๐ แจกน้ำมันชาตรีให้แก่ผู้ศรัทธา ๐

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย uyutth, 13 ตุลาคม 2011.

1. uyutth

uyutth เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    ๐ แจกน้ำมันชาตรีให้แก่ผู้ศรัทธา ๐

สำหรับผู้ศรัทธาในองค์หลวงพ่อปาน และหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หากยังไม่มีน้ำมันชาตรีไว้ใช้ ผมยินดีส่งไปให้เพื่อให้ท่านได้นำไปเติมกับน้ำมันงาเพื่อนำไปใช้ตามปราถนา เช่น เพื่อการรักษาโรค การทำน้ำมนต์ การเสริมมงคล และอื่น ๆ

สำหรับที่มาของน้ำมันนี้ผมต่อมาจากวัดท่าซุง ผมได้มาแล้วคิดว่าน่าจะมีประโยชน์ต่อคนหมู่มาก ในอนาคต เลยอยากจะแจกให้แก่ผู้ศรัทธาได้แบ่งกันไปใช้ เผื่อว่าอนาคตมีโรคระบาดหนักจะได้ช่วนผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ แต่ขอให้รับปากว่าจะนำไปต่อให้กับคนอื่นอย่างน้อย 2 คน (ไม่ใช่จดหมายลูกโซ่นะ แต่เห็นว่าจะมีประโยชน์กับคนหมู่มาก เพราะการจะไปหามีดหมอชาตรีหรือเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อใช้ในการดังกล่าว ในปัจจุบันคงลำบากและไม่ทั่วถึง)

โดยช่วยส่งซองเปล่า ติดแสตมป์ 20 บาท จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง ระบุในซองว่า ส่งลงทะเบียน
    (ซองกันกระแทกก็จะดีมากครับ) ส่งซองมาตามที่อยู่ด้านล่างนี้

กรุณาส่ง
    ยุทธภูมิ อุพลเถียร (โด่งวัดถ้ำ)
    529/48 หมู่บ้านแก่นทองธานี ซ.6 ถ.สีหราชเดโชไชย
    ต.บ้านเป็ด อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

พร้อมระบุรายละเอียดของสิ่งที่ขอด้วยนะครับ จะได้ไม่ปะปนกับรายการอื่น ที่ผมแจกอยู่ ทั้งนี้สามารถ ตรวจดูรายชื่อของ ผู้ที่ผมส่งน้ำมันชาตรีไปแล้วได้ที่กระทู้นี้ หากได้รับซองแล้วจะรีบดำเนินการส่งภายใน 1-3 วันครับ

ปล. หากมีข้อสงสัย ตกหล่น ได้รับช้า ส่งข้อความมาที่ PM เลยนะครับ
    ขออนุโมทนาบุญร่วมด้วยทุกประการ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2011
  2. uyutth

๐ “ตอนเช้ามืดหลวงพ่อปานมาบอกให้ขออนุญาติสมเด็จองค์ปฐมเสกชานหมากชาตรีน่ะ
    แต่ขออนุญาตทำน้ำมัน ท่านอนุญาตแล้วท่านบอกจะขอทำบ่อยๆไม่ได้นะ ท่านไม่ให้ทำ
    บ่อย และน้ำมันชาตรีนอกจากรักษาโรค ยังมีอย่างอื่นอีก ท่านไม่อธิบาย”
    “หลวงพ่อก็บอกไปแล้วว่าเอาน้ำมันงามาแล้วก็เอาน้ำมันชาตรีเติมลงไปอีกนี่ อานุภาพ
    จะเหมือนเดิม มีคนกลัวว่าอานุภาพจะจาง ก็ขอบอกว่าอานุภาพต้องเป็นอานุภาพ”
    “ใช่ ก็บอกว่าเหมือนเดิม ก็กลัวจะจางทำไมล่ะ ตัวสงสัยนี่เอานะ ถ้าใครจะจีบใคร
    ก็แตะลิ้นซะก่อนนะ ถ้าต่างคนต่างแตะก็พูดไม่หยุด(หัวเราะ) ขายของก็ดีแตะลิ้นนะ ขาย
    ของด้วยใช้ได้
    “เอ๊ะ! คล้ายๆกับสาริกาลิ้นทองไปเลยนี่ครับ”
    ใช้ลิ้นเป็นประโยชน์ เป็นลาภนะ เป็นลาภทางลิ้น แต่ว่าน่าเสียดาย วิสาขะขอ
    อนุญาตท่าน ท่านบอกไม่ได้ ชาตรีทำได้ยากมาก ไม่อนุญาต วิสาขะว่าจะเอาอีก
    500 ปี๊บนะ ท่านบอกไม่ได้ แต่มีดทำได้ พระทำได้ น้ำมันทำไม่ได้”

วิธีใช้น้ำมันชาตรี

ก่อนใช้ ขอให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจอพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค เป็นที่สุด เมื่ออาราธนาแล้ว ให้ตั้ง นะโม 3 จบ และว่า

.. พุทธัง สรณัง คัจฉามิ, ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ , สังฆัง สรณัง คัจฉามิ .. เหมือนเมื่อรับศีล

ต่อนั้นไป ให้ปลุกด้วยคาถานี้

.. อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด ..

ใช้รักษาโรคได้ทุกอย่าง รับประทานหรือทาก็ได้ สุดแท้แต่โรคนั้น ควรรับประทานหรือทา
    ขณะรักษาโรค ให้ว่าคาถาดังนี้ .. ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปะติจฉามิ

***ข้อสังเกต.. จะเป็นโรคอะไรก็ตาม เมื่อรับประทานหรือทาแล้ว รู้สึกร้อน แสดงว่าน้ำมันนี้รักษาโรคนั้นไม่หาย ถ้ารับประทานหรือทาแล้วรู้สึกเย็น น้ำมันนี้รักษาโรคนั้นหาย การรับประทาน รับประทานวันละ 1 ครั้ง ครั้งละ 1 ช้อนกาแฟ

ถ้าให้เป็นมงคล ให้ใช้ก้านธูปหรืออะไรก็ได้ จุ่มในน้ำมัน แล้วแตะที่ศีรษะวันละ 1 ครั้ง
    จะเป็นมงคลทุกอย่างแก่ท่าน ถ้ามียวดยานพาหนะ ให้ทายวดยานพาหนะนั้น (ทาเพียงครั้งเดียว เหมือนที่เขาเจิมกัน)

น้ำมันนี้ เมื่อท่านได้รับแล้ว จงอย่าปล่อยให้หมด หาน้ำมันงาหรือน้ำมันมะพร้าวมาเติมไว้เสมอๆ เมื่อน้ำมันนี้ถูกเติมแล้ว คุณภาพจะไม่เสื่อม ๐

3. khani_643

khani_643 สมาชิก

30 สิงหาคม 2008
    ขอรับด้วย 1 คนครับ จะจัดส่งซองไปให้นะครับ อนุโมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

4. uyutth

๐ ได้รับซองของทุกท่านแล้วครับ ขออนุญาตจัดส่งให้หลังจาก เสร็จภาระกิจร่วมบุญงานกฐินที่ถ้ำนะครับ ขออนุโมทนาบุญร่วมด้วยทุกประการ สาธุ ๐

5. namokrub

namokrub Active Member

16 กันยายน 2009
    ขอรับด้วยคนครับ ว่าจะไปหามาตั้งนานแล้วเรียนหนักไม่ได้ไปสักทีเลยครับ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ถ้ามีคนคิดดีทำดีแบบนี้เยอะๆก็ดีนะครับ ประเทศชาติจะได้เจริญ สาธุๆๆ

6. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ขอรับน้ำมันชาตรี ด้วยครับ
    ผมขออนุโมทนาสาธุ ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

7. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยนะครับผม...
    พอดีคุณ chokaku แกเคยเล่าให้ผมฟังว่า แกเป็นคนที่แพ้ง่าย
    มีคนบอกแกว่า ต้องลองหาน้ำมันชาตรีมา ถึงจะพอบรรเทาได้
    กลัวแกตกขบวน ผมขออนุญาตรับก่อนก็แล้วกันครับ
    อนุโมทนาด้วยครับผม

8. uyutth

สาธุ ทุกประการครับ :cool:

9. remember_me

remember_me Active Member

ขอรับด้วย 1 คนค่ะ จะจัดส่งซองไปนะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

10. รวีวัลย์

รวีวัลย์ Active Member

31 ธันวาคม 2010
    ขอรับด้วยคนค่ะ มีพี่(ศิษย์หลวงพ่อแนะนำให้มีไว้)แต่ ไม่ได้ไปหา
    ขออนุโมทนาด้วยนะคะ
    จะจัดส่งซองไปนะค่ะ

11. พระจุฬา

พระจุฬา เป็นที่รู้จักกันดี

อาตมภาพขอรับด้วยครับ(ไม่ได้เร่ง แต่ช่วยอนุเคราะห์ก่อนสิ้นปีนะครับเพราะจะย้ายที่อยู่แล้ว) พระจุฬา สุวฑฺฒโน วัดบ่อเบี้ย ต.บ้านมาง อ.เชียงม่วน พะเยา 56160

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2011
  12. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุกับการแจกทานของท่านด้วย
    "ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งอด หมดก็ไม่มา เราไม่หวงกัน เราก็ไม่อด หมดก็มาเรื่อยๆ"

13. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    ขอรับน้ำมันชาตรีด้วยคนครับ
    ขอบคุณครับ
    พรชัย ละไมลิขสิทธิ์

14. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาครับขอรับ 1 ชุดครับ แล้วจะส่งซองไปรับครับ
    ศรวุฒิ บุญสม

15. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    ขอรับด้วยครับ เดี๋ยวจะส่งซองไป
    ส่วนหนึ่งจะแบ่งไปสร้างพระครับ โมทนา

16. wikonr

wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

หมดหรือยังครับ

------------------------------------

17. Ooohh

Ooohh สมาชิกใหม่

ขอรับด้วยครับ
    เดียวจะส่งซองไปให้นะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

18. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอรับด้วยครับ ขอบคุณนะครับ มงคล

19. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยคนครับ
    ได้จัดส่งซองเรียบร้อย
    อนุโมทนานะครับ

20. choovy

choovy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ขอรับด้วยครับ
    นาย ชูเกียรติ กิจบริรักษ์กุล