ได้พบแม่ชี "พิมพา" สอนเปิดตาทิพย์ เห็นนรก สวรรค์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 4 พฤษภาคม 2009.

1. ^บัวหลวง^

^บัวหลวง^ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากเห็นนรก สวรรค์ และอื่นๆเพื่อพิสูจน์คำสอนของพระพุทธองค์ ก็ลองไปฝึกมโนมยิทธิที่วัดท่าซุงหรือที่บ้านสายลม (กทม.)ก็ได้ค่ะ เห็นคนไปฝึก ได้อะไรดีๆกลับมาเยอะแยะค่ะ

2. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ลองอ่านแล้วตรองด้วย "สติ" หลายๆครั้ง

คำสอนเรื่อง.. อัตตาหิ อัตโนนาโถ คงไม่มีความหมายอะไร

ในเมื่อมีคนสามารถเปิดตาทิพย์ให้เราได้

ก็ไม่รู้จะนั่งหลังขดหลังแข็งไปทำไม.. เนอะ

3. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    บัญชี บุญบาปคนละบัญชีก็ถูกต้อง
    การสร้างกุศลแล้วยกผลบุญให้เจ้ากรรมนายเวรนั้นๆชดเชย
    เมื่อเจ้ากรรมนายเวรเกิดการอโหสิกรรม กรรมนั้นก็ไม่ส่งวิบาก นี่อย่างนึง
    อีกอย่างตัวรับผลวิบากไม่มีแล้ว นิพานังปรนังสุขขัง ไปแล้ว

ก็เหมือนไปทำไม่ดีเช่น แอบถ่ายใต้กระโปรงของเค้า
    ตำรวจจับได้โดนปรับ ถ้ามีเงินจ่ายจนเจ้าทุกข์ยอมความก็จบ ก็ยอมความ ก็ไม่ติดคุก

แม่ชีท่านไม่ได้ส่งพลังช่วยเปิดตาทิพย์หรอกครับ ท่านเพียงสอบอารมณ์
    ตาทิพย์นี้ ผู้ที่ได้คือหมดวิบากกรรมเก่า จึงได้สิทธินี้ซึ่งคุณก็ต้องสร้างบุญกุศลเอง

แต่กิเลสยังมี ยังไม่เกิดวิปัสสนาญาณ
    ยังคงตกอบายได้
    ยิ่งเห็นบาปแล้วไม่กล้วบาปนรกยิ่งแรง
    คนไม่เห็นบาปทำบาปก็นรกแต่ก็ยังเบากว่า

เหมือนหัวหน้าควรได้โบนัสมากกว่าลูกน้องแต่ก็ต้องถูกกดดันมากกว่า
    ต้องรับผิดชอบมากกว่า...

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมเชื่อเรื่องพวกนี้ว่ามีจริง อนุโมทนาครับ ผมว่าต้องทําเองถึงจะเห็นเองครับ เเต่ยังไงก็ขึ้นอยู่กับบุญบารมีของเราด้วย

5. NIGHTMARE_MOONLESS

NIGHTMARE_MOONLESS สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากๆเลยค่ะได้ความรู้ดีจริงๆ

6. abnormal34

abnormal34 สมาชิก

แล้ววันๆ หัวหน้าทำอะไร นอกจากสั่งลูกน้อง

7. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    ชอบตรงนี้แหละ เราศีลห้ายังไม่บริสุทธิ์เลยจ้า

8. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เรื่องการเผาบัญชีกรรมนั้น ผมได้สอบถามแม่ชีแล้วครับ
    แม่ชีบอกว่า จริงๆแล้วคนเราไม่สามารถไปเผาบัญชีกรรมของตัวเองได้

แต่ท่านยมบาล จะเป็นผู้เผาเอง

ท่านยมบาลเป็นผู้คุมบัญชีกรรมของคนไว้ หากคนใดมีกรรมในบัญชี
    แล้วได้ทำบุญต่างๆ ท่านพิจารณาว่าคนนั้น
    จิตเป็นกุศล และอาจยกเลิกกรรมในบัญชีบางส่วนได้ครับ

ซึ่งการยกเลิกกรรม ตามหลักธรรม ก็ทำได้หลายทาง
    คือชดใช้กรรมไป หรือ ขออโหสิกรรม ต่อผู้ที่เราทำกรรมไม่ดีไว้
    หรือการสำนึกผิดบาปที่เคยทำ ซึ่งผลกรรมนั้นอาจเบาบางหรือจางลงได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2009
  9. ประตูสู่ทางสว่าง

ประตูสู่ทางสว่าง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนา
    กับทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น เพื่อมุ้งไปในสิ่งที่ถูกต้อง

10. รักไร้พ่าย

น้องมีความคิดอ่านเป็นกุศลอย่างนี้ เป็นเรื่องที่ดีมากๆครับ
    ขอเป็นกำลังใจให้น้องฟิลม์อยู่กับธรรมะตลอดไปนะ

11. air_ja

air_ja Active Member

12. air_ja

air_ja Active Member

13. รักไร้พ่าย

ชอบคุณ คุณ air ja ที่นำเวบของแม่ชี มาบอก
    ผมก็เพิ่งรู้นะนี่

14. Srijun

Srijun Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ครบเครื่องเลย

15. Tequila

Tequila เป็นที่รู้จักกันดี

ครบเครื่องยังไงอ่ะคุณ Srijun บอกหน่อยสิ

16. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่า คุณพี่รักไร้พ่าย

ขอบคุณนะคะที่ให้กำลังใจ ฟิล์มภูมิใจที่ได้เกิดมาให้ยุคที่ยังมีพระศาสนาของพระศาสดา ถึงแม้จะย่างเข้าสู่กุลีย์ยุค แต่ก็ดีใจค่ะ ขอบคุณคุณพี่นะคะ ที่มีจิตเมตตาได้สรรหาสิ่งดีมาสู่ทุกท่าน ขอเป็นกำลังใจให้คุณพี่ได้หาสิ่งดีๆมีคุณค่าต่อๆไปเรื่อย อย่าได้ท้อเลยนะคะ ขออนุโมทนาค่า

17. Bkkianmar

Bkkianmar Active Member

27 กันยายน 2008
    ขอบคุณที่เล่าเรื่องดีดีให้ฟังค่ะ

ธรรมะมีหลายแง่ รู้ด้านไหนมา ก็ไม่ได้หมายความว่าอันอื่นผิด
    เปิดใจ และพิจารณา

18. สายชน

สายชน เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ผมเองก็เป็นผู้ศึกษาอยู่ผมไม้ได้มองว่าสำนักใหนสอนดีสอนวิเศษกว่าคนอื่นแต่ละคนเห็นไม่เหมือนกันสอนไม่เหมือนกันเหมือนตาบอดคลำช้างแต่ละอาจารย์สอนดีหมดมันขึ้นอยู่กะเราว่าจะถูกจริตกะอาจารย์องค์ใหนหลวงพ่อสดท่านก็เห็นอีกแบบหลวงพ่อจรัญท่านก็ทำอีกแบบเห็นอีกแบบหลวงพ่อฤษีลิงดำท่านก็สอนอีกแบบอุปมาเหมือนคนขึ้นต้นไม้บางคนก็คล่อยปีนบางคนก็ทำบันไดบางคนก็ขึ้นทางกิ่งเยอะแยะแต่สุดท้ายก็ขึ้นไปถึงยอดทุกคนขอบคุณครับ

19. nooyug

nooyug สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
    ได้ความรู้เยอะแยะเลย

^^

20. Dragonpower

Dragonpower Active Member

ขอขอบคุณ คุณรักไร้พ่าย สำหรับข้อความดีๆครับ ที่นำมาเสนอมาแลกเปลี่ยนกัน ต่างคนต่างจริต ต่างคนต่างความคิด สิ่งใดที่ไม่ตรงกับความคิดเราไม่ใช่ว่าสิ่งนั้นจะไม่ดีเสมอไป แม้แต่พระพุทธองค์เองท่านยังต้องใช้วิธีที่แตกต่างกันในการไปโปรดคนแต่ละคน ชอบแบบไหนถูกจริตกับการปฏิบัติแบบใด หากสิ่งนั้นพิจารณาแล้วเป็นไปตามครรลองคลองธรรมและไม่ได้ทำให้ผู้ใดเดือดร้อนก็ทำไปเถิด จุดหมายก็เพื่อพระนิพพานเหมือนกัน