ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. g_engine

g_engine สมาชิกใหม่

30 พฤษภาคม 2009
    แฟนผมป่วยบอยมาก อยากให้คุณแบงค์ช่วย ขอเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ

2. GunzEarn

GunzEarn Active Member

พี่รักไร้พ่าย ครับ ขอให้พี่แบงค์ เขา ช่วยตรวจ กรรมเก่าให้ ผมหน่อยครับ ผมอยากรู้ีกรรมเก่าผมจริงๆ ยังไงก็ขอให้พี่ช่วย pm หน่อย ครับ ผมอายุ กำลังจะ 20 ละครับ อีกอย่าง
    ถ้าเป็นไปขอให้พี่แบงค์ ช่วยบอกตอนที่ผมเป็นเด็กครั้งหนึ่งที่ผมนั่งคุยกับพระท่านหนึ่ง ตอนนี้ผมจำหน้าพระเขาไม่ได้ แล้วก็วัดที่เขาบอกผมก็จำไม่ได้แล้ว

ที่ผมจำได้อย่างเดียว ผมจะบวช

ผมไม่อยากประมาท

อนุโมทนาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2009
  3. k_karn

k_karn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    เรื่องภัยพิบัติ ไปอ่านได้ที่ห้องภัยพิบัติ อยู่ติดๆกันนี่ละค่ะ
    เรื่องภัยพิบัติ คนที่รู้พูดไม่ได้เต็มปาก เพราะเป็นวาระที่ต้องเอาคนมีกรรมหนักไปลงโทษ
    เหมือนมีบ่อนไพ่เถื่อน คุณเห็นตำรวจมา ถ้าตะโกนเตือนคนในบ่อนก็หนีหมด แล้วก็เล่นอีก เป็นหนี้ก็ไปกู้ยืมเขา ก่อกรรมทำเข็ญต่อไป ตอนนี้ก็ต้องปล่อยให้ตำรวจจับบ่อนไป

ถึงบอกว่า ให้รักษาศีล มันเป็น keyword
    ดิฉันรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น รู้ว่าลางบอกเหตุคืออะไร ให้ไปที่ไหนเมื่อลางเกิด
    แต่บอกใครไม่ได้ บอกได้แต่ให้รักษาศีลห้าให้บริสุทธิ์ และสวดมนต์ภาวนาสร้างบารมี
    เมื่อมีตรงนี้คุณจะได้ไม่ไปเล่นไพ่ ไม่ไปใกล้บ่อนไพ่
    เวลาตำรวจมาจับจะได้ไม่เจอลูกหลงไง เข้าใจไหมคะ

เรื่องสะเทือนใจ... เมื่อมีคนตายก็มีเรื่องสะเทือนใจ
    ยิ่งคนที่มีคนรักเยอะๆตาย ก็สะเทือนใจมาก
    ขนาดนักร้องตายที่วัดยังมีน้ำตาเป็นโอ่งๆ
    แต่มีใครไหมที่ไม่ตาย...
    ถ้าคนตายมากก็สะเทือนใจมาก...
    ต้องอุเบกขา ตัวเราก็ให้ทำดี รักใครก็บอกกัน ทำสิ่งดีๆให้กันวันนี้...
    เขามีกรรมของเขา เรามีกรรมของเรา
    เราอาจตายก่อนเขาก็ได้ไม่ต้องตีตนไปก่อนไข้

เอ้า เอาบทสวดมนต์ไปใช้ดีกว่า
    ถ้าไม่เชื่อก็ไม่ต้องสวดนะคะ

บทระลึกถึงคุณสมเด็จพระพุทธองค์ศรีอริยเมตไตรย์

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ ( ๓ จบ )
    พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ
    ทะทะทะ โรโรโร อะอะอะ สะสะสะ โสโสโส โนโนโน นะโมพุทธายะ
    อิกะวิติ พุทธะสังมิ อะระหังพุทโธ อะระหังธัมโม อะระหังสังโฆ
    พุทโธอะระหัง ธัมโมอะระหัง สังโฆอะระหัง อะทิกะอะ ทะอะกะอิ ติฆะอะฆะ วันทามิ อาจาริโย จะมะหาเถโร เทวะปูชิโต โอมมะณีมาณี
    ปัตเตฮุงหิริ โอมวัชระศัตระโฮม ( ๙ จบ )

(กราบแบบ นิ้วโป้งข้างซ้าย แตะ นิ้วนางข้างขวา แล้วกราบแบบคนจีน คำนับลงกับพื้น ๑๐๙ ครั้ง )

กระทู้สัมมนาภัยพิบัติ ๒ (ไฟล์เสียง)
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%9B-%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%B4-%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%882-%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B8%81-slide-%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-vdo-%E0%B8%AF.143813/

กระทู้ ถ้าภัยพิบัติมาถึง
    http://palungjit.org/threads/ถ้าภัยพิบัติมาถึง.92724/

กระทู้ สัมมนาภัยพิบัติ ๑ (ไฟล์เสียง)
    http://palungjit.org/threads/ถ่ายทอ...เตรียมการ-วันอาทิตย์ที่-16-ธ-ค-2550-a.104580/

เราไม่มีเวลาอีกแล้ว
    ทุกวันนี้ทุกคนอยู่ด้วยความประมาท
    แต่ถ้าไม่สร้างความดีเองสิ่งศักดิ์สิทธิืก็ช่วยอะไรคุณและครอบครัวไม่ได้

เรียนเชิญทุกท่านที่บ้านรามอินทรา ซอย ๓๙ ๖-๗ มิย. นี้
    ครูบาอาจารย์จะมาโปรดที่บ้าน แนะนำการสวดมนต์และปฏิบัติธรรม
    ส่งอีเมล์มาทางพีเอ็ม จะส่งแผนที่ไปให้นะคะ
    จะถามอะไรถ้าตอบได้ก็จะตอบค่ะ

กรณ์กาญจน์ (เดิมชื่อสุธาทิพ)

ย้ำอีกครั้ง ให้ไปดูภาพยนต์สึนามิ วันโลกสังหาร (ไม่ได้เกี่ยวข้องกับผู้สร้าง)
    ขอบคุณข้อมูลทั้งปวงและเจตนาดีจากคุณรักไร้พ่ายค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2009
  4. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา

สัพเพ ธัมมา อะนัตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับและบทความดีๆที่นำมาเราให้ฟังเป็นประจำ สาธุ สาธุ สาธุ

5. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    อ้าว อ.ไก่ ไหงเปลี่ยนชื่อล่ะคะ สงสัยอยู่เหมือนกัน
    พักหลังๆไม่เห็นอ. ที่ไหนได้ มามาดใหม่
    เรื่องภัยพิบัติ ส่วนตัวเตรียมใจไว้แล้วล่ะค่ะ
    แต่ถามเป็นข้อมูลเฉยๆ ไม่ซีเรียสนะคะ

6. วิมานะ

วิมานะ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2008
    อยากได้เบอร์น้องแบงค์หน่อยครับ มีเรื่องติดขัดอยู่ตอนนี้ อยากจะปรึกษา และหาทางแก้ไข รบกวนพี่รักไร้พ่าย บอกเบอร์มือถือน้องแบงค์ทาง PM ให้ผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. k_karn

เรียนคุณ lazaza

แต่ก่อนไม่เข้าใจธรรมะค่ะ
    รู้เรื่องภัยพิบัติจากเอกสารอื่นๆ ก็พูดตรงๆ ว่า ไม่อยากตาย
    แต่อยากช่วยเหลือคนอื่นด้วย
    แต่ต่อมาได้เข้าใจเรื่องการละวางอัตตาตัวตน จึงไม่เดือดร้อนกับเรื่องภัยแล้ว

เมื่อจิตปล่อยวาง
    คิดว่าภัยพิบัติเป็นผลแห่งกรรมของคนหมู่มาก ก็เริ่มวางตนเป็นอุเบกขา
    เมื่อไม่ส่งจิตออกนอกความอยากโพสต์อยากคุย (ที่เป็นตัวเรา) ก็จางๆไป .. และจางไปมาก...

ที่เปลี่ยนชื่อเพราะครูบาอาจารย์แนะ
    ถูกเจ้ากรรมนายเวรทวงเยอะ สามีไม่สบาย ตกงาน และอื่นๆ
    ครูบาอาจารย์บอกให้เปลี่ยนชื่อและนามสกุล ท่านว่าทุกอย่างจะดีขึ้น
    ตอนแรกจะไม่เปลี่ยน แต่เมื่อนึกว่าขันธ์ห้ายังไม่ใช่ของเรา ชื่อก็เป็นแค่สิ่งสมมุติเช่นกัน

วันที่รับปากว่าจะเปลี่ยนทั้งชื่อและนามสกุล พบว่าวันรุ่งขึ้นเขาเรียกสามีสัมภาษณ์งานทันที (ดองเค็มมากว่าเดือน) สุดท้ายได้งานสมใจหลังตกงานมากว่าหกเดือน

วันที่ไปเปลี่ยนชื่อและตั้งนามสกุลใหม่ที่อำเภอนั้นไม่ได้กลับคอนโด ไปค้างที่บ้านสวนรามอินทรา
    วันรุ่งขึ้นพบลูกสาวตอนเย็น รีบมากอดใหญ่ บอกว่า "หนูฝันร้าย หนูกลัว หนูฝันเมื่อคืนว่าหม่าม้าตายแล้ว"
    ตายจากที่เป็นสุธาทิพมังคะ แปลกจริงๆ

ชื่อใหม่ ขันธ์เดิม ยินดีรับใช้เช่นเดิมค่ะ

8. อัตตชิโน

อัตตชิโน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนด้วยครับ

อยากรบกวนสอบถามว่าจะขอพบคุณแบงค์ได้โดยวิธีไหนบ้างครับ

9. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ง่ะ คุณรักไร้พ่าย มาทำให้อยากรู้ แล้วก้อจากไป งอน

10. LM2009

LM2009 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    รบกวนบอกช่องทางติดต่อทาง PM. หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2009
  11. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    แบงค์เองครับ

ขอบคุณครับ พี่รักไร้พ่าย ที่นำเรื่องผมมาบอกเล่า จริงๆ สิ่งที่ผมกลัวที่สุดคือ การที่เป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวาง แต่มันก็เป็นสิ่งที่ผมอยากได้มากที่สุดเช่นกัน เพราะหากคนรู้จักเราเยอะขึ้น เราก็สามารถช่วยเหลือคนอื่นได้เยอะขึ้นเช่นกัน และคงมีคนที่เชื่อในคำเตือนของเรามากขึ้นกว่าเดิม แต่สิ่งที่เผชิญไปด้วยกันนั้นคงไม่พ้นการทดสอบ ลองของจากหลายๆคน ที่จับผิดผม...

ผมไม่อยากเสียเวลา ไปกับการทำให้ใครเชื่อว่าสิ่งที่ผมเป็น สิ่งที่เห็นมันจริง หรือไม่อย่างไร ผมจะรอให้ทุกคนเจอกับมันด้วยตัวเอง ถึงตอนนั้นจะไม่ต้องเหนื่อยอธิบายอะไรอีก เพราะไม่มีใครหนีความจริงของจักรวาลได้พ้น...

ความตาย และโลกหลังความตายมีอยู่จริง...

สักวันทุกคนก็ย่อมเจอด้วยตนเอง...

อยากรู้เรื่องผมเพิ่มเติม หาในกูเกิ้ลได้ครับ

คำว่า แบงค์ทาโร่ต์ หรือ BankTarot ก็จะเจอเอง

เรื่องที่ผมลงไว้ให้อ่าน จะอยู่ในเว็บเด็กดี ค้นหาคำว่า "บ่าวรับใช้กรรม"
    ก็จะเจอเอง ผมลงไว้หลายที่อยู่คงหาไม่ยากครับ เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงจากประสบการณ์ของผมเอง

จริงๆ เคยลงให้อ่านในเว็บพลังจิตบ้างแล้ว เมื่อนานมาแล้วแต่ไม่ได้รับการตอบรับเท่าไหร่ อาจเพราะมีคนเก่งกว่าผมอยู่อีกเยอะ เรื่องผมคงด้อยไปเลย

ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ

และขอฝากถึงพี่รักไร้พ่าย ผมชอบคำนี้จัง แบงค์สเกทช์กรรม
    ขอบคุณที่ตั้งให้ผมครับ

เรื่องของผมเผยแพร่เป็นวิทยานบ้างนะครับ
    เผื่อใครให้คำแนะนำอะไรผมได้บ้าง

12. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

คนกำลังลำบากก็เยอะคนที่กำลังทุกข์ทรมานก็ยังมีอีกแยะเห็นแล้วเศร้าใจจังเลยอยากจะช่วยก็ช่วยไม่ได้เพราะไม่รู้จะช่วยอย่างไร คนที่กำลังมีความแม้จะรู้ก็ยังทำทั้งๆที่รู้ว่าผิดศิลธรรมแต่เพื่อปากเพื่อท้องแม้ผิดศิลธรรมก็ยังทำด้วยหน้าตาระรืนและยังมีความสุขอยู่ดีกินดีเสียอีก เฮ้อ อะไรกันนี่ อนุโมทนากับทุกๆๆๆๆๆท่านที่ตั้งใจอยู่ในศิลธรรมและเอื้อเฟือ้เผื่อแผ่ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน สาธุค่ะ

13. k_karn

เรื่องภัยพิบัติ ... เรื่องยาว
    ไม่มีทางแก้ มีแต่ทางทำให้เรารอดจากการว่ายวนในวัฏฏะสงสาร
    ศีลห้าเต็ม ทานตามกำลัง (จากใจไม่ใช่เอาหน้าเอาบุญ) ภาวนา โดยสวดมนต์และกรรมฐาน
    ถ้าเป็นคนดีมีศีลธรรมถึงเกิดภัยก็ไม่ลำบากมากหรือสูญเสียชีวิต

ปีนี้ ทางน้ำค่อนข้างแน่ ถ้าไม่เลื่อนอีก
    บอกแล้วว่าศีล ทาน ภาวนา แล้วให้ไปชมภาพยนต์
    อ่าน keyword หน่อยค่ะ
    แล้วอย่าไปแถวๆบ่อนไพ่ คือสถานที่อโคจร ในเวลาตำรวจมา...

มีผู้เขียนให้เล่าเรื่อง ไม่ทราบจะเล่าอย่างไรมันเยอะมาก
    ชวนไปสวดมนต์ที่บ้านไงเอ่ย จะได้สนทนากันได้
    ม่านงั้นก็ฟังเทปสัมมนา สองสัมมนาที่ให้ไป
    ตั้งหลักก่อนนะคะ สัมมนา ๑ เต็มวัน สัมมนาสองครึ่งวันค่ะ

14. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

oishi_
    ออกหนังสือชื่อ "รวบรวมคนมีญาณ" โดย คนไม่พ่ายแพ้รัก(แค่อกหัก)
    รับรอง แฟนคลับ ตรึม !!!
    ;k01

15. k_karn

รักไร้พ่าย แปลว่ารักที่ไหนก็มีชัยที่นั่น
    สงสัยสาวตรึมจังหวัดละคนมั้งคะ
    ล้อเล่นนะคะ

ออกหนังสือเสียทีก็ดีนะคะ

16. comeonsweet

comeonsweet สมาชิกใหม่

30 พฤษภาคม 2009
    ยินดีรับจัดพิมพ์ให้ค่ะคุณพี่รักไร้พ่าย

17. 1redstar

1redstar เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมหมู่นี้ ผู้วิเศษ ผุดมาทุกเดือน ราวดอกเห็ด?

18. ปิยนาถ

ปิยนาถ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้มีอยู่ว่าถ้าผู้มีอภิญญาเปิดเผยตัวตนมาก ๆ เท่าไหร่ ก็จะแสดงให้เห็นว่าจะเกิดภัยพิบัติขึ้นแล้วจ้า

19. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณทุกท่านที่ได้ติดตามอ่าน และเป็นกำลังใจให้ผมเสมอมา

พูดเหมือนเป็นคนดังเลย

ว่าแต่แบงค์ มาตอบเองเลย ดีครับ

เรื่องภัยพิบัติ ได้ฟังข่าวจากการทำนายของผู้มีญาณ หรือ จากทางนาซ่า
    ทำให้บั่นทอนความรู้สึก ผมไม่น้อย บางทีก็ท้อกับชีวิตไปเลย
    เพราะผมคิด และหวังว่าจะสร้างเนื้อสร้างตัว มีธุกิจที่มั่นคง
    แต่พอได้ข่าวจะเจอภัยพิบัติ เหมือนความฝันของผมพังทลายลง

จะมีปโยชน์อะไรหากมีทุกสิ่งทุกอย่าง แต่ต้องรอวันที่จะถูกทำลายจากธรรมชาติ

นั่นคือความคิดของผมเมื่อก่อนนี้ แต่เมื่อได้พิจารณษในความเป็นจริงของสัจธรรมมากขึ้น
    ผมกลับคิดว่า ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นกับเรามันัยแฝงอยุ่

เพียงแต่เรายังไม่เข้าใจ จึงตีความไปตามความรู้สึก ยึดมั่นถือมั่นของอัตตา
    เพราะธรรมชาติมักมอบสิ่งที่ดีให้เราเสมอ
    แม้ดูเหมือนว่า เป็นการทำลายก็ตาม
    แต่แท้จริงคือการช่วยปรับวิถีชีวิตของคนเราให้เดินถูกทางแห่งธรรมชาติมากขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
  20. air_ja

air_ja Active Member

ทุกสิ่งมีมา ตั้งอยู่ และดับไป อิอิอิ....
    เอาเวปของน้องมาฝากดีกว่าเนอะ น้องเค้าน่ารักดีแถมหล่ออีกตะหากเนอะ

http://banktarot.spaces.live.com/