ไฟไหม้โรงบาล. ฝัน.

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย parichatkreepat, 18 กุมภาพันธ์ 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าไฟไหม้โรงพยาบาลค่ะ. ในโรงพยาบาลนั้นแฟนเราป่วยอยู่ที่นั่นค่ะ. ป่วยอยู่ชั้นเจ็ด. ไฟไหม้ชั้นหกตรงกับห้องของแฟนค่ะ เห็นควันไฟสีดำออกมาจากห้องชั้นหก. กับตึกอีกตึกฝั่งตรงข้าม. ออกมาเปนควันสีดำเหมือนกัน. แต่ความรู้สึกในฝันมันไม่กลัวเลยสักนิด. คือแบบตายเป็นตายคือแฟนไม่ยอมออกจากตึกค่ะไม่รู้ทำไม. และแฟนก็ดูท่าทางเหมือนเครียดจัดๆ นอนขดตัว เหมือนคนตายอยากค่ะ. แบบอยากตาย ท้อหมดหวัง. เจ็บปวดอะไรแบบนี้ค่ะ เราก็ไม่รู้ทำไงแต่ก็ถ้าตายก็ตาย คิดแค่นั้น. ( ช่างโง่เขลานัก แหะๆ) แต่ในความรู้สึกมันบอกว่า. จะไม่เป็นไรจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น. ผลสุดท้ายทุกอย่างก็กลับมาเป็นปกติค่ะ. แต่คือ พอทุกอย่างปกติแล้ว. เราก็เดินไปที่บันได. แต่บันไดนั้นกลับไม่มีราวจับ. คือ นึกภาพออกไหมค่ะว่าเป็นพื้นบันไดปูนแบบพื้นปูนเรียบๆเงาๆอะค่ะ แบบตึกเพิ่งสร้างอ่ะค่ะ. ไม่มีที่เกาะหรือกำบังอะไรเป็นบันไดเพรียวๆมาถึงชั้นเจ็ดอ่ะค่ะ. และเราก็เดินพ้นขั้นบันไดมาทางเรียบที่จะเลี้ยวขึ้นชั้นต่อไป. แต่ทางเรียบมันลื่นมากทำให้ต้องค่อยๆเดิน. มันจึงเกิดอาการเสียวค่ะ เสียวเท้ามาก. เหมือนคนกลัวความสูงอ่ะ. เสียวจัดจนตื่น. ตื่นมานี่เสียวเท้ามากๆเลยค่ะ.

. ประเด็นหลักๆคือ. เราเป็นคนไม่กล้าพอ. ไม่พร้อมจะตาย. แต่ในฝันดันพร้อมใจสู้โคตรๆ. และถ้าให้เลือกลูกกะแฟนเอาลูก แต่นี่อะไรดันเอาแฟนพร้อมตายกะเขาอีก.

ส่วนแฟนเป็นคนไม่เครียดแบบนั้น. เพราะคบมา5 ปีไม่เคยเห็นว่าจะเครียดปานนั้นเพราะเขาเฮฮาซะมากกว่า. ไม่ก็เงียบเฉยๆไม่เครียดขั้นอยากตายจริงๆ

ตอนตื่นมันเสียวเท้าแบบเดียวกะในฝันความรู้สึกแบบนั้นระดับนั้นเลย ยังคิดเลยจะกลัวความสูงได้ขนาดนี้เลยหรอเรา. บางฝันสูงกว่านี้ไม่เห็นเปนรัยเลย.

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    พาแฟนไปทำบุญไถ่ชีวิตสัตว์

3. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

จะพยายามค่า แต่มันคงจะยากมากๆ. ! ^^ แค่ชวนใส่บาตรยังยากเรยค่ะ. คบมา 5. ปี ใส่บาตรด้วยกันครั้งเดียวค่ะ. เขาใส่ด้วยความบังเอิญ. แหะๆ. ขอบคุนมากๆค่ะ. ที่ดูให้