....ไพ่พยากรณ์เปลี่ยนชีวิต เชิญดูฟรี 1 คำถามครับ....

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Noppy_, 22 สิงหาคม 2014.

1. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    น่าจะเป็นงานเกี่ยวกับสวนนะครับ เห็นเป็นสีเขียวๆ น่าจะเกียวกับต้นไม้ป่าไม้น่ะครับ

2. karakol

karakol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

3. Noppy_

ต้องขอสวัสดีทุกๆท่าน ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์กันอีกครั้งนะครับ
    คำตอบบางคำตอบอาจจะถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้างก็ขอประทานอภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ
    สำหรับบางคำตอบคุณต้องนำไปปฏิบัติจริงๆนะครับจึงจะเกิดผล.....

กระทู้นี้ผมอาจจะไม่ได้เข้ามาตอบแล้วนะครับ สำหรับท่านที่ยังมีข้อสงสัยเพิ่มเติมเชิญพบกันที่ใหม่เลยนะครับ ขอบคุณครับ

http://lokthip.com/board.php?zoneid=6

โลกทิพย์.คอม ที่นี่ท่านจะได้พบกับนักพยากรณ์ผู้มีประสบการณ์ ในสายความเป็นจริง ที่ยึดหลักธรรมคำสอนของพระพุทธศาสนา เพื่อช่วยเหลือ ให้คำชี้แนะ แนวทางการดำเนินชีวิตให้แก่ทุกๆท่านครับ

"แสงสว่างจะเกิดขึ้นได้กับทุกชีวิต....ถ้าเรารู้จักคิดและปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ"

ป.ปฐม นักเรียนกรรมฐานสายความเป็นจริงกับ อ.ก๋ง พรหมบุตร แล้วพบกันครับ

4. Noppy_

"อย่าไปคิดว่าเวลาเราแก่ หรือเวลาเจ็บไข้ได้ป่วย หรือใกล้ ๆ จะแตก จะตาย แล้วจึงภาวนา ถ้าคิดอย่างนั้นก็เป็นอันว่าคิดผิดเพราะ เวลาอยู่ดีสบายนี้แหละเป็นเวลา ที่เราจะต้องริเริ่มภาวนาให้ได้ให้ถึง กิเลสอะไรที่ยังไม่ออกจากจิตใจเรา ก็จะได้ละกิเลสนั้นเสีย"

(พระธรรมคำสอนของพระญาณสิทธาจารย์ หลวงปู่สิม พุทธาจาโร)

"วันนี้วันพระ"

5. Noppy_

จิตที่ได้รับการอบรมที่ถูกต้องแล้วปัญญาย่อมเกิดขึ้น
    จะมองดูอะไรก็เป็น “นิยายนิกธรรม” ทั้งสิ้น
    ส่วนผู้ไม่ได้รับการอบรมจิตที่ถูกต้อง ปัญญาแท้จริงก็ไม่เกิด
    แม้ผู้นั้นกำลังจับพระไตรปิฎกอ่านอยู่ก็ไม่เป็นผล
    ยิ่งทำให้เกิดความลังเลสงสัยตลอดไป
    ส่วนผู้มีปัญญาอบรมมาด้วยจิตที่ถูกต้อง
    แม้จะไม่ต้องจับพระไตรปิฎก
    แต่ก็น้อมเอาสิ่งต่างๆ มาเป็นธรรม เป็นยอดพระไตรปิฎกได้

(พระธรรมคำสอนของหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต)

6. rungcmu

rungcmu สมาชิก

จะมีคู่มั้ยคะ และใช่คนที่เราคิดหรือเปล่า

7. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    รบกวนอยากถามเรื่องลักษณะคู่ครองและในอนาคตจะมีคู่กับเขาไหมคะ (ตอนนี้ยังโสดสนิทอายุก็มากแล้ว)
    ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ

8. Noppy_

มีครับผม แต่ถ้าเป็นคนคบกันตอนนี้ยังไม่ใช่นะครับ คุณจะต้องการเดินทางไกล ย้ายถิ่นฐานการงาน จึงจะพบคนนี้ครับ ประมาณปลายปี59นะครับ อายุน้อยกว่าคุณนะ คบกันได้เค้าจะช่วยเรื่องทำมาหากินของคุณครับ

9. Noppy_

ไม่ต้องคิดมากครับเดี๋ยวจะแก่เร็วนะ เมื่อถึงเวลาเดี๋ยวเค้าก็มาเองล่ะครับ
    เอาเป็นว่าอีกไม่เกิน2ปีครับ ถ้าคุณได้เดินทางไปต่างประเทศ หรือมีโอกาสติดต่อกับชาวต่างชาติ ชาย ตัวเล็ก ผิวขาว อายุน้อยกว่าคุณหน่อยนะ ไม่รู้ว่าคุณจะชอบรึเปล่านะ คุณจะได้เจอเค้าจากหน้าที่การงานของคุณนะครับ

10. Noppy_

...อันความจริงนั้น จะทำอยู่คนเดียวมันก็จริง จะทำอยู่หลายคนมันก็จริง
    เราทำที่มันจริงแล้วถึงคนอื่นจะว่าไม่จริง มันก็ยังเป็นของจริง....
    อันนั้นเรียกว่าของจริง ไปทำอยู่ที่บนอากาศ มันก็เป็นความจริง จะไปทำอยู่ในน้ำ มันก็เป็นความจริง จะทำอยู่บนบกมันก็เป็นความจริง.....
    เพราะฉะนั้นพระพุทธเจ้าของเราท่านจึงว่าธรรมะนั้นน่ะเป็นความจริง จริงทุกกาลทุกเวลาที่ผ่านมาแล้ว ตั้งแต่วานนี้มันก็เป็นความจริง ในปัจจุบันนี้มันก็เป็นความจริง อนาคตมันก็ยังเป็นความจริง หมายความว่าเราทำความผิดไม่มีใครเห็น มันก็ยังเป็นความจริง เราจะทำความถูกอยู่ไม่มีใครเห็นมันก็เป็นความจริง.....

....ความเป็นจริง.....