ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    แหม ได้เลยครับ..เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว..เพื่อนมาบ่นว่า เจ้านายคนใหม่ดุ จริงๆ.เข้าห้องทีไร โดนขว้างแฟ้มออกมาทุกที..พี่บอก อย่ากลัว..เชื่อวิชาคาถาอาคมไหม อย่าจดนะ..พญาเต่าเรือนนี่แหละ..สูดลมซ้ายขวาก่อนนะ ก่อนเข้าห้อง...๕๕๕ เมื่อวานโทรมาบอกว่า..เฮ้ย คาถา เอ็ง ดีจริงๆว่ะ..แกกำลังจะอ้าปากจะด่าอะไรไม่รู้..เจ้านายใหญ่แกโทร เข้ามา เลย บอกว่าไปๆๆ เซ็นต์ ให้ แล้ว...๕๕๕๕

2. tang_2536

เรื่อง วิชา คาถาอาคม นั้น หลีกเลี่ยงไม่ได้เรื่อง เทวดา ฤษี..ก็ ต้องมีสิครับ..เปนเรื่องปกติครับ แต่ว่า ท่านเป็นเทวดาฝ่ายดี..ถ้าเราท่องคาถาบทไหน ก็จะมีสื่อบทนั้นๆ..ถ้าคนเรามีศีลขั้นต้น บทคาถาก็ ขลังตามลำดับครับ..ถ้ายกครูถูก ก็ขลังตามมากขึ้นไปอีก..ส่วนผี หรือ อสัมพเวสี..ที่ตายก่อนกำหนด พวกนี้มีทั้งดีทั้งร้าย..ถ้าร้ายก็ ร้ายไม่เลิก แผ่ส่วนกุศลให้ก็ไม่ไป..แบบนี้ ต้องใช้ ไม้แข็ง..คือ คาถา..มีทั้งบทยาวบทสั้น น่ะครับ..ถ้าสั้น ก็ ทุสะนะโส นะโมพุทธายะ..ข้างต้นก็ได้ หรือ พุทธะสังมิ อิสวาสุ ก็ได้ ถ้ายังมีมารบกวนไม่ไป ก็..ว่า มงกุฎพระพุทธเจ้าไปเลย.(อิติปิโสวิเสเสอิฯ ที่เหลือไปหาเอาเองนะครับ).คราวนี้ไปแน่.. คราวนี้ ถ้าใครผ่านศาลเจ้าข้างทาง..ถ้าอยากจะให้ปลอดภัยไปโดยสวัสดิภาพไม่ต้องไปบีบแตรสนั่นลั่นทุ่ง..ว่าบทนี้ครับ อิติปิโสภะคะวา ไปอย่าคามาอย่าข้อง เฮาเป็นพี่น้องอันหนึ่งอันเดียวกัน ครูผมบอกว่า ถ้าท่านมีฤทธิ์มากจะมีบริวารมาก ท่านจะรีบจัดคนอารักขาส่งถึงที่..เรียกว่า เปิดหวอนำทางให้เลย..ครับ..

3. tang_2536

แหม..สงสัย บทนี้ คืนนี้ จะมีคนท่องได้หลายคนแน่ๆ...เลย..๕๕

4. tang_2536

ไม่ต้องกะซิบก็ได้ครับ..ก็ต้องถามว่า จะใช้บทไหนน่ะครับ เพราะบางที อุปเทห์ วิธีใช้ ท่านไม่ได้บอกให้ละเอียด..หรือบางที จะมีตัวคาถาตกหล่นบ้าง อาจจะเกิดจากการพิมพ์สมัยนนั้น..ที่ผมทราบนั้น.ไม่ใช่ รู้ ทุกบทนะครับ รู้บางบท..เท่านั้น..เพราะวิชาคาถาอาคม ต้องยอมรับว่า..สายทุกสายจะถึงกัน..มีแนวตัวถาคาเดียวกัน..หัวใจคาถาอาจจะต่างกันบ้าง แต่ก็ ใกล้เคียงกันครับ..

5. tang_2536

สำหรับใครที่มีหนังสือคาถาอาคมไว้.ควรเก็บไว้ในที่สูง อย่าข้ามเป็นอันขาด ถ้าจะยกครู ก็ทำขันธ์๕-๘ รับครู...ตัวอย่างครับ
    -ขันธ์๕-๘ = กรวยใบตอง ๑๓ กรวย ภายในกรวย ๑ กรวย ประกอบด้วย ธูป ๒ เทียนเล็ก ๒ ดอกไม้ขาว ๑ แล้วกล่าวคำบูชาพระรัตนตรัยจากนั้นระลึกถึงครูอาจารย์เจ้าของตัวคาถาอาคม อธิษฐานว่า จะขออนุญาตินำไปใช้ในทางที่ถูกที่ควร ขอให้ศักดิ์สิทธิ์..
    ถ้ามีโอกาสบกครูใหญ่นั้น ให้ ตั้งองค์ขันธ์บูชาครู(รับ)ที่หน้าหิ้งพระ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    -ตั้งรับครูชุดใหญ่ใช้ บายศรีเทพซ้าย-ขวา ครั้งแรกให้ใช้ใบตองจนเกือบแห้งเปลี่ยนเป็นบายศรีสำเร็จได้
    มีพานรับครู ๑ พาน(บูชาครู)ในพาน มี เทียนสีผึ้งแท้หนัก ๑ บาท ๙ เล่ม ธูป ๙ ดอก ดอกมะลิ ๙ ดอก

6. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เข้ามาแอบเก็บความรู้ครับผม

7. tang_2536

ใครมีตำราดีๆก็ทำตามนี้นะครับ แล้วลองดู..บางวันอาจจะฝันแปลกๆ..ถ้าใครนั่งสมาธิเป็นถ้าเห็นแสงเข้ามาในสมาธิ.จะเป็นสีอะไรก็แล้วแต่..ให้ว่า นะโมพุทธายะ..ถ้าหายแสดงว่านิมิตรหลอก..ถ้าแสงนั้นยังอยู่แสดงว่า ญาณ ของครูอาจารย์ ส่งมา ให้ กล่าวในสมาธิจิต คาระวะ..ว่า พุทธะคาระวตา ธรรมะคาระวะตา สังฆะคาระวะตา พุทธาอิมินาสักกาเรนะตัง ธัมมาอิมินาสักกาเรนะตัง สังฆาอิมินาสักกาเรนะตัง ข้าพเจ้าทำผิดแล้วแต่ก่อนให้หลัง ขออย่าให้มีบาปกรรมตามผู้ข้าเลย...คาถานั้นจะขลังยิ่งครับ
    แต่ถ้าใครเรียนมาแล้วไม่แน่ใจทำผิดพลาดไปจะขอขมาครูก็ แต่ง ขันธ์๕-๘ ตามข้างต้น อธิษฐานเอาครับใช้ได้ดังเดิม

8. tang_2536

การแต่งขันธ์๕-๘ นั้น บางคน อาจจะนำไปใช้ได้หลายอย่างนะครับ..ไม่ว่าจะนำไป คารวะหิ้งพระ หรือ ขอพรโชคลาภนี่เคล็ดสำคัญครับ..แต่สิ่งสำคัญดอกไม้ต้องสีขาว..สีอื่นไม่ได้..เทียนที่ใช้ในกรวยใบตองใช้ขนาดเล็กได้.แต่ต้อง สีเหลือง..ส่วนถ้าจะจุดเทียน บูชา ครู หรือพระ เพื่ออธิษฐานขอพร ควรจุด ด้วยเทียนสีผึ้งแท้หนัก ๑ บาท ธูปหอม ๙ ดอก..ศักดิ์สิทธิ์ดีแท้ ครับ แสดงว่า บุคคลผู้นั้นรู้ มารยาท..ธรรม..มิใช่ ใช้ไปส่งเดช แต่ ขอซะ เลิศเลอเลย..แหม ถ้าเทวดาท่านบอกได้ท่านจะบอกแบบสมมุติว่า...แต่งตัวใส่เสื้อยืดกางเกงขาสั้น สวมรองเท้าแตะมานี่นะจะขอพบนายกรัฐมนตรี..๕๕๕๕ ผมเทียบเคียงให้ฟังน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2012
  9. tang_2536

ตัวอย่าง ขันธ์๕-๘ แบบง่ายๆครับ

10. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับ:cool:

11. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามปูเสื่อรอครับ

12. tang_2536

อ้อ การยก ขันธ์๕-๘ ไหว้ครู ต้องทำวันพฤหัสบดีเท่านั้น..และต้องไม่ตรงกับวันพระ..เช่นเดียวกันกับการ ขอพรที่ต้องการความสำเร็จ หรือ บนบานศาลกล่าวใดๆก็ไม่ทำในวันพระ..ครับ..เพราะครูบาอาจารย์ เทวดา ติดกิจเบื้องบนหมดครับ..แม้กระทั่ง การรักษาโรค ด้วยวิชาอาคม ก็ เว้น วันพระด้วยเช่นกัน ครับ..แต่มีข้อยกเว้น ว่า ปัจจุบันทันด่วนจะเสียชีวิต จริงๆ..ครูบอก อนุโลม ได้

13. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ตามชมด้วยครับชอบจังเลยกระทู้นี้ ส่วนใหญ่ผมก็ท่องบ่นคาถามงกุฏพระเจ้าเป็นส่วนใหญ่ครับ และใช้ร่วมกับคาถาพระเจ้า 30 ทัศน์(เรียกผิดขออภัยด้วยครับ)ว่าด้วย

อิติปาระมิตตาติงสา อิติสัมพัญญูมาคะตา<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    อิติโพธิมะนุตปัดโต อิติปิโสจะเตนะโม<o:p></o:p>
    ขอบคุณครับ

14. tang_2536

กิจวัตรชายชาตรีไทย..ที่ควรทำ

วันนี้วันดีครับวันครู.. ไสยศาสตร์นั้นเรียนอะไรก็ต้องวันครู/วันพฤหัส..วันนี้หากของหาย..วันนี้ทำนายว่าได้คืนแน่นอน.ไม่ไปไหนอยู่ที่เดิมแต่เจ้าของลืม..อ้อการทำนายของหายเป็นวิชาแต่โบราณจะดูตามขึ้น-แรม.ให้ถือวันที่เจ้าของรู้ว่าหายวันไหนนับวันนั้น หรือถ้าไม่รู้ให้นับวันที่เจ้าของนั้นมาหาคนให้ดู..
    มาดูกิจวัตรชายไทยโบราณที่กระทำครับ..
    ตื่นนอนมาล้างหน้าต้องหันหน้าไปทิศตะวันออก..นำขันใส่น้ำมาเสกก่อน..หลายคนชอบใช้ขันล้างหน้าอันเดียวกับขันล้างก้น..ไม่ดีครับควรแยก(ราศรีจะไม่ผ่องใส).มีขันต่างหากจะดีมาก..เสกด้วยบท นะโมพุทธายะ หรือบทมงกุฎพระพุทธเจ้า หรือ นะหน้าทอง ผิวผ่องกายา ใครแลเห็นหน้าก็ให้เห็นดี สิทธิจงทัก เอหิจงรัก มะอะอุ นะโมพุทธายะ ..จากนั้นใครจะสวดมนต์ยาวก็แล้วแต่จะชอบ..แต่ควรจะมีบทประจำวันสำหรับประจำตัวไว้เพื่อป้องกันตัว..
    ก่อนแต่งตัวไปทำงาน..เสกเสื้อผ้าด้วยบท..อัตตา ๓ ครั้ง..จากนั้นปลุกพระเครื่องด้วยบท..พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม โสธายะฯ...ถ้าจะคาด ตระกรุด ด้วย ก่อนคาดให้ว่า...อิมังคงคะพันธะนังอธิษฐามิ..
    ก่อนออกจากบ้านสูดลมหายใจดูลม สูรย์(ขวา) ลมจันทร์(ซ้าย) ว่าข้างไหน คล่อง ก้าวเดินข้างนั้นก่อน..สวัสดีแล..

15. tang_2536

ต่อเรื่อง กิจวัตรฯ

หากต้องการเจราปราศรัยกับผู้ใด..ให้ประสบความสำเร็จ..ไม่ว่าจะ ญ หรือ ช. ยิ่งถ้าไปจีบสาวด้วยยิ่งดี ต้องทำตามนีี ครับ..อย่าให้เขาทักเราก่อน..เราต้องทักก่อน..ก่อนทักว่าด้วยบทสะกดใจ..องคะสมมุตตัง ตัวท่านนี่หรือชื่อว่าอิตถี...(แหม เดวผู้หญิงน้อยใจ ผู้หญิงจะให้ชายหลง ก็เปลี่ยน จาก อิตถี เป็น ปุริโส) ..จากนั้นก็พูดทักไป สวัสดีครับ อะไรก็ว่าไป..เคล็ดมีว่า อย่าให้เขาอ้าปากก่อนเรา..กับเจ้านายก็ใช้ได้ครับ..(อ้อก่อนเข้าบ้านกลัวภรรเมียจะด่าก็ใช้ได้ เมื่อท่องบทพญาเต่าเรือนแล้วก็ว่าบทสะกดใจนี้แหละน่ะ.)แต่ถ้าเป็นผู้นำคนต้องบทมหาอำนาจก่อนเข้าทำงาน..ตะมัตถังปะกาเสนโต ตัวกูคือพญาราชชะสีโห สัตถาอาหะ..(๓คาบ)..ถ้าพ่อค้าแม่ค้าอย่าท่องเป็นอันขาดลูกค้าหนีหมดครับ ..แม่ค้า พ่อค้า..ต้องใช้ บทภาวนาหัวใจพระสีวลี...นะชาลีติ ภาวนาระหว่างขายของจะดีมาก..

16. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านสนุก ได้ความรู้ดีค่ะ ขอแอบสิงอ่านด้วยคนนะคะ

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยได้สนทนากับหลวงพ่อพิเชษฐ์ ท่านก็ให้บทนาสังสิโม เหมือนกันครับ ใช้แบบเดียวกันเลย คือ ถ้าจะเข้าหาเจ้านาย ท่องบทนี้ จากที่จะด่า ก็ลืมซะงั้น.... ตัวผมเองยังไม่เคยใช้ ว่าจะลองดูเหมือนกัน อิอิอิ

18. tang_2536

การใช้ชีวิตในเมืองค่อนข้างจะไม่ค่อยปลอดภัยนักในสมัยนี้..ถ้าเผชิญเหตุการณ์โดยเฉพาะสุภาพสตรีครับ..ไม่ดีมีท่าทางจะเกิดเหตุด้วยอะไรก็แล้วแต่..ท่องนะโม ๓ จบ แล้วว่าบทนี้ ครับ.. อิติปิโสภะควา พระพุทธเจ้าสั่งมา พระโมคคัลลายันติ..ภาวนาไปเรื่อยๆ..เหตุการณ์จะคลี่คลาย...
    หลายคนชอบถามว่าจะขลังไหม..ผมก็ตอบว่า ถ้าเหตุการณ์มันจะเกิดขนาดนั้นไม่มีทางเลือก แล้วครับ..คนเราถ้ากลัวอะไรมากๆจิตจะสงบลงได้เองเมื่อมีองค์ภาวนา..หรือเรียกว่ามีที่ยึด..แต่ต้องกลัวมาก่อน..เลยความกลัวไปแล้วมันจะคือความกล้าครับ..เพราะประสบการณ์ตรงของผมเอง..นั้นตอบได้จริงๆเลย.และเคยถามกับลูกน้องก็เป็นเช่นนั้น.เพราะตอนพวกเราออกทำงาน.ปฎิบัติงาน.พอเข้าแนวที่มีเสียงปืน เสียงระเบิด.โหจิตแรกวิ่งมาคือความกลัวครับ กลัวตาย..แต่ จิตต่อมา..คือกล้า มาวะมึงก็ตายได้..จากนั้น แล้วแต่ใครจะมีอะไรมายึดเหนี่ยว.ก็ว่ากันไปบางคนนึกถึงพ่อแม่ ส่วนตัวผม.นึกถึง พระรัตนตรัย บิดามารดา แล้วมีองค์ในหลวง.ยึดในใจว่า ผมจะทำเพื่อชาติให้ดีที่สุดถ้าถึงคราวตายขอให้ตายอย่างสมเกียติ์ ถ้าลูกไม่ถึงคราวก็ขอให้รอดปลอดภัย..จากนั้นทุกอย่างมันจะมีสติกลับมาไว้แก้ปัญหาตามสถานการณ์ไปเรื่อยๆ..นี่คือ การต่อสู้กับสภาวะความกลัว..แบบมีสติ.ครับ..

19. tang_2536

วิชาคาถาอาคมนั้นทุกคนสามารถฝึกฝนกันได้ครับ จากรู้น้อยไปหารู้มาก..แนะนำทุกท่านว่าถ้ามีโอากาสเข้าไปกราบ พระสุปฎิปันโน..องค์ไหนก็แล้วแต่ที่เรา ศรัทธาท่าน..ก็ควรจะหาโอกาสอันเหมาะกับ กาละเทศะ..ขอซั้กบทนึงเพื่อมายึดเหนี่ยว..เมื่อท่านให้มาแล้วจะได้นำไปท่อง..ผมว่าดีกว่าของขลังวัตถุมงคลอีกนะ..ไม่หายตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้..
    เมื่อสมัย ลป.ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ ท่านมีชีวิตผมไปกราบท่านบ่อย..ผมก็ชอบพูดคุยกับท่านใน.เรื่องราวสมัยก่อนๆ..ถามคาถาท่านบ้าง ท่านก็เมตตาให้..โดยเฉพาะบทที่ใช้สวดมนต์ก่อนนอนไม่ว่าอยู่ที่ใดหากไม่มีเวลาสวดมนต์ไหว้พระได้อย่างสมบูรณ์..ก็ ตั้งนะโม ๓ จบ..ระลึกถึงพระรัตนตรัย บิดามารดา ครูอาจารย์ แล้วว่า พุทธะบูชา มหาเตชะวันโต ธัมมะบูชา มหาปัญญะวันโต สังฆะบูชามหาโภคะวะโห ติโลกะนาถัง อภิปูชะยามิฯ ท่านว่าศักดิ์สิทธิ์มากเข้าป่า นอนดงไปต่างถิ่น ต่างแดน ท่องไว้ภัยไม่มี ท่านว่ายังงั้น..ผมก็จำได้และนำมาใช้จนทุกวันนี้ครับ..

20. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ครับบทนี้ ผมใช้ทุกวัน ตอนก่อนแขวนสร้อยพระ แล้วก็ก่อนนอนครับ แล้วอีกบทของหลวงปู่ทองดำ ตามลายเซ็นต์ผมครับ ทีมีสังอังขุ ฯ