ไปฝึกมโนฯ เต็มกำลังที่วัดท่าซุงมา ครับผม

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย วีระชัย อ., 15 ธันวาคม 2008.

1. วีระชัย อ.

วีระชัย อ. สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2008
    ผมไปวันศุกร์ ฝึกวัน เสาร์ กับ อาทิตย์ 2 วันเลยครับ
    แต่ ผมไปไม่ได้ครับ คนที่นั่งข้างๆผม ไปได้ครับ ล้มหงายลงไปเลย
    เค้าบอกข้างบนสวยมาก แล้วก็ไม่ได้คุยอะไรกันมากครับ

วานผู้รู้ หรือ ท่านที่ไปได้ แนะนำอารมณ์ หรือ วิธีการที่ท่านทำได้สำเร็จ
    แก่คนเขลา อย่างผม ด้วยครับ

เสียดายครับ แต่ไม่เสียใจเลยที่ได้ไปวัดหลวงพ่อ

2. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    อยู่ที่ตัวบุลคลครับ พิจารณาตัดร่างกายและถ้ามีอารมณ์อยากไปก็ไปไม่ได้เหมือนกันครับ

3. choosake

choosake เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    ผมฝึกวัน เดี่ยว ครับ เหมือนจะได้ แต่ไม่แน่ใจ
    ว่าไปแบบ ครึ่ง หรือเต็ม เพราะ ชัดแจ่มใสมาก ๆ ออ ผมไม่ล่มครับ
    ตัวเอน ๆ ไปข้างหลังเรื่อย ๆ สักพัก เหมือนพิ่ง อะไรก็ไม่รู้ ไม่เอน แล้วไปได้ครับ