ไปดูบ้านพี่หนุ่มเหลือน้อยกันค่ะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย paang, 3 กรกฎาคม 2005.

1. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นขบวนนนน

2. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    กลัวทุกคนแหละ.....กลัวกิเลสวุ้ย ฮ่า ฮ่า ฮ่า ....กระซิบๆนี่เป็นศิลปะป้องกันตัวอย่างหนึ่งน่ะ เหอ เหอ เหอ:cool:

3. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

(bb-flower ยินดีต้อนรับคุณผ่อนคลาย ยาย แป้ง ผึ้ง และทุกคนครับ สบายดีกันทุกคนนะครับ รู้จักคุณผ่อนก็ดีจะได้ตามไปขอเพลงบ้างฮิๆๆ ..... ยายสบายดีนะกลับมาแล้วพักผ่อนมากๆหน่อย เวลาเดินทางกลับนั่งเครื่องนานเดี๋ยวจะเพลียเข้าไปใหญ่

4. ไอ้ใบ้

ขบวนรถไฟหรือขบวนผ้าป่า จ๊ะหนูผึ้ง

5. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    (bb-flower ขอบคุณมากครับคุณหนุ่ม
    อยากได้เพลงไหนก็เชิญนะครับ ที่บอร์ดเพลง โพสต์ขอไว้เลยครับ แต่โพสต์เป็นกลางๆอย่าเจาะจงว่าให้ผมหานะครับเพราะบางทีผมไม่มี คนอื่นๆที่มีจะได้จัดให้ครับ.....เช่นโพสต์ว่า......ขอเพลงแคนลำโขง...ของเรียม ดาราน้อย เพื่อนๆคนไหนมีช่วยหน่อยนะครับ....งี้เป็นต้นครับ ...ตอนนี้ผมสบายดีครับอีกสักครู่ก็จะทำงานต่อครับ

6. ไอ้ใบ้

เฮ้ย..เมื่อกี้นอนเอาแรงซักงีบ ฝันดี ตื่นขึ้นมาอาบน้ำสดชื่นจริงๆ บ้านเองก็อย่างนี้แหละ จะทำอะไรก็ได้สบายๆ .....เมื่อเช้ามาเปิดร้าน พรรคพวกบ้านตรงข้ามขายกาแฟ ตอนเช้าคนเยอะมาก จับกลุ่มนั่งคุยกัน พอเราลงจากรถ เพื่อนตะโกนถาม...มากินกาแฟก่อน ผมตอบกลับ คุยอะไรกัน ? เพื่อนตอบซะดังลั่น...คุยเรื่องเพื่อน ( หมายถึงเรื่องเองไม่มีอะไรจะคุย ชอบคุยเรื่องคนอื่นอ่ะครับ ) ผมตอบกลับ เดี๋ยว!!! เปิดร้านก่อนค่อยไป....(จริงๆไม่ไปหรอกเพราะ.........) ถ้าเราไป เราก็ตกเป็นเหยื่อนะซิ ฮ่าๆๆๆๆๆ จิตมนุษย์ต้องรู้เท่าทันบ้าง ว่าเค้าต้องการอะไร เราต้องการอะไร ในโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน ขนาด หนึ่งศาสนา ยังมี หลายแขนง หลายประเภท แล้วจิตมนุษย์ล่ะ ความเป็นคนล่ะ จะเอาอะไรกันนักกันหนา ผมจะกินข้าวแล้ว ? ใครจะมาป้อนผมบ้าง มีมั้ยตอนนี้อ่ะ ไม่มีหรอก ทุกคนเกิดมาก็ใช่ว่าจะแน่ วิเศษผิดมนุษย์ ปล่อยๆไปบ้างนะ เดี๋ยวเยี่ยวจะเหลืองเปล่าๆ เออ...ถ้าถกกันแล้วเอาไปออกกฎหมายรับใช้สังคม หรือตั้งกติกาสังคมยังพอว่า แต่ถ้าเถียงกันแล้วยึดมั่นถือมั่น ตัวกูของกู มึงผิดกูถูก อะไรทำนองนี้ ถ้าเป็นอย่างนี้ ขอเถิดครับ ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้าหรอก ตัดใจบางเรื่องแล้วมาเป็นกัลยณมิตรกันดีกว่านะครับ วางๆๆๆๆๆ อย่าถือ มันหนัก..........

7. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แวะมาปล่อยวางความเหนื่อยหลังเลิกงานค่ะ
    ขอพักสมองนิดนึงก่อน ค่อยเติมพลังเตรียมตัวสำหรับวันพรุ่งนี้
    ทุกๆ วันจะมีงาน งาน งาน มาให้ทำไม่รู้จบ
    บางช่วงก็สนุกจนลืมเวลา
    บางช่วงก็รู้สึกว่าเวลานานเหลือเกินกว่าจะหมดไปแต่ละวัน
    หมดไปอีกหนึ่งวันวุ่นวายค่ะพี่หนุ่ม พรุ่งนี้คงจะสนุกได้ตามสมควร
    คิดถึงยายจังเลยค่ะ ไม่มีใครมาบ่นให้ฟัง ต้องบ่นให้พี่หนุ่มฟังแทน

8. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    55555555

9. ไอ้ใบ้

นั่งจิบกาแฟร้อนๆ หลังบ้านเรือนไม้ไผ่ ลมพัดเย็นๆ มองดูคลองสบายตาดี......แสงจันทร์กระจ่าง ส่องนำทางสัญจร....สบายดีกันหรือเปล่า ขอเสียงหน่อย เอาบุญมาฝากครับ

10. paang

1
    แวะมาตอบพี่หนุ่มค่ะ
    สบายดีค่ะ
    พี่หนุ่มไปทำบุญเป็นไงบ้าง
    ไม่เห็นเล่าให้ฟังเลย

11. ไอ้ใบ้

วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2548 ไปตักบาตรและถวายสังฆทานให้กับเจ้ากรรมนายเวร แบ่งเป็น 2 ส่วน ผลบุญส่วนแรกให้กับ คุณเอื้อมเดือน ยิ่งยง ส่วนที่สอง ให้กับ เจ้ากรรมนายเวรทุกท่านที่ผมไปทำกรรมไว้กับท่าน ทั้งที่เจตนาหรือไม่เจตนาก็ดี ขอให้ท่านอโหสิกรรมให้กับผมอ่ะครับ ตอนบ่ายขึ้นเขาที่วัดนั่งสมาธิแผ่เมตตาให้ตัวเอง ลงมาจากเขา เขียนแผ่นวัตถุ วันเดือนปีเกิด ให้กับตัวเองและคนที่เรารัก เสร็จแล้วกลับบ้านนั่งสมาธิ จนหลับอ่ะครับ อยากชวนพี่ๆน้องๆชาวเวปพลังจิต มานั่งวิปัสนาที่วัดนี้ครับ เป็นทั้งวัดและสถานที่ท่องเที่ยว ด้วยครับ

12. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    กราบอนุโมทนา กับท่านท้าว นักปฏิบัติ อีก 2 ปี หรือ 12 ปี จะได้เจอกันอีกนะ

13. phuang

แหม๋ ...แอบแซวนะ

14. ไอ้ใบ้

อีก 12 ปี แล้วกัน 2 ปีเร็วไปครับ แฮะๆๆ

15. ไอ้ใบ้

เออ...ในที่สุดหมอกควันพิษ ก็มาถึงกระบี่จนได้ นึกว่าลมจะพัดพาไปทีอื่น เมื่อตอนดึกฝนตกนะ แต่ชะล้างได้ไม่เยอะ นี้บ่ายแก่ๆ หวยก็ใกล้จะออกแล้ว ควันเริ่มมาก.....ทราบข่าวว่ามาจาก ชาวสวนปาล์มที่มาเลเซีย เผาสวนเพื่อต้องการปลูกต้นปาล์มใหม่ แต่ควบคุมไม่อยู่ไฟเลยลามมาเป็นแบบนี้....นี้แหละเค้าเรียกว่า อย่าเล่นกับไฟ ......เออ ยายคงสบายดีนะ ทราบข่าวว่าแฮปปี้เอ็นดิ้งกับครอบครัว ก็ดีนะ เห็นดีและเอาใจช่วยด้วยคน ส่วนผมก็เหมือนเดิม อย่างนั้นๆแหละ พอเข้ามาในบอร์ดแล้วก็ไม่รู้จะทำอะไร โพสไม่เป็น คงไร้สาระไปวันๆ เท่านี้ก่อน เดี๋ยวมาบ่นต่อ

16. phuang

สวัสดีค่ะ เจ้าของบ้านที่น่าร๊ากกก(เอ่อ....)

17. paang

1
    มาสวัสดีเจ้าของบ้านด้วยค่ะ
    คือวันนี้อิ่มอกอิ่มใจ อิ่มบุญ อิ่มท้องเรียบร้อยค่ะ
    ก็รีบมารายงานตัว สงสัยพี่หนุ่มยังไหว้ไม่เสร็จ
    ไหว้เสร็จ อิ่มหนำสำราญก็แวะมาคุยกับน้อง ๆ บ้างนะคะ

18. ไอ้ใบ้

หวัดดีทุกคน (จริงๆแล้วก็มีแค่ 2 คน เท่านั้นเองที่มาช่วยปั่น ฮ่าๆๆๆ) วันนี้ใครทำบุญขอให้อิ่มบุญนะ เมื่อคืนไปงานแต่งน้องสาวเพื่อน ดึกไปหน่อย เจอเพื่อนฝูงเก่าๆหลายคนครับ กว่าจะได้นอนเกือนเที่ยงคืน วันนี้ก็สายตามระเบียบ ไหว้พระไม่ทัน...พรุ่งนี้วันพระ รวบยอดพรุ่งนี้แล้วกัน....เมื่อคืนฝันว่าไปไหว้พระอาจารย์จำเนียร แต่เรานั่งหลบมุม ท่านเดินมาเห็น โยนพระเหรียญทองให้ตั้งหลายองค์ แล้วคุยกัน ก่อนจาก ท่านโยนเหรียญกลมใหญ่ ให้อีกหนึ่งเหรียญ แต่คนข้างๆ มาแย่ง ท่านบอกว่า ไม่ใช่ของเธอ เธอต้องให้คนนั้น แล้วชี้มาที่พี่ เค้าก็เลยให้พี่ ก็ตื่นคิดว่าน่าจะฝันดีนะ....เท่านี้ก่อน

19. โลกันต์

โลกันต์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    อย่าประมาท

20. ไอ้ใบ้

ขอบคุณที่เตือนสติครับ(bb-flower จะพยายามไม่ประมาท