ไหลน้ำพี้/ข้าวตอกพระร่วง/พระขรรค์น้ำพี้ไม้งิ้วดำ16 นิ้วอีก 1 เล่มยังไม่มีเจ้าของ/เขาควายเผือกตายฟ้าผ่าสำหรับทำมีดหมอ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย satan, 26 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหล 7 สี 3qq

ไฟล์ที่แนบมา:

2. satan

แก้วแรนิ้วนาง

3. satan

มะเร็งร้ายทางจิตใจ..

ทุกวันนี้ โรคที่คร่าชีวิตคนไทยมากที่สุด ติดอันดับท๊อปเท็นโรคหนึ่ง คือ โรคมะเร็ง ไม่ว่าจะเป็นมะเร็งตับ มะเร็งปอด มะเร็งลำไส้ สารพัดที่จะเป็น แต่โรคหนึ่งที่เป็นแล้วทำให้เรามีความเป็นอยู่ไม่ปกติสุข ได้แก่ โรคมะเร็งทางจิตใจ คือ

4. satan

แก้วแรนิ้วก้อย

5. satan

อยากเขียนใหม่อีกครั้ง กับคำว่า.."รัก".. (กวีธรรมะ)

คำว่า..รัก..เขียนง่าย
    แต่..ลบความรู้สึกออกจากหัวใจ...ได้ยาก

คำว่า...รัก...
    เป็นคำที่พูด..และเขียนง่าย...
    แต่...เข้าใจ(

6. satan

แก้วแรนิ้วนาง

7. satan

พระลีลาคู่นี้ 1000 บาท...ไม่เก่าเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ใหม่..ไม่น่าจะเกิน 30-40 ปี ครับ...

8. satan

พรุ่งนี้จัดส่ง ประคำน้ำพี้ให้กับพี่พล นะครับผม...จัดส่งในตนบ่ายๆครับ.../ ส่วนพระขรรค์น้ำพี้งิ้วดำของพี่ กร พอดีผมช่วยงานที่วัดครับพอดี พระอาจารย์ของผม มรณภาพ พอดีผมเลยไปบ้านน้ำพี้เองไม่ได้...ช่างเลยส่งมให้ดูที่บ้านครับ...แต่ยังมีที่ตำหนิอีกนิดหน่อย...ผมจึงส่งกลับไปให้เขาแก้ใหม่อีกรอบครับ...ก็คงไม่เกิน 7 วันนี้ครับพระขรรค์น้ำพี้งิ้วดำจึงจะมาถึงที่บ้านเป็นครั้งที่สองครับ.../ และในวันอังคารที่จะถึงนี้ผมจไปร่วมงานทำบุญอายุวัฒนมงคล 71 ปี 52 พรรษาของ พระจินดารัตนาภรณ์ รองจ้าคณะจังหวัด เจ้าอาวาสวัดเจดีย์ซาวหลัง พระอารามหลวง เมืองลำปาง ครับผม...พอดีท่านเป็นเจ้าคุณปู่ของผมเองครับ ท่านใดที่อยู่ลำปางหรือจังหวัดใกล้เคียงเชิญที่ วัดเจดีย์ซาวหลัง ในวันที่ 2 กันยายน นี้ได้ครับ ซึ่งในงานมี พระเจ้าทันใจ พระสิวลี แจกท่านละ 1 องค์ครับ อยุ่ด้านหน้าและด้านหลังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 สิงหาคม 2008
  9. satan

วันนี้ก็จัดส่งประคำน้ำพี้ให้ท่านนี้ครับ

คุณ ฉัตรพล รหัสคือ EC440565749TH

ตรวจสอบได้ที่นี่ครับผม... ^^
    http://track.thailandpost.com/

10. satan

แหวนแก้วแร

11. satan

คาถาพระขรรค์เพชรพระพุทธเจ้า

"นะโมสุคะโตอตีตาจะ นะโมสุคะโต ปัจจุปันนา นะโมสุคะโตอนาคะตา ปัญจะพุทธานะมามิหัง นะโมพุทธายะ กุสสะลาธัมมา อะกุสสะลาธัมมา อัพพะยากตาธัมมา ทุกขายะเวทนาธัมมา สัมปะยุตตาธัมมา ทุกขังอนิจจังอนัตตา อนิจจังอะระหังสุคะโต ภะวาติ นานามุสสะละหะ ลัปปะพะตะ ตะรุกะริงคะระ สะระธนู ตถาสิโต มะระหัตถาติ มาระคะนา ติยะตินะปะเร นอปะเรใช้เสกมีดลงแผ่นยันต์ทำประกับกั่นมีด เสกตามกำลังวัน

12. satan

13. satan

สมิงเหล็ก

14. satan

อุบายบรรลุนิพพาน จากหนังสือ พระพุทธเจ้าสอนกรรมฐาน / โดย คุณ ไชย ณ พล

ดูกรจุนทะ ผู้ที่ตนเองจมอยู่ในเปลือกตมอันลึกแล้ว จักยกขึ้นซึ่งบุคคลอื่นที่จมอยู่ในเปลือกตมอันลึก ข้อนี้เป็นฐานะที่จะมีไม่ได้

ผู้ที่ตนเองไม่จมอยู่ในเปลือกตมอันลึก จักยกขึ้นซึ่งบุคคลอื่นที่จมอยู่ในเปลือกตมอันลึก ข้อนี้เป็นฐานะที่จะมีได้

ผู้ที่ไม่ฝึกตน ไม่แนะนำตน ไม่ดับสนิทด้วยตนเอง จักฝึกสอน จักแนะนำผู้อื่น จักให้ผู้อื่นดับสนิท ข้อนี้เป็นฐานะที่จะมีไม่ได้

ผู้ที่ฝึกตน แนะนำตน ดับสนิทด้วยตนเอง จักฝึกสอน จักแนะนำผู้อื่น จักให้ผู้อื่นดับสนิท ข้อนี้เป็นฐานะที่จะมีได้ ฉันใด

ดูก่อนจุนทะ ความไม่เบียดเบียนก็ฉันนั้นแล ย่อมเป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้เบียดเบียน

การงดเว้นจากปาณาติบาต เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ฆ่าสัตว์

การงดเว้นจากอทินนาทาน เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ลักทรัพย์

การประพฤติพรหมจรรย์ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้เสพเมถุนธรรม

การงดเว้นจากมุสาวาท เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้พูดเท็จ

การงดเว้นจากปิสุณาวาจา เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้กล่าวส่อเสียด

การงดเว้นจากผรุสวาจา เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้กล่าวคำหยาบ

การงดเว้นจากสัมผัปปลาปะ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้พูดเพ้อเจ้อ

ความเป็นผู้ไม่เพ่งเล็ง เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มักเพ่งเล็ง

ความไม่พยาบาท เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีจิตพยาบาท

ความรู้ชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีความรู้ผิด

ความตั้งใจชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีความตั้งใจผิด

การกล่าววาจาชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีวาจาผิด

การเลี้ยงชีพชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีอาชีพผิด

ความเพียรชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีความเพียรผิด

ความระลึกพิจารณาชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีความระลึกพิจารณาผิด

ความมีใจมั่นคงชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีใจตั้งมั่นผิด

ปัญญาชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีปัญญาผิด

ความหลุดพ้นชอบ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีความหลุดพ้นผิด

ความเป็นผู้ปราศจากความหดหู่หาวนอน เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ถูกความหดหู่หาวนอนครอบงำ

ความเป็นผู้มีจิตไม่ฟุ้งซ่าน เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีจิตฟุ้งซ่าน

ความเป็นผู้ข้ามพ้นความลังเลสงสัย เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีความลังเลสงสัย

ความไม่โกรธ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มักโกรธ

ความไม่ผูกโกรธ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ผูกโกรธ

ความไม่ลบหลู่คุณท่าน เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ลบหลู่คุณท่า

ความไม่ยกตนเทียมท่าน เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ยกตนเทียมท่าน

ความไม่ริษยา เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ริษยา

ความไม่ตระหนี่ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ตระหนี่

ความไม่โอ้อวด เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้โอ้อวด

ความไม่มีมารยา เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีมารยา

ความเป็นคนไม่ดื้อด้าน เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ดื้อด้าน

ความไม่ดูหมิ่นนท่าน เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ดูหมิ่นนท่าน

ความเป็นผู้ว่าง่าย เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ว่ายาก

ความเป็นผู้มีมิตรดี เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีมิตรชั่ว

ความไม่ประมาท เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ประมาท

ความเชื่อ เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ไม่ศรัทธา

ความละอายต่อบาป เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้ไม่มีความละอายต่อบาป

ความเป็นพหูสูต เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีการสดับน้อย

การปรารภความเพียร เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้เกียจคร้าน

ความเป็นผู้มีสติดำรงมั่น เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีสติหลงลืม

ความถึงพร้อมด้วยปัญญา เป็นทางสำหรับความดับสนิทของบุคคลผู้มีปัญญาทราม

ความเป็นผู้ไม่ลูบคลำความเห็นของตน และไม่ยึดถือเหนียวแน่น และสละคืนได้โดยง่าย เป็นทางสำหรับ
    ความดับสนิทของบุคคลผู้ลูบคลำความเห็นของตน ยึดถือเหนียวแน่น และสละคืนได้โดยยาก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
  15. satan

เมื่อวันพฤหัสผมได้ไปเอาแก้วจักพรรดิ์มา 2 ดวงครับ.../ ส่วน เหล็กไหล 7 สีนั้นคาดว่าน่าจะมาถึงบ้านผมวันศุกร์นี้ครับ.../ และพระขรรค์น้ำพี้งิ้วดำอีก 2 เล่มนั้นจะมาถึงบ้านผมในบ่ายวันเสาร์ครับผม...รอเอาไปถ่ายรูปพร้อมกันทั้ง 3 อย่างครับ...จะได้ประหยัดค่าถ่ายรูปครับ ^_^ ... แล้วจึงทำการจัดส่งให้ในวันจันทร์หน้าครับผม...ระหว่างที่รอจัดส่งอยู่นี้ผมจะทำการปลุกเสกด้วยวิชาเดินธาตุไปจนถึงวันจัดส่งครับ...

จึงเรียบมาเพื่อทราบ
    โหน่ง

16. satan

แก้วจักรพรรดิ์ 2 ดวง

17. satan

เหล็กไหล7สี

18. satan

หัวแหวนข้าวตอกพระร่วง หัวละ 350 บาท

19. satan

แร่ข้าวตอกพระร่วง ชุดนี้ 550 บาท มี 14 เม็ด

20. satan

หลวงพ่อพระประธาน 350 บาทครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้