ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    น่ากลัวจัง.. ขนาดไปปฏิบัติธรรมยังมี พวกไม่ดี ..เล่นของด้วยเหรอคะ
    ถ้าคนธรรมดาโดน.. ก็ซวยเลย เหวออออ:boo:

2. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปเจอมาแบบ งงๆ เหมือนกันค่ะ เค้าบอกว่าเค้าเป็นพระศรีอารย์(พระพุทธเจ้า) องค์ล่าสุด (ไอ้เราก็คิดว่าไม่ใช่แหละ) แต่เค้าว่าอย่าสงสัยจะบาป.. ห๊ะ!!
    ห้ามไหว้.. พระ ห้ามไหว้พรหม หรือเทพ ..แล้วก็ให้นั่งสมาธิแบบไม่อยู่นิ่งๆ อะค่ะ ...งง

แนวทางการสอน การปฏิบัติผิดกับหลวงปู่ และพระบรมศาสดาที่ท่านบอกไว้
    มึนๆ งงๆ ไปสักพัก.. ไม่เอาดีกว่า.. เหอะๆ

3. sathu-sathu

กระทู้นี้...หายไปไหนกันหมดค้า... ^_^"

4. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

ติดภารกิจกันหมดครับ ส่วนใหญ่จะอยู่ในเฟสกันครับ ส่วนบางคนก็หายไปกาลเวลา

5. sathu-sathu

มีเฟส พลังจิตด้วยเหรอคะ.. หรือเฟสอะไร:cool:

ขอบคุณที่มาตอบให้ค่า...

6. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้หายไปไหนจ๊ะ แต่ละคนก็หมั่นฝึกและปฏิบัติธรรมและทำงานทางโลกของแต่ละคนไป

ช่วงนี้ยิ่งเจอทดสอบทางเศรษฐกิจกันหนัก ใครสะสมมาน้อยก็หมั่นเร่งก็แล้วกัน

ทำวันละนิด ดีกว่าไม่ทำเลย เดี๋ยวจะตกรถตามคนอื่นไม่ทันไม่รู้ด้วยนะ

7. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะไปปล่อยปลาบ่อย ๆ ตามกำลังที่ทำได้ เป็นแบบที่กำลังจะถูกฆ่านะ ตลาดคงจะมีเป็นประจำทุกวันอยู่แล้ว จะหวังว่ารอสะเดาะเคราะห์เมื่อใกล้เวลา กลัวว่าจะไม่ทันการณ์

8. sathu-sathu

โห.. ตี 2.37 นอนดึกจังค่ะ ... หรือตื่นแล้ว >_<"
    หนูก็กำลังวิ่งตามรถอยู่ค่ะ... (หัด) นั่งสมาธิ ก็มื๊ด มืด ดีค่ะ 5555

อนุโมทนา สาธุค่ะ..

9. sathu-sathu

ขอบคุณ ที่แนะนำค่ะ... ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปปล่อยปลาที่ซื้อตามตลาดสดเลยค่ะ ไปปล่อยก็ไปปล่อยที่วัดญาณฯ ปลาเต็มไปหมด สงสาร ไม่รู้จะไปปล่อยไหน ในวัดทุกที่ๆ ไป มีปลาเต็มไปหมด จะไปปล่อยนอกวัดก็กลัวคนจับไปกิน -__-!

10. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

มีพี่ไปตาม บอกว่าในกระทู้มีคนถามหา. เลยเข้ามาดูหน่อย ใช้มือถือ ไม่ค่อยได้เข้ามา หน้าจอมันเล็ก คอมเดี้ยงรอไปอัพเกรดก่อนค่ะ

ส่วนเรื่องเว็บชุมชน ตอนนี้ย้ายข้อมูลเก่าไปเก็บค่ะ กำลังจะทำใหม่ รอน้องเขาจัดการให้อยู่ค่ะถ้าเสร็จแล้วจะแจ้งนะคะ เพราะจะเปิดให้สมัครสมาชิกใหม่ อันเก่ามันย้ายเก็บเป็นคลังข้อมูลเก่าค่ะ ยังไงจะมาอัพเดทให้ทราบกันนะคะ ขอบคุณที่ยังมีคนคิดถึงนะคะ

11. Me, myself

เว็บชุมชนกำลังทำใหม่ค่ะ เสร็จเมื่อไหร่จะแจ้งค่ะ

12. sathu-sathu

ในที่สุดพี่ก็มา... เย่.. ขอบคุณพี่ที่ไปตามให้ค่ะ >_<

ยกมือสูงๆ เขย่งๆ(กลัวไม่เห็น)..ขอเป็นสมาชิกด้วยค่ะ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2016
  13. Me, myself

วันที่ ๑๒-๑๔ สิงหาคม ๒๕๕๙
    ขอเชิญร่วมบำเพ็ญมหากุศล งานบวชเนกขัมมะบารมีครั้งที่ ๙๓
    พิธีหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก ๒ องค์
    เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา และถวายพระราชกุศลวันแม่แห่งชาติ
    ๑๒ สิงหาคม เริ่มพิธีบวงสรวงหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ 09.00 น.

ณ ศูนย์พทธศรัทธา สำนักปฏิบัติพระกรรมฐานสาขาวัดท่าซุง
    อ.บ้านหมอ จ.สระบุรี โทรฯ 081-9370244, 081-8537803

การเดินทางไปศูนย์พุทธศรัทธา

รถส่วนตัว
    จากกรุงเทพฯ การเดินทางใช้เส้นทางสายเอเชีย
    จะสะดวกที่สุด คือ เข้าทางอ่างทอง
    เมื่อใกล้ถึงทางแยกเข้าตัวเมืองอ่างทอง ให้ชิดซ้าย
    วิ่งเล็นซ้ายสุด จะเห็นสะพานลอยขวางถนนอยู่ ให้ขับ
    รถลอดสะพานลอยจะมีป้ายบอกไป อ.ท่าเรือ
    ให้เลี้ยวซ้ายขึ้นสะพานลอย แล้วขับตรงไปประมาณ
    ๒๖ ก.ม.ถึงหลักกิโลเมตรที่ ๒๖ จะมีสะพานลอย
    ข้ามทางรถไฟ ลงสะพานลอยจะเป็นสี่แยกไฟแดง
    เป็นไฟแดงที่ 2 ซ้ายมือจะมีป้อมตำรวจ ให้เลี้ยวซ้าย
    แล้วขับตรงไปประมาณ ๔ กิโลเมตร ก็ถึง ศูนย์พุทธศรัทธา

รถตู้สาธารณะ
    ออกจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ปลายทาง อ.บ้านหมอ
    มีรถออกทุกวัน/ทุก 1 ชั่วโมง
    (รถของ Nooz.. Win Tour จะมาส่งให้ถึงศูนย์พุทธศรัทธา
    และขากลับจะมารับให้โดยเพิ่มค่าบริการเล็กน้อย)
    จากกรุงเทพฯ เที่ยวแรก ๐๗.๐๐ น. เที่ยวสุดท้าย ๒๐.๐๐ น.
    สอบถามเรื่องรถตู้ ๐๘๑-๙๙๔๙๙๑๖, ๐๘๖-๑๓๖๗๑๗๘
    ขากลับจาก อ.บ้านหมอ เข้ากรุงเทพฯ รถเที่ยวสุดท้าย
    ออกเวลา ๑๘.๐๐ น.

สำหรับท่านที่ไม่สะดวกไปร่วมงาน แต่มีจิตศรัทธาจะร่วมทำบุญ
    โอนปัจจัยร่วมบุญ
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาพระพุทธบาท
    ชื่อบัญชี ชนะ สิริไพโรจน์
    บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 211-2-32879-6
    ร่วมทำบุญงานบวช ลงท้ายเศษสตางค์ ด้วยเลข 5
    ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ ๒ องค์ ลงท้ายเศษสตางค์ด้วยเลข 6
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทำบุญครับ

โอนแล้วแจ้งรายการร่วมบุญได้ที่กล่องข้อความเพจ https://www.facebook.com/messages/BuddhaSattha.Saraburi

14. Me, myself

ถ้าใครไป เผื่อไปเจอกันนะคะ

15. sathu-sathu

เสียดายกลับบ้านต่างจังหวัด... 12 สิงหาคม วันคล้ายวันเกิดแม่ด้วย ตั้งใจจะพาแม่และครอบครัวไปทำบุญค่ะ
    อนุโมทนาบุญกับพี่ และทุกท่านด้วยนะคะ... สาธุ _/\_

16. sathu-sathu

เพิ่งอ่านถึงตรงนี้... สวรรค์มีแบบเที่ยวเล่นจีบสาวด้วยเหรอคะนึกว่าแต่จะมีแบบว่าปฏิบัติธรรม..เด๋วว่างๆมาอ่านต่อ 46จาก500กว่า@_@ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2016
  17. Me, myself

เว็บชุมชนกำลังเซทระบบอยู่นะคะ เดี๋ยวเสร็จเรียบร้อย จะแจ้งให้ทราบค่ะ

18. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    สวัสดีค่ะ เพิ่งอ่านเจอกระทู้ของพี่ Me, myself
    กำลังทยอยอ่านได้ร้อยกว่าหน้าเองค่ะ ขอติดตามปฏิบัติด้วยคนนะคะ

19. Me, myself

อนุโมทนาด้วยค่ะ ขอให้เจริญในธรรมค่ะ

20. Me, myself

งานบวชเนกขัมมะบารมีครั้งที่ 93 และพิธีหล่อสมเด็จองค์ปฐม
    หน้าตัก 4 ศอก เพื่อชำระหนี้สงฆ์ 12-14 สิงหาคม 2559 ที่ศูนย์พุทธศรัทธาค่ะ เสร็จเรียบร้อยแล้ว ขอเชิญทุกท่านโมทนาบุญร่วมกันค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      144.1 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      144.5 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      123.8 KB
      เปิดดู: