ไปกราบหลวงปู่ขวัญ ปวโร เทพเจ้าแหวนตะกร้อพิจิตร

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 6 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ไปกราบหลวงปู่ขวัญ ปวโร เทพเจ้าแหวนตะกร้อพิจิตร

ในวันนี้ได้มีโอกาสไปกราบเยี่ยมหลวงปู่จันทา ที่ท่านอาพาธด้วยโรคท้องเสียที่โรงพยาบาลพิจิตร ซึ่งอาการท่านดีมากแล้วในขณะนี้น่าเสียดายที่ทางโรงพยาบาล ไม่ยอให้ถ่ายรูปหลวงปู่จันทาเพราะท่านต้องการการพักผ่อน แต่ไหนๆๆไปพิจิตรทั้งทีแล้ว ก็เลยนึกถึงหลวงปู่ขวัญ ซึ่งเป็นบูรพาจารย์ผมเป็นคนแรกและวัดบ้านไร่ ที่จังหวัดพิจิตร(ภายหลังสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชทรงพระราชทานนามวัดว่า วัดเทพสิทธิการาม) จึงขับรถไปยังวัดบ้านไร่ สภาพวัดที่เห็นในวันนี้ ต่างจากสมัยหลวงปู่ขวัญท่านยังทรงสังขารอยู่มาก วัดบ้านไร่ในวันนี้แทบเป็นวัดร้างห่างจากผู้คน ศาลาการเปรียญที่เคยมีคนมาอย่างอุ่นหนาฝาครั่งกลายเป็นศาลาว่างเปล่าไร้ซึ่งผู้คน ผมสังเวชใจมาก วัดบ้านไร่ถูกน้ำแม่น้ำยมท่วม ถนนหนทางในวัดกลายเป็นดินเลน พระสงฆ์ไปไหนก็ต้องปูไม้กระดานพาดตลอด สมัยหลวงปู่ขวัญท่านทรงสังขารไม่เคยเป็นเช่นนี้ นึกแล้วน้ำตาไหล หันไปเห็นศาลามูลกัจจายน์(เพราะมีรูปพระสังกัจจายน์ที่หลวงปู่ขวัญท่านถือเป็นครูอาคมที่หน้าบันศาลา)ซึ่งเป็นที่หลวงปู่ขวัญเคยมาสวดมนต์ทำวัตร บัดนี้ว่างเปล่ามีแต่เพียงร่างขันธ์หลวงปู่อยู่ ได้เข้าไปกราบพบว่า หลวงปู่ท่านร่างกายไม่เน่าเปื่อยแต่ประการใด คุณป้าสมใจหลานหลวงปู่ขวัญที่ผมเคารพเหมือนแม่เล่าว่า ท่านเจ้าอาวาสดำริจะเผาปรากฏว่าในงานพระราชทานเพลิงไฟกลับดับไปเอง ถึง3หนและเมื่อเปิดโลงดูปรากฏว่าร่างท่านมีพระธาตุเกาะ จนกระทั่งร่ำลือถึงในวังจนสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชต้องเสด็จมาและทรงรับสั่งให้ปิดทองที่สังขารหลวงปู่ ท่าน นับว่าแปลกดีครับเป็นพระเถระที่เจ้านายทรงโปรดให้ปิดทองสังขารรูปแรกของพิจิตรเลย เมื่อรำลึกถึงปวโรวาทที่หลวงปู่ขวัญได้สอนสั่ง ก้เลยขอรับแหวนตะกร้อรุ่นอายุ97 รุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงปู่เสกมา58วงเพื่อมาให้ร่วมบุญและตั้งใจว่าจะนำเงินนั้นกลับไปบูรณะวัดบ้านไร่อีกครั้ง เป็นครุทักษิณาหลวงปู่ท่านครับ ซึ่งเด๋วคงจะนำมาลงให้บูชากัน ความรู้สึกสังเวชในนึกถึงท่านมากครับไงก็ขอเชิยชมภาพรอบๆๆวัดบ้านไร่ที่น้ำท่วม(พึ่งลด)และศาลาที่ประดิษฐานสังขารของหลวงปู่ครับพร้อมแหวนตะกร้อรุ่นสุดท้าย(ส่วนให้บูชาเด๋ยวจะประกาศอีกทีครับ)ครับ
    บรรยากาศที่ศาลามูลกัจจายน์ที่ตั้งสังขารหลวงปู่ขวัญ
    สังขารหลวงปู่ที่สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชเสด็จมาปิดทองด้วยพระองค์เอง
    หุ่นขี้ผึ้งหลวงปู่ขวัญ
    สภาพวัดหลังน้ำลด
    แหวนตะกร้อ อายุวัฒนมงคล97รุ่นสุดท้ายที่หลวงปู่เสกก่อนมรณภาพ

2. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

สาธุ อนุโมทนามิ

-------------------หลวงปู่โต พรหมรังสี--------------------

3. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมจิตกราบหลวงปู่ครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    กราบหลวงปู่ครับ

5. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
  6. ศักดิ์รพี

ศักดิ์รพี Active Member

13 กรกฎาคม 2008
    แหวนท่านสุดยอดมากๆครับ เพราะว่าเคยลองมากับตัวแล้ว ลองอธิษฐานล้วงรังผึ้งดู มหัศจรรย์ ผึ้งแหวกเป็นทางตามจุดที่เราเอานิ้วจิ้มครับ และไม่มีตัวไหนกล้าต่อยเลย
    .....สุดยอดครับ รับประกันจริงๆ....

7. joni_buddhist

203
    ขอเชิญร่วมบูชาแหวนตะกร้อหลวงปู่ขวัญ ปวโร บูรณะวัดบ้านไร่พิจิตรครับ

เมื่อวานผมได้ไปยังวัดบ้านไร่จังหวัดพิจิตรและได้เห็นสภาพวัด บ้านไร่ของหลวงปู่ขวัญอยู่ในสภาพทรุดโทรม จากน้ำท่วมทางเหนือไหลมา ผมไปก้ทราบว่าทางวัด ยังพอมีแหวนทองเหลือง เป็นแหวนตะกร้อ ที่องค์หลวงปู่ขวัญ ปวโรเสกเป็นรุ่นสุดท้ายคือแหวนตะกร้อรุ่น97พรรษาหลวงปู่ขวัญ วัดบ้านไร่ โดยมีผู้สั่งจองทางวัดแล้วไม่มาเอาเป็นจำนวน58วง ผมจึงขออนุญาตทางวัดเอามาให้ร่วมบุญกันนะครับ โดยแหวนตะกร้อนั้น มีพุทธคุณครอบจักรวาลครับทั้งกลับร้ายกลายดีรอดปลอดภัยจากสรรพเสนียดจัญไรทั้งปวง แคล้วคลาดและเมตตามหานิยม โดยองค์หลวงปู่ขวัญนั้นท่านได้รับสมญาว่าท่านเป็นเทพเจ้าแห่งแหวนตะกร้ออันดับ1 ในเมืองไทยเลยทีเดียว โดยแหวนของหลวงปู่ขวัญมีความพิเศษตรงที่ว่าหากท่านใดใส่ที่นิ้วมือไม่ได้ก็ให้ไปเลี่ยมพลาสติกห้อยคอพุทธคุณเหมือนสวมไว้ที่นิ้วมือทุกประการ ปัจจุบันแหวนรุ่นแรกๆๆของหลวงปู่ขวัญท่านราคาสูงมากแล้ว ก็มีแหวนรุ่นนี้ล่ะครับเป็นของที่ทันหลวงปู่ขวัญเสกอย่างแน่นอนครับก็ หากท่านใดสนใจขอเชิญร่วมบุญได้นะครับ http://www.bankaraoke.com/bbs/viewthread.php?tid=2457&extra=page%3D1

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คุณ joni_buddhist แหวนวงใหญ่สุดเบอร์อะไรครับ

9. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

10. joni_buddhist

203
    สำหรับแหวนตะกร้อชุดนี้เป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ขวัญที่ท่านเสกและมีขนาดมาตรฐาน เส้นผ่าศูนย์กลาง1.9 เซ็นติเมตรครับ มีวงเล็กคือเส้นผ่าศูนย์กลาง0.2เซ็นติเมตรเพียง1วง และผู้ได้แหวนตะกร้อไปนะครับใครใส่ไม่ได้ไม่ต้องเสียใจเอาไปเลี่ยมพลาสติกแล้วห้อยคุณพุทธคุณเหมือนกันส่วนใครที่ได้ไปแล้วหลวมให้หาด้ายหรือผ้ามาพันที่ท้องวงของแหวนให้แน่นขึ้น ห้ามสวมแหวนตะกร้อไปเล่นการพนัน และห้ามไปใส่แหวนตะกร้อด่าบุพการีครับ ก่อนสวมแหวนให้อธิษฐานขอพรโดยเอาด้านตะกร้อที่มีเข้าหาตัวแล้วกล่าวคาถาหัวใจยันต์ตะกร้อว่า ติละปาตุลังเต มะกันติ หะเนติ อุรุปัตตานิ มะยังติภันเต 3จบและกราบขอพร แล้วสวมแหวนนั้นตลดอทั้งวันห้ามถอดออก หากถอดออกให้กล่าวคาถาใหม่อีก เอามาฝากกันครับ

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด 56 วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ

11. joni_buddhist

203
    สำหรับแหวนตะกร้อชุดนี้เป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ขวัญที่ท่านเสกและมีขนาดมาตรฐาน เส้นผ่าศูนย์กลาง1.9 เซ็นติเมตรครับ มีวงเล็กคือเส้นผ่าศูนย์กลาง0.2เซ็นติเมตรเพียง1วง และผู้ได้แหวนตะกร้อไปนะครับใครใส่ไม่ได้ไม่ต้องเสียใจเอาไปเลี่ยมพลาสติกแล้วห้อยคุณพุทธคุณเหมือนกันส่วนใครที่ได้ไปแล้วหลวมให้หาด้ายหรือผ้ามาพันที่ท้องวงของแหวนให้แน่นขึ้น ห้ามสวมแหวนตะกร้อไปเล่นการพนัน และห้ามไปใส่แหวนตะกร้อด่าบุพการีครับ ก่อนสวมแหวนให้อธิษฐานขอพรโดยเอาด้านตะกร้อที่มีเข้าหาตัวแล้วกล่าวคาถาหัวใจยันต์ตะกร้อว่า ติละปาตุลังเต มะกันติ หะเนติ อุรุปัตตานิ มะยังติภันเต 3จบและกราบขอพร แล้วสวมแหวนนั้นตลดอทั้งวันห้ามถอดออก หากถอดออกให้กล่าวคาถาใหม่อีก เอามาฝากกันครับ

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด53วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.com (จองก่อนก็ได้ไม่จำเป็นต้องโอนเงินแล้วค่อยแจ้ง)หรือโทร 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับครับ

12. joni_buddhist

203

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด52วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์
    joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันจันทร์นี้จะจัดส่งแหวนสำหรับผู้ที่ร่วมบุญในชุดแรกแล้วนะครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

13. joni_buddhist

203

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนากับพี่ภาวิทย์ สุรัติอันตราได้ร่วมบุญบูชาแหวนตะกร้อมาอีก3วงก็ขออนุโมทนาบุญก้วยครับ ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด49วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันจันทร์นี้จะจัดส่งแหวนสำหรับผู้ที่ร่วมบุญในชุดแรกแล้วนะครับ

14. joni_buddhist

203
    <TABLE style="TABLE-LAYOUT: fixed" cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top width="85%" height="100%">สำหรับแหวนตะกร้อชุดนี้เป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ขวัญที่ท่านเสกและมีขนาดมาตรฐาน เส้นผ่าศูนย์กลาง1.9 เซ็นติเมตรครับ มีวงเล็กคือเส้นผ่าศูนย์กลาง0.2เซ็นติเมตรเพียง1วง และผู้ได้แหวนตะกร้อไปนะครับใครใส่ไม่ได้ไม่ต้องเสียใจเอาไปเลี่ยมพลาสติกแล้วห้อยคุณพุทธคุณเหมือนกันส่วนใครที่ได้ไปแล้วหลวมให้หาด้ายหรือผ้ามาพันที่ท้องวงของแหวนให้แน่นขึ้น ห้ามสวมแหวนตะกร้อไปเล่นการพนัน และห้ามไปใส่แหวนตะกร้อด่าบุพการีครับ ก่อนสวมแหวนให้อธิษฐานขอพรโดยเอาด้านตะกร้อที่มีเข้าหาตัวแล้วกล่าวคาถาหัวใจยันต์ตะกร้อว่า ติละปาตุลังเต มะกันติ หะเนติ อุรุปัตตานิ มะยังติภันเต 3จบและกราบขอพร แล้วสวมแหวนนั้นตลดอทั้งวันห้ามถอดออก หากถอดออกให้กล่าวคาถาใหม่อีก เอามาฝากกันครับ

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนากับพี่ภาวิทย์ สุรัติอันตราได้ร่วมบุญบูชาแหวนตะกร้อมาอีก3วงก็ขออนุโมทนาบุญก้วยครับ ขอนุโมทนาบุญกับพี่ ศิริพลสุขอุบล ร่วมบุญมารับแหวน2วง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด47วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันจันทร์นี้จะจัดส่งแหวนสำหรับผู้ที่ร่วมบุญในชุดแรกแล้วนะครับ
    รูปหลวงปู่หลังติดเศษจีวรหลวงปู่ครับ
    [​IMG] </TD></TR><TR><TD class=smalltext vAlign=bottom width="85%"><TABLE style="TABLE-LAYOUT: fixed" width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=smalltext width="100%" colSpan=2><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]
    [​IMG] OIcwZn730150-02.jpg (33.39 KB, 650x487 - ดู 1 ครั้ง.)
    [​IMG] 90JQKJ682000-02.jpg (40.06 KB, 650x487 - ดู 1 ครั้ง.)

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

15. joni_buddhist

203
    ประมวลภาพไปทำบุญวัดไร่แตงทอง

วันนี้ผมรู้สึกเบื่อกับปัญหาความไม่สงบและความเครียดในกรุงเทพจึงหลบออกจากเมืองหลวงไปเมืองนครปฐม เลยถือโอกาสรวบรวมเงินทำบุญส่วนตัวและส่วนหนึ่งจากการร่วมบุญของชาวเว็ปบ้านคาราโอเกะ ได้จำนวน2000บาทจึงเดินทางไปวัดไร่แตงทอง วัดหลวงปู่หลิวไปกราบขอพรและลอดท้องพญาเต่าเรือนเอาความเป็นมงคลที่หาได้ยากในกรุงเทพเวลานี้ ก็เลยร่วมสมทบทุนสร้างวิหารหลวงปู่หลิว ไป1000บาท ในขณะนี้ทางวัดจะขยายเขตพื้นที่วัดออกไปอีกเพื่อทำศูนย์วิปัสนาและโรงเรียนสอนพระปริยัติธรรม จึงได้ขอเชิญชวนญาติโยมทั้งหลายร่วมซื้อที่ดินถวายวัด ตารางเมตรละ10บาท ผมก็เลยรวบรวมเงินที่เป็นเศษที่เหลือจากการร่วมบุญสร้างพระมหาเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ถวายหลวงปู่จันทา ที่บอกบุญผ่านทางเว็ปบ้านคาราโอเกะได้1000บาท จึงร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัดจำนวน 100 ตารางเมตร เป็นจำนวนเงิน 1000บาท ก็ขออนุโมทนาบุญมายังพี่น้องเว็ปบ้านคาราโอเกะทุกท่าน ที่ได้ร่วมแรงร่วมใจร่วมบุญกันมาตลอด ก็ขอให้ผลบุญนี้ส่งให้ทุกท่านได้มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ และนิพพานสมบัติ พร้อมทั้งคำว่าไม่มีอย่าได้บังเกิดกับทุกท่านเลยตลอดจนเข้านิพพานครับ ขอขอบคุณพี่มะลิที่ได้อนุญาตให้พื้นที่ในการบอกข่าวบุญและร่วมบุญตลอดมา พี่อจินไตยที่ร่วมบุญไม่ขาด รวมทั้งพี่ๆๆน้องๆๆท่านอื่นในบ้านคาราโอเกะแห่งนี้ครับ ผมก็ขอส่งผลบุญนี้ให้แก่ชาวเว็ปบ้านคาราโอเกะทุกท่านครับ
    ภาพวัดหลวงปู่หลิวที่กำลังสร้างวิหารหลวงปู่หลิว
    ภาพใบอนุโมทนาบุญครับ

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนากับพี่ภาวิทย์ สุรัติอันตราได้ร่วมบุญบูชาแหวนตะกร้อมาอีก3วงก็ขออนุโมทนาบุญก้วยครับ ขอนุโมทนาบุญกับพี่ ศิริพลสุขอุบล ร่วมบุญมารับแหวน2วง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด47วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันจันทร์นี้จะจัดส่งแหวนสำหรับผู้ที่ร่วมบุญในชุดแรกแล้วนะครับ

16. joni_buddhist

203

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนากับพี่ภาวิทย์ สุรัติอันตราได้ร่วมบุญบูชาแหวนตะกร้อมาอีก3วงก็ขออนุโมทนาบุญก้วยครับ ขอนุโมทนาบุญกับพี่ ศิริพลสุขอุบล ร่วมบุญมารับแหวน2วง และวันนี้พี่เทมแห่งเว็ปอิทธิญาโณ ร่วมบุญถวายวัดบ้านไร่ 1000บาทไม่รับวัตถุมงคลครับ พี่อจินไตยเว็ปบ้านคาราโอเกะ ร่วมบูชาอีก3วง และพี่ชุมพลจากเว็ปไซด์พลังจิตร่วมบูชาอีก1วง ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด43วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันที่29ตุลาคม2551จะนำเงินบางส่วนไปถวายวัดบ้านไร่และวัดป่าเขาน้อยหลวงปู่จันทาด้วยครับ
    วันนี้นำภาพยันต์ตะกร้อที่หลวงปู่ใช้จารขนวนหล่อแหวนตะกร้อมาให้ชมกัน

17. joni_buddhist

203

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนากับพี่ภาวิทย์ สุรัติอันตราได้ร่วมบุญบูชาแหวนตะกร้อมาอีก3วงก็ขออนุโมทนาบุญก้วยครับ ขอนุโมทนาบุญกับพี่ ศิริพลสุขอุบล ร่วมบุญมารับแหวน2วง และวันนี้พี่เทมแห่งเว็ปอิทธิญาโณ ร่วมบุญถวายวัดบ้านไร่ 1000บาทไม่รับวัตถุมงคลครับ พี่อจินไตยเว็ปบ้านคาราโอเกะ ร่วมบูชาอีก3วง และพี่ชุมพลจากเว็ปไซด์พลังจิตร่วมบูชาอีก1วงขอนุโมทนาบุญกับ พี่รัตนากรจากเว็ปไซด์อิทธิญาโณ ที่ร่วมบุญแหวนตะกร้อมาอีก2วงครับ ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด41 วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์
    joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันที่29ตุลาคม2551จะนำเงินบางส่วนไปถวายวัดบ้านไร่และวัดป่าเขาน้อยหลวงปู่จันทาด้วยครับ

ภาพเก่าๆๆของหลวงปู่ขวัญครับ

18. joni_buddhist

203

สำหรับวันนี้ มีพี่ทศพลจากเว็ปอิทธิญาโณ และพี่สาธิต พงษ์ภักดี จากเว็ปอิทธิญาโณมาบูชาไปแล้วท่านละวง และขณะนี้พี่อจินไตย เว้ปบ้านคาราโอเกะได้ร่วมบูชาไปอีก 3 วง วันนี้ขออนุโมทนาพี่บวร เตชะอินทร์ จากเว็ปอิทธิญาโณได้ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนากับพี่ภาวิทย์ สุรัติอันตราได้ร่วมบุญบูชาแหวนตะกร้อมาอีก3วงก็ขออนุโมทนาบุญก้วยครับ ขอนุโมทนาบุญกับพี่ ศิริพลสุขอุบล ร่วมบุญมารับแหวน2วง และวันนี้พี่เทมแห่งเว็ปอิทธิญาโณ ร่วมบุญถวายวัดบ้านไร่ 1000บาทไม่รับวัตถุมงคลครับ พี่อจินไตยเว็ปบ้านคาราโอเกะ ร่วมบูชาอีก3วง และพี่ชุมพลจากเว็ปไซด์พลังจิตร่วมบูชาอีก1วงขอนุโมทนาบุญกับ พี่รัตนากรจากเว็ปไซด์อิทธิญาโณ ที่ร่วมบุญแหวนตะกร้อมาอีก2วงครับ ขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด41 วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.com หรือโทรติดต่อผมก็ได้ที่ 089-129-1657 ก็ได้ เพื่อสะดวกในการจัดส่งวัตถุมงคลจะได้ไม่ตกหล่นครับ และในวันที่29ตุลาคม2551จะนำเงินบางส่วนไปถวายวัดบ้านไร่และวัดป่าเขาน้อยหลวงปู่จันทาด้วยครับ
    ปาฏิหาริย์หลวงปู่ขวัญให้โชค
    นี่เป็นประสบการณ์สดๆๆร้อนๆๆ ครับคือเมื่อวันที่ไปเอาแหวนตะกร้อ ที่วัดบ้านไร่ พิจิตรนั้นผมได้ร่วมบุญไป3000บาทโดยมอบให้ป้ากรรมการวัดไปและก็ไปกราบที่สังขารหลวงปู่ขวัญ ก็พอดีผมนึกสนุกปาก ได้แซวหลวงปู่ว่า มาหาทั้งทีปู่ไม่เคยให้ผมถูกหวยเลยนี่ ก็ยกพานกราบท่าน ป้ากรรมการวัดก็แซวว่าเดี๋ยวหลวงปู่ท่านให้ถูกจริงๆๆนะ ท่านเมตตาเสมอ ผมก็เลยบอกว่าเคยรับใช้มาตอนที่ท่านทรงสังขาร ท่านไม่เคยบอกหวยเลยป้า ป้าแกก็บอกไม่แน่เห็นลูกศิษย์มาไกลดั้นด้นมากราบไหว้ท่านอาจเมตตาก็ได้ ผมก้ขอพรหลวงปู่ขวัญเรื่องเรียนโท หลังจากนั้นก็เอาแหวนตะกร้อมาลงให้บูชากันไป ตั้งใจว่าจะไปกราบศพหลวงปู่ท่านอีกทีปีใหม่ปรากฏว่าเช้าวันนี้คุณแม่มาหาที่คอนโดผมและปลุกผมแต่เช้า เล่าว่าเมื่อคืนคุณแม่ฝันว่าไปยืนใส่บาตรพระ ที่วัดท่าหลวง พอดีหลวงปู่ขวัญท่านเดินบิณฑบาตมา ก็บอกแม่ผมว่าโยมเซี้ยง (แม่ผมชื่อจีนว่ากิมเซี้ยง) บอกลูกภูด้วยว่าไปซื้ออายุหลวงปู่นะ มันจะมีโชคและให้เอาส่วนหนึ่งไปถวาย ท่านจันทาและที่เหลือก็ให้ลูกภูกินหนมน้อ แม่ผมเล่าให้ฟังตอน7โมงเช้า ผมเลยออกไปติดต่องาน และผ่านหน้าวัดปทุมวนารามบังเอิญแม่ค้าล๊อตเตอรี่ เหลือ98 2ใบนึกขึ้นได้ว่าหลวงปู่อายุ98นี่หน่าก็เลยซื้อมา2ใบใบละ100บาท (หลวงปู่เกิด10กันยายน2450มรณะภาพ19ธันวาคม2548สิริอายุ98ปี)ก็เก็บไว้จนกระทั่ง6โมงเย็นวันนี้คุณแม่โทรมาว่าออกอายุหลวงปู่ขวัญ ผมเลยบอกว่าถูก2ใบได้4000บาท นี่ก็เป็นปาฏิหาริย์ที่ผมเองหาคำตอบไม่ได้ครับก็นำมาเล่าสู่กันฟัง สำหรับเงินนี้จะไปถวายหลวงปู่จันทา วันที่29ตุลาคมนี้ครับ
    รูปล๊อตเตอรี่ที่ถูกรางวัล

ไฟลแนบ
    R7rXq2569245-02.jpg (49.83 KB)
    2008-10-17 01:27

อ้อวันนี้ภาพแผ่นจารที่หลวงปู่ขวัญจารให้ผมมาลงให้ชมครับและประสบการณ์

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] R7rXq2569245-02.jpg (49.83 KB, 650x487 - ดู 1 ครั้ง.)
    [​IMG] S5000115.JPG (169.58 KB, 1024x768 - ดู 1 ครั้ง.)

19. joni_buddhist

203
    ปาฏิหาริย์หลวงปู่ขวัญให้โชค

นี่เป็นประสบการณ์สดๆๆร้อนๆๆ ครับคือเมื่อวันที่ไปเอาแหวนตะกร้อ ที่วัดบ้านไร่ พิจิตรนั้นผมได้ร่วมบุญไป3000บาทโดยมอบให้ป้ากรรมการวัดไปและก็ไปกราบที่สังขารหลวงปู่ขวัญ ก็พอดีผมนึกสนุกปาก ได้แซวหลวงปู่ว่า มาหาทั้งทีปู่ไม่เคยให้ผมถูกหวยเลยนี่ ก็ยกพานกราบท่าน ป้ากรรมการวัดก็แซวว่าเดี๋ยวหลวงปู่ท่านให้ถูกจริงๆๆนะ ท่านเมตตาเสมอ ผมก็เลยบอกว่าเคยรับใช้มาตอนที่ท่านทรงสังขาร ท่านไม่เคยบอกหวยเลยป้า ป้าแกก็บอกไม่แน่เห็นลูกศิษย์มาไกลดั้นด้นมากราบไหว้ท่านอาจเมตตาก็ได้ ผมก้ขอพรหลวงปู่ขวัญเรื่องเรียนโท หลังจากนั้นก็เอาแหวนตะกร้อมาลงให้บูชากันไป ตั้งใจว่าจะไปกราบศพหลวงปู่ท่านอีกทีปีใหม่ปรากฏว่าเช้าวันนี้คุณแม่มาหาที่คอนโดผมและปลุกผมแต่เช้า เล่าว่าเมื่อคืนคุณแม่ฝันว่าไปยืนใส่บาตรพระ ที่วัดท่าหลวง พอดีหลวงปู่ขวัญท่านเดินบิณฑบาตมา ก็บอกแม่ผมว่าโยมเซี้ยง (แม่ผมชื่อจีนว่ากิมเซี้ยง) บอกลูกภูด้วยว่าไปซื้ออายุหลวงปู่นะ มันจะมีโชคและให้เอาส่วนหนึ่งไปถวาย ท่านจันทาและที่เหลือก็ให้ลูกภูกินหนมน้อ แม่ผมเล่าให้ฟังตอน7โมงเช้า ผมเลยออกไปติดต่องาน และผ่านหน้าวัดปทุมวนารามบังเอิญแม่ค้าล๊อตเตอรี่ เหลือ98 2ใบนึกขึ้นได้ว่าหลวงปู่อายุ98นี่หน่าก็เลยซื้อมา2ใบใบละ100บาท (หลวงปู่เกิด10กันยายน2450มรณะภาพ19ธันวาคม2548สิริอายุ98ปี)ก็เก็บไว้จนกระทั่ง6โมงเย็นวันนี้คุณแม่โทรมาว่าออกอายุหลวงปู่ขวัญ ผมเลยบอกว่าถูก2ใบได้4000บาท นี่ก็เป็นปาฏิหาริย์ที่ผมเองหาคำตอบไม่ได้ครับก็นำมาเล่าสู่กันฟัง สำหรับเงินนี้จะไปถวายหลวงปู่จันทา วันที่29ตุลาคมนี้ครับ
    รูปล๊อตเตอรี่ที่ถูกรางวัล

ไฟลแนบ

[​IMG] R7rXq2569245-02.jpg (49.83 KB) 2008-10-17 01:27
    [​IMG] doO5UA965982-02.jpg (49.45 KB) 2008-10-17 01:27

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้