ไม่เคยเห็นผีเลย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย deanlie, 18 สิงหาคม 2020.

1. deanlie

deanlie สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2020
    คนรอบตัวผม พูดเรื่องผีกันทุกวัน คนั้นเจอแบบนั้นแบบนี้ แต่ผม ไม่เคยเจออะไรเลย ทั้งๆที่ก็อยู่บ้านเดียวกัน แบบนี้ผมปกติไหมคับ แทงไฮโล

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คนปกตินี่แระครับ ถึงจะไม่เคยเห็น
    สาเหตุ ๑ เพราะจิตไม่มีสัญญากับเรื่องนี้
    ไม่ว่าจะมีเหตุอะไรก็ตามมาปิดไม่ให้จิตเกิดสัญญา
    ๒ จิตไม่คุ้นสภาวะอุปจารสมาธิ หรือสภาวะจิตเป็นทิพย์
    ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม
    ข้อดี นามธรรมต่างๆไม่ส่งผล เพราะไม่มีตัวเชื่อม

คนที่เห็นผี แล้วยึดเป็นตุวเป็นตน หรือน้อมเข้ามาต่างห่าง
    ที่จะไม่ปกติในอนาคตครับ

คนที่ไม่เชื่อแต่กลัว
    คนที่ไม่กลัวไม่เชื่อ
    คนที่ไม่กลัวและเชื่อ
    นี่ก็ปกติ

เพราะผีเป็นนามธรรม
    เอาจริงๆถือว่าไม่มีก็ได้
    เพราะไม่สามารถบังคับ
    รักษา คงสภาพให้อยู่ได้ตลอดเวลา

สรุป ไม่มีอะไร เห็นไม่เห็น อย่ายึดก็พอ
    เอาแค่พอขำๆ พอไว้คุย และฟังกับเค้ารู้เรื่องก็พอ

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    ไม่เคยเห็นเช่นกันค่ะ แต่ตอนเด็กๆก็กลัวตามที่ผู้ใหญ่เล่าให้ฟัง อ.นพเจอบ่อยๆน่าจะเล่าให้พวกเราฟังบ้างค่ะ

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแบบนี้จะพูดได้ ต้องมีคนมาถาม
    หรือมีคนเล่าก่อนถึงไปพอแจมได
    อยู่ดีๆจะไปเล่าเลย เป็นประสบการณ์เลยไม่ได้
    ไม่งั้นจะไม่เข้าใจในสิ่งที่เห็นซักที
    จะกลายเป็นยึดติดได้แบบไม่รู้ตัวจร้า

5. zmata

zmata สมาชิก

15 สิงหาคม 2006
    กล้องหน้ารถถ่ายติดผีบนถนนตอนกลางคืน เลี้ยวรถหลบผี เสี่ยงอุบัติเหตุ

6. zmata

ติดตามดูคนเห็นผีก็ได้ความรู้อยู่บ้าง

บี ทูตสื่อวิญญาณ ถูกท้าให้ใช้สัมผัสพิเศษตรวจดูหิ้งพระที่บ้านของ อ้วน รีเทิร์น พบว่าไม่ใช่วัตถุมวลสารธรรมดา แต่มีอยู่จริง จัดเรียงระดับไม่ถูกต้อง

7. zmata

หากผีมีบุญเหลือแล้วยังหวงใยก็กลับมาหาญาติพี่น้องได้โดยบอกข้อมูลญาติพี่น้องยืนยันกับคนเห็นผีได้ว่าข้ากลับมาจริง

8. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    พูดถึงเรื่องคนไม่เคยเห็นผีนะ มีน้องคนนึงที่รู้จักกันเวลากินเหล้าทีไรชอบท้าอยากเจอ เพราะมันไม่เคยเจอบอกให้ทำให้เจอหน่อยได้ไหม ผมก็บอกดีๆว่าไม่เจอดีแล้วจะอยากเจอทำไม จริงๆมันมีหลายปัจจัยเหมือนกันนะที่ไม่เจอ อย่างน้องคนที่ผมเล่าให้ฟังเนี่ย ทั้งสักยันต์ ทั้งครอบเศียรพ่อแก่ จริงๆทำให้เจอไม่ยากเลย แต่มันจะไม่ใช่แค่เจอนะมันอาจจะมีผลที่ตามมาก็คืออาจจะโดนแฝงได้ ซึ่งน้องคนที่เล่าให้ฟังนี่พร้อมรับทุกอย่างแต่ผมไม่ทำให้เพราะไม่อยากให้มันเสียใจทีหลัง ให้มันพูดต่อไป วิธีทำง่ายๆ เปิดจักกะ(ตาสาม) คาถาในเนทเยอะแยะ เปิดทวารทั้ง 9 คาถาในเนทเยอะแยะอีกเหมือนกัน วิธีใช้คาถาไม่ยากเลย ขอขมาครูอาจารย์เจ้าของคาถาก่อนใช้แค่นั้นแหละ OK จริงอยู่มันจะไม่ศักดิ์สิทธิเหมือนเรียนต่อคาถามา แต่มันก็ใช้ได้อยู่ และอยู่ที่พลังจิตของคุณเอง ท่องให้ขึ้นใจบริกรรมคาถาไปเรื่อยๆ ขณะที่บริกรรมให้เพ่งไปที่ตามสาม (ระหว่างคิ้วขวา-ซ้าย)

1) สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ

2) นะ มะ พะ ทะ จะ ตุ ระ ภู ตา นัง อาคัจฉายะ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิติ วัตตัพโพ อาคัจฉาหิ

3) กันหะเนหะ กันนะพุทธัง กันนะธัมมัง กันนะสังฆัง สะระนังคัจฉามิ นะเปิด นะป้อง นะล้อม นะกัน อะมาพะพักโข มาตาเปิดตา พุทธังเปิดนะวะทะวารา ธัมมังเปิดนะวะทะวารา สังฆังเปิดนวทวารา พระพุทธเจ้าแผลงฤทธิ์ เปิดด้วยนะโมพุทธายะ อุทธังอัดโธ อะสังวิสุโลปุสะภุพะ โธอุทธังอัด อิติปิโสพุทโธ ภะคะวาติฯ

อย่าหมกมุ่นให้มากทุกสิ่งบนโลกนี้มี 2 ด้านเสมอ ลองได้แต่ต้องพร้อมรับผลที่ตามมาด้วยนะบอกได้นะแต่ไม่แก้ให้นะครับ

9. torphak

torphak เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คนไม่เห็นบอกไม่มี ก็ไม่ผิดเพราะไม่เห็น คนเห็นบอกว่ามี ก็ไม่ผิดเพราะเขาเห็นจริง