ได้เวลารวมตัวผู้วิเศษ ผู้มีพลังแห่งห้องวิทย์ กอบกู้เวป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย cleaner, 7 กรกฎาคม 2013.

1. cleaner

cleaner เป็นที่รู้จักกันดี

คงจะถึงเวลาแล้วหละ ที่ท่านวผู้วิเศษ ผู้มีพลังลี้ลับแห่งห้องวิทย์
    ต้องออกมาช่วยกัน หาหนทางเอา palungjit.org กลับคืนมา

คิดว่าคงไม่เป็นการลำบากอะไรมากมายกับเรื่องเล็กเช่นนี้
    ด้วยพลังทั้งหลายที่แต่ละท่านเคยกล่าวอ้างกันมา สามารถทำอะไรได้มากกว่านี้
    ช่วยประเทศ ช่วยโลก ปัดเป่าเรื่องร้ายๆอะไรไปได้เยอะแล้ว

แต่ถ้าจะออกมาบอกว่า มันเป้นลิขขิต เป็น กรรมรวมก็คงไม่น่ามีปัญหา
    เพราะเรื่องพวกนี้ หลายท่านก็คงแก้กับเรื่องร้ายๆอื่นๆมาได้เยอะแล้ว

2. cleaner

นายคนนี้ชื่อ AbdulBasit Makrani
    อาชีพ Professional domain name investor (หากินจากการจ้องฉกเวปชาวบ้าน)

ไม่ต้องไปทำร้ายอะไรเค้า แค่ส่งพลังของพวกท่านไป ดลใจให้เค้ามีสำนึก
    ยกเว้นการทำกินบนโดเมนศาสนา คืนโดเมนกลับมา

ซึ่งแท้จริงแล้วชาวพลังจิตก็ยังคงใช้ ดอท อื่นๆได้ แต่เราก้ไม่สมควรที่จะต้องไปจ่ายเงินซื้อคืนมา แค้ไม่อยากเห็นมันผู้ใดเอา palungjit.org ไปใช้ในทางที่ไม่ดี อย่างเช่นเอาไปทำ เวปโป๊ ให้พวกเราได้เจ็บใจเล่น

สำเร็จหรือไม่อย่างน้อยพวกท่านก็ได้ พยายาม โพสเพราะเชื่อว่าท่านที่เราอ้างถึงของแท้ มีจริงๆ

3. mnkjl

mnkjl สมาชิก

ผมว่าเวบพูดออกมาตรงๆดีกว่าว่าตัวเองประมาทเลินเล่อเอง เรื่องนี้รู้ไปทั่วแล้วครับ พูดว่าโดนฉกเอาไปขายเหมือนเขาทำผิดนะครับ ของหลุดจำนำ คนซื้อจะผิดได้อย่างไร ต้องโทษคนปล่อยให้หลุดครับ เรื่องนี้จะเป็นเรื่องเล่าในวงการเวบไทยไปอีกนานเลยครับ

4. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

แพ้เป็นพระจ้า ...

5. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็คิดว่าทางเว็บประมาทเองครับ ปล่ยอให้หมดสัญญาไปดื้อๆ บลื๋อๆๆๆๆๆๆ

6. cleaner

พลาดไปได้ไงก็ไม่อยากไปพูดถึงหรือซ้ำเติม
    ใครไม่พลาดบ้างก็แล้วไป อย่างน้อยก็พี่น้องไทยด้วยกัน

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    แนะนำให้อ่านก่อนนะครับ

ปัญหา คือ บริษัทที่เราไปจดโดเมนด้วยไม่ได้แจ้งให้ทราบเรื่องโดเมนหมดอายุ ทั้ง ๆ ที่ผ่านมามีการแจ้งตลอดครับ

อ่านดูนะครับ

http://palungjit.org/showthread.php?p=8072877#post8072877

8. cleaner

ถือเป็นบทเรียนครับ ผมเองก็มีเวปส่วนตัวในมือมากมายสำหรับการค้า
    เวปที่สำคัญๆผมจ่ายล่วงหน้าไปจนถึงปี 2019 เลยหละครับ
    แต่ถ้าชื่อเวปที่เราจดชื่อเดียวกับชื่ิอบริษัท สามารถฟ้องคืน
    กลับมาได้ครับ

9. ิBat of light

ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012
    .
    ขอเดาว่าเป็นอีกหนึ่งเครือข่าย ของไอ้แมว
    มันเผยหางให้เห็นอีกเส้นแล้วจ้า
    หน่วยสืบราชการลับ ที่ชื่อว่า "ครุฑดำ" จงติดตามให้ดี

ยังมีทางสู้ได้อีกนะจ๊ะ นะจ๊ะ อย่าเพิ่งยอมแพ้ง่ายๆ
    ไม่ได้ด้วยเล่ห์ ก็เอาด้วยกล
    ไม่ได้ด้วยมนต์ ก็เอาด้วยคาถา

โคนันกะโคแนน
    .

10. มาจากดิน

มาจากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

10
    คิกๆๆ สุดกู่

11. Jmind

Jmind เป็นที่รู้จักกันดี

ฟ้อง บริษัท จดโดเมนและ Abdulbasit ทางกฎหมายครับ
    ยื่นฟ้องเลยครับ Domain name เป็นเหมือนตราสัญลักษณ์ ที่เป็นลักษณะเฉพาะของเว็บพลังจิต ทั่วโลกไม่มีหรอกภาษาคำว่า palungjit.org ทางเว็บใช้คำนี้มาแต่ผู้เดียวในโลกมายาวนาน
    คนเอาไปจึงแสดงให้เห็นถึง เจตนาจะละเมิด และนำเอาเครื่องหมายการค้าไปหากิน
    ลองทำให้เป็นคดีตัวอย่างขอรับ

12. Nirvana_99

Nirvana_99 เป็นที่รู้จักกันดี

จดโดเมนเอง ควรจะมี list ในมือว่าโดเมนเราหมดอายุเมื่อไร
    ไม่ใช่ให้คนอื่นมาตามนะครับ

13. pinitko

pinitko เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2010
    คราวหน้า 29-Jun-2015 ถ้าลืมอีกผมจะจดเอง
    ส่วนพวกอภิญาญเหนือมนุษย์นี่หายเงียบเลย สงสัยโดนหมอจับเข้าห้องตรวจกันหมด

14. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    งง อยู่ๆ ก็กลายเป็นอังกฤษ จนลูกเแลี่ยนสกุลใก้ถึงเข้าถึง อยาโทษใครเขา เนามาร่วมใจเรียกเอาคืนก็แลวกันครับ

15. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ผลเกิดขึ้นแล้วครับ..และที่ผ่านมาแล้วก็ควรให้ผ่านไป..ตอนนี้อะไรเป็นอะไรก็พอทราบ
    แล้วควรมีเหตุผลบ้างและรู้จักศึกษาข้อมูลบ้างก่อนที่จะไปตัดสินคนอื่นๆโดยที่เอา
    ความคิดของตัวเองเป็นที่ตั้ง..วางใจให้เป็นกลางๆไว้ก่อนใจเย็นๆครับ..

อย่าเอาเรื่องราวในอดีตส่วนตัวที่เคยมีอคติอะไรไม่ว่ากับใครก็ตาม.แล้วมากล่าวพาด
    พิงคนอื่นๆที่เค้าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องร่วมด้วย..อย่าคอยจ้องแต่จะซ้ำเติมคนอื่นๆ
    พอเห็นว่าเข้าพลาด..และอย่าไปกล่าวหาบุคคลอื่นๆว่าเค้าไม่สามารถที่จะทำอะไร
    บางอย่างได้..แต่ควรคิดให้ดีๆว่าทำไมเค้าถึงไม่ทำ.

ทำอะไรหรือจะเสนอแนวความคิด
    ในการแก้ปัญญาอย่างไร.ให้คนอื่นๆมองเห็นด้วยครับ.ว่าเรามีความเป็นสุภาพบุรุษหรือเปล่า.
    ที่ผ่านๆเราเคยได้ช่วยอะไรเวปบ้างไหม.

.หรือว่ามีแต่เข้ามาเล่นอย่างเดียว
    หาผลประโยชน์ให้ตัวเองอย่างเดียว.พอมีอะไรไม่ได้ดังใจก็คอยตำหนิอย่างเดียวแบบนี้หรือเปล่าให้ลองคิดดู
    และย้อนมาดูใจตัวเองบ้างอย่ามองแต่ภายนอกด้านเดียว

..คนที่เค้าพร้อมช่วยเหลือยังมี
    อีกมากแต่เค้าไม่ค่อยแสดงออกก็ยังมี...
    ตอนนี้เราต้องให้เวลาเค้าในการแก้ปัญหาบ้าง.
    รู้จักให้โอกาสให้เวลาในการตัดสินใจและหาทางออกในทางที่ดีที่สุดแก่ผู้รับผิดชอบก่อน.
    ไม่ใช่จะเอาให้เป็นตามแต่ใจตน.ถ้าอยากช่วยให้ช่วยกันดูว่าจะร่วมแก้ไขปัญหากันอย่างไรให้ออกมาให้ดีที่สุด.

ถ้าที่ผ่านเคยได้ช่วยเค้าทำประโยชน์อะไรบ้างไหม..
    หรือเข้ามาแสวงหาแต่ผลประโยชน์ให้แก่ตนเองอย่างเดียว.
    ถนัดแต่คอยจับผิด.จ้องแต่วิพากษ์วิจารณ์บุคคลอื่นๆที่เห็นว่าเค้ามีความคิดไม่ตรงกับตนเอง.จ้องแต่คอยซ้ำเติมบุคคลอื่นๆ
    .ไม่เคยที่จะมีความคิดอะไรดีๆที่มันสร้างสรรค์เพื่อแก้ปัญหา และที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมและคนอื่นๆ.และมุงเน้นเพื่อการอยู่ร่วมกันได้อย่างสันติในสังคม..

สมัครใหม่มาเพื่อแต่จ้องคอยตำหนิ.ไม่กล้าเปิดเผยตัวตน..
    อย่างนี้ถ้าไม่ละอายใจตัวเอง.ก็อายฟ้าอายดินบ้างครับ.
    .ละอายใจต่อสิ่งที่เรายังมองไม่เห็นบ้างครับ..
    และเป็นไปได้.สังคมนี้ก็คงยังไม่ถึงเวลาและเหมาะสมกับคุณและเป็นสิทธิ์ที่คุณ
    พึ่งจะได้กลับไปมองย้อนดูใจตนเอง.และพิจารณาตนเอง
    ให้ดีๆว่าควรจะมาอยู่ร่วมกับสภาพสังคมแบบนี้หรือไม่ ขอบคุณครับ

ปล.ขอบคุณ จขกท. สำหรับภาพถ่ายนะครับ....​
    .

16. mahamettayai

mahamettayai เป็นที่รู้จักกันดี

2
    คุณ nopphakan จัดหนัก หุ หุ

17. คุณหาย

คุณหาย สมาชิกใหม่

โดนต่างชาติฉกไปขาย มันเหมือนไปว่าคนซื้อเขาว่าไม่สุจริตครับ โดเมนดีๆหมดอายุ คนซื้อรอต่อซื้อเพียบครับ และข้อเท็จจริงคือเวบอธิบายว่ามีปัญหากับบริษัทที่รับจดโดเมน ทำไมไม่ประกาศว่ามีปัญหากับบริษัทที่รับจดโดเมน palungjit.orgเลยเข้าไม่ได้ครับ

ผู้บริหารเวบจะรู้ครับว่า บริษัทที่รับจดโดเมนจะเตือนก่อนหมดอายุ และจะต่ออายุตอนไหนก็ได้ ก่อนหมดสองสามเดือนก็ต่อก่อนได้ครับ

18. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ก็บริษัทที่รับจดโดเมนไม่ยอมแจ้งนะสิครับ ถ้าแจ้งมาก็ต่อไปแล้วครับ
    ปกติบริษัทจะแจ้งอีเมล์ถี่มากให้ต่ออายุครับ

เข้าไปตามลิ้งค์ด้านล่างนี้นะครับ

http://palungjit.org/showthrea...15#post8072615

19. md626

md626 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นชื่อกระทู้แล้วก็อดที่จะเข้ามาไม่ได้
    ยิ่งพอได้เข้ามาศึกษาดูแล้ว ถือว่าไม่ผิดหวังเลยจริงๆ
    ถือเป็นความรู้ใหม่เลยก็ว่าได้นะคะ
    สู้ๆค่ะ

20. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไปได้มั้ยแบบว่า ถ้าเมลที่ แจ้งมามันไปอยู่ที่ Junk mail ไรแบบนี้หละครับ แล้วลืมดู แล้วซักพักเมลใน Junkmail มันก็ลบเอง

แต่ก็ยังดีนะครับแค่ Domian name ข้อมูลก็ยังอยู่ ยังดีกว่า เซิฟเวอร์เสีย