ไส้ติ่งกับภัทรอังคาร

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ภัทรอังคาร, 12 เมษายน 2009.

1. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    คุณภัทรฯ สรุปว่าหมอวินิจฉัยผิดจริงเหรอ แล้วผลUltra sound เป็นอย่างไรบ้าง

อย่างไรก็ให้หายเร็วๆ นะจ๊ะ

2. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ยังไงรักษาสุขภาพให้มากๆ นะครับพี่<O:p</O:p
    ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนครับ<O:p</O:p
    มิกเชื่อครับว่า ขึ้นชื่อว่าคนดีแล้วเจ็บไม่นาน เพราะเทวดาค่อยช่วยเหลือครับ *+*<O:p</O:p
    ยังไงขอเป็นเพื่อนทางธรรมด้วยคนนะครับ<O:p</O:p
    ส่วนเรื่องของที่จะจัดส่งมาให้เพื่อเป็นการร่วมบุญนั้น<O:p</O:p
    ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ<O:p</O:p
    เอาไว้ให้พี่หายดีก่อนนะครับค่อยส่งมาก็ได้ครับ<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ขออนุโมทนา<O:p</O:p
    กับกุศลอันดีงามด้วยทุกๆประการครับ<O:p</O:p

3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้ไป ultra sound เจ้าค่ะ คุณสร้อย นัดหมอไว้วันนี้แต่ต้องมาทำงานแล้ววันนี้ไม่มีใครอยู่ออฟฟิสด้วย ลืมไปเลยต้องโทรไปยกเลิก ขอบคุณนะค่ะสำหรับคำอวยพร ภัทรก็อยากหายจะแย่อยู่แล้ว อยากวิ่งเล่นได้ตามปกติเจ้าค่ะ

4. ภัทรอังคาร

สวัสดีจ๊ะ น้องมิก รู้สึกเป็นเกียรติมากๆเลย ที่น้องมิกแวะเข้ามากระทู้พี่อุ้ม ดีใจมากๆเลยจ๊ะ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะรับน้องมิกไว้เป็นเพื่อนทางธรรม มีอะไรเราจะได้ส่งต่อบุญกันได้นะจ๊ะ ส่วนเรื่องของนั้นพี่ขอเวลาอีกสักพักให้หายดีก่อนเพราะตอนนี้พี่อุ้มยังยกของหนักไม่ได้ แล้วถ้าเกิดพี่อุ้มจะส่งเสื้อผ้าหรือหนังสือมันก็หนักมากจ๊ะ ต้องทำคนเดียว ยังไงพี่ก็ยังไม่ลืมหรอกจ๊ะ แต่จังหวะมันไม่ให้

ก็ขออนุโมทนาบุญกุศลที่น้องมิกทำทั้งหมดทุกประการ น้องมิกเก่งมาก มีความมานะและความตั้งใจจริงพี่อุ้มชื่นชม และขอให้บุญกุศลส่งผลให้น้องมิกมีแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรมเลยนะจ๊ะ

5. ภัทรอังคาร

ว่านยารักษาแผลภายใน

จริงๆแล้วตั้งใจว่าจะไม่ขุดกระทู้ขึ้นมาอีกแล้ว แต่มันก็มีเรื่องให้ต้องนำมาบอกเล่าสืบเนื่องจากการที่ไปผ่าตัดไส้ติ่งมาก ก็เลยคิดว่าขุดคุ้ยขึ้นมาให้คนอ่านกันเพลินๆอีก ดีกว่าฝังดินแล้วคนก็ลืมไปตามกาลเวลา ก็คงจะเป็นที่รู้กันว่าคนเราเวลาไม่สบายหรือรู้สึกเจ็บปวดมักจะบ่นไปเรื่อยเปื่อยเหมือนคนแ่ก่ใช่ไหม แต่ขอบอกนะยังไม่แก่ขนาดนั้น และไอ้ที่บ่นก็เพราะว่ามันเจ็บปวดจริงๆบ่นเพื่อที่จะระบายความรู้สึก แต่ไอ้การที่บ่นนี่แหละมันก็เป็นเรื่องที่ทำให้กระทู้นี้ต้องถูกขุดขึ้นมาอีกครั้ง เอ้าเร็ว เพื่อนๆมาปูเสื่อรออ่านได้เลยนะ เพราะจะบอกให้ว่ามันมีประโยชน์มหาศาล ไม่ฟังไม่รู้ ไม่ดูไม่เห็นนะเอ้า

ก็เพราะความขี้บ่นของภัทรนี่แหละ บ่นในกระทู้ของตัวเองยังไม่พอ เที่ยวไปบ่นในกระทู้ของคนอื่นอีก กระทู้พญานาค กระทู้พญานาคภัทรเข้าไปเป็นประจำเข้าจนติดพอๆกับกระทู้ของตัวเองนะแหละ ติดเป็นยาเสพติดเลย วันไหนไม่เข้าอยู่ไม่เป็นสุข ก็ไปบ่นอยู่ในกระทู้พญานาค ถึงอาการเจ็บป่วยของตัวเอง บ่นมาได้สักพักก็ได้รับความเป็นอกเห็นใจพอประมาณ แล้วก็มีท่านผู้ที่ใจบุญท่านนึงคงจะทนเห็นภัทรบ่นไม่ไหวมั้ง เรื่องแผลภายในที่ยังไม่ยอมหายเจ็บสักที ท่านนี้ก็เข้ามาบอกว่ามียาตัวนึงทำจากว่านที่จะช่วยสมานแผลภายในอยากให้ภัทรรองทานดู เย้ อะไรจะใจดีขนาดนี้ นึกในใจตรูรอดตายแล้วงานนี้บอกได้เลยว่ารู้สึกประทับใจจนบอกไม่ถูก มีคนกลัวภัทรตายด้วย 55555 อุตสาห์อาสาให้ยาว่านกับภัทรเพื่อรักษาแผลภายใน

ภัทรรู้สึกขอบคุณท่านนี้มากๆ ไม่ขอเอ่ยชื่อละกันนะค่ะเพราะยังไม่ได้รับอนุญาติจากท่าน แต่ถ้าใครอยากรู้แอบไปดูได้ค่ะ ท่านผู้นี้่ได้ทำตามที่รับปากไว้แล้วได้ส่งยาว่านนี้มาให้ภัทรจริงๆ ภัทรพึ่งได้รับเมื่อเย็นวันพุทธที่ผ่านมา ก่อนหน้านี้ท่านผู้นี้ได้โทรมาถามว่าได้รับยาหรือยัง ซึ่งวันที่ท่านโทรมาก็เป็นช่วงวันพุทธตอนเช้าก็คุยกัน รู้สึกชอบสำเนียงเสียงท่านมาก ฟังแล้วรู้เลยว่าท่านเป็นคนอธัยาศัยดี มีเมตตาจิตมากๆ เสียงท่านนุ่มหู ท่าทางจะเป็นคนใจเย็นและใจดีมากด้วย โทรมาท่านก็บอกว่าได้จัดส่งยาไปให้แล้วนะ ได้รับหรือยัง ส่งอีเอ็มเอสมาให้ ภัทรก็ตอบกลับไปว่ายังไม่ได้รับเลยค่ะ แต่ไม่รู้ว่ายามารออยู่ที่บ้านหรือป่าว เพราะตอนนี้ภัทรอยู่ที่ทำงาน ท่านก็พูดถึงวิธีทานยาว่านนี้ให้ฟัง ว่าต้องทานยังไงทานแบบไหนทานนานเท่าไหร่ สนทนากันได้สักพัก ภัทรก็ต้องขอตัวเพราะอยู่ในที่ทำงานไม่สะดวกคุย ท่านส่งยาให้ภัทรฟรีๆเลยนะไม่ได้คิดค่ายาค่าจัดส่งเลยด้วยซ้ำ ท่านผู้นี้อยู่ถึงอุดรเลยนะค่ะ ผูกพันธ์กับพญานาค ภรรยาท่านก็ใจดีได้คุยกันทางโทรศัพท์ ภรรยาท่านเหมิือนกับสามารถดูดวงชะตาเราได้ด้วย ก็ทักภัทรมาหลายอย่าง

วันพุทธตอนเย็นภัทรกลับบ้านไปก็เห็นมีซองจดหมายวางอยู่บนโต๊ะ ก็แกะดูก็เห็นมียาว่านอยู่ในถุงยาพลาสติกขนาดใหญ่ 3 ถุงในซองจดหมายเป็นแค๊ปซูลสีเขียวเข้ม ดีใจมากๆตอนนั้น เปิดซองจดหมายมาตื้นตัน เพราะว่าทนเจ็บปวดมานานเป็นแรมเดือนแล้วคราวนี้คงจะมีโอกาสหายได้สักที คืนนั้นก่อนเข้านอนภัทรก็ทานยาว่านนี้สองเม็ดแล้วก็ดื่มน้ำตามมากๆตามที่ท่านแนะนำมา หลังจากทานยาแล้วก็เข้านอนเลย ตื่นเช้ามาแปดโมงเช้าวันรุ่งขึ้น คือหลับสนิท หลับรวดด้วยไม่มีการตื่นมากลางดึกเหมือนที่เคยเป็น ตื่นมารู้สึกร่างกายกระีปี้กระเป่าสดชื่นมาก ลุกเข้าห้องน้ำถ่ายปัสสาวะออกมารู้สึกเหมือนล้างท่อ คือมันปัสสวะออกมาเป็นที่เหมือนมีอะไรไปล้างภายใน ปกติเวลาภัทรปัสสาวะ มันจะรู้สึกปวดๆหน่วงๆท้อง แ้ล้ัวก็เหมือนกับมันไม่สุด แต่ตั้งแต่ทานยาเข้าไปเมื่อคืน เหมือนยามันไปล้างท่อทางเดินปัสสาวะ ทำให้เราถ่ายปัสสาวะคล่องแ้ล้วโล่งจนบอกไม่ถูก แผลภายในที่เคยเจ็บปวดมากก็ทุเลาแทบจะไม่รู้สึก ท่านเคยบอกว่ายามันจะเข้าไปสมานแผลก็น่าจะจริง เพราะไม่รู้สึกเจ็บปวดแล้ว แต่นั่นยังไม่สำคัญเท่าทุกๆวัน ภัทรจะปวดเมื่อยตามเนื้อตามตัว โดยเฉพาะที่หัวเข่า เพราะเป็นคนชอบนั่งท่าเทพธิดาเวลาสวดมนต์ก็เลยทำให้เข่าปวดเมื่อยตลอดเวลา แต่พอทานยาตัวนี้เข้าไป แค่วันเดียวอาการปวดเมื่่อยตามตัวของภัทรก็หายอย่างปิดทิ้ง ที่แต่ความกระชุ่มกระชวย มันก็แปลกและน่าอัศจรรย์มาก แต่ยังความอัศจรรย์ยังไม่หมดเดี๋ยวมาฟังวันที่สองของการกินยานี้กัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2009
  6. ภัทรอังคาร

อ้าว อ้าว ใครอยากอ่านต่อก็ช่วยมาส่งเสียงหน่อยนะค่ะ อย่ามัวแต่เงียบๆกันอยู่ เสียงมาก็เล่าต่อไป เสียงไม่มาก็ปิดเล่มนะเจ้าค่ะ แล้วเดี๋ยวจะมาร้องว่าพลาดโอกาสที่จะรู้เรื่องราวดีๆของยาว่านตัวนี้ ขอบอก เขาไม่ได้จ้างมาให้โฆษณาให้เขานะ แต่ภัทรตั้งใจจะมาบอกเองเป็นวิทยาทาน เชื่อไหมสรรพคุณยานี้แก้ได้ สาระพัดโรค หมาเป็นขี้เรื้อนให้มันกิน มันยังหายจากโรคเรื้อนได้เลยนะเอ้า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เหอะๆๆ เดี๋ยวจะนำเอกสารที่ยานี้สามารถรักษาโรคได้ทั้งหมดกี่ชนิดมาให้ดูนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2009
  7. chonatad

chonatad เป็นที่รู้จักกันดี

อยากอ่านต่อครับ ติดตามอยู่นะ และก็สนใจว่านที่เล่ามาด้วย อยากให้แม่ได้ทานยาดู แม่เค้าไอเรื้อรังมานาน แล้วก็รู้สึกท้องอืดบ่อยมาก ช่วงนี้ดูไม่ค่อยสบายบ่อยๆครับ ถ้าคุณอุ้มทานยาแล้วดียังไง บอกเล่าเก้าสิบมาด้วยนะครับ

8. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ขอรอฟังผลหลังจากรับประทานยาแล้วกันว่าได้ผลดีจริงๆหรือไม่
    ถ้าดีจริงก็นับว่าเป็นบุญของคุณที่จะได้หายจากการเจ็บป่วย
    แต่อย่างน้อยเจตนาของผู้ให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจก็มีค่าควรแก่การอนุโมทนาครับ
    หวังว่าคุณคงจะหายป่วยแล้วได้เผยแพร่ตำรายาเป็นวิทยาทานต่อไปครับ

9. ภัทรอังคาร

ยานี้รับรองหายได้ค่ะ ไอเรื้อรัง ท้องอืดเนี่ยเรื่องจิ๊บๆมากเลย เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังต่อแต่เอาสรรพคุณยามาลงให้ดูก่อนละกันนะค่ะ แล้วก็ไปใช้วิจารญานละกันนะค่ะ เพราะของอุ้มๆเห็นผลอุ้มก็เลยมาบอกต่อด้วยความตื่นเต้นค่ะ เขาบอกว่ายิ่งถ้าทานครบ 10 วันติดต่อกันยิ่งจะเห็นอะไรมากกว่านี้อีก เพราะยานี้ขับสารพิษ ของเสียออกจากร่างกาย เมื่อร่างกายไม่มีอะไรเสียๆแล้วสุขภาพก็จะดีวันดีคืนผิวพันผ่องใสค่ะ

10. ภัทรอังคาร

คิดว่าไม่ต้องรอนานหรอกค่ะ แค่สองวันนี้อุ้มก็เห็นความเปลี่ยนแปลงของร่างกายอย่างเห็นได้ชัดเจนมากเลย มันเป็นอะไรที่วิเศษมาก อุ้มคุยกับคนที่เขาให้ยาอุ้มมา เขาก็บอกว่ากลัวคนรู้เยอะแล้วเขาจะไม่มีเวลาทำ อุ้มก็เลยบอกว่าอุ้มจะไม่พูดถึงเขาไม่เ่อ่ยถึง แต่ตัวยาหาง่ายที่ไหนก็มีเดี๋ยวเอา สรรพคุณมาลงให้อ่าน แล้วค่อยดูละกัน ตอนท้ายอุ้มจะมาบอกว่าเป็นยาตัวไหน แล้วก็ไปหาซื้อได้เลย แต่ต้องยาไปเจอของที่เขาย้อมแมวขายนะค่ะ ต้องเอาแหล่งที่เขาทำกับมือสดๆเชื่อถือได้

11. ภัทรอังคาร

สรรพคุณยาที่อุ้มได้รับมา

ได้แนบสรรพคุณยามาให้อ่านแล้วนะค่ะ ก็ดูเอาว่าใครเป็นโรคอะไรกันบ้าง ดูว่ายาตัวนี้เหมาะสมกับโรคที่ท่านเป็นกันหรือไม่ ยานี้ต้องทานวันละ 2 เม็ดก่อนนอนทุกคืนติดต่อกัน 10 วัน หลังจาก 10 วันไปแล้วถ้ารู้สึกว่าอาการดีขึ้น จะหยุดทานไปสัก 5-7 วันแล้วค่อยเริ่มทานอีกก็ได้ หรือไม่ถ้าไม่หยุดก็ปรับให้น้อยลงโดยทานวันละ 1 เม็ดทุกวันต่อเนื่อง 1 เดือน เมื่อคิดว่าอาการหายเป็นปกติแล้วก็ให้หยุดทานได้เลยค่ะ(||)

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ภัทรอังคาร

ตัวภัทรเองทานยาครั้งที่่สองเมื่อคืนวันพฤหัสก็คือเมื่อคืนนี้ เพราะวันนี้ที่ภัทรเขียนเรื่องนี้คือวันศุกร์ ภัทรทานยาเสร็จแล้ว ภัทรก็เข้านอนแล้วคืนนี้อีกแล้วที่ภัทรนอนหลับสนิท ไม่มีกระดุกกระดิก ไม่ตื่นขึ้นมาเข้าห้องน้ำเลย หลับยาวยันสว่าง แต่ที่น่าแปลกใจเมื่อตื่นมาตอนเช้าวันนี้ ภัทรมีความรู้สึกสดชื่นมาก ไม่ปวด ไม่เมื่อย ไม่เพลีย แผลข้างในที่เคยเจ็บๆทุกวันก่อนทานยาก็แทบจะไม่เหลือความรู้สึก ไม่ได้คิดไปเอง ไม่ได้เวอร์ แต่มันเป็นจริงๆ ก็บอกแล้วไม่เชื่ออย่าลบหลู่ รางเนื้อชอบรางยาก็อาจจะเป็นได้ ไอ้ที่ไม่ปวดไม่เมื่อยนะไม่เท่าไหร่ ไม่ได้คิดอะไรกับมัน แต่ที่ประหลาดใจเป็นที่สุดก็คือ ผดถาวรที่เคยอยู่บนต้นแขนของภัทรทั้งสองข้างมาตลอดระยะ 10 กว่าปีมานี้ มันลดลงเกือบจะหมดแล้ว มีให้เห็นบ้างประปราย

คิดดูนะอยู่กับไอ้ผดบ้าๆนี่มานานกว่า 10 ปี ทำยังไง รักษาเท่าไหร่ก็ไม่ยอมหาย เคยซื้อยามาทามันก็ไม่หาย แล้วอยู่ๆ วันดีคืนดี เช้าัวันศุกร์ัวันนึงตื่นขึ้นมา ไอ้ผดบ้าพวกนี้ มันอันตธารหายไปไหนก็ไม่รู้เกือบจะหมดแล้ว เมื่อเช้าแปลกใจไปยืนหน้ากระจก เอามือลูบๆที่ต้นแขนตัวเองตั้งแต่หัวไหล่ลงมาผิวมันเนียนมาก มันไม่สะดุดเม็ด สะดุดตุ่ม เหมือนทุกครั้งเลย เราก็นึกว่าเราคิดไปเอง ก็เลยเดินไปห้องคุณแม่ ให้คุณแม่ดูให้ว่าที่ต้นแขนมีผดไหม แม่ก็ส่องซะใกล้เชียวแล้วก็บอกว่า "ไม่มีนี่ลูก" ก็ยังไม่เชื่อนะ เดินกลับไปที่ห้องน้ำใหม่ไปส่องกระจก หมุนซ้าย หมุนขวา เหมือนเวลาพวกนางงามเขาหมุนยังไงก็อย่างงั้นแหละ แล้วก็เอามือลูบไล้แขนตัวเอง เฮ้ย มันไม่มีจริงๆนี่หว่า เจ้าผดมันหายไปไหนหมดแล้ว พยายามที่จะกำจัดมันอยู่ตั้งสิบกว่าปี อยู่ๆวันนี้มันคิดจะไป มันก็ไปซะงั้น นึกแล้วฉงนสนเท่ห์มาก เก็บอาการไม่อยู่รีบโทรหาท่านพี่ที่ให้ยามาทันที

เล่าให้ท่านฟังด้วยน้ำเสียงที่ตื่นเต้นมาก เขาก็คงจะขำเราน่าดูแหละ เพราะได้ยินเขาขำอยู่ปลายสาย อิอิอิ พี่ท่านก็บอกว่า "คุณอุ้มทานไปเรื่อยๆก่อนนะ ทานให้ครบ 10 วันแล้วยิ่งจะเห็นอะไรมากมายเลย" เพราะยาตัวนี้มันจะล้างพิษ ล้างสิ่งไม่ดีออกจากร่างกาย ขับของเสีย เพราะฉนั้นคอยสังเกตุนะ เดี๋ยวผิวผันจะผ่องใสขึ้น แหม แค่ได้ยินว่าผิวจะสวยขึ้นเนี่ยก็ดีใจจนเก็บอาการไม่อยู่แ้ล้วแหละ แต่น่าเสียดายอยู่ที่ทำงานคุยกันไม่ได้มากก็เลยตัดบทพี่เขาไป ทั้งๆที่เราเป็นฝ่ายโทรไปเอง นึกจะวางสายแม่คุณก็วางปุ๊บปั๊บซะอย่างงั้น ก็สาวแอ็คทีฟก็งี้แหละ คิดไว ทำไว ใครก็พูดไม่ทัน 5555 แต่เห็นอย่างงี้ ดิฉัน ;40 นะค่ะ หรือว่าไม่จริง ใครจะกล้าปฎิเสธไหมเนี่ย 555 ;aa24เพราะถ้ากล้าก็จะไม่เขียนให้อ่านต่อแล้ว มีขู่ด้วยนะกลัวกันหรือป่าว

เห้อ มีความสุข ร่างกายสดชื่นกระปรี้กระเปร่า ไม่ปวด ไม่เมื่อย ไม่เพลีย นี่แค่วันที่สองนะ คืนนี้จะเป็นคืนที่สาม รอให้ครบสิบวันจะมาอัพเด็ทต่อก็ละกันเนาะ แต่ถ้าเพื่อนๆเข้ามาดู อยากให้ลัดขั้นตอนก็มาโพสนาไว้แล้วกันนะจ๊ะ แล้วจะดูว่าจะจัดอะไรให้ได้บ้าง อ้อ ลืมบอกตั้งแต่ทานยานี้ ถ่ายเป็นปกติ ปัสสาวะก็ดีขึ้น คล่องไม่มีสะดุด ไม่มีอั้น การอั้นปัสสาวะบ่อยๆมันก็มีผลต่อระบบปัสสาวะเวลาไปฉี่มันก็เหมือนปวด เหมือนปัสสาวะไม่สุด แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว ยิ่งกว่าทำ ดีท๊อกซ์อีกจริงๆนะ ไม่ได้โม้เลย

13. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งปวงนะคะคุณอุ้ม

14. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    สาธุ โมทนาบุญกับคุณภัทรด้วยนะครับ คนมีบุญเลยได้ยาดีรักษาหาย
    ผมก็เฝ้ารอดูตัวยาเหมือนกันครับ ว่าจัดหาอย่างไร ซื้อได้ที่ไหน เพราะจะนำมาทดสอบโดยการรักษาตนเองด้วย ถ้าสำเร็จจะนำไปรักษาคนอื่นๆต่อ ผมมีกัลยาณมิตรท่านนึงเป็นคนดีมากๆ ช่วยเหลือคนอื่นตลอด แต่ตอนนี้ป่วยอยู่เหมือนกัน ถ้ารักษาหาย โอ้ว ได้บุญมหาศาลเลยทีนี้

15. chonatad

chonatad เป็นที่รู้จักกันดี

ดีกว่าทำ ดีท๊อกซ์ อีกเหรอครับ ชักสนใจแล้วสิ วันนี้ก็พึ่งทำไป มันเป็นภาระเหมือนกันนะ ใข้เวลาเกือบชั่วโมงเลย เวลาไปค้างคืนที่ไหนๆก็ทำไม่สะดวก ขอให้หายเจ็บหายไข้เร็วๆนะครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

16. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    รู้จักพี่ธรรมฯกับคุณแอนเหมือนกัน แต่ไม่ยักรู้ว่ามียาด้วยอะ ได้ผลยังไงแล้วบอกกันมั่งนะน้องอุ้ม

17. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เขาว่า(ไม่รู้ใครว่า) คนดีผีสาง เทวดา นางไม้ คุ้ม
    ที่ไม่ดีก็กลับเป็นดี มีตัวอย่างให้เห็นมาก็มาก
    ของคุณอุ้ม ก็เป็นอีกตัวอย่างหนึ่ง

ขออนุโมทนาครับ และขอให้สังขารร่างกายกลับคืนสู่ปกติ
    สดชื่น สมบูรณ์ แข็งแรง ไม่มีโรคภัย อีกต่อไป
    พ้นเคราะห์ พ้นโศก กันเสียที

ที่เขียนมาทั้งหมด น่าจะรวบรวมไปพิมพ์เป็นพอคเกตบุคส์
    ก็จะดีไม่น้อย ถือเป็นประสบการณ์ และวิทยาทานด้วยครับ

18. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นประสบการณ์ที่ดีมากเลยคะ ขอบคุณนะคะ

ขอให้คุณพระคุ้มครอง เเละ ขอให้ใช้วิบากรรมให้เจ้ากรรมนายเวร หมดเร็วๆนะคะ

ตอนนี้ก็พยายามช่วยตัวเอง อยู่เหมือนกัน

19. ภัทรอังคาร

ขอบพระคุณค่ะ คุณแอ๊ด น่ารักจังเลย ห่วงสุขภาพอุ้มตลอด คุณแอ๊ดก็ดูแลตัวเองดีๆด้วยนะค่ะ อย่ามั่วแต่ห่วงคนอื่นจนลืมห่วงตัวเองละ เดี๋ยวอุ้มดูก่อนนะค่ะ ถ้าภายใน 10 วันทุกอย่างดีขึ้นเกินความคาดหมาย อุ้มจะลงทุนหาว่านมาผลิตยาและแจกฟรีให้กระจายเลยค่ะ เอาใจช่วยด้วยละกันนะค่ะ

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

20. ภัทรอังคาร

ขอบคุณนะค่ะ คุณธัญญ์นิธิ ที่เข้ามาอ่านและมาเม้นท์ให้ค่ะ อุ้มว่าอุ้มไม่ใช่คนมีดีหรอกค่ะ มีโชคต่างหาก คนที่มีบุญคือพี่คนนั้นที่ให้มาไม่งั้นเขาก็คงทำยาไม่ได้ มียามาให้เราไม่ได้ค่ะ อุ้มรับรองนะค่ะ ว่าหลังจาก 10 วันไปแล้ว อุ้มทานครบเมื่อไหร่แล้ว ยาที่เหลืออยู่ซึ่งอาจจะไม่มากจะนำมาแจกจ่ายช่วยเหลือคนต่อไป แล้วอุ้มก็จะให้คุณ และกัลยาณนิตรของคุณด้วยแน่นอน แต่จริงๆถ้าอุ้มไม่มีเหลือให้ยานี้ก็น่าจะหาไม่ยากตามท้องตลาดค่ะ เพราะเป็นยาภูมิปัญญาชาวบ้าน และต้นว่านนี้ทั้งต้น ดอก ใบ ก็เป็นยาทั้งหมดค่ะ หากหาต้นมาปลูกไว้ในบ้านได้ ก็มียาเต็มบ้านแล้วค่ะ เชื่ออุ้ม แต่อุ้มยังไม่เฉลยตอนนี้ อิอิอิ ให้อยากรู้กันเล่นๆ จะได้มีลุ้นๆกันหน่อย ไม่ใครเดี๋ยวจะกลายเป็นกระทู้ซบเซาค่ะ

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">