ไม่มีที่ไป - Jasminine (Mixed by Panombe2013) และ Panombe2013 (Mixed by Jainwit)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 24 กรกฎาคม 2016.

1. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีที่ไป เพลงนี้ มาแบบแพคคู่เลยครับ

เริ่มจาก เสียงน้องปอ (Jasminine) ร้องในเวอร์ชั่นของ ฝ้าย Am Fine
    ส่งเสียงใสๆมาถ่ายทอดความรู้สึก บาดอารมณ์ เจ็บลึก
    ขอบคุณน้องปอ ที่ให้โอกาสพี่บีมามิกซ์เพลงนี้ แถมยังช่วยเม้นในหลายๆจุด
    บอกเลย เพลงนี้ มีความท้าทายในการมิกซ์มาก กลัวจะเสียของ 5555
    ได้ประสบการณ์จากการมิกซ์เพลงนี้มากเลยทีเดียว

ตามติดด้วย เสียงของกระผมเอง ในแบบของ ทัช ณ ตะกั่วทุ่ง
    ซึ่งเพลงนี้ พี่เจน ก็ได้กรุณามาช่วยมิกซ์ และปรับแก้ตามใจผม
    มิกซ์ออกมาได้ถูกใจมากเลยครับ LOVE เลย
    ต้องขอขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆ เลยนะคร้าบบบบ

จะร้าวราน แค่ไหน ติดตามรับฟังได้เลยคร้าบบบ

ไม่มีที่ไป

เคยตัดใจ ให้ลืมรักเธอ แต่ทำไม ลืมไม่ลง
    นานเท่าไร ที่เรามั่นคง แต่แล้วไม่ได้อะไร
    คำหนึ่งคำ ที่เธอพูดมา หลอกลวง ให้เราเชื่อใจ
    จะไปไหน ไม่เคยพ้นเธอสักที

ถูกเธอขัง ใจให้อยู่ ด้วยรัก คำเดียว ช้ำใจไม่จบ อยู่อย่างนี้
    เมื่อเธอนั้น มีคนใหม่ แต่ฉันไม่มี เธอพบทางไปที่ดี ต่างกับฉัน

(***) เพราะฉันไม่มี ที่ไป เหมือน เธอนั้นไป
    เพราะไม่เคย รักใคร นอกจากเธอ
    ค้นหาทางออก สักเท่าไร หายังไม่เจอ เจ็บจนเหนื่อยใจ
    ต้องทนต่อไป อยู่อย่างนี้ ..... ไม่ มี ที่ ไป

ถูกเธอขัง ใจให้อยู่ ด้วยรัก คำเดียว ช้ำใจไม่จบ อยู่อย่างนี้
    เมื่อเธอนั้น มีคนใหม่ แต่ฉัน ไม่มี เธอพบทางไปที่ดี ต่างกับฉัน (***)

-----------------------​

nowhere to go (Jasminine)

nowhere to go (Be)

nowhere to go (Jasminine & Panombe2013)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2017
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตัดให้ก่อนค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาฟังแต่เช้า ตอนเนี๊ยะแบตหมดแล้ววววค่ะ การันตีว่าต้องเพราะพริ้งสุดๆ

3. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

วี้ดดดดดดวิ้วววววว
    มาแล้วชะเอิงๆ เงย..
    ฟินนนน ไปหลายตลบ
    ฟังจนหลับ..ตื่นมาเม้น
    ^.^

แอบฟังพี่บีร้องก่อนแล้ว แบบว่า..หมั่นไส้ค่ะ เ
    เอ้ยย..ย..ย หมั่นเขี้ยวค่ะ! อินค่ะ อยากร้องมั่งค่ะ
    พอร้องก็ทำความเดือดร้อนให้ชาวบ้านเค้าอีก
    ร้องเพี้ยนไปมา อิอิ หลายรอบเอานี่แหละ
    กลัวจะไม่มีที่ไปเข้าจริงๆ เพราะมัน ตี2 แระฮ่ะ!!

แต่ก็อย่ากระนั้นเลย พอโปรดิวเซอร์บีช่วยมิกซ์
    โอ้โห.......ปร๊ะเจ้า..!! เด๋วนี้เก่งขนาดเน้ มีลูกเล่นด้วย
    มิกซ์จนร้องเพราะขึ้นมาเลยอ่ะค่ะ 555 ขอบคุณนะก๊ะ ^.^
    ชอบจริงๆ ปรบๆๆๆมือค่ะ รัวๆๆๆๆ ขอบคุณค่าาพี่บี

4. jasminine

อันนี้เม้นเวอร์ชั่นพี่บีนะคะ

เพิ่งได้ฟังฉบับสมบูรณ์....
    อู้ยยยย เพราะกว่าตอนฟังครั้งนั้นอีกค่ะ
    เสียงน่าหมั่นไส้น้อ อิอิอิ
    ชอบตอนเริ่มๆ มันช้ำดีด้วยวิธีร้อง

แล้ว**พี่เจน**มามิกซ์ก็เริสได้อีกสิค้า
    ไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์พี่เจนกันเถอะค่ะพี่บี ^-^

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาฟังแล้วค่ะ..
    จริงๆก็ได้ทราบขั้นตอนการทำเพลงนี้
    เบื้องหลังชุลมุนพอสมควร เพราะพี่ปอต้องเลี้ยงลูกแบบ full time ในช่วงนั้น
    แต่ตาก็หาเกะให้พี่ปอ เอาน่า อยากฟังแบบ 2 เวอร์ชั่นนี่นา
    เพลงนี้ เวอร์ชั่นหญิง ดนตรีมี 3 เวอร์ชั่นเลยค่ะ แหม่ม แอน มาแนง และ ฝ้าย Am Fine
    เวอร์ชั่นชาย มีอีกเวอร์ชั่นนอกจาก ทัช ก็จะเป็นเวอร์ชั่นของโบกี้
    พี่ปอเลือกของ ฝ้าย ฟังแล้วเข้ากับพี่ปอมากมาย

และขอโทษมากๆ ช่วงนี้ตายุ่งๆอ่ะ เพิ่งเห็นข้อความที่ให้ทำเพลย์ลิสต์ให้
    แต่พี่ๆก็แก้ปัญหาโดย มิกซ์เป็นเพลงเดียว ฟังได้เลยทั้ง 2 เวอร์ชั่นแล้ว เจ๋งดี!
    เอาอีก ชอบค่ะ เพลงนี้ ได้ดังใจคิดเลยอ่ะ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2016
  6. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าแวะมากด Like ให้กำลังใจศิษย์พี่ทั้งสองก่อนนะ
    เดี๋ยวจะมาฟังแบบเต็ม ๆ ดึก ๆ ดื่น ๆ
    เพราะตอนนี้เค้ามีที่ไปหลายที่ อิอิ
    แต่จะหาที่มาในกระทู้นี้อีกนะ ^_^

7. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เป็นเวอร์ชั่นที่แปลกกว่าปกติที่ร้องได้ไพเราะทั้งคู่และได้มือมิกซ์อย่างคุณเจนวิทย์แล้วPerfect ครับ

8. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

**เพราะฉันไม่มี ที่ไป เหมือน เธอนั้นไป
    เพราะไม่เคย รักใคร นอกจากเธอ..**

(k)ร้องได้เพราะสะเทือนใจมาก ๆ ค่ะ ของน้องมะลิปอร้องแบบใส ๆ วัยรุ่น แต่ของน้องบี ร้องได้ระทมร้าวราว ตามคอนเช็ปเลยนะคะ พี่ใจปรบมือให้ค่ะ..

9. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    บอกได้คำเดียวว่าว๊าวๆๆๆๆๆๆๆ
    ร้องได้ดี๊ดีอ่ะ มะลิปอ เหมาะกะเสียงมะลิปอจัง
    พี่บีก้อเสียงดีร้องได้ไม่แพ้ทัชเลยค่ะ (แถมมีลูกเล่นในการร้องมากกว่าอีกอ่ะ^^)
    ;k06

10. jasminine

ค่ำคืนนี้ ยังไม่หลับไม่นอน งานยุ่งหน่อย

แต่ขอแว๊บมานิดนึง ก่อนซ่อนตาดำละค่า

ขอบคุณพี่ใจ ตั้งโอ๋ นู๋ตา แอปเปิ้ล พี่แซม นะคะ

ขอบคุณ พี่เจนนนนนนนน ด้วยนะค๊าาาาาาาา

โอ้ยยย ได้ฟังเวอร์ชั่นที่พี่มิกซ์ให้ใหม่แล้วแบบว่า

มันเทพได้ขนาดนี้เลยเหรอคะเนี่ย เพราะมากกกก

(อุบไว้ก่อน ค่อยมาโพส) รับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วยเถิด

พลีซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ

11. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เพราะฉันไม่มี ที่ไป เหมือน เธอนั้นไป
    เพราะไม่เคย รักใคร นอกจากเธอ

โอยยยยย มันเศร้าค่ะ :'(

12. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เสียงพี่ปอ ท่อนฮุคขึ้นสูงได้ เก่งจัง นู๋น้องคลอไปด้วย ขึ้นไม่ถึงค่า

เสียงคุณบี นี่มันเสียงพี่ทัชต้นฉบับป่ะคะเนี่ย ^^

13. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าพี่บี&คุณปอ