ได้ตรวจกรรมข้ามโลกกับ "หมอต่าย" คนฉายกรรม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 5 มิถุนายน 2009.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    วันนี้มีเรื่อง ของคนมีญาณ มานำเสนออีกแล้วครับท่าน

เป็นสุภภาพสตรีท่านหนึ่ง ที่มีญาณสัมผัสพิเศษ หรือมีญาณทิพย์
    สามารถมองเห็นอดีตชาติ กรรมเก่าของผู้คนได้
    และเธอได้ช่วยเหลือผู้คนในการบอกถึงกรรมเก่า หรือกรรมให่ให้กับคนทีมีปัญหา
    ชีวิตและประสบความทุกข์จากวิบากกรรม

เพราะเป็นหน้าที่ของเธอที่มาทำหน้าที่นี้ โดย
    ได้อาณัติมาจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์เบื้องบน

แต่เธอไม่ใช่ร่างทรง ไม่ใช่หมอดูแต่มสัมผัสพิเศษ
    ทางจิตที่เกิดจากการฝึกฝน และได้รับการช่วยเหลือจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์

สุภาพสตรีท่านนี้มีชื่อที่ผู้คนที่ไปให้เธอช่วยเหลือต่างเรียกเธอว่า

"หมอต่าย"

ที่มาที่ไปที่ผมได้ไปรู้จักกับหมอต่าย เกิดจากการโจษจันในเวบไซด์
    แห่งหนึ่ง ถึงความแม่นยำของหมอต่ายที่ช่วยเหลือ
    ผู้คนในการตรวจกรรมให้

และหมอต่ายจะตรวจกรรมผ่านทาง อีเมลล์
    ซึ่งสะดวกสำหรับผู้ที่เล่นเนท โดยบอกแค่ชื่อและ
    นามสกุลเดิมของคนนๆนั้นและส่งเมมล์ไปให้ หมอต่าย
    แล้วเธอจะนั่งสมาธิผ่านญาณของเธอและบางครั้ง
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำตัวเธอจะช่วยบอกเรื่องราว กรรมเก่า
    และวิธีแก้กรรมให้กับคนๆนั้นด้วย

ตอนแรกอยากได้เบอรโทรของเธอมากกว่า เพราะอยากพุดคุยสนทนาด้วย
    แต่มารู้ว่า หมอต่าย นั้นไม่ได้อยู่เมืองไทย แต่ไปตั้งหลักปักฐานที่ประเทศ
    เยอรมันและทำธุรกิจขายรถมือสองกับสามีของเธอ

สุดท้ายผมก็ต้องติดกับเธอทาง เมลล์
    ซึ่งผมได้เมลล์เธอมา ตอนแรกก็ไม่คิดว่าหมอต่ายจะตอบกลับมา
    เพราะคิดว่า น่าจะมีหลายคนส่งเมลล์ไปหาเธอมากมาย
    จนไม่มีเวลาตอบกลับให้ครบทุกคน

แต่ผิดคลาด เพราะวันต่อมาหลังจากที่ผมส่งเมลล์ไปหา หมอต่าย
    เธอตอบกลับมาทันที โดยได้ตอบคำถาม
    ที่ผมถามทุกข้อเลย ทั้งเรื่องาน เงิน ความรัก
    และวิบากรรมต่างๆของผม ซึ่งก็คล้ายๆกับที่คนมีญาณ
    ท่าอื่นๆทำนายผมนั่นแหละ

และยังบอกวิธีแก้ไขด้วยการทำบุญ แบบบอกละเอียดเลยยิบเลย
    ว่าปีนี้จะเป็นอย่างไร ระวังเรื่องไหน ความรักเป็นอย่างไร
    การงาน การเงิน ตอนนี้เป็นอย่างไร และอนาคตจะเป็นอย่างไร

แม้แต่ เรื่องเล็กๆน้อยๆในชีวิตประจำวันของผมก็ยังบอกให้ด้วย เช่น
    บอกว่ากระเป๋าตังค์ของผมถลอกแล้ว ให้เปลี่ยนด้วย
    บอกว่าตอนไปทำงาน ระหว่างทางไป มีวิญญาณเด็กเกาะติดมาด้วย

ไม่เพียงแต่จะเรื่องราวของผม แต่บอกถึงเจ้าที่ บ้านผมด้วย
    ว่าเป็นอย่างไร ควรทำบุญอย่างไรให้ท่าน
    บอกเจ้ากรรมนายเวรที่ติดตัวผมอยู่

บอกอดีคชาติของผมเป็นใคร ทำอะไรมา และจะต้องแก้ไขอย่างไร

หมอต่ายบอกว่า ผมมีองค์พระพิฆเณศ และองค์ ร 5 คุ้มครองด้วย
    ซึ่งป็นองค์เดียวกับที่คุ้มครองเธอเช่นกัน

และเรื่องที่ผมไม่ได้ถาม หมอต่ายก็บอกมาด้วย

ผมรู้สึกว่าหมอต่ายเหมือนคนที่รู้จักผมทุกแง่มุม
    เหมือนกับฉายหนังชีวิตเกี่ยว
    กับเรื่องผมออกมา
    ผมเลยเรียกว่า หมอต่าย คนฉายกรรม

จากนั้นผมก็ได้สนทนากับหมอต่ายเรื่อยมา และได้รับรู้เรื่องราวต่างๆ
    ของหมอต่ายทั้งทางโลกและทางธรรมพอสมควร

ขอสรุปเรื่องราวของหมอต่ายคร่าวๆดังนี้

หมอต่าย ปัจจุบันอายุ 41 ปี
    เป็นคนจังหวัดอุดรธานี และได้แต่งงานกับสามีเป็นคนต่าง
    ชาติและได้ไปทำงานกับสามีที่เยอรมัน
    ที่เมือง Kevelaer ซึ่งเพิ่งมาอยู่ได้ 3 เดือน

งานประจำของหมอต่ายคือ ขายรถมือสอง
    และงานอดิเรกเป็นงานเล็กๆน้อยที่บ้าน
    และช่วยตรวจกรรมด้วยญาณให้ชาวต่างชาติด้วย
    มีคนมาให้หมอต่ายช่วยเยอะมาก

หมอต่ายนั้น ดูมา 18 ปีแล้ว
    นับรวมๆก็ดูให้คนมา 4 พันกว่าคน

และจะดูทุกวันเว้นวันพระ 14 และ 15 ค่ำ
    ถ้าออนเอ็มก็ประมาณ 15.00-23.00pm
    ตามเวลาที่เยอรมัน (เยอรมันช้ากว่าไทย 5ชม)

วิธีดูกรรมกับหมอต่าย คนที่มาดู แจ้งแค่ชื่อ นามสกุลเดิม
    ก็สามารถดูได้ เหตุที่ต้องเป็นชื่อ นามสกุลเดิม หมอต่ายบอกว่า
    เพราะก่อนที่คนนั้นจะเกิดมาคือยังออยู่ในครรภ์มารดา
    เทวดาจะจดชื่อนั้นไว้แล้ว คือรู้ล่วงหน้าแล้วว่าจะชื่ออะไร

และสามารถดูกรรมผ่านอีเมลล์ แชทเอ็ม โทรศัพท์
    หรือดูผ่านรูปถ่ายของคนได้ด้วย

และสามารถดูว่าญาติของคนที่ตายไปแล้วเป็นอย่างไร
    โดยหมอต่ายจะใช้จิตสัมผัสและติดต่อกับวิญญาณได้ด้วยว่า
    เขาต้องการอะไรกับญาติ

ผมได้ถามเรื่องการได้ญาณของหมอต่าย
    เธอก็ตอบกับมา
    ลองอ่านเองนะครับ

ตอนแรกไม่รู้หรอกค่ะว่าสิ่งที่ดูให้ผู้คนมานั้นเป็นญาณบารมี
    จนเมื่อปี 2533ได้ฝันในห้องพักตอนเข้ามากรุงเทพฯใหม่ๆ
    ว่ามีผู้หญิงผมยาวนุ่งสไบสีเขียวมาเรียกให้เราไปหาคนๆหนึ่ง
    ในฝันนั้นเดินตามเค้าไปและหยุดนั่งลงในที่แห่งหนึ่ง
    และถามผู้หญิงคนนั้นว่า

พี่ๆมานั่งทำไมค่ะ ไม่เห็นมีอะไรเลย ผู้หญิงคนนั้นได้แต่ยิ้ม
    ไม่ตอบ จนมีเสียงผู้ชายกังวาลดูมีอำนาจและใจดี
    พูดว่า

" เราอยู่หน้าเจ้าแล้ว"

แต่พอหันมาดูตรงหน้าก็ไม่เห็นอะไร
    ได้ยินแต่เสียง หมอต่ายจึงถามไปว่าทำไม
    "หนูไม่เห็นท่านเลยหล่ะค่ะ"

แล้วเสียงนั้นตอบว่า

"ญาณยังไม่ถึงเรา ให้กลับไปสวดมนต์แผ่เมตตาให้มาใหม่
    ในอีก 3 เดือนแล้วจะเห็นเรา เท่าที่ผ่านมาดีแล้ว แต่ขอให้ทำ
    มากๆแล้วเจ้าจะเห็นเรา"

หลังจากนั้นผู้หญิงที่มาด้วยจึงพาหมอต่ายไปที่เดิมที่พามาคือห้องพัก
    พอกลับมานะตกใจตื่นแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก คิดว่ากินมาก ฝันมาไปเอง
    แต่ด้วยความอยากรู้ว่าจริงป่าว
    จึงเริ่มปฏบัติมากขึ้นคือสวดมนต์ แผ่เมตตาวันละ 20-50
    จบเป็นอย่างน้อยจนต่อมา3เดือนได้
    ก็ฝันแบบเดิมอีกทุกอย่างมานั่งที่เดิม ทีนี้นะแปลกมาก

เริ่มเห็นผู้หญิงนุ่งส่าหรีสีชมพู ตรงเท้ามีสร้อยข้อเท้าเยอะมาก
    เหมือนในหนังแขกเลย และมีคนโทใส่นมและเห็นมีคนเท
    น้ำนมลงที่เท้าผู้หญิงคนนั้น และภาพต่อมา ก็เห็นผู้ชายใส่ชุดราชป
    แตนสีขาว กางเกงสีแดงหมวกดำ และมีไม้เท้าสีดำ ถือไว้
    ท่านั่งบนตั่งสูง แต่เห็งลางๆ หมอต่ายเลยพูดว่า ดีใจจังเห็นแล้วๆ

พี่สาวหนูเห็นแล้วยิ้มกับผู้หญิงสไบสีเขียวที่พามา
    เค้าก็ยิ้มใหญ่เลย

ผู้ชายท่านนั้นพูดว่า

" ดีแล้วเจ้าทำตามเราพูด นี่แหล่ะผลที่เจ้าได้รับจึงเห็นเรา
    แต่อย่าได้ทะนงตนไปนะ ให้ทำไปเรื่อยๆ
    แล้วสิ่งนี้จะช่วยเจ้าและผู้คนอีกมากมายมาหาเจ้า
    เจ้าจงเอาตรงนี้ช่วยเหลือคนอย่าได้ขัดนะ
    และเมื่อถึงเวลาบางอย่างเราจะมาหาเจ้าเองอีกครั้ง"

หมอต่ายถามว่าทำไงจะเจอท่านอีก

ท่านบอกว่า

"ถ้าเราอยากเจอเราจะมาเอง เพราะเจ้าสามารถ
    ติดต่อเราแล้วง่ายนิดเดียว"

และผู้ชายท่านนั้นก็บอกให้ผู้หญิงสไบเขียวพาไปส่ง
    หมอต่ายยังที่เดิม จนทุกวันนี้ไม่เจออีกเลย

แต่ญาณที่ท่านบอกทำให้ขยายกว้างขึ้นๆจนดูได้ตลอด24ชม.
    แล้วค่ะตอนนี้
    ...................

ผมยังได้ถามเรื่องภัยพิบัติกับหมอต่าย
    เธอบอกว่าเคยเห็นภาพนิมิต ตึกเวิร์ดเทรดเซนเตอร์ที่ นิวยอร์ค
    ถูกถล่มก่อนเหตุการณ์จะเกิดจริง

และเห็นเจ้าหญิงไดอาน่าจะสิ้นพระชนม์ก่อนเหตุการณ์นั้นจะเกิดขึ้นจริง

และผมได้ถามเรื่องเหตุการณ์ในอนาคต หมอต่ายได้ตอบกลับมา
    ทำเอาผมอึ้งไปเลย
    เพราะเรื่องที่หมอต่ายทำนายนี้ ตรงกับที่แบงค์ได้พูดให้ผมฟังเปี๊ยบเลย

และนี่คือ บทสนทนาบางส่วนที่ได้คุยกับหมอต่าย

รักไร้พ่าย : หากคนที่มาดูกับหมอต่ายไม่มีรูปถ่าย แจ้งแต่ชื่อ นามสกุล
    จะสามารถดูได้ชัดเจนหรือไม่ครับ

หมอต่าย : อยูที่จิตเราและเค้าว่าจะเปิดให้ดูรึป่าวค่ะ
    ดูได้หมด แบบแปลกๆ เช่นญาติเค้าฝากเสื้อผ้ามาให้จับ(ยังไม่ซักนะ
    ยิ่งมีกลิ่นตัวคนยิ่งดี) ก็มองเห็นค่ะ

รักไร้พ่าย : หมอต่ายวางแผนชีวิตอย่างไรบ้างครับในอนาคต
    โดยเฉพาะเกี่ยวกับการตรวจกรรม

หมอต่าย : ก็คงจะดูไปเรื่อยๆนะและแล้วแต่สัมผัสของจิต
    เราต้องการให้ไปช่วยคนแถบไหนเราก็ต้องไปไกล
    ยากลำบากก็ต้องทำ ขัดไม่ได้ และแปลกนะค่ะ
    ท่านจะนำพามาให้คนเหล่านั้นมาเจอเราเองด้วยโดยเราไม่ต้องดิ้นรนหา
    และจะเจอกันในเวลาอันสมควรที่ท่านต้องการให้เขาเหล่านั้น
    กระจ่างเรื่องชีวิตเค้า พี่ปฏิเสธไม่ได้เลย

รักไร้พ่าย : การที่มีญาณแบบนี้ หมอต่ายรู้สึกอย่างไรครับ

หมอต่าย : ตอนแรกเหมือนทุกท่านหล่ะงง ไม่อยากมี มาทำไม
    ทำนองนั้น แต่พอสัมผัสและเจอกับตัวแล้ว ดีนะ
    ท่านสอนเราเรื่องต่างๆ การมองคน มองโลกทางที่ดี
    คิดดี ให้โอกาสคน สอนเราเรื่องการกินอยูหลับนอน ปฏิบัติ
    (อัตโนมัติทุกอย่างแบบจัดระบบให้เราเลยนะสมาธิ สวดมนต์ ฯลฯ และในทางโลกด้วยค่ะ
    ท่านอื่นไม่รู้เป็นแบบนี้ป่าวแต่พี่ได้รับปาฏิหารย์แทบจะทุกอาทิตย์ก็ว่าได้ถ้าเราคิดดีกับคนไม่โกรธ
    แค้น เคือง ฯลฯ
    เหมือนคอยเตือนสติให้มีขันติ ไม่งั้นจะตีศรเรื่องครอบครัว อะไรทำนองนี้ค่ะ
    พี่เลยจะมองออกว่าเราโมโหแล้วนะ ไม่ได้ พรุ่งนีจะไม่มีโชคลาภ
    ต้องสดมนต์ก่อนนอน ทำแบบนี้เอง
    มาตลอดเกือบ สามสิบปีได้ค่ะ

รักไร้พ่าย : ผมเคยถามคนมีญาณบางคนบอกว่าไม่อยากมี
    เพราะมีแล้วทำให้เป็นทุกข์เพราะต้องมารับรู้เรื่องของคนอื่น บางคนบอกเป็นกรรมเก่าต้องมาชดใช้

หมอต่าย : ใชเหมือนกันนะ เป็นทุกข์และต้องสวดมนต์ให้พวกเค้าด้วยเพื่อให้เค้าพ้นทุกข์
    หมอต่ายจะทำทุกครั้งก่อนและหลังดูคนสุดท้ายของวันเสมอประจำค่ะ ทำมาตลอด
    เพราะดวงเราต้องช่วยเค้าด้วย ประมาณนั้นค่ะ

รักไร้พ่าย : ระยะทางจะเป็นอุปสรรคในการดูกรรมของหมอต่ายหรือไม่ครับ
    เช่น ผมตอนนี้อยู่เมืองไทย หมอต่ายอยู่เมืองนอก ภาพที่หมอต่ายเห็นจะชัดเจนหรือไม่

หมอต่าย : ไม่เป็นอุปสรรคสักนิด จิตสัมผัส ไปได้ทุกที่ค่ะ

รักไร้พ่าย : หากผมนำเรื่องขอหมอต่ายไปเผยแพร่
    แล้วมีคนอยากติดต่อหมอต่าย ไม่ทราบว่าจะเปิดรับหรือไม่ครับ

หมอต่าย : ยินดีค่ะ

รักไร้พ่าย : และรับทางไหน ทางเมลล์นี้ได้หรือไม่

หมอต่าย : อีเมลล์จะสะดวกเพราะมีสมาธิตอบด้วยและเมื่อว่าง
    ก็รีบตอบไม่เกิน 2วันค่ะ

รักไร้พ่าย : และหากถ้าคนนั้น เมลล์ขอปรึกษา แล้วมากันเยอะๆ
    หมอต่ายจะตอบให้ทุกคนหรือไม่ครับ

หมอต่าย : ทุกวันนี้ก็ตอบอยู่แล้วค่ะ ทุกคนไม่มีพลาด

รักไร้พ่าย : ผมเชื่อว่าจะมีมาเยอะเลย มีกำหนดเวลาไหมครับว่าวันหนึ่ว
    จะตอบได้มากสุดกี่คน

หมอต่าย : มากสุดนะที่เคยดูมา 12คน

รักไร้พ่าย : ใจหนึ่งผมอยากให้คนมีทุกข์ได้มาทางออกในการมีที่ปรึกษา
    ชี้ทางออกให้แต่อีกใจหนึ่งก็เกรงว่าจะทำให้หมอต่ายมีภาระเยอะขึ้น
    จนกระทบชีวิตประจำวัน

หมอต่าย : ยินดีค่ะ บอกเค้าเถอะถ้าหมอต่ายและเค้าทำบุญ
    ร่วมกันมาก็เจอกันเองค่ะ (หมอต่ายเชื่อแบบนี้ค่ะ)
    แต่วันข้างแรม 14ค่ำ และ 15ค่ำ ไม่ดูนะ พระอาจารย์
    พระมหาบุญส่งที่สวนป่าโมกธรรม อ.หนองกี่ จ.บุรีรัมย์
    พระอาจารย์ หมอต่ายเอง ท่านบอกไว้ค่ะ
    คือหมอต่ายนับถือท่านค่ะแต่ไม่ได้สอนวิธีดูดวงให้นะค่ะ
    แบบว่าคุยกันทางโทรจิต ก่อนเจอท่านหน่ะขอได้มีโอกาสพบและ
    ก็เจอท่านจริงๆ

.................

นี่คือเรื่องของ หมอต่าย คนญาณทิพย์

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ

ใครที่ปัญหาชีวิต อยากได้รับคำปรึกษาจากหมอต่าย

เมลล์ไปหาหมอต่ายได้ที่

chitladdaweijers@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2009
  2. somemaybe

somemaybe เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจค่ะ ต้องลอง^^

3. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    สงสัยเราจะเป็นแฟนคลับคุณรักไร้พ่ายซะแล้ว
    งานนี้ต้องลอง ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะคะ

4. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ รักไร้พ่าย
    แนะนำเรื่องดีๆมาให้อีก เช่นเคย
    thx1

5. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    คุณรักไร้พ่ายนี่เก่งจัง มีเรื่องดีๆน่าสนใจมาเล่าอยู่เรื่อยๆ ไม่ทราบว่าคุณหมอต่ายต้องมีค่าครูหรือไม่ ถ้ามีต้องจ่ายเท่าไร ขอบคุณมากค่ะ

6. โอซารัน

โอซารัน Active Member

ผมว่าเขาเดาแม่นนะครับ

7. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ขอบคุณที่เผยแพร่สิ่งดีๆ

8. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005

หมอดูคู่หมอเดา แล้วทำไมชอบไปให้หมอเดากันจัง

9. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคะที่มีสิ่งดีๆมาแนะนำสมาชิกในเวป อนุโมทนาด้วยค่ะแล้วจะลองดูค่ะ

10. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ทำไมคุณรักไร้พ่าย ถึงได้เจอคนตรวจกรรมได้มากมายเหลือเกิน เป็นกรรมสัมพันธ์กับท่านเหล่านั้นหรือเปล่า

11. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับผม

12. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    หากคุณรักไร้พ่ายยังจำได้ ผมเคยบอกคุณเกี่ยวกับเรื่องเด็กด้วย ที่ตอนแรกนึกว่าคุณเลี้ยงกุมาร แต่คุณบอกว่าไม่ได้เลี้ยงเลย ผมเลยไม่แน่ใจ ว่าคืออะไร เลยไม่ได้โฟกัสภาพให้ชัดขึ้น เปลี่ยนไปทำนายเรื่องอื่นจนลืมเรื่องนี้ไป

จนมาเจอหมอต่ายพูดแบบนี้อีกเลยยิ่งมั่นใจว่าที่ผมเห็นคือเด็กคนเดียวกัน...

ก็แปลกดีนะ...
    ที่เด็กเขาตามคุณมา อาจกำลังมาดลใจให้คุณรวบรวมคนมีญาณให้สำเร็จเป็นแน่เลย

แล้วสิ่งที่น่ากลัวคือ สิ่งเดียวกันที่ผมและหมอต่ายเห็น...

ปล. คุณรักไร้พ่ายตั้งฉายาเก่งจัง

13. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    คุณรักไร้พ่าย มานำเสนอให้คนที่ชอบดูหมอแบบคนมีญาณ
    เป็นแนวทางดีครับแชร์ประสพการณ์ให้พวกเราได้รับรู้และ
    บอกต่อไปปฎิบัติและแก้ไขตามคนมีญาณแต่ละท่านที่แนะนำ
    ดีครับบอกกันมาอย่างงี้ไว้เป็นแนวทางเลือกสำหรับคนที่ชอบ
    ด้วยความเคารพครับ ยังไงต้องขอขอบคุณคุณรักไร้พ่ายที่มา
    แนะนำและเล่าสู่กันฟังให้บ่อยๆครับชอบครับ

14. air_ja

air_ja Active Member

อนุโมทนาด้วยค่ะ
    แต่คราวหน้าขอนำเสนอพี่รักไร้พ่ายบ้างดีกว่า
    "ผู้ค้นคนมีญาญ"

15. nao7310

nao7310 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ขอบคุณ คุณรักไร้พ่ายมากค่ะที่แนะนำคนมีญาณทัศนะ ที่ดีๆ มาเป็นตัวอย่างและกำลังใจ จากเท่าที่อ่านหลายๆ ท่านล้วนแ่ต่ต้องปฏิบัติกันมานานมากๆ ทั้งอดีตชาติและปัจจุบันชาติ ทำให้มีกำลังใจในการทำความดีมากขึ้น อ่านแล้วชื่นใจค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

16. Raintip

(||)
    วันนี้ "น้องแบงค์" ไม่ไปสอนภาษาญี่ปุ่นหรือคะ ?
    ;k02

17. Raintip

;aa13
    เห็นด้วยค่ะ "คุณแอร์"
    นอกจากนี้แล้ว"คุณรักไร้พ่าย"
    น่าจะเปิดบ้าน รับตรวจกรรม
    ช่วยเหลือเพื่อนๆ ด้วยนะคะ
    แฟนคลับของคุณ รอกันนานแล้วค่ะ...

18. princess1

princess1 สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณค่ะ

19. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณทุกคนครับ

อ้าว แต่ทำไมกระทู้นี้มาอยู่ ห้องดูดวงแล้ว นี่

20. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับเลยครับ สงสัยคิวจะยาวเป็นหางว่าวแน่เลย

อนุโมทนาครับ