ไปดูบ้านพี่หนุ่มเหลือน้อยกันค่ะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย paang, 3 กรกฎาคม 2005.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับทุกคน เหนื่อยเหรอ ? ดื่มแบรนด์ซักขวดซิ อาจจะช่วยได้นะ (พี่ดื่มประจำเวลาเคลียด) แล้วก็ถ้าไม่อยากทำงานก็พักผ่อน นั่งปล่อยอารมณ์ไปเรื่อยๆ อย่าไปวิเคราะห์อะไรมาก ปัญหามีเดี๋ยวก็หาย หายเดี๋ยวก็มี มันวนอยู่อย่างนี้แหละน้อง... เออ.น้องผึ้งหายไปไหน อย่าเพิ่งงอนใครนะ เชื่อพี่ ปัญหามันใกล้แล้ว.....

2. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

แต่แบรนด์ที่แอลเอ แพงๆ พี่หนุ่มฝากซื้อหน่อยได้ป่ะจ๊ะ

3. ไอ้ใบ้

ที่เมืองไทยก้อแพงเหมือนกันน้อง ลูกสาวพี่กินวันละขวด บำรุงร่างกาย.. ค่าตัวลูกสาวพี่วันหนึ่งไม่ต่ำกว่า 120 บาทอ่ะ ข้าว ขนม นม อีกจิปาถะ นี้ขนาดอยู่ต่างจังหวัดนะ แต่อย่างว่า จังหวัดที่พี่อยู่ค่าครองชีพแพงมากครับ พี่ชายพี่สาว พี่ทำงานที่แอลเอ กลับมาเมืองไทยทีหนึ่ง กินอีรุ่ยชุ่ยแฉะครับ เค้าบอกว่ากินอย่างไรก็ถูกกว่าที่อเมริกา ตอนนี้กลับอเมริกาแล้วหลังจากทำงานใช้หนี้ทุนเสร็จครับ เท่านี้ก่อน...

4. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แบรนด์ช่วยไม่ได้เลยค่ะพี่หนุ่ม
    ต้องแบน ถึงจะช่วยได้

..แง่ม ๆ ยังเครียดไม่หาย..

ว่าแล้วก็ขอตัวทำงานก่อนดีกว่าค่ะ สายมากแล้ว
    ไว้เบื่อ ๆ อีกเมื่อไหร่จะแวะมาบ่นให้พี่หนุ่มฟังนะคะ

5. ไอ้ใบ้

มาเปิดประตูบ้านให้อากาศถ่ายเทสะดวก คุยถึงเรื่องไหนแล้วเนี่ย ? ช่วงนี้แผ่นดินไหวบ่อยจัง โลกหนอโลก ขนาดโลกยังสั่นสะเทือนได้ สำมะหาอะไรกับจิตใจคน....เมื่อคืนวันแผ่นดินไหว ประมาณ 4 ทุ่ม นอนอยู่ยังไม่หลับ เตียงสั่นประมาณ ครึ่งนาที เราก็นึกว่าเกิดอะไรขึ้น มองไปรอบๆเตียง ไม่มีอะไร ก็นอนต่อ มารู้ข่าวเอาตอนเช้าว่าแผ่นดินไหว บ้านผมอยู่ห่างทะเล ประมาณ 3 กม. แต่อยู่บนที่สูงเลยปลอดภัย ตอนช่วงแผ่นดินไหวเดือน มีนาคม ไม่เป็นอันหลับอันนอน.......ช่วงนี้เริ่มสบายดีกันแล้วนะน้องๆ ยายก็คงใกล้จะกลับมาแล้วล่ะ เอ้ากลับมาแล้วก็ดิ้นรนกันต่อไป หากมีลมหายใจ เสียดายผมไม่ได้เป็นคนรวยจัด ถ้าใครมีปัญหาเรื่องทำมาหากินจะช่วยให้หมด...ผมอยู่กับความจนมานาน รู้ซึ้งดีว่าเป็นอย่างไร มันช่าง...เสียจริง บ่นอีกแล้ว เท่านี้ก่อน

6. โอมพุทโธกิเตศวร

โอมพุทโธกิเตศวร เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ..........................อิ อิ เราส่งผีไปเขย่าเตียงเอง .....อิ อิ อิ......

7. โอมพุทโธกิเตศวร

โอมพุทโธกิเตศวร เป็นที่รู้จักกันดี

...............................สวัสดีคั๋บ ผ๋มมาแอ่วหา....ขอน้ำใจ๋เย็นซักแก้ว................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45.6 KB
      เปิดดู:
      32
  8. ไอ้ใบ้

หวัดดีคุณโอม ยินดีต้อนรับ งั้นคืนนี้ส่งผีมาเขย่าอีกนะ เอาผีที่หน้าตาน่ารักๆ ผมสั่นๆ ซอยๆ ผิวคล้ำๆ ผมชอบ ......... เออคุณโอม ตอนที่คุณปรากฎตัวใหม่ๆ แล้วมีคำธรรมะเพราะๆ ฟังดูแล้วน่าทึ่งนะ สรรหาคำมาพูดได้เข้าใจตรงประเด็นดี ช่วงที่มีความแตกต่างกันทางด้านความคิดอ่ะ ลูกค้ามาขอตัวก่อนครับ

9. ไอ้ใบ้

เอ้า..ให้น้ำใสเย็นแก้วหนึ่งครับ....เป็นคนเหนือเหรอ หรือมาอำเล่นครับ ดูโลเกชั่น อยู่เชียงใหม่......ยินดีต้อนรับนะ แต่มีข้อแม้นนิดเดียว คือบ้านนี้ชื่อ ร่มเย็น วิลล่า ห้ามทะเลาะกัน ห้ามด่ากัน อยู่แบบสบายๆครับ(bb-flower

10. paang

1
    สวัสดีค่ะ พี่หนุ่ม ดีใจจังมีเพื่อนบ้านเพิ่มขึ้นอีกคน ไม่รู้เลือกบ้านหรือยัง
    พี่หนุ่ม หลังที่ 8 แป้ง กับสาวอาร์ตหลังที่ 10 นะคะ ที่เหลือยังไม่มีใครจอง
    เลือกตามสบายเลยค่ะ อ้อ พี่หน่ม ตาน่ารักๆ ผมสั่นๆ ซอยๆ ผิวคล้ำๆ
    นี่มันตรงข้ามกับแป้งหมดเลยนะนั่น โชคดีจริง ๆ โล่งอก.....แต่ฟังสำเนียงคุณ
    โอม รู้สึกจะเหนือ ๆ นะ ผีแบบที่พี่หนุ่มหาจะมีรึป่าวเหอะ.....แป้งว่าท่าจะยากนะคะ

11. ไอ้ใบ้

พรุ่งนี้วันพระ วันนี้ทำความสะอาดบ้านให้เรียบร้อย เก็บของไหว้เมื่อวันอังคารไปล้างทำความสะอาด วันพรุ่งนี้จะได้ไม่วุ่นวาย....พรุ่งนี้ตอนบ่ายไม่อยู่แล้ว ไปแข่งแรลลี่ที่สระบุรี พักผ่อนกลางปี ทำงานมาครึ่งปีแล้วยังไม่ได้พักสมองเป็นชิ้นเป็นอันเลย กะว่าจะไปเจอเพื่อนๆ สังสรรค์ซักหน่อย ....เช้านี้ฝนทำท่าจะตกอีกแล้ว ช่วงนีคนไม่สบายบ่อย อากาศเปลี่ยนปรับตัวกันไม่ทัน หนูผึ้งได้ข่าวว่าไม่ค่อยสบาย ก็รักษาสุขภาพด้วยแล้วกัน ...ลูกค้ามาไปก่อน เดี๋ยวมาบ่นต่อ

12. โอมพุทโธกิเตศวร

................................นั่นนะสิ สาวเหนือส่วนใหญ่ผิวขาวนะครับ ( อ้าว ต้องการผีนี่ ไม่ใช่คน )

13. ไอ้ใบ้

ส่วนหนูแป้ง รูปร่างหน้าตา น่าจะเป็นสเปกมาตรฐานของชายไทยทั้วไป หวังว่าคงตัวไม่เตี้ยนะครับ เออ..ทีหลังอย่าพูดคำว่า โล่งอก นะ เพราะเดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดว่าไม่ใส่ยกทรง เพราะมัน โล่งอก ฮ่าๆๆๆๆๆ (ล้อเล่นนะ) ส่วนคุณโอม น่าจะเป็น ภาคอวตาร ของแขกผู้มีเกียรติซักคนหนึ่งนะครับ แต่ก็ยินดีครับ (bb-flower

14. ไอ้ใบ้

สาวเหนือผิวขาวจั้ว ที่รู้เพราะเคยอยู่ที่เชียงใหม่ประมาณ 2 ปี ไปตามหาพี่ชายที่รักครับ

15. paang

1
    หวังว่าคงตัวไม่เตี้ยนะครับ
    ตอบว่า ไม่น่าเตี้ยนะคะ (ไม่เคยมีใครถามว่าเตี้ยเท่าไหร่เลย มีแต่ถามว่าส่วนสูง
    เท่าไหร) สูง 160 ค่ะ แต่น้ำหนักเยอะไปหน่อย 48 kgs
    ใคร ๆ บอกว่าอ้วน ๆ แต่แม่บอกผอมไป เอาไงแน่คะพี่หนุ่ม

เอ่อ คุณโอม เป็นภาคอวตารเหรอ ......ดีใจจัง แต่เอ๊ะ ..ใครกันเหรอคะพี่หนุ่ม
    เดาไม่ถูกหรอก ดีใจไว้ก่อนไง.

16. ไอ้ใบ้

160 ซม. ไม่เตี้ยหรอก ถือว่าปกติ หนัก 48 กม. พี่ว่าไม่อ้วนหรอก แต่พองไปนิดฮ่าๆๆ ส่วนคุณโอม พี่เดาไปอย่างนั้นแหละ ไม่คิดอะไรหรอก สบายๆ

17. paang

1
    นั่นสินะคะ เวลาทานข้าวทีไรนะ
    แม่บอกเราน่ะต้องทานเยอะ ๆ
    ยิ่งผอม ๆ อยู่ด้วย .......เป็นเด็กเป็นเล็กไม่ต้องกลัวอ้วน
    ผอม แห้งเหมือนสาว ๆสมัยนี้สวยที่ไหน ยังกะไม้เสียบผี
    ......ลูกสาวก็เลยขายไม่ออกด้วยประการฉะนี้แล...

อ้อ ลูกสาวพี่หนุ่มจ้ำม้ำมั้ยคะ......ชอบขนมป่ะ
    แป้งต้องตุนขนมไว้เยอะ ๆ เพราะเบื่อเมื่อไหร่ต้องงัดมาเคี้ยว ๆ ๆ
    จะได้หายเบื่อ ยิ่งดูทีวีเนี่ยตัวดี ต้องถือหนมติดมือไปหน้าจอ
    ตั้งหน้าตั้งตาดูทีวี มือก็หยิบ ๆ ๆ มีความสุขมากเลยค่ะ

18. ไอ้ใบ้

ลูกสาวก็เลยขายไม่ออก ขำจัง เป็นผู้หญิงต้องรักนวลเสนอตัว เฮ้ยไม่ใช่ ต้องรักนวลสงวนตัว อย่าไปรีบมีผัวเลย อยู่กับพ่อกับแม่อ่ะดีแล้ว ใกล้ 30 ปีโน่นค่อยหา.....พูดถึงลูกสาวพี่ ไม่อยากคุยเลยเดี๋ยวคนที่ไม่เข้าใจทานข้าวไม่ลงนึกว่าเราพูดเล่น อภิชาติบุตรอ่ะครับ แบบที่เคยเล่าให้ฟังนั้นแหละ ข้าว ไม่ชอบกิน กินน้อย ชอบกินแบรนด์ ขนม นม ผิวขาวใส อายุ 11 ขวบ หน้าตาเหนือน นุ่นวรนุ่นอ่ะครับ กะว่าโตขึ้นจะให้เรียนที่ศิลปกร เพราะเค้าชอบรำ ชอบแสดงออก เป็นนักเต้นลีลาศด้วยครับ วันนี้ไม่ได้เรียน ไปอบรมที่วิทยาลัยพลศึกษาของจังหวัด เพื่อมาสอนเด็กที่โรงเรียนอีกทีครับ....มีอยู่วันหนึ่ง ถามลูกไม่เอาเงินไปโรงเรียนเหรอลูก 3 วันแล้วไม่พกเงินเลย ลูกตอบมีเสี่ยเลี้ยง พี่นี้งงเลย ป.5 มีเสี่ยเลี้ยงแล้วเหรอ สอบถามเค้นเอาความจริง ได้คำตอบว่า เพื่อนผู้ชายที่ห้องเดียวกัน เค้าชอบลูกสาว เค้าเลี้ยงข้าว ขนม ทุกวันแถมมีพกเก็จมันนี่ ให้ใช้ตอนกลางวันอีก ฟังแล้วขำ พี่เลยไปบอกเพื่อนผู้ชายว่า ไม่ได้ทำอย่างนั้นไม่ถูก ถ้ารักจริงหวังแต่ให้เอาเงินมาให้ก่อน ล้านหนึ่ง ฮ่าๆๆๆล้อเล่น ก็แนะนำในสิ่งที่ถูกต้องอ่ะครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้เอาแล้ว ลูกค้ามา...

19. โอมพุทโธกิเตศวร

...........................ผมก็เป็นผมนะ ไม่ใช่ใครมาแตกชื่อแตกหน่อหรอกครับ..จริงๆนะ สัจจะวาจา..

.............บางคนเขาpm มาว่าเป็นปู่ Nine บ้าง,....ฯลฯ แต่ไม่สำคัญหรอกนะ....เพราะว่า...

..........น่าจะสำคัญที่เป็นมิตรแท้กับทุกชีวิต...ก็เพียงพอ

......มีภาพเขาไกรลาส ที่อินเดียมาให้ดูด้วย...แหล่งพลังงานเทวะอันเข้มข้นที่มีจริง
    แห่งหนึ่งบนโลก อยากไปเที่ยวไหม....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.7 KB
      เปิดดู:
      99
  20. paang

1
    มีภาพเขาไกรลาส ที่อินเดียมาให้ดูด้วย...แหล่งพลังงานเทวะอันเข้มข้นที่มีจริง
    แห่งหนึ่งบนโลก อยากไปเที่ยวไหม....

.......มีข้อมูลเพิ่มเติมมั้ยนี่......สนใจค่ะ<!-- / message --><!-- attachments -->