ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2009
  2. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็โทรไป 1 สาย ท่านไม่ได้รับ ไม่เป็นไรครับ ไว้โอกาสหน้าก็ได้ ถ้าจะได้ดูก็ต้องได้ดู

3. air_ja

air_ja Active Member

wel lcome_dog
    เด็กอ่ะชอบเคี้ยวแต่แก่แล้วอยากเด็กอ่ะรอไปก่อน
    ปล.น้องเค้าน่ารักจริงๆน่ะ (ของเค้าดีจริง)

4. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แหม คุณ air_ja เน้นจัง น่ารักอย่างโน้น หล่ออย่างนี้
    แต่ที่บอกว่า แก่แล้วอยากเด็ก กระทบหลายคนนะ อิอิ

5. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    อย่าเพิ่งท้อครับ ผมเองก็เป็นคนนึง ที่ผ่านประสบการณ์พิเศษ หรือเกี่ยวกับญาณมาพอสมควร บอกได้เลยว่า สิ่งที่ตั้งใจจะทำไว้ไม่ถึงกับสิ้นหวังนะครับ เพียงแต่อาจจะชลอไปบ้าง คือ ระบบเศรษฐกิจหยุดไปก็จริงแต่เพียง 1 ปีเท่านั้นครับ เพราะช่วงนั้นจะเป็นช่วงที่ผู้คนจะเข้าหากัน ช่วยเหลือกันอย่างเต็มความสามารถ รวมไปถึงกลุ่มคนที่ได้อภิญญา ซึ่งผมก็รู้จักอยู่หลายคน และไม่ใช่เฉพาะจะช่วยแค่คนในประเทศนะครับ บางคนยังมีหน้าที่ๆ จะต้องไปช่วยชาวต่างชาติที่เขามีบุญกุศลถึงทำให้รอด ตอนนี้ผมยังออกตัวไม่ได้มาก รอไว้ผมได้อภิญญาครบก่อน ให้ชัวร์ก่อนครับ แล้วจะมาช่วยเต็มที่ คนอย่างผมถ้าไม่เลวจนแตะไม่ได้ผมช่วยหมด ประเทศไทยเราได้รับภัยพิบัติผ่อนชำระ มาหลายครั้งแล้วครับ ภัยพิบัติหลักๆ ทางน้ำจะไม่เกิดหนักเท่าที่คาดการณ์กันไว้ จะมีเหตุตามธรรมชาติบางอย่าง ที่มาช่วยให้ไม่หนัก แต่ที่น่าหนักใจน่าจะเป็นสงครามใหญ่มากกว่า เพราะประเทศพวกนั้นต่างก็อาศัยจังหวะช่วงที่ แต่ละประเทศกำลังประสบภัยพิบัติ ก็ซ้ำเติมด้วยการประกาศทำสงครามเต็มรูปแบบ ทั้งนิวเคลียร์ ชีวะภาพ ฯลฯ ไทยเราแค่โดนปลายๆ ก็พวกรังสีและเชื้อตกค้าง สรุปโดยรวมประเทศไทยเราจะเสียหายหนักสุดก็ไม่เกิน 30% ซึ่งดีกว่าประเทศอื่นๆ เยอะมากๆ ภัยสงครามนี้จะเริ่มเกิดช่วงปลายปี 2555 ส่วนภัยธรรมชาติจะเกิดหลังจาก 2555 ไป 4 เดือน จุดเริ่มภัยสงครามให้สังเกตประเทศที่ทะเลาะกันคือ ประเทศแถบตะวันตก กับประเทศในโซนเอเชีย และภัยพิบัติธรรมชาติให้สังเกตฝนตก ถ้าตกติดต่อไม่หยุดเลยกันเกิน 7 วันให้รีบเก็บข้าวของได้เลย น้ำทะเลที่จะท่วมจะสูงขึ้นจากระดับปกติราวๆ 30-50 เมตร เสียหายหนักเพียงไม่กี่จังหวัด คงไม่ต้องบอกแล้วนะครับว่าที่ไหนบ้าง ตอนนี้ใครจะเชื่ออย่างไรก็แล้วแต่ละคนแล้วครับ แต่จะให้เก็บเงียบไม่บอกอะไรเลย บางคนที่เขามีกุศลพอมีสติพอ ที่จะปรับเปลียนวิถีชีวิตให้ถูกต้อง และรอดพ้นจากภัยพิบัติมีอยู่เยอะครับ คนที่จะตายแน่ๆ 100% คือคนที่มีความถือตัวถือตนสูง พวกนี้ตายเยอะมากๆ ถ้ารอดก็เป็นบ้าไปตลอดชีวิต คนที่จะรอดจริงๆ ถ้าวิบากกรรมเก่าไม่หนักเกินไป ก็คือรักษาศีล 5 เป็นปกติ พวกนี้ต่อให้โดนภัยพิบัติเต็มๆ ก็ต้องมีเหตุพิเศษให้โดนช่วยจนได้ อันนี้พระพุทธเจ้าท่านรับรองเอง ตั้งแต่สมัยที่พระองค์ยังทรงพระชนชีพอยู่ ผมไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยันว่าสิ่งที่ผมกล่าวไปทั้งหมดเป็นเรื่องจริง ตอนนี้ผมยังไม่ได้อภิญญา ถ้าสงสัยจะตอบให้ตามความเป็นจริง คุยกันได้ ortoff@hotmail.com

6. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

[quote=รักไร้พ่าย;2150379]ขอบคุณทุกท่านที่ได้ติดตามอ่าน และเป็นกำลังใจให้ผมเสมอมา

พูดเหมือนเป็นคนดังเลย

ว่าแต่แบงค์ มาตอบเองเลย ดีครับ

เรื่องภัยพิบัติ ได้ฟังข่าวจากการทำนายของผู้มีญาณ หรือ จากทางนาซ่า
    ทำให้บั่นทอนความรู้สึก ผมไม่น้อย บางทีก็ท้อกับชีวิตไปเลย
    เพราะผมคิด และหวังว่าจะสร้างเนื้อสร้างตัว มีธุกิจที่มั่นคง
    แต่พอได้ข่าวจะเจอภัยพิบัติ เหมือนความฝันของผมพังทลายลง

จะมีปโยชน์อะไรหากมีทุกสิ่งทุกอย่าง แต่ต้องรอวันที่จะถูกทำลายจากธรรมชาติ

นั่นคือความคิดของผมเมื่อก่อนนี้ แต่เมื่อได้พิจารณษในความเป็นจริงของสัจธรรมมากขึ้น
    ผมกลับคิดว่า ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นกับเรามันัยแฝงอยุ่

เพียงแต่เรายังไม่เข้าใจ จึงตีความไปตามความรู้สึก ยึดมั่นถือมั่นของอัตตา
    เพราะธรรมชาติมักมอบสิ่งที่ดีให้เราเสมอ
    แม้ดูเหมือนว่า เป็นการทำลายก็ตาม
    แต่แท้จริงคือการช่วยปรับวิถีชีวิตของคนเราให้เดินถูกทางแห่งธรรมชาติมากขึ้น[/quote]
    fairy3
    คุณรักไร้พ่าย !!! อย่าถ่อมตัวเลยค่ะ
    ตอนนี้ คุณเป็นที่รู้จักซะแล้ว !!!
    ในเว็บพลังจิต ไม่มีใครไม่รู้จัก !!!
    โดยเฉพาะเรื่องความมีน้ำใจของคุณ
    ในการแบ่งปันเรื่องราวดีๆให้กับคนอื่นๆ
    คุณมีน้ำใจประเสริฐจริงๆ ค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ !!!
    ;ปรบมือ

7. kaninpatt

ขอบคุณทุกสายที่โทรเข้ามาและพยายามโทรติดต่อผม หรือไม่ก็พยายามติดต่อทางเมล์

และก็ขอโทษจริงๆ ที่มิอาจตอบรับได้ทุกคน ไม่ใช่เลือกที่จะช่วย แต่ผมไม่อาจรับไหวได้กับสายนับสิบที่โทรมาหา คงเข้าใจนะครับ

ผมอยากช่วยทุกคนจริงๆ ไม่รับตอบทางเมลครับเพราะไม่มีสื่ออื่นใดที่จะสื่อพลังจิตไปถึงคุณได้
    ขอให้โทรมาคุยดีกว่า

ใครได้คุยกับผมแล้ว รู้สึกยังไงก็มาโพสลงไว้ได้นะครับเพื่อเป็นวิทยาทานให้กับคนอื่นต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

8. kaninpatt

ไฟจะล้าง น้ำจะท่วม วิหคจะเต็มแผ่นฟ้า พสุธาจะพินาศ เมฆาจะปั่นป่วน ฝูงคนจะสูญสิ้น สีแดงฉาดทั่วแผ่นฟ้า เดือนดับ ตะวันลับ ไร้สิ้นแสงแห่งชีวิต...

แต่... สิ่งเดียวที่เหลืออยู่คือ...

ไม่มี...

9. k_karn

k_karn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ก็เคยได้ยินมา แต่พอได้ยินอีกมันก็ขยักขย้อนในจิตค่ะ กรรมของสัตว์โลก...

10. aneka

aneka สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2009
    ได้มีโอกาสคุยกับคุณแบงค์เมื่อ 2 วันก่อนคะ ยังคุยไม่จบคะ กำลังพยายามติดต่อไปอยู่ เมื่อโอกาสเปิดให้ ต่อสายก็คงติดเอง ...

11. พระยา

พระยา เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    สิ่งที่เป็นอันตรายต่อพระพุทธศาสนาคือ การไม่เชื่อในกฏแห่งกรรม ทำกรรมดีย่อมได้รับผลดี ทำกรรมชั่วก็ได้รับผลชั่ว หากมนุษย์เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมเหตุใดจักต้องให้ผู้อี่นช่วยแก้ไขในกรรมที่ตนได้ก่อ จงยืดอกยอมรับมัน หากแม้นท่านได้ทำกรรมร่วมกันมาสักวันคงมีโอกาสได้เกื้อหนุนกันต่อไป

12. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ผมโทรไปเมื่อกี้ครับ คุณแบงค์อยู่ในรถ ก็เลยจะโทรไปใหม่ครับ

13. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
  14. kaninpatt

rat_wting ขอบคุณพี่รักไร้พ่ายด้วยนะครับที่เล่าเรื่องผม ให้คนรู้จัก แต่รู้สึกว่าจะเป็นรักแพ้พ่ายเสียมากกว่านะเนี่ย เห็นมึนๆ กับรักอยู่นิ สู้ๆ เช่นกันนะครับ

เรื่องหนังสือ ผมอดตื่นเต้นแทนไม่ได้ ยังไงก็รีบๆ เสร็จนะครับผมจะเอาใจช่วย

15. k_karn

k_karn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    คุณรักไร้พ่ายต้องออกมาเขียนหนังสือเสียละมัง
    "คนค้นคน (มีญาณ)"

16. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    พี่เค้าตั้งชื่อแก้เคล็ด กระมัง อิอิ

17. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    เมื่อวานผมได้ไปพบแบงค์มาแล้วครับ โชคดีครับบ้านอยู่กันไม่ไกลนัก
    เมื่อแบงค์มาถึงก็คุยกันสักครู่ก็เริ่มลองของเลยครับ ไม่ใช่โทษที555
    สเกทช์กรรมอย่างที่คุณรักไร้พ่ายบอกนั่นแหละครับ แต่แปลกครับตรง
    สเกทช์บุญและกรรมจากที่ผ่านมาทั้งในอดีตและปัจจุบัน จากกระดาษ
    ที่แบงค์ให้เราขยำและแบงค์จะคลายกระดาษออกมาแล้วบอกตามที่เห็น
    ในกระดาษอึ้งเลยครับบอกมาแต่ละอย่างคิดในใจรู้ได้ไงเนี่ยะ วันเดือน
    ปีเกิด ชื่อ นามสกุล ไม่ต้องขยำกระดาษเปล่าๆพอเกิดมาไม่เคยเจอไม่ว่า
    ดันมาทายถูกอีก โดยเฉพาะเรื่องความรักแม่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอบอก เล่าไปเดี๋ยวหาว่ามาโปรโมทแบงค์ไมใช่นะครับอยากมาเล่าเรื่อง
    ที่ผมไปดูมาเท่านั้นเอง ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรนะครับ พอเท่านี้ดีกว่า
    เดี๋ยวหาว่าเวอร์ต้องไปลองเองครับ ผมถือว่าคุ้มค่ากว่าหมอดูท่านอื่นที่ดูมา

18. Roman Candle

Roman Candle สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2009
    เห็นด้วยเหมือนกัน คุณรักไร้พ่ายแนะนำหมอดูคนไหนแม่นทุกรายเลยค่ะ

19. princess1

princess1 สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2009
    สมาชิกใหม่ โพสต์ครั้งแรกเลยน่ะค่ะ
    อยากติดต่อคุณแบงค์ได้มั้ยค่ะ ทางไหนก็ได้
    ขอบคุณค่ะ

20. nakhen

nakhen สมาชิก

6 มิถุนายน 2009
    ผมเองเคยได้สัมผัสกับคุณแบงค์มาแล้ว รู้สึกทึ่งมากกับคำทำนายที่เขาเป็นใครไม่รู้แต่มารู้ความเป็นไปของเราได้ไง ถ้าคุณได้รับรู้ความรู้สึกเช่นนี้คุณเองจะเข้าใจ ผมเองได้สัมผัสแล้ว รู้สึกแปลกประหลาดใจมาก

ทีแรกผมก็ไม่ได้เชื่อเลยว่าการขยำกระดาษจะทำนายอะไรได้ คิดว่าไร้สาระด้วยซ้ำไป แต่ก็ลองดูถ้ามันแม่นจริงก็ดี ครั้งแรกเขาให้ผมขยำกระดาษและบอกเห็นภาพผมกำลังนั่งรับประทานอาหารอย่างดีเลย ซึ่งช่วงนั้นผมขัดสนเงินไม่คล่องมือ แล้วมันจะมีเงินเข้ามาได้ไง พอวันรุ่งขึ้นผมกลับได้รับการโอนเงินมาจากลูกค้าโดยมีกำไรพอสมควรจึงได้ทานอาหารอย่างดีเลย เพราะปกติก็ไม่ได้ทานอาหารแพงๆ ตามห้าง เพราะมื้อหนึ่งหมดไปเยอะเหมือนกัน ทีนี้ก็เลยโทรไปเล่าให้คุณแบงค์ฟัง

คุณอาจจะมองว่าธรรมดารึป่าว แต่ยังไม่จบ มีอีกครับ

ครั้งที่สอง (ไม่ใช่ผมอยากลองของนะครับแต่ใจผมอยากรู้จริงๆ) ผมก็เลยอยากรู้อีก(บางทีตัณหาคนเรามันก็มากเนาะ)จึงได้ขยำกระดาษและเขาก็ทำนายมาว่าเห็นภาพของผู้หญิงคนหนึ่งที่กำลังตั้งครรภ์อยู่ซึ่งผมกำลังกังวลเรื่องของเขาอยู่นั่นเอง นั่นคือน้องสาวคนเล็กของผมเองซึ่งตั้งครรภ์ได้6เดือนแล้วมันเป็นการซึ่งน้องสาวผมยังเรียนไม่จบ ปวช.เลยดันมาตั้งครรภ์ผมจึงกังวลกับเรื่องนี้เป็นอย่างมาก ผมฟังก็อึ้งๆอยู่แหละ และเขาก็มาเห็นภาพโต๊ะพู (โต๊ะสนุกเกอร์)ว่าเห็นภาพนั้น เเละทำนายว่าผมจะได้ไปเล่นในไม่ช้านี้ ซึ่งผมไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว เลยบอกคุณแบงค์ไปว่า ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสนุ๊กเลยชีวิตนี้ ทำเอาคุณแบงค์เขาหน้าเสียเหมือนกันที่ทำนายพลาด

แต่ปรากฏว่าวันรุ่งขึ้นเพื่อนโทรมาชวนไปร้านอาหารที่เพิ่งเปิดใหม่ และก็มีโต๊ะพู นี้ด้วยและจะไปเล่นด้วย ก็เลยเชื่อเลยครับ ขอย้ำนะครับว่ามันคือเรื่องจริง และยังมีอีกหลายๆเรื่องที่มันส่วนตัวมากๆที่บอกไม่ได้จริงๆ แต่แม่นยำทุกเรื่อง

ผมว่ามีหนึ่งเดียวในประเทศนี้เลยแหละครับ

แต่ถ้าใครอยากจะรู้จักกับเขาคงจะลำบากนึดนึงครับ เพราะเขามักจะไม่ค่อยว่างเพราะอะไรนั้นหรอครับ ถ้าคุณได้พบเขาแล้วคุณจะรู้ครับ.....<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->