ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยทุกท่านครับ อย่าท้อถอยครับ ขอให้เชื่อมั่นในพระรัตนตรัย เป็นสรณะ จะผ่านพ้นไปได้โดยเร็ววันครับ

2. sweetketchup

sweetketchup เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009

สาธุ

ทาน ศีล ภาวนา หมั่นทำกันไว้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองค่า

3. JATAMDEE

JATAMDEE Active Member

12 กันยายน 2009
    สาธุครับ ขอโมทนากับคุณต้นและคุณรักไร้พ่ายด้วยครับ
    ตอนนี้ลูกสาวผม คลอดได้สองเดือนแล้ว สวดมนต์ให้ลูกทุกวันอยากให้มาสร้างบารมีเหมือนคุณต้นจังครับ

4. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณพระคุ้มครองครับ....sleeping_rb

5. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008
    ขอบคุณคุณรักไร้พ่าย และขอให้กำลังใจแก่ทุกท่านที่รอคอยนะคะ

6. narkaraj

narkaraj สมาชิก

13 กันยายน 2009
    อยากติดต่อคุณต้นด้วยค่ะ รบกวนคุณรักไร้พ่ายด้วยนะคะ
    อยากจะปรึกษาเรื่องสุขภาพของแม่ค่ะ
    อยากรู้ว่าอาการป่วยที่แม่เป็นอยู่นี่เป็นป่วยจากวิบากกรรม หรือ ป่วยทั่ว ๆ ไป
    เพราะตั้งแต่ปีที่แล้ว เข้า ICU ไปรอบหนึ่ง ตั้งแต่นั้นออกมาก็เป็น ๆ หาย ๆ มาตลอด
    บทจะกำเริบก็หามส่ง รพ. ที หมอทั้ง สแกน ทั้งฉีดสี ทั้งส่องกล้อง สารพัด ก็หาสาเหตุไม่เจอ
    บอกแต่เป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบ แต่ก็บ่นว่าทำไมเป็นบ่อยจัง กินยาจนออกอาการดื้อยาแล้ว
    อย่างวันนี้แม่เขาจะไปพบพระรูปหนึ่งที่ท่านสามารถมองเห็นกรรมที่ทำได้
    รอที่จะพบพระรูปนี้มาหลายเดือน เพราะพระท่านอยู่ต่างจังหวัด ด้วยสุขภาพทำให้ไม่เหมาะแก่การเดินทางไกล
    แล้ววันนี้มีคนนิมนต์มาที่ กทม. จึงอยากจะไปพบให้ท่านช่วยดูกรรมให้
    ผลปรากฏว่าไปไม่ได้ โรคเก่ากำเริบปวดท้องจนต้องพาไปโรงพยาบาล
    หมอฉีดยาแก้ปวดให้ แม่ก็บอกจะไปหาพระอย่างเดียว ยิ่งดื้ออยากจะไปเท่าไหร่ก็ยิ่งปวด
    จากที่เดิน ๆ ได้อยู่ ก็กลายเป็นปวดแสบลุกไม่ขึ้นจนต้อง admit ปวดจนเที่ยงก็หาย
    ตอนนี้หายเป็นปกติเหมือนไม่ได้เป็นอะไรเลย รอออกจาก รพ.พรุ่งนี้อ่ะค่ะ
    เห็นแม่บ่น ๆ อยู่เหมือนกัน ว่าสงสัยเจ้ากรรมนายเวรไม่เปิด
    เพราะจากที่อาการดี ๆ เพิ่งไปเที่ยวกินข้าวกับลูกๆ เมื่อวาน พอวันนี้เช้ามา(ตี 3) เข้ารพ.เลย
    จึงอยากจะรบกวนขอเบอร์คุณต้นหน่อยได้มั้ยคะ รบกวนเมลมาทาง poy_kk@hotmail ที
    ไม่้ต้องแอดเมลเราก็ได้ค่ะ เพราะเราไม่ได้อยู่บ้านเดียวกับแม่
    เกรงว่าถ้ามาคุยกับเรา คุณต้นเค้าอาจจะไม่รู้ไปถึงแม่เราอ่ะค่ะ
    ขอบคุณ คุณรักไร้พ่ายล่วงหน้ามากๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2009
  7. narkaraj

narkaraj สมาชิก

13 กันยายน 2009
    ขออภัยค่ะ โพสต์ซ้ำ

8. วิทยาธรรพ์

วิทยาธรรพ์ Active Member

29 สิงหาคม 2009
    รบกวนคุณต้นครับ

ต้องการปรึกษา มีปัญหาชีวิตมากๆๆๆ ขอรบกวนคุณต้นด้วยครับ เดือดร้อนจริงๆ รบกวนขอเบอร์หรือเมล์ติดต่อด้วยครับ Downepi@yahoo.com;ปรบมือ

9. Sun smile

Sun smile เป็นที่รู้จักกันดี

ส่ง pm ไปแล้วนะคะ จะรอค่ะ

10. paylu

paylu เป็นที่รู้จักกันดี

...รบกวนด้วยนะครับช่วงนี้ทำอะไรก็ไม่ดีมีแต่ปัญหา...ไม่รู้จะพึ้งใครได้ละครับ...ทั้งเรื่องเงินทองการงานหรือตัวเองจะทำอะไรก็ยังรู้สึกไม่ดีเลยครับรบกวนคุณต้นด้วยนะครับ paylu1@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

11. ployk

ployk Active Member

25 สิงหาคม 2009
    บุญไม่เคยทำ บารมีไม่เคยสร้าง ดังนั้นอย่ามัวรอใครที่ไหนให้มาช่วยเรา ตัวเราเองนี่ล่ะ จักเป็นที่พึ่งแห่งตน

เรื่องบุญนี่ อย่าไปทำเพราะอยากได้บุญ เพราะยิ่งอยาก มันก็ยิ่งห่างจากพุทธวิถี

จงอย่าเชื่อแบบไร้สติครับ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

12. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

คือแนะนำให้คนมาติดต่อ PM ไปหาพี่รักไร้พ่ายจะสะดวกรวดเร็วกว่านะครับ

13. แม่ลูกตาล

แม่ลูกตาล เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    ส่ง mail ไปหาคุณต้นนานแล้ว แต่ก็ไม่เห็นมีการตอบรับกลับมา หายไปเลยหายไปในอากาศ

14. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    update 16

เมื่อวานนี้ ผมเป็นไข้ไม่สบาย และอาเจียนออกมา
    รู้สึกว่า ร้อนๆ หนาวๆ แต่พอนึกถึงเพลง โพชฌงคปริตของคุณโมเย
    ที่ร้องเทิดพระเกียรติพระนางเรือล่ม
    ผมก็เปิดเพลงนี้และนอนฟัง ไปเรื่อยๆ ปรากฎอาการไข้เริ่มทุเลาลง
    พอไปเปิดฟังเพลงอื่น ก็กลับมาเป็นไข้อีก
    เลยกลับไปฟังเพลง โพชฌงคปริตนั้นอีก อาการก็ดีขึ้น จนหายเลย

เพลงนี้ขลังจริงๆ คุณโมเย บอกว่า ร้องเอง และแต่งเนื้อร้องเองด้วย
    เก่งจริงๆ

ลองฟังดูนะครับ

http://palungjit.org/posts/2335388

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2009
  15. รักไร้พ่าย

update 17

มีเรื่องระทึกเกิดขึ้น เมื่อวันก่อน คุณ กร และน้องแคทได้มาเล่าว่า
    มีวิญญาณผู้หญิงห่มสไปหัวขาดจะมาทำร้ายคุณต้น แต่ กุมารทองได้มาช่วยไว้
    เล่นเอาคุณต้นสะดุ้งไปเหมือนกัน
    วิญญาณนั้นบอกว่า เป็นเจ้ากรรมนายเวรของคนที่มาให้คุณต้นช่วย จากกากระทู้นี้แหละ
    แต่ คนๆนั้นไม่ยอมไปทำบุญให้ วิญญาณจึงมาทวงที่คุณต้นแทน

อยากบอกว่า ใครก็ตามที่ได้รับปากกับคุณต้นว่าจะไปทำบุญตามที่ตกลงกันไว้นั้น
    ขอให้รักษาสัจจะด้วยนะครับ ไม่งั้นคุณต้นก็ต้องมารับเคราะห์นั้นแทน

16. รักไร้พ่าย

update 18

หลังจากที่ผมได้โพสกระทู้ของ บอล วัดสุพล
    ผมได้คุยกับ คุณต้น เกี่ยวกับเรื่องของบอล
    คุณต้นก็พอจะทราบจากผมมาบ้างแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้รู้รยละเอียดมากนัก

คุณต้น บอกผมว่า บอล คนนี้จะไม่เป็นไร เพราะมีสมเด็จโต
    คุ้มครองดูแลร่างกายอยู่

ผมก็งงๆ เพราะบอลเคยบอกว่า มีพระพิฆเณศ และพ่อปู่ฤาษีคุ้มครอง
    ไม่เห็นบอกว่า มีสมเด็จโตเลย

ละเมื่อ 2 วันก่อน บอล ได้โทรมาหาผม ผมจึงบอกว่าคุณต้นทักว่า บอลมีสมเด็จโตคุ้มครองอยู่ ใช่ไหรือไม่

บอลบอกว่า

" โอ ผมขนลุกเลยนะนี่ ผมมีหลวงปู่โต มาคุ้มครองจริงๆ"

บอลบอกว่าพระพิฆเณศปรกติจะมาช่วยเรื่องปัญญาให้บอล
    ส่วนหลวงปู่โตจะมาคุ้มครองดูแลร่างกาย

17. 8377

8377 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ฟังแล้วทึ่งจริงๆค่ะ...สาธุ คุณต้น คุณบอล และคุณรักไร้พ่ายด้วยค่ะ...

ส่วนตัวเคยได้คุยกับคุณต้นแล้วครั้งหนึ่ง ท่านก็บอกว่าสิ่งที่ตัวเองทำนั้น อย่าได้ไปทำอีก 5555 (แอบซนไปหน่อย) แต่ทุกวันนี้ก็เคารพบูชาท่านที่คุณต้นได้เตือนไปค่ะ ก็ทำให้อะไรๆในชีวิตดีอยู่ คุณต้นเคยบอกให้โทรไปคุยเรื่องนี้ละเอียดๆ ยังไม่กล้าโทรไปเลยค่ะ....คือเกรงใจคุณต้นค่ะ ทราบว่าท่านทำงานตอนกลางวันด้วย

ตอนนี้ก็เพิ่งจะล้มเจ็บ เป็นไข้มาสี่ห้าวัน ตัวสั่นไปหมด ไปหาหมอแต่ไม่ดีขึ้นเลย ก็พยายามสวดมนต์ ทำสมาธิให้อาการทุเลา ก็เบาๆลงแล้ว มาเปิดได้อ่านเรื่องของคุณต้นนี้ ถึงกับอึ้งไปเลย......ขอให้บุญกุศลที่คุณต้นได้ช่วยพวกเราในกระทู้ คุ้มครองให้ท่านได้รับความสุข ความเจริญนะคะ

18. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

เช่นกันครับ...พี่ต้นบอกว่าโทรหาได้เลยติดขัดอะไรก็โทรมาน่ะ...แต่เราก็เกรงใจ...รู้ว่าพี่เค้าเหนื่อยมากแน่ๆกับการช่วยคนที่ทุกข์มากๆ...อ่าน update ล่าสุดแล้วน่ากลัวจัง...พี่ต้นครับรักษาสุขภาพน่ะครับ...
    ใครที่พี่ต้นแนะนำให้ทำอะไรก็ขอให้ทำตามแต่โดยดีเถอะน่ะครับ...ไม่ใช่ว่าพอเริ่มดีขึ้นแล้วก็หยุดไม่ทำเลย...แบบนี้แย่เลยน่ะครับ...เจ้ากรรมพวกคุณก็ไปเล่นพี่ผมแย่เลย...(tm-love)

19. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ...เคย pm ไปหาคุณต้นหลายครั้ง เมลล์ไปก็หลายครั้งก็ไม่เคยได้รับการติดต่อกลับเลย ที่พูดนี่ไม่ได้น้อยใจว่าคุณต้นไม่สนใจนะครับ แต่รู้สึกเหมือนกับว่าไร้วาสนาต่อกันซะมากกว่า สงสัยว่าขาติที่แล้วจะไม่เคยเจอกันมาก่อนมั้งครับ อย่างไรก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ผมปลงแล้วครับ

20. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับ รบกวนคุณรักไร้พ่ายด้วยครับ อยากรบกวน คุยสนทนาธรรมขอคำปรึกษาเรื่องชีวิต เรื่องกรรม การแก้กรรม กับอาจารย์ต้น ทาง M ด้วยคนครับ ถ้ามีบุญ ผมจะรอครับ ขอบพระคุณครับ
    tonmai1892@hotmail.com