ไอน์สไตน์พบพระพุทธเจ้าเห็น

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย maxza8com, 12 มกราคม 2008.

1. maxza8com

maxza8com Active Member

28 ธันวาคม 2007
    ใครเคยอ่านหนังสือเล่มนี้ช่วยลงมาให้อ่านหน่อยครับ ผมรู้เเค่ว่าในหนังสือบอกเกี่ยวกับสิ่งที่ไอน์สไตน์พบเเต่พระพุทธเจ้าของเรารู้มานานแล้ว

2. vnoen

vnoen เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นหนังสือที่ดีมากเล่มหนึ่ง แนะนำเลยครับ พูดถึงระบบ nuclear ด้วยซึ่งสรุปว่าทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกนั้นแม้แต่จุดเล้กที่สุดอย่าง Atom ก็ยังมีส่วนประกอบของ ธาตุ 4 ครับ และมีบทความอื่นๆอีกมากมายน่าศึกษาครับ อ่านแล้วคุณจะศรัทธาและอิ่มใจมากกว่าที่เป็นอยู่แน่นอน

3. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร https://youtu.be/8qf8khXqUjU

26 พฤษภาคม 2006
    ก่อนจะได้เจอหนังสือเล่มนี้ ไม่ชอบอ่านหนังสือธรรมมะเลย
    และคืนก่อนจะได้เจอหนังสือนี้ฝันว่า มีหง และมังกร สีสวยงามมาก
    มาลอยวนเวียนอยู่ไกล้ๆ สีสันสดไสมากๆ
    วันรุ่งขึ้นก็ได้อ่านหนังสือเล่มนี้ และได้อ่านอีกเล่มต่อมาด้วย
    และทำไห้เกิดความศรัทธา ภูมิใจ ในศาสนาพุทธมากๆ
    ทำไห้ตอบได้ว่า ทำไม เราจึงนับถือศาสนาพุทธ. . .

เรื่องความฝันอาจจะไม่มีอะไรก็ได้เราแค่เล่าสู่กันฟัง