ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ระหว่างนี้ก็สวดมนต์ นั่งสมาธิกันก่อนนะครับ 5 นาที 10 นาที ก็เป็นบุญแล้วคับ

2. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    อ่านเรื่องที่คุณรักไร้พ่ายเล่ามา ว่า มีคนจะจ่ายเงิน เพื่อจะได้ดูเร็วขึ้น พูดตรง ๆ เห็นใจคน ๆ นั้น เพราะ หมอดู หรือจะเรียกว่า ผู้ดูกรรม เก็บค่าดูกันแทบจะทุกคน ระดับราคาก็ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ และความมีชื่อเสียง แต่ถ้าถามความแม่นยำ มันก็เป็นเรื่องของแต่ละคนมากกว่า อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เพราะเจ้ากรรมนายเวร หรือ เทพรักษาของแต่ละคนไม่เปิด ให้ดู หรือ เป็นเพราะความแม่นยำของหมอดูมันไม่เสถียร เราเป็นคนหนึ่ง ที่ ไปมาหลายที่ ส่วนมากจะเป็นการดูเล่น ๆ มีหลัง ๆ ที่ถามเรื่องของแม่ ขนาดที่ ๆ มีชื่อเสียง หรือบุคคลที่หลายคนบอกว่ามีพลังจิตพิเศษ หรือ มีญาณสูงก็ตาม ถามว่าตรงไหม ตอบเลยว่า ไม่ ที่เล่าให้ฟัง ไม่ได้ดูถูกหมอดูเหล่านั้น แต่พูดเพียงเพื่อว่า อย่าไปคาดหวังว่าจะได้อะไรจากการดู จากการเช็คกรรม เปิดกรรม เพราะ ถ้าเราคาดหวัง คนที่เปิดกรรมให้ เขาจะรับภาระความคาดหวังสูงขึ้น เราว่า ความรู้สึกแบบนี้ มันน่าจะเหนื่อยนะ
    เข้าใจว่า ตอนนี้ คุณต้น คงมีแฟนคลับเยอะ แต่คิดว่า ให้เข้าใจคนเหล่านี้ดีกว่า เพราะโลกยุคนี้ อะไร อะไร ก็เงิน ดีเสียอีกที่คุณต้นได้เจอพวกเขา คุณต้นจะได้ฝึกจิตตัวเอง ไม่ให้อ่อนไหวไปตามคำพูด
    คุณต้น แอด Hi 5 เข้ามา แล้ว เราก็แอดกลับ และตอบกลับว่า ไม่เคยเล่นนี้ เวบนี้เลย ฉะนั้น จากนี้ ต้องทำอะไรต่อ ถ้าใครพอทราบ ก็ช่วยบอกด้วย
    คุณรักไร้พ่าย ก็คงไม่ถือโกรธนะ ที่แย้งขึ้นมานิดนึง

บุญรักษา

3. ปา

ปา สมาชิกใหม่

สติดี มีชัยกว่าครึ่ง

บุญส่ง : ฝากคุณรักไร้พ่าย อยากติดต่อคุณต้นค่ะ คุณต้นเล่นเอมเวลาไหนคะ แล้วมีเบอร์ติดต่อที่สะดวกมั๊ยคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ปา

สติดี มีชัยกว่าครึ่ง

บุญส่ง : ฝากคุณรักไร้พ่าย อยากติดต่อคุณต้นค่ะ คุณต้นเล่นเอมเวลาไหนคะ แล้วมีเบอร์ติดต่อที่สะดวกมั๊ยคะ
    pa-z33@hotmail.com

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ได้คุยกับคุณต้นแล้วค่ะ อยากบอกว่าคุณต้นนั้นอัธยาศัยดีมากค่ะ และชี้แนะรวมทั้งแนะนำ
    ในสิ่งที่ดีๆให้ค่ะ กำลังปฏิบัติตามคำแนะนำของคุณต้นอยู่ค่ะ ขอรอดูผลสักระยะแล้วจะมารายงานให้ทราบค่ะ
    ส่วนใครที่ยังไม่ได้คุยกับคุณต้นก็ใจเย็นๆนะคะ เพราะเชื่อว่าคุณต้นอยากช่วยทุกคนค่ะ แต่คุณต้นมีแค่1สมองกับ2มือ ที่ไหนเลยจะช่วยผู้ที่ต้องการขอความช่วยเหลือที่มีจำนวนมากได้ทัน ระหว่างนี้ก็สวดมนต์ แผ่ส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรไปกันก่อนเพราะทุกคนย่อมมีเจ้ากรรมนายเวรกันทุกคน มันจะได้พอช่วยบรรเทาความเดือดร้อนได้ลงบ้าง คุณต้นสอนมาค่ะ ขอให้ทุกๆคนใจเย็นๆนะคะ คงไม่นานเกินรอคงได้คุยกับคุณต้นค่ะ โชคดีทุกๆคนค่ะ

6. ปา

ปวดหลังเป็นๆหายๆ นอนหลับไม่สนิท บางทีก็หลับยากมาก ใครช่วยแนะนำทีค่ะ
    pa-zx33@hotmail.com

7. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆ ครับ ระหว่างที่รอ ก็สร้างบุญภาวนาของตนเองไปด้วย

ไม่มีใครหรอกที่จะแก้ไขกรรม ที่เราทำมา ทั้งหมด

ก่อนจะไปเรียกร้อง ขอความช่วยเหลือ

ก็ขอหมั่นสั่งสม กุศล เสบียงของตนเอาไว้ก่อน

พี่ต้น เค้าก็มีเพียง สองมือ สองเท้า

แต่ความต้องการของคน ไม่เคยพอ

ระหว่างรอ ก็อย่าหายใจทิ้งนะครับ

จับภาพพระบ้าง เจริญสติบ้าง เก็บแต้มไปเรื่อยๆ

ผลที่ได้ก็ไม่ตกก่ะใครหรอก นอกจากคนปฏิบัติเอง

สู้ๆ

8. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เห็นโพสข้างบน เป็นคุณ Ong ก็นึกถึงข้อความที่คุณ Ong ได้มา
    ขอเมลล์คุณต้นกับผม และผมได้ส่งไป
    และคุณ Ong ก็มาเล่าให้ผมฟังเกี่ยวกับคุณต้น

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Ong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 8
    Groaned at 22 Times in 13 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 8,500
    ได้รับอนุโมทนา 7,465 ครั้ง ใน 916 โพส
    พลังการให้คะแนน: 179 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Re: ขอ e-mail อ. พรหมพันกร ด้วยครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>พี่ต้นบอกว่าพระมหาโพธิสัตว์อโลวกิเตศวร ให้มาคุย เพราะเกรงจะสับสน
    แล้วก็ถามว่าผมตั้งจิตอธิฐานเอาไว้มั้ย

ซึ่งตามจริงแล้ว
    ผมก็สวดมนต์ระลึกถึงพระมหาโพธิสัตว์ อยู่สองพระองค์ประจำ คือพระมหาโพธิสัตว์อโลวกิเตศวรและ พระมหาโพธิสัตว์มัญชุศรี
    ก็คล้ายๆก่ะพี่ต้น เพราะพี่ต้นก็เคราพ พระโพธิสัตว์ฯทั้งสองพระองค์เหมือนกัน

ขอบคุณมากๆนะครับ

ong

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

9. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาค่ะคุณ ONG

หลายครั้งหลายคราที่ขอพรพระ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่นับถือ แต่ก็บ่อยครั้งมากมายที่ยังไม่ได้ตามที่ขอ ก็ได้แต่คิดว่าบุญที่เรามียังไม่มากพอให้ท่านช่วย และพยายามทำดีต่อไป ... เตือนตัวเองด้วยคำสอนของสมเด็จพระอาจารย์โตไว้เสมอ

10. Hattee

Hattee เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ผมยังไม่ได้รับอีเมลหรือการติดต่อจากคุณเลย. ผมได้เขียนอีเมลมาหลายสัปดาห์ web board - Page 4.

(ถามเรื่อง Seirous ดวงชะตา อุปสรรค การงาน!)

กรุณาส่งอีเมลหรือหมายเลขโทรศัพท์ของ คุณต้น (ถ้าเป็นไปได้ด้วยครับ)
    ขอบคุณมาก... มาก.................ครับ.

Email: iredangel@yahoo.com

กรุณาให้คุณต้นแนะนำ & ช่วยตอบคำถามบางคำถามเกี่ยวกับการหางาน? ต้องมีอะไรสักอย่าง เหมือนโดน Break เหนื่อยใจมากมากครับ

ขอบคุณมาก Krub..."

11. Toomtaam001

Toomtaam001 สมาชิกใหม่

12. ปา

และแล้วก็ยังไม่ได้รับการติดต่อใดไม่ว่าจะเป็นคุณรักไร้พ่าย หรือ คุณต้น ก็ต้องรอต่อไป

13. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

มาติดตามข่าว และขออนุโมทนาบุญกับคุณต้น น้องรักไร้พ่าย และเพื่อนๆทุกคนค่ะ

พี่ลง mail ไว้ตอนนั้นแล้วไม่รู้ว่า mail พี่ตกหล่นหรือเปล่าเอ่ย? ตอนนั้นพี่ไม่มีคำถามค่ะน้องรักไร้พ่าย อยากถามทั่วไปเพื่อแก้ไขให้ดีขึ้น
    แต่ตอนนี้มีคำถามเสียแล้ว มันเป็นเรื่องงานและหมายถึงอนาคต และการตัดสินใจที่ต้องทำ
    พี่อยากรู้ว่าระหว่างงาน 2 อย่างที่จะทำ ซึ่งหนึ่งงานพี่ไม่ชอบแต่แม่ชอบ อีกหนึ่งงานพี่ชอบแต่ไม่มีทุน แต่ถ้าพอมีทางจะพยายามหาเงินมาทำ

แต่อยากจะแค่ทราบว่าทำอย่างไรกรรมนี้มันจะเปิดทางให้เราได้ หรือสิ่งที่เราไม่ชอบอาจจะเป็นสิ่งที่ทำแล้วดี(จริงๆไม่อยากฝืน เพราะยังมองไม่เห็นอนาคตเอาเสียเลย)

พี่ฝาก mail อีกรอบนะจ้ะไม่เร่งตามคิวนะ lalada_lj@hotmail.com ขอบคุณมากๆค่ะ =^^=

14. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    วันนี้ ได้คุยกับคุณต้น แล้ว และได้ถามเรื่องแม่ ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ ทำให้แน่ใจอะไรมากขึ้น และจะทำตามที่คุณต้นบอกแน่นอน ตอนที่จะโทรไปหาคุณต้นตามเวลาที่คุณต้นนัด ยังคิดเลยว่า คุณต้นต้องสวดมนต์แน่นอน และพอได้คุยกับคุณต้น จึงมั่นใจว่า ตัวเอง น่าจะกำลังคุยอยู่กับพระ มันเป็นความรู้สึกแวบแรกเช่นนั้นจริง ๆ อนุโมทนานะค่ะ เพราะตัวเองยังเคยคิดเลยว่า ถ้าเป็นผู้ชาย คงบวชตั้งแต่เรียนจบให้พ่อกับแม่แล้ว และอนุโมทนากับคนทุกคนที่ได้บวช และปฏิบัติธรรมจนถึงขั้นนิพพาน

ขอให้ทุกคนที่มีทุกข์อดทนนะค่ะ เพราะในการดูแต่ละครั้ง คุณต้นต้องตั้งสมาธิและใช้จิตเข้าไปดู ซึ่งเหนื่อยเหมือนกัน ถ้าอย่างไง ก็ สวดมนต์ นั่งสมาธิ และแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร ให้กับคนที่ทำให้เราเป็นทุกข์ ก็จะช่วยได้เหมือนกัน ยิ่งสมาธิดี แรงส่งจะยิ่งดี เคยทำแล้ว ลองดูซิค่ะ

บุญรักษา

15. pimpusa

pimpusa เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2008
    พี่ต้นจะคอยมาเตือนให้ปฏิบัติค่ะ
    แต่ตัวเราเองที่ยังติดขี้เกียจค่ะ เฮ้อ
    T_T

16. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกับพี่ต้นแล้วครับ...พี่ต้นเป็นกันเองและเมตตามากๆ...แล้วจะไปทำตามที่พี่ต้นแนะนำครับ...หลังจากนั้นรบกวนพี่ต้นอีกครั้งน่ะครับ
    ฝากถึงทุกท่านที่กำลังรอการติดต่อจากพี่ต้นอยู่นั้น...อย่าได้ใจร้อนไปเลยน่ะครับ...เมื่อถึงวาระแล้วพี่ต้นต้องติดต่อไปแน่ๆครับ...แต่ในระหว่างที่รอก็ขอให้สร้างฐานบุญไปด้วยก็จะดีครับ...สวดมนตร์ภาวนาทำสมาธิ...แผ่เมตตา...แนะนำครับ...คาถาเมตตาใหญ่...ใหญ่สมชื่อครับ...สวดแล้วรู้เลยว่ายิ่งใหญ่จริงๆ...ต้องขอขอคุณคุณ บอล มา ณ ที่นี้ด้วยครับ...อีกนิดสำหรับผู้ที่รอพี่ต้นอยู่...ลองไปสักการะท้าวมหาพรหมที่ตรงแยกมหาเทพดูน่ะครับ...ผมว่าตรงส่วนนี้ก็มีส่วนที่ทำให้ผมได้รับการติดต่อกลับมาเช่นกัน
    ผมเองก็รอการติดต่อกลับมาจากพี่ต้นก็นานพอสมควรครับ...จนคิดว่าพี่เค้าจะไม่ติดต่อมาแล้วแต่หลังจากที่ไปสักการะท้าวมหาพรหมและได้เริ่มสวดมนตร์บทเมตตาใหญ่ประมาณ 3 วันทางพี่ต้นก็ติดต่อมาครับ...ขอบคุณพี่ต้นมากครับ...และที่ขาดไม่ได้ ขอบคุณคุณ รักไร้พ่ายเช่นกันครับที่เป็นสื่อกลางให้ผู้มีทุกข์ทั้งหลายได้พบทางสว่าง...ขออนุโมทนาบุญกับท่านทั้งสองนี้มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

17. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ คนที่รอก็ปฎิบัติธรรมต่อไปนะครับ(ใส่บาตร นั่งสมาธิ) ปัญหาทุกปัญหาย่อมมีเหตุครับ ทุกคน รวมทั้งกระผมก็มีทุกข์เช่นกันครับ ทุกข์นี้ คือกรรมครับ มันยังไม่ถึงเวลานะครับ ก็จะต้องรับกรรมกันไปก่อนนะครับ (กรรมนี้เกิดจากการกระทำนะครับ ทั้งที่รู้หรือไม่รู้เหมือนกันครับ) ผมแนะนำให้อโหสิกรรมนะครับหนักอาจจะเป็นเบานะครับ เมื่อถึงเวลาหรือเหตุการณ์ก็คงจะได้พบและเจอและคลี่คลายกับปัญหานะครับ ขออนุโมทนากับทุกคนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

18. อุมาเทวี

อุมาเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

หากมีบุญสัมพันธ์กันคงมีโอกาสได้รับการช่วยเหลือ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    mail: finstone_coffee@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2009
  19. Akitkung

Akitkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    เรียนคุณต้น/คุณรักไร้พ่าย
    ผมรบกวนด้วยนะครับ พอดีตอนนี้ผมหางานใหม่และจะสอบถามเรื่องบ้าน อย่างไรผมรอที่จะได้คุยปรึกษา ช่วยผมด้วยแล้วกันนะครับ ขอบพระคุณครับผม a_kit_a@hotmail.com

20. Jackred

Jackred สมาชิก

15 กันยายน 2008
    ผมเองก็สวดบทมหาเมตตาใหญ่เหมือนกันครับ สวดได้สักพักคุณต้นก็รับแอดทางเอ็มครับ ได้ทักทายคุณต้นไปแล้ว แต่ยังไม่กล้ารบกวนคุณต้น
    ตัวผมเอง จากที่เคยกลุ้มจนนอนไม่หลับ พอได้สวดมนต์ก็ดีขึ้นจริงๆครับ ถึงปัญหาจะยังแก้ไม่ได้หมด แต่อย่างน้อยใจเรามันก็สงบขึ้น พอเป็นอย่างนี้เลยคิดว่าคนที่มีปัญหากว่าเรามีตั้งเยอาะ เลยยังไม่กล้ารบกวนเวลาคุณต้นเลย แต่หวังว่าสักวันคงได้คุยกับคุณต้นครับ
    แนะนำครับ ลองสวด ยอดพระกัณฐ์ กับ มหาเมตตาใหญ่ ดูครับ