รอบที่ ๘๔ หลายหลวงพ่อ เหนือ ใต้ อีสาน ภาคกลาง พระครูมานิตย์

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 14 กรกฎาคม 2019.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ๘) รายการที่ ๘ พระสมเด็จพระครูสุภัทรวิหารกิจ ...๓๐๐ บาท

พระครูท่านนี้พายเรือในคลองแสนแสบ จากวัดบรมนิวาส ไปบิณฑบาต ถึงประตูน้ำน่ะครับ ที่พูดนี่น่าจะสามสิบปีมาแล้ว ยุคนั้นไม่มีใครพายเรือบิณฑบาตใน กทม แล้ว เห็นมีแต่ท่านนี่แหละ .... วัดนี้เป็นวัดธรรมยุต แต่มีการทำพระเครื่องปลุกเสกหลายครั้ง พระยุคเก่าๆผมก็เก็บไว้บ้างเดี๋ยวจะเอาออกประมูลหรือทำบุญ ท่านเคยเล่าว่า เคยเป็นคนไปนิมนต์หลวงปู่โต๊ะ มาปลุกเสกพระให้วัดบรมฯ ท่านเล่าว่า หลวงปู่โต๊ะ มีกิจนิมนต์ไปข้างนอก ท่านพระครูเลยนั่งรอ

พอหลวงปู่โต๊ะกลับมา ปลดจีวรจะนั่ง ท่านพระครูกราบ หลวงปู่โต๊ะ ถามเลย
    มีอะไรล่ะลูก

ท่านพระครูเลยส่งจดหมายนิมนต์ ว่ามากราบเรียนนิมนต์พระเดชพระคุณไปปลุกเสกพระให้ครับ

หลวงปู่โต๊ะ ตอบทันที ................ไป

ปรากฎว่าวันนั้น วันมีพิธี หลวงปู่โต๊ะ ท่านมีสามนิมนต์ ที่ไกลไปถึงจันทบุรี เลยตกลงกัน หลวงปู่เสร็จอีกงานไปต่อวัดบรมนิวาส นั่งให้ ๑ ชม แล้ว ไปต่อที่จันทบุรีอีกงาน คิวท่านแน่นเอี้ยด ยาวเหยียด ท่านไปสงเคราะห์

หลวงปู่เล็กเคยเล่าให้ผมฟังว่า ไปเจอหลวงปู่โต๊ะ ที่งานวัดไชโย น่าจะพิธีใหญ่ห หลวงปู่โต๊ะและ หลวงปู่เล็ก ต่างได้รับนิมนต์ไป ไปเจอกัน

หลวงปู่เล็ก ท่านเล่าว่า ท่านคุยกับหลวงปู่โต๊ะ ทำนองเรื่องเล่าให้เราฟัง

ว่าหลวงปู่มาปลุกตุกกะตุ่น ตุ๊กกะตาให้เขา ด้วย

หลวงปู่โต๊ะ ท่านว่า ...เฮือยยยย มาสงเคราะห์เขา

แล้วต่างหัวเราะกัน

พระสมเด็จนี่ ไม่ทันหลวงปู่โต๊ะน่ะครับ แต่มีผงทัน และ มีผงดีๆเข้าพิธีเก่าก่อนสะสมไว้ มาเพียบ ท่านพระครูเอามาทำพระ แล้วฝากไปเข้าหลายพิธีที่ท่านรู้จักเจ้าของงาน งานหนึ่งคืองาน ปลุกเสก พระ ๑๒๒ ปีวัดระฆัง ซึ่งเป็นพิธีใหญ่มากๆ หาอ่านได้จาก เน็ทน่ะครับ พิมพ์หน้าน่าจะเป็นพิมพ์เดียวกันซ่ะด้วย

น่าสะสมไว้ใช้เองครับ ของดีไม่ต้องแพง หรือต้องดัง

img_6836-2-jpg.jpg img_6837-2-jpg.jpg img_6838-2-jpg.jpg

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๙ ) รายการที่ ๙ พระสมเด็จสี่แคว หลวงพ่อเดช วัดสังฆมลฑล...๓๐๐ บาท

ท่านใดที่มี มีด วิชัยยุทธ อาจจะไม่ทราบว่า ที่ฝักและด้ามบางเล่ม เป็นไม้ตะเคียนแดง อายุเป็นร้อยปี ฝังจมดินอยู่นานมา ชาวบ้านขุดเจอตอ ข้างนอกผุหมด ไม่กล้าเก็บ บอกมีอะไรแปลกๆ เลยเอามาถวายหลวงพ่อเดชท่าน

หลวงพ่อเดชท่านก็เมตตาเก็บไว้ เพื่อนผมเป็นลูกศิษย์ ขาประจำ เคยนิมนต์ท่านมา กทม ด้วย ท่านเลยปลุกเสกให้ แล้วให้มา เขาไม่รู้จะทำอะไรกับตอไม้ตะเคียนแดง เลยยกให้ผม ผมเก็บมานานเป็นปี จนมาทำวีดวิชัยยุทธ เลยให้ช่างเอาไปทำฝักและด้ามจนหมด ไม้นี้พระท่านตรวจให้อีกทีแล้ว บอกว่าดี มีตัวตนและ ปลุกเสกมาให้แล้ว ใครได้มีดวิชัยยูทธไป มีแต่เฮง หลวงพ่อเสกให้เพียบในมีด นั้น ทั้งเหล็ก ทั้งไม้

หลวงพ่อเดชท่านมีชื่อเสียงในกลุ่ม แต่เนื่องจากท่านเป็นพระธรรมยุต ท่านจะไม่หนักไปทางออกของมากเท่าไหร่ แบบแนวพระเกจิฯ ท่านบอกผมเองที่บ้านเพื่อนผมว่า บางอย่างโยมให้ทำ ทำได้ก็ทำ บางอย่างทำไม่ได้ ก็ไม่ทำ ...พระวินัยมี แต่ลูกศิษย์ทำไปถวายกันเยอะ ท่านก็แจกเยอะ ผมทำบุญแล้วได้แจกมาบ้างเหมือนกัน

.............................

img_6842-2-jpg.jpg img_6843-2-jpg.jpg img_6844-2-jpg.jpg

3. พี เสาวภา

๑๐) รายการที่ ๑๐ พระผงพระพุทธเมืองฟ้าแดด ๒๕๓๖...๓๐๐ บาท

พระองค์นี้ทำบุญกับท่าน หลวงพ่อเจ้าคุณถาวรแจกมาน่ะครับ เป็นพระที่เข้าพิธีใหญ่มาก พระมาปลุกเสกเพียบ ทั้งธรรมยุต และ มหานิกาย ได้มานานเกือบๆสามสิบปี เก่าเก็บครับ

มีพระมาร่วมปลุกเสกมากมายอาทิ
    หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ นครราชสีมา
    หลวงพ่อพุธ ฐานิโย วัดป่าสาลวัน นครราชสีมา
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง ร้อยเอ็ด
    หลวงปู่คำพันธ์ โฆษะปัญโญ วัดธาตุมหาชัย นครพนม
    พระราชศีลโสภิต(พระอาจารย์หนูอินทร์ กิตติสาโร) วัดป่าพุทธมงคล กาฬสินธุ์ ท่านเจ้าคุณพระราชพิพัฒนาทร(พระอาจารย์มหาถาวร จิตฺตถาวโร) วัดปทุมวนาราม กรุงเทพฯ ฯลฯ และเกจิดังสายอีสานปลุกเสกอีกมากครับ

..................

img_6839-2-jpg.jpg img_6840-2-jpg.jpg img_6841-2-jpg.jpg

4. พี เสาวภา

๑๑) รายการที่ ๑๑ พระสมเด็จปรกโพธิ์ รุ่น ทองคำพันชั่ง ฝังตะกรุดเงิน ๒ ดอก...๒๐๐ บาท

พระนี้ไม่ทันหลวงปู่โต๊ะน่ะครับ แต่มีผงเก่ายุคหลวงปู่โต๊ะ และพิธีใหญ่มาก พระอาจารย์แม้นวัดหน้าต่างนอกก็ได้รับนิมนต์ไปเข้าพิธีด้วย ผมหาโบชัวร์ไม่เจอ แต่จำได้พิธีใหญ่มีของทำหลายอย่าง มีปลดหนี้ ๒ แช่น้ำมนต์ ออกมาด้วย

img_6847-2-jpg.jpg img_6848-2-jpg.jpg img_6849-2-jpg.jpg

5. พี เสาวภา

มีของแถมตามแต่จะหยิบจากลังได้ครับ

6. พี เสาวภา

ติดต่อผมได้ที่

๑) โพสท์ราคาเปิด ไม่มีมีเปิดหลังไมค์น่ะครับ เพราะผิดกฎหมาย ราคานี้เน็ทๆรวมค่าส่ง

ส่วนการพูดต่อรองหลังไมค์ แบบของซื้อขาย มีได้แน่นอน ตามหลัก ดีมานซ์ ซัพพลาย ครับ

ใน FB : รท สันติ ศรีงาม

หรือ Line : santipri 4497221-cb76338c2fc3f6f04e6ae5f464d85589.jpg

Wechat : 086 813 2111 4497222-ad6789e195d3b1b6e77475f5c7035db3.jpg
    โทร 086 813 2111

ทุกชิ้นรับประกันความแท้ และบางรายการสวยกริ้บ ....มีปัญหาเก๊ คืนเงิน ไม่มีเงื่อนไข

7. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    รายการที่ ๑ พระจันทร์ลอย เนื้อผงสมเด็จล้วนๆ .....๑๐๐๐ บาท
    จองครับ

8. ทำความดี

ทำความดี เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    ขอจองคับ ๕) รายการที่ ๕ เหรียญจอบเศรษฐีใหม่ แบบไม่มีห่วง...๔๕๐๐ บาท

9. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเหรียญนี้ครับ

10. EngT

EngT สมาชิก

๖) รายการที่ ๖ รูปหล่อรุ่นทิ้งทวน ( ๔) .....๕๐๐๐ บาท
    เห็นรูปหล่อแล้วนึกถึงหลวงพ่อครับ เลยขอทำบุญรายการนี้

11. พี เสาวภา

อีก ห้าปี จะ ขอบคุณผมเลยล่ะ 555555555555555 ที่เก็บไว้ให้ สวยแบบนี้ ราคานี้ และจบครับ

แฟนคลับ เก่าแก่ ผ่อนได้ถึง ๕ งวด สบายๆกระเป๋าน่ะครับ สิทธิ ผู้อุปถัมท์ กระทู้พันบุญ ที่ช่วยเหลือกันมาจนครบพันบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2020
  12. EngT

EngT สมาชิก

ขอบพระคุณอย่างสูงครับพี่พี ขออนุญาตเก็บสิทธิ์การผ่อนไว้ใช้ในโอกาสหน้าครับ เผื่อมีรายการที่หนักๆครับ

ขออนุโมทนาบุญกับพี่พีอีกครั้งครับ

ฐิติกร TXN_202002038d2uOOj9BY5vVRjXc.jpg

13. พี เสาวภา

จัดส่งให้ พรุ่งนี้ครับ พร้อมของแถม

14. พี เสาวภา

ส่งออกแล้วน่ะครับ สลิ้บอีเล็กโทรนิคแจ้งใน inbox

15. พี เสาวภา

พระรายการย่อยๆยังเหลือน่ะครับ ถ้าสนใจทักได้ ถ้าไม่สนใจก็จะปิดรอบนี้แล้วน่ะครับ

16. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดครับ

17. พี เสาวภา

รายการเก่าๆอันไหนที่ไม่ได้ปิดปิด ใครสนใจทักมาได้ครับ ลองย้อนกันดูน่ะครับ

18. พี เสาวภา

พรุ่งนี้จะเอาพระไปขอให้ท่านพระครูเมตตาจาร แถมกับการประมูลแล้วจะถ่ายรู
    ป ลงน่ะครับ

19. พี เสาวภา

พระราหู สองกฤษ์ พิมพ์หลังเรียบ ( กรรมการ )

img_6852-2-jpg.jpg img_6853-2-jpg.jpg img_6854-2-jpg.jpg

ประวัติ เดี๋ยวผมจะเอามาย้อนให้ดูน่ะครับ พิมพ์หลังเรียบทำน้อย แจกกันภายใน

ไปขอหลวงพี่เมตตาจารกำกับให้ ตอนแรกว่าจะไม่พูด แต่มานั่งพิจารณาดู เอาสักหน่อยดีกว่า คนที่แจกไปจะได้ทราบว่ามีอะไรในมือ

วิชาที่ลงด้านหลัง เป็นตัวอุ พิศดาร ไม่มีชื่อตามตำราเก่า เป็นของสายตะวันออก เจ้าของเดิมเก่งมาก ท่านพระครูท่านชอบศึกษาและ ปฏิบัติ หลายสายเช่นสายเหนือ ภาคกลาง สายใต้ ท่านรู้เยอะ เอาแบบนี้ก็แล้วกันน่ะครับ ว่าแนว ..แนวหลวงพ่ออั้บ ที่เรียนมาหลายร้อยวิชา ชอบศึกษาค้นคว้า ทดลอง หลวงปู่เล็ก หลวงพ่อทรง หลวงปู่พระครูบุญศรีมาแนวนี้ตอนหนุ่มๆทั้งสิ้น ตำราเป็นตั้งๆ ไปเรียนมาบ้าง จดมาบ้าง ขมุดข่อยบ้าง มาเลิกเอาตอนแก่ พอเข้าใจซึ้งถึงแก่น และเปลี่ยนเป็นพุทธศาสตร์ พวกวิชาเหล่านี้ ฝึกฝนจิตใจ บารมีเป็นฐานอันแข็งแกร่งมา

อุ ตัวนี้ไว้ กัน เฉยวเพชร ราหูจร สรุปง่ายๆ กันชง กันเจ็บป่วยแปลกๆ นี่แหละครับ

ถ้าท่านเกิดก่อน ๒๕๐๐ หรือใกล้ๆ น่าจะรู้จักเฉยว ยาไทย พอหมอยาไทย ท่านต้มยาหมอ ทำจะทำเฉยว ลงวิชาไว้ ถ้า สามตา ลง มะ อะ อุ ๕ ตา ลง นะโมพุทธายะ ๗ ตา ลง สัง วิ ธา ปุ กะ ยะ ปะ วิชาแตกยอดไปหลายอย่าง ๘ ตาก็มี ผมทราบแค่นี้แหละครับ

ใรอยากดูเฉยวให้หาในอาจารย์กู๋น่ะครับ เด็กรุ่นใหม่อาจจะไม่เคยเห็น

หลวงปู่บุญศรีท่านเลี้ยงว่านหางช้างไว้ ว่านชนิดนี้เลี้ยงยาก แพงซ่ะด้วย ตายง่าย ต้องเลี้ยงตามวัด ของผู้มีศีล มีบุญ เทวดาจะเลี้ยงให้ ห้าม หมา เดินข้าม ฉี่รด ใบว่านชนิดนี้ไว้ทำยาได้หลายอย่าง พอท่านเคี่ยวน้ำมันงา ท่านจะลง สัง วิ ธา ปุ กะ ยะ ปะ หรือหัวใจพระอภิธรรม หรือ ธรรมอันยิ่งใหญ่ของพระพุทธเจ้า มีมากเป็น รวมได้เป็น ๗ คัมภีร์ แต่ละคัมภีร์ก็ย่อมาได้ หนึ่งตัว เช่น สัง .... ผมแค่เคยอ่านตอนบวช แต่ยาก เป็นคำสอนล้วน ต้องมีที่ปรึกษาและ พื้นฐานทางภาษาภาลี จะเข้าใจยากมาก แค่อ่านผ่านๆไปประดับความรู้ หลวงปู่ท่านจะย่อ ลงในใบว่านหางช้างและเคี่ยวน้ำมัน ผมมีน้ำมันที่หลวงปู่เคี่ยวให้ อยู่ปิ้บหนึ่ง จะต้องหาขวดมาแบ่งแจกกันน่ะครับ เก็บไว้แค่ขวดเล็กๆ ลูกสาวมันไม่เอา

ในการพูดคุยกับหลวงปู่เล็กครั้งหนึ่งเรื่องยารักษาโรคของหลวงพ่อเต่า หลวงปู่เล็กก็พูดแบบเดียวกัน คือ เอาใบว่านหางช้าง ลงด้วย หัวใจพระอภิธรรม เหมือนกันเอาแค่นี้พอน่ะครับ เดี๋ยวจะยาวไปเรื่องอื่น

ส่วนเฉยวเพชร ผมประมาณว่า ทำเฉยวนี้ขึ้นมาอุปเท่ เป็นเพชร แข็งแรง เอาไว้กันโรค ภัยไข้เจ็บทั้งมวล ให้หายและป้องกัน โรคภัยต่างๆ

ส่วนราหูจร ก็กันชง กันทับ กันพระราหูให้โทษนี่เอง วิชานี้ ย่อๆเด็ดขาดมาก รวมของเด็ดๆไว้เลย

ท่านที่เชื่อลองเอาเหรียญนี้ไปบูชาดู ถ้ารู้สึกเหมือนว่า ถูกชง อึดอัด ซวย ทำอะไรไม่สดวก ลองเอาเหรียญพระราหู สองฤกษ์ ลง อุ พิศดารนี้ไป บูชาติดตัวดูน่ะครับ แจกฟรีทุกรายการประมูล

20. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    จองรายการที่ ๒ ลพ.จงวัดประสาททันไหมครับพี่