้วดังกล่าวข้างต้นอย่างพินิจพิเคราะห์ดูอีกครั้งนะครับ... ขอบคุณครับ _/\_

10. paprica

paprica Active Member

ดิฉันก็เคยได้กลิ่นศพเหมือนกันทั้งๆที่ไม่ได้มีศพอยู่แถวนั้น แล้วดิฉันก็โวยวายกับแม่บ้านว่าเหม็นอะไรไม่ได้ทำความสะอาดเหรอ กลิ่นนั้นก็หายไปทันทีโดยที่แม่บ้านยังไม่ได้ทำอะไรเลย แล้วมีคนอ่านใจดิฉันได้ด้วยนะ แต่หมอวินิจฉัยว่าดิฉันเป็นจิตเภท ส่วนเสียงลมหายใจใครไม่รู้ข้างๆหูนี่ไม่เคย ปกติวิญญาณหรือคนตายไปแล้วเค้าหายใจด้วยเหรอมันจะมีเสียงลมหายใจได้ไง

11. Embrace28

เสียงลมหายใจคนอื่น ก็คงประมาณที่คุณ paprica ได้กลิ่นศพมั้งครับ ผมก็รู้ว่าไม่มีใครหายใจรดต้นคอผมหรอกครับ