ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. Tirlak

Tirlak สมาชิก

รบกวนคุณรักไร้พ่ายแอดเมล์ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
    matee_mcad@hotmail.com

2. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

อือ....................ตามนี้จ่ะ

3. Glom

Glom เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    แต่คุณต้นมีข้อแม้ 3 ข้อ
    1 จะไม่ดูเรื่องความรัก นอกนั้นดูได้หมด
    2 จะไม่เรียกเก็บเงินค่าดู ดังนั้นไม่ต้องเอาเงินทอง
    หรือเอาอะไรมาให้เขา
    3 ขอให้คนนั้น เมื่อได้รับการช่วยเหลือแล้ว
    ให้มีสำนึกในบาปบุญคุณโทษและตั้งมั่นอยู่ในศีลในธรรม

.................

หากคุณอยากเข้ากระทู้นี้แบบง่ายๆ ให้ เข้าไปใน google
    แล้ว พิมพ์คำว่า
    พรหมพันกร
    สังเกตุกระทู้ที่เขียนว่า
    "ได้พบ คุณต้น หรือ พรหมพันกร ผู้มีญาณเบิกฟ้า"
    ก็จะสามารถเข้ามากระทู้นี้ได้เลย<!-- google_ad_section_end -->

4. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    คุณต้น บวชไปแล้วมิใช่หรือ เคยอ่านแวบๆในเว้ปญาณทิพย์ เห็นว่าจะครองผ้าเหลืองตลอดไป แต่ยังคงช่วยคนอยู่ อนุโมทนาสาธุด้วยจ้า

5. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอไว้อาลัย ต่อการจากไป ของ คุณต้น พรหมพันกร ค่ะ

คุณต้นได้จากไปอย่างสงบ แล้วค่ะ

6. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับของคุณ ต้น พรหมพันกร ด้วยครับ

หากผมได้เคยล่วงเกินท่านด้วย กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ก็ขอให้ท่านอโหสิกรรมให้ด้วยครับ

7. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ป้าขอให้คุณต้นได้ไปสู่แดนนิพพานค่ะ เพิ่งจะทราบข่าวนี้ เพราะคิดว่าจะเข้าไปทักทายกับคุณต้น ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณต้นและขอไว้อาลัยต่อการจากไปไว้ณ.ที่นี้ค่ะ

8. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    เพิ่งทราบข่าว...
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของ คุณต้น พรหมพันกร ด้วยครับ
    ...ด้วยอำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย และบุญกุศลคุณงามความดีที่ คุณต้น ได้ปฏิบัติบำเพ็ญมาจงเป็นพลวปัจจัยหนุนส่งให้ได้ไปสถิตเสวยอุดมสุข ในทิพยวิมานสุคติสถาน ในสัมปรายภพด้วยเทอญ ฯ

9. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณต้นด้วยค่ะ ... เพิ่งจะเห็นกระทู้ ... ขอกุศลที่คุณต้นได้คลายความทุกข์ใจให้กับคนที่ทุกข์ทั้งหลาย เป็นปัจจัยนำส่งคุณต้น สู่สวรรค์ชั้นฟ้า นะคะ และดิฉันของนำส่งบุญกุศลที่ดิฉันได้เคยกระทำมา ให้นำส่งให้กับคุณต้นเช่นเดียวกัน ... ทุกบุญกุศลที่ดิฉันได้สร้างได้ทำ ขอจงสำเร็จแก่คุณต้น พรหมพันกร ค่ะ ....

10. anush6777

anush6777 สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2012
    ธรรมะสวัสดีค่ะ
    ตอนนี้ไม่ได้มีปัญหาอะไรในชีวิตค่ะ แต่เดือนที่ผ่านมาพบน้องผู้หญิงคนหนึ่งอายุห่างจากเรารอบหนึ่ง แต่เกิดเดือนเดียวกัน และเราทายว่าเขาจะเป็นเหมือนเรา สุดท้ายเป็นจริง ๆ และพอพูดคุยและทำนายด้วยสิ่งที่เราผ่านมา เขากำลังจะเดินตามเส้นทางนั้น คือกำลังจะเป็นเหมือนกัน เหตุการณ์เดียวกัน ทุกเรื่องเหมือนเรื่องบังเอิญที่ตรงทุกอย่าง
    พบน้องและชวนมาพักที่ห้อง ปรากฏว่าพอนอนหลับแล้วเจอพี่ผู้ชายคนหนึ่ง พอบอกลักษณะแล้วเป็นผู้ชายคนเดียวกัน ทำเหมือนกันคือกอดและนอนข้าง ๆ รู้หุ่น ทรงผม ลักษณะ จมูก ใบหน้า แต่ไม่เห็นว่าหน้าตาเป็นยังไง
    น้องบอกแต่ว่าเธอพูดแต่คำว่าขอโทษ แต่ตอนที่เราเจอเราพูดแต่คำว่าคิดถึง
    เขาจะนอนด้านขวามือเราเสมอ แต่พอน้องมาเขานอนด้านซ้ายของน้อง

จึงอยากพูดคุยกับคุณต้นมากเลยค่ะ anush6777@hotmail.com รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

11. สะระตะ

สะระตะ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2012

ตายแล้วค่ะ

12. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตาม อ่านเรื่องราวที่คุณรักไร้พ่ายเขียนมา และเขียนเล่าถึงเรื่องของคุณต้น ก็ติดตามอ่านมาตลอด อ่านมาถึงหน้าสุดท้าย งงมาก เป็นจริงหรือ เกิดจากอะไรร คุณรักไร้พ่ายมาไขข้อข้องใจด้วยนะคะ เป็นจริงอย่างนั้นหรือ ทำไม อะไร แทบไม่อยากจะเชื่อเลย

13. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เสียชีวิตด้วยมะเร็งและภาวะปอดติดเชื้อครับ

14. NokCurrall

NokCurrall เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2012
    ขอให้คุณต้นเสวยบุญอยู่บนสวรรค์นะคะ

15. thanaphat rattana

thanaphat rattana สมาชิกใหม่

คุณ รักไร้พ่ายครับรบกวนขอเบอร์คุณ ต้นด้วยครับ
    touchxedo@gmail.com

16. thanaphat rattana

thanaphat rattana สมาชิกใหม่

ขอโทษนะครับผมเพิ่งเห็นขอให้คุณต้นหลับให้สบายนะครับขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณต้นด้วยนะครับ

17. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษ ค่ะ คุณต้น อายุเท่าไหร่ ถ้ายังไม่มาก ทำให้ดิฉันคิดได้ว่า อยากทำอะไร ให้ใคร ก็รีบทำ ก่อนที่จะไม่มีโอกาสได้ทำค่ะ

**ขอให้คุณต้น สู่สุขคติ**

18. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษ ค่ะ คุณต้น อายุเท่าไหร่ ถ้ายังไม่มาก ทำให้ดิฉันคิดได้ว่า อยากทำอะไร ให้ใคร ก็รีบทำ ก่อนที่จะไม่มีโอกาสได้ทำค่ะ

**ขอให้คุณต้น สู่สุขคติ**

19. ผู้นอบน้อมสุดใจ

20. kanitthatg

kanitthatg Active Member

เรามาช้าไป.. ไม่มีโอกาสให้คุณต้นช่วยเลย..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013