ไปดูบ้านพี่หนุ่มเหลือน้อยกันค่ะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย paang, 3 กรกฎาคม 2005.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีคุณโอม งั้นผ่านตลอดครับ เสียดายนะผมโพสไม่เป็น มีรูปมีเนื้อหาดีๆ อยากโพสบ้าง แต่เครื่องสแกนเนอร์ไม่มี อีกอย่างถึงมีก็ทำไม่เป็น วันนั้นน้องๆ โทร.มาแนะนำ ผมยังทำไม่ถูกเลย ...เลยอยู่แบบเบิร์ดๆ ....เมื่อกี้ที่หายไปเพราะระบบมันล่มครับ อยู่ในที่ห่างไกลความเจริญก็อย่างนี้แหละครับ แต่ก็อากาศดีครับ ไม่มีกลิ่นควัน มลภาวะเป็นพิษ อยู่แบบง่ายๆ...

2. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะพี่หนุ่ม คุณโอม
    พี่หนุ่มเมื่อเย็นวานตอนกลับบ้านฝนตกพอดีเลย
    ลุยฝนสนุกมากๆๆ เลย.... ตัวเปียกๆ มอมแมมดีค่ะ
    แบบตั้งใจลุย เย็นไปทั้งตัวเลย ......มีเด็กแถวบ้านมาเล่นเป็นเพื่อนด้วย
    เกิดมาไม่เคยได้เล่นอะไรมันส์ ๆ แบบนี้ สายฝนนี่ชุ่มฉ่ำดีพิลึกนะคะ
    พอเข้าบ้านหนาวจับใจ แต่สนุกมาก ๆ ขอบอก

3. ไอ้ใบ้

เฮ้ย..เปิดร้านงานตึม งานหลวง งานราษฎร์ นี้ถ้ามีเงินเยอะๆ ไม่ทำงาน หนีไปอยู่ที่อื่นแล้ว ทุกวันจันทร์เป็นอย่างนี้ทุกที ปัญหาตามแก้ตลอด เมื่อกี้ลูกค้าซัดกับเสาไฟฟ้าอีกแล้ว ไม่รู้ว่าตายหรือเปล่า โทรศัพท์อู้อี้...ฝนตกก็อย่างนี้แหละประจำ ดีนะตอนไปพักผ่อนปิดเครื่อง ไม่งั้นอยู่ไม่เป็นสุขอีก พูดถึงการนอนต่างที่ มีอยู่ 3 จังหวัดที่ไปนอนแล้วชอบฝันว่ามีคนปลุกนำอาหารมาให้กิน มีไร่เลย์ ระยอง กาญจนบุรี ไม่รู้ว่าอดีตมีญาติแถวนั้นหรือเปล่า ไปพักตามรีสอร์ดทีไร ได้กินอาหารประเภท แกงไก่หน่อไม้ ของหวานก็จะเป็น ลูกชุบ ขนมชั้น เป็นอย่างนี้ประจำ นี้ก็ใกล้แล้วนี้นะ สงสัยทำภาระกิจเสร็จคงตัวใครตัวมัน คาดว่าจะเป็นอย่างนั้น ขออนุญาติเอ่ยถึงคุณนางฟ้ากับคุณปาริ.. 2 ท่านนี้เป็นคนดี น่าเสียดายนะ บางทีผมยังคิดว่า 2 ท่านนี้เหมือนคุณปุระชัย (คำตอบอยู่ในตัวของมันเอง) เสียดายจริงๆ ส่วนผมคิดว่าคงเหลือน้อยเหมือนกันแล้วล่ะ เพราะเริ่มเบื่อแล้ว ตอบตรงๆ

4. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

มีไรให้กินมั่งเพ่....หุหุ

5. ไอ้ใบ้

มื้อเที่ยงผสมกับมื้อเช้า น่าจะเป็นอาหารเลิศรส ที่ แดรี่ควีน พี่โทรไปสั่งมาแล้วครับ มี มาม่ารสต้มโค้ง 1 ป๋องใส่น้ำร้อน กับ ยำปลากระป๋อง เท่านี้ก็อร่อยแล้วครับ เหมาะสำหรับคนถังแตกอย่างพี่อ่ะ

6. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ย!!! อิ่มเลยค่ะพี่....

7. paang

1
    มื้อเที่ยงวันนี้เป็นมาม่าเหมือนกันค่ะพี่หนุ่ม

นั่งแก้งานง่วนเลย ไม่มีเวลาลงไปทานข้าว

เลยทำไปทานไปตรงนี้แหละ .......เฮ้อ เหนื่อย (บ่นอีกละ)

8. ไอ้ใบ้

เมื่อวานไปนั่งเล่นที่ธรรมศาสตร์ ดูน้องๆซ้อมรับปริญญากัน นึกถึงลูกเรา เฮ้ย...กว่าจะโตจนเรียนจบ นี้น่าจะเหนื่อยเอาการนะ ค่าใช้จ่ายคงไม่เบาทีเดียว .....อีกอย่าง ชอบบรรยากาศที่ธรรมศาสตร์ครับ สาวๆเยอะดี แฮะๆๆ......ยายไปขายของเหรอ ? ดูเงียบจัง เมื่อวานเห็นมีความสุขคิกคักๆ หาเรื่องแกล้งคน....เท่านี้ก่อนหวยออกแล้ว

9. paang

1
    จริงนะคะพี่หนุ่ม กว่าจะเรียนจบเข็นแล้วเข็นอีก
    พอจบแล้วมาทำงาน ก็ต้องเข็นตัวเองอีกแล้ว
    นึกว่าเรียนจบแล้วจะสบาย (บ่น ๆ ๆ ๆ ๆ )
    แบบ....วันนี้ท้อนะคะ ทำงานแทบตาย
    แทบจะไม่ได้พักเลย 2 วันสองคืนเต็ม ๆ
    วันนี้ต้องแก้ใหม่อีกเพียบ.......เฮ้อ ..
    ไอเดียไม่มีเลยค่ะ สงสัยต้องพักร้อนซักระยะดีกว่ามั้ยคะพี่หนุ่มว่า

10. ไอ้ใบ้

เฮ้ยกว่าจะเคลียร์งานเสร็จเกือบบ่าย....มาทำความสะอาดบ้านซักหน่อย เผื่อจะมีคนมาเยี่ยม อย่าให้บ้านช่องสกปรก.....ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเสาร์ อาทิตย์ จันทร์ ได้ทำบุญอีกแล้ว หวังว่าโอกาสทุกสิ่งทุกอย่างจะเอื้ออำนวย ไปได้ด้วยดี ...หนูแป้งขยันมาตอบกระทู้จัง สมแล้วที่เป็น PR. ของที่นี่...วันนี้เหนื่อยมั้ย...หาเวลาพักบ้างนะ เดี๋ยวจะแก่เร็ว ตายช้า แฮะๆๆๆ เท่านี้ก่อน ลูกค้ามา

11. paang

1
    สวัสดีค่ะพี่หนุ่ม
    เมื่อวานช่วงบ่ายไปทำบุญที่วัดนาคปรกมาค่ะ
    เป็นงานอบรมเยาวชนชาวพุทธ
    ไปช่วยงานได้นิดหน่อย สนุกดีค่ะ
    มีเด็กประถมจากโรงเรียนสาธิตมาเข้าโครงการเยอะมาก
    พวกเราพี่ ๆ อาสาสมัครก็เยอะจากมหาวิทยาลัย และองค์การต่าง ๆ
    เป็นการจัดกิจกรรมให้น้อง ๆ ได้เรียนรู้เกี่ยวกับพุทธศาสนา
    และการปฏิบัติธรรมต่าง ๆ โดยมีพระอาจารย์หลาย ๆ ท่าน
    มาให้ความรู้ เราก็พลอยได้รับความรู้ไปด้วย
    สนุกดีค่ะ เด็ก ๆ ก็ชอบกัน
    พระอาจารย์สอนเก่งมาก เด็กนั่งฟังสงบเสงี่ยมดีค่ะ
    อยากให้ลูกสาวพี่หนุ่มมาฟังบ้างจัง เด็กป.5-6 คงจะตัวเท่าๆ ลูกสาวพี่เลยค่ะ

12. ชัชวาลสุดหล่อ

ชัชวาลสุดหล่อ สมาชิก

มีให้เช่ารึเปล่าครับ กำลังหาที่อยุ่พอดีเลย ผีไม่กลัวหรอก

13. ไอ้ใบ้

ได้ฟังอย่างนี้ก็ชื่นใจ.....พี่เกิดมาเพื่อรองรับการบำเพ็ญบุญ และการทำสาธารณะประโยชน์ ของลูกสาวพี่โดยเฉพาะครับ.....คือเรารู้ว่าเค้ามาขอเกิดกับเราเพราะต้องการมาต่อบุญเก่าที่ทำเอาไว้ ตามที่เขาปรารถนา....ลูกสาวพี่อยากไปวัดทำบุญ หรืออยากจะช่วยสาธารณประโยชน์ เพื่อโรงเรียน เพื่อจังหวัด พี่จะสนับสนุนหมดครับ....ส่วนตัวเราเองเป็นได้แค่ฐานรองพระประธานครับ คือยังยึดติด หลง ในความสนุกสนานของจิตอยู่จึงไปไม่ถึงไหน ....อันนี้ยายรู้ดี เราต่างรู้ดีกันอยู่ แฮะๆๆๆๆ เท่านี้ก่อนนะครับ เมื่อกี้ตอนเช้า แวะวัดถ้ำเสือ กราบพระอาจารย์จำเนียร ท่านมอบพระให้พี่ 1. หลวงปู่ทวดวงกลม เนื้อผง 200 องค์ 2. พระเหรียญ 2 หน้า (หลวงปู่ทวดกับพระอาจารย์จำเนียร) 200 องค์ 3. เหรียญพระอาจารย์จำเนียรกลม 200 องค์ พี่ตั้งใจจะเอาพระทั้งหมดนี้ ไปให้คุณป้านิภา คงสุข แจกที่งานบวงสรวงพระอุปคุตที่ภูเก็ต วันจันทร์นี้ครับ

14. paang

1
    ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มด้วยค่ะ

ทำจิตให้นิ่ง พิจารณาอย่างถ้วนถี่...ตัดสินใจ..... เงียบดีกว่า ....สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉยๆดีกว่า...คาราบาวร้องอย่างนั้น !!!

เงียบไปก็ใช่ว่าจะดีนะคะพี่หนุ่ม
    บางทีถ้าเรามั่นใจว่าสิ่งที่ทำ สิ่งที่พูดถูกต้อง
    ก็ไม่มีความจำเป็นจะต้องเงียบนี่นา
    การเฉยชา กับการวางเฉย ไม่เหมือนกันนะคะ
    ตราบใดที่เรายังเป็นมนุษย์ เป็นคนธรรมดา
    ไม่ควรนิ่งดูดาย แบบธุระไม่ใช่นี่นา
    สิ่งไหนดี ไม่ดีเราก็ควรจะบอกกล่าวพูดคุยกันนะคะ
    แต่ก็ควรอยู่ในวาระโอกาส ที่เหมาะสมเท่านั้นเอง

15. paang

1
    คุณชัชวาลเลือกได้เลยค่ะ มี 13 หลังอย่างที่เห็น
    ว่าง 11 ค่ะ หลังที่ 8 กับสิบมีคนอยู่แล้วค่ะ..[​IMG]
    ยินดีค่ะที่มีคนไม่กลัวผีมาอยู่ด้วยอีกครอบครัวนึง

16. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (2 members and 1 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>ผ่อนคลาย, paang </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีจ้าน้องแป้ง สวัสดีจ้าทุกท่าน...ขออนุญาตทุกท่านตามไกด์(น้องแป้ง) ไปเที่ยวดูดิ๊ มาดูแค่ห้องเพลงอยู่นานแระ ...... แค่ตามไกด์ไปดูจ้า...อย่างอื่นไม่ต้องกังวลหรอกจ้า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า (ต้องบอกไว้ก่อน...กันไว้ดีกว่าแก้ดิ๊)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2005
  17. ไอ้ใบ้

ฮ่าๆๆๆ หนูพูดถูก

18. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 2 (2 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, ผ่อนคลาย </TD></TR></TBODY></TABLE>

Hi...

19. paang

1
    อ่ะ พี่ผ่อนกลัวสาว ๆ เข้าใจผิดเลยแก้ตัวเป็นพัลวันซะขนาดนี้เลยเหรอคะ
    ไม่เป็นไรมั้ง แค่มาพูดคุยกันตามประสาพี่ๆ น้อง ๆ น่ะค่ะ
    แป้งสะดวกใจที่จะคุยกับทุกคน แต่ที่คุยกับพี่หนุ่มได้อย่างสบายใจก็
    เพราะพี่หนุ่ม มีภรรยามีลูกแล้ว คิดว่าน่าจะปลอดภัย
    เอ.....หรือว่าจะอันตรายกว่าก็ไม่รู้นะคะ

20. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    เย้....How are you ? Ha Ha Ha(bb-flower