รอบที่ ๘๔ หลายหลวงพ่อ เหนือ ใต้ อีสาน ภาคกลาง พระครูมานิตย์

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 14 กรกฎาคม 2019.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ๖) รายการที่ ๖ พระแหวกม่านเนื้อขาว ..... ๒๐๐๐ บาท

สภาพสวย พิมพ์นี้พระบาง กว่า มาตรฐาน หายาก

IMG_7202 (2).JPG IMG_7203 (2).JPG

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

๗) พระผงรูปเหมือน เนื้อผสมกระดาษสา สีเหลือง......๘๐๐ บาท....ปิดครับ
    .
    กระดาษสาลงยันต์ หลวงพ่อเสกมาทีแล้ว ก่อนเอามาแช่น้ำให้เปื่อย และ ตำบดกับเนื้อพระ มีขุยออกมาตามขอบ
    พระสมเด็จวัดระฆังก็ใช้สูตรนี้ แต่ใช้ปูนเพชรด้วย ใส่กาวหนังสัตว์ด้วย ตามสูตรโบราณที่ช่างปั้นใช้ในงานปูนปั้น
    เนื้อนี้ทำยุคแรกๆตัวจริง แล้วคนทำ ขี้เกียจทำต่อ เพราะยุ่งยาก ขั้นตอนเยอะ เลยเลิกทำ แต่เนื้อติดสวยมาก ผสมเนื้อปูนแม่พิม สีเหลือง ผิวพรรณสอาดสะอ้าน หายาก

IMG_7200 (2).JPG IMG_7201 (2).JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2020
  3. พี เสาวภา

๘) รายการที่ ๘ พระปรกโพธิ์ ๙ ใบ พลิกแผ่นดิน ......๒๐๐๐ บาท ...ปิดครับ

ลงรักกันเนื้อหลุดเปื่อย แบบที่ มีเส้นเกศายาวๆ ทั้งหน้าและ หลัง แบบนี้หายาก ดูมาหลายองค์พึ่งเจอองค์นี้แหละ

IMG_7206 (2).JPG IMG_7207 (2).JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2020
  4. พี เสาวภา

๙) รายการที่ ๙ พระสิวลีห้ามจน เนื้อวัด สีเหลืองอ่อน ......๖๐๐ บาท...ปิดครับ

สภาพสวยกริ้บ เนื้อวัดไม่เหมือนเนื้อศูนย์น่ะครับ มีความแตกต่างกันระหว่าง น้ำมันตั้งอิ้ว กล้วยน้ำว้า ปูนหอย มวลสาร กัน กาววิทยาศาสตร์ล้วน และผงปูนขาว ใส่สี

IMG_7204 (2).JPG IMG_7205 (2).JPG

5. พี เสาวภา

๑) ถ้าเก๊ นำมาคืนเงินเต็ม ถ้าเก็บไว้อีก สิบปี ดูเก๊ ก็ยังคืนได้ครับ
    ๒) อุปกรณ์ห่อไป ฆ่าเชื้อด้วยแสงยูวี และ อบโอโซน
    ๓) ไปรษณีย์ ยุคโควิดจะช้าไปสักวัน สองวันไม่แน่ใจว่าอะไรน่ะครับ เซเว่นกำลังจะเปลี่ยนเอเย่นต์ ส่วนเคอรี่ ไม่ได้ใช้แล้วครับ ยกเว้นจำเป็น

6. pashon

pashon สมาชิกใหม่

ปิดพระผงรูปเหมือนครับ

7. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ปิดรายการ ๘ ครับ

8. EngT

EngT สมาชิก

ปิดรายการที่ 4 หลวงพ่อทองคำ กับ 9 พระสีวลีครับพี่

9. พี เสาวภา

รายการที่ ๙ ปิดนอกเว็บครับ เพื่อให้แฟร์ผม จะปิดในเว็บพลังจิตเท่านั้นน่ะครับ ถ้านอกเว็บโทรมา ผมจะ เช็คก่อน ถ้าในเว็บไม่มีใครปิด ผมจะปิดให้น่ะครับ แต่แนะนำ ให้ เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต เพราะเขาช่วยเผยแพร่คำสอน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ จะได้อานิสงค์กันน่ะครับ

รู้สึกว่าท่าน ENG T ก็จะปิดพระสิวลี ผมมีปัญหาซ่ะแล้ว 55555555555

10. พี เสาวภา

เกิดจราจรชนกันพอดี อีกคนนอกเว็บ FB มาจอง ผมมาเช็คดู ในเน็ทไม่มีเลยปิด พี่เขาเลยโอนเงินมาทันที แต่ของคุณ EngT มาขึ้น ก่อนผมมาปิด สองนาที ผมตกลงกับคุณ EngT ใน FB ทดแทนให้องค์นี้ ว่าจะออกต่อไป สวยกริ้บ คลีโอพัตราค้อน ที่ย่าม ฝังพลอยด้วย หายากสุดๆ ให้คนในเว็บลูกค้าเก่าแก่กันมา ตั้งแต่พันบุญครับ สมณาคุณไปเลย

IMG_7208 (2).JPG IMG_7209 (2).JPG

11. พี เสาวภา

เป็นสมาชิกพลังจิตง่ายน่ะครับ ไม่เสียตังค์ด้วย ปิดในเว็บนี่แหละครับ แต่ โฆษณาผมจะเอาไปนอกเว็บครับ จะได้ดูกันกว้างๆ

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

๓) รายการที่ ๓ เหรียญพระสยามเทวาธิราช ๒๕๓๘ ให้ลาภพันล้าน....๑๐๐ บาท
    ๔) รายการที่ ๔ เหรียญโภคทรัพย์หลวงปู่ทองคำ........ ๒๕๐ บาท

ขอบูชา 2 รายการ .....

13. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้ถ้ายังมี ผมขอบูชาด้วยครับ 1 องค์

14. พี เสาวภา

เหรียญ หลวงปู่ทองคำ มีคนนิมนต์ก่อนหน้าแล้วครับ คุณ EngT รับไปแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2020
  15. พี เสาวภา

การค้าขายของผม เพื่อเอาเงินท่าน บริการแบบนั้นครับ

16. พี เสาวภา

ผมกำลังนั่งห่อพระอยู่ ห่อช้าหน่อยน่ะครับ ขบวนการผมเอาปลอดภัยเข้าว่า ปลอดภัยจากมือผม ไปถึงท่านข้างในก็ปลอดภัยครับ

พวกของที่เอาเข้าบ้านพวกกล่อง ซอง ถุง ผมจะอบ ยูวี ครึ่ง ชมก่อน ครั้งหนึ่ง ในตู้อบ ข้างล่าง แล้วทิ้งไว้นอกชาน เป็นวันขึ้นไปครับ จากการแนะนำของหมอ

พอจะใช้ พวกบับเบิ้ล กล่องพระ ซองถุงแก้ว ผมจะอบแสงยูวีอีกครั้ง อีก ครึ่งชม ให้มั่นใจ ในห้องทำงาน

ในห้องทำงานที่มีของพวกนี้แบ่งเก็บไว้ จะอบโอโซน ประมาณอาทิตย์ล่ะครับ

ที่จริงแสงยูวี พออบ วัสดุ แสงเขาจะยิง อะตอมของอ๊อกซิเจนให้แตกตัว เป็น O3 หรือโฮโซน ด้วย น่ะครับ คงจะพอช่วยฆ่าเชื้อด้วย

ผมจะได้ทำงานสบายใจ ท่านรับไปข้างในก็ฆ่าเชื้อหมด พวกไวรัส แบคทีเรียต่างๆ เท่าที่ทำได้ ไม่ใช่ไวรัสอย่างเดียวที่ทำให้เราป่วย พวก เชื้อแบคทีเรีย เชื้อหวัดหน้าฝน มันก็ยังอยู่ครับ โจมตีเราได้เสมอ

ให้มั่นใจ มีขบวนการฆ่าเชื้อโรคก่อนไปจากผมน่ะครับ

ขอบคุณครับ

43664.jpg 43665.jpg

17. พี เสาวภา

ของสำหรับรอบนี้และบางส่วนที่เหลือมาจากรอบที่แล้ว ส่งออกหมดน่ะครับ

speedd ที่เซเว่นก็ลักกะปิดลักกะเปิด มีสติ้กเก้อร์มั่ง ไม่มีมั่ง อาจจะเป็นการอ้างจากร้านไม่อยากจะส่งของ คงกำไรน้อย ทำให้มีของมั่ง ไม่มีมั่ง เพราะไม่อยากทำ มีแค่ ให้รู้ว่ามี ค้าขายแบบนี้ ผมคงไม่อุดหนุนอีก ยกเว้นจำเป็นไม่มีใคร

ไปส่งเคอรี่ มีความกังวลสองอย่างที่เจอมา ๑) ขึ้นราคา อาจจะเป็นจากทางร้าน family mart เอง มีเด็กที่ไม่เข้าใจงาน เปลี่ยนหน้ากันมา แบบไม่ชำนาญในการรับของส่งให้เคอรี่ บางคน คิดราคาเป็น size เดียวกันหมด คือ ๕๙ บาท ผมทักว่าแพง เพราะเคยส่งในในราคา ๓๕ บาท เขาอ้างว่า ทางเคอรี่สั่ง และเด็กบางคน พิมพ์ผิด พิมพ์ถูก ผมไม่กลัวเรื่องค่าส่ง แต่ผมกลัวเรื่องของช้า หรือ ของหาย ของบางอย่าง มีความสวย หรือ มีชิ้นเดียว หาแทนอีกไม่ได้ ...ต้องดูกันไป อีกระยะ

ถ้าเป็นชุดใหญ่ไปส่งไปรษณีย์ทีเดียวก็ขับรถไปเข้าคิวตามฟอร์ม มีคิวมากน้อยแล้วแต่วันและ จังหวะ แต่การบริการแน่นอนกว่า แต่ผมสังเกตุ ยุคโควิด๑๙ ส่งออกไป ตจว จะช้าขึ้นสองสามวัน เหมือนส่ง ลงทะเบียนในเวลาปกติเลย คือใช้เวลา ๔ ถึง ๕ วัน

ก็เพราะสถานการณ์โควิด๑๙ เป็นแบบนี้น่ะครับ

39280.jpg 43872.jpg

ผมก็จะพยายามให่ส่งให้ชัวร์ที่สุด ไวที่สุด ผมรับประกัน จนกว่าของจะถึงมือท่าน ถ้าของหาย ของชำรุด จากการส่ง ผมรับผิดชอบเองครับ เงินคืน ๑๐๐% หรือเปลี่ยนองค์ เปลี่ยนชนิดได้ ทุกอย่างตามที่ท่านสบายใจ เพราะของบางชิ้นมีความสวย และมีแบบนั้นชิ้นเดียว เป็นเอกลักษณ์ หาทดแทนได้ยาก ชำรุดหรือหายไป ผมเองก็เสียดายครับ หรือ อาจจะมีอย่างอื่น ให้พิจารณาเปรียบเทียบดู ทดแทน ให้ท่านสบายใจครับ

ความสบายใจของท่านคือความสบายใจของผม

และลูกค้าเก่าจาก โครงการณ์พันบุญทุกท่าน ผมมีรายชื่อใน คอมฯทุกท่าน สำหรับส่งของ ( จะเป็นความลับไม่เปิดเผยเด็ดขาด ) ผ่อนได้เสมอตามความสดวกทางการเงินของท่านครับ ผมรับความเสี่ยงเองครับด้วยความยินดี จะส่งพระหรือเครื่องรางให้ท่านเลย เพื่อเป็นการตอบแทนที่อุดหนุนโครงการณ์กันมาจนได้เงิน ทำบุญ ทำทาน ถึง สี่ล้านบาทครับ มีก็จ่าย ไม่มีก็เลื่อนไปจนมี พูดคุยกันได้เสมอครับ

ถ้าท่านปิดแน่ บอกเลยครับ ผมจะได้ส่งทันที แต่ปิดแล้ว เปลี่ยนใจไม่ปิด จะด้วยความสดวกอันใด ก็ไม่มีปัญหาอันใดกับผม ไม่มีเหวี่ยง ไม่มีวีน ไม่มีบ่นครับ เพียงแต่บอกให้ทราบน่ะครับ จะได้เดินกันต่อไป

ขอบคุณครับ

18. พี เสาวภา

๒๕ กระทู้บูชาพระรายการที่ ๑๒ ..... ๔ พค ๒๕๖๓

๑) รายการที่ ๑ รูปหล่อ ๕ นิ้ว หลวงพ่อทรง รุ่น ๔ .
    ......๕,๐๐๐ บาท .....จองแล้วครับ

ในองค์ บรรจุเกศาหลวงพ่อ เป็นรุ่นสุดท้าย รุ่นนี้ทำปราณีตหน่อย หน้าสวยครับ

43866 (2).jpg 43867 (3).jpg 43868 (2).jpg 43869 (2).jpg 43870 (2).jpg 43871 (2).jpg

ประวัติเขียนไว้ สิบปีมาแล้ว หาอ่านได้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2020
  19. พี เสาวภา

๒) รายการที่ ๒ เหรียญจอบเศรษฐีใหม่ มีห่วง .....๕๐๐๐ บาท
    สภายสวยเดิมๆ

IMG_7238 (2).JPG IMG_7239 (2).JPG

20. พี เสาวภา

๓) รายการที่ ๓ พระแหวกม่าน ฝังข้าวสาร เส้นเกศา....๒๕๐๐ บาท ....ปิดครับ
    สภาพสวยเดิมๆ มีหน้าตา
    c_oc=AQmlT9IY0io_IeaLz0ty44vofdy48UJ5p6ICi25oIlAukh221pucdRkMbwySKeXrw-I&_nc_ht=scontent.fbkk2-4.jpg
    c_oc=AQlWR24-MQm3SwsSrkmS3gtbHcYxCBkvcaillpKsexdXm143LYtS-yBGtscrcxEphQk&_nc_ht=scontent.fbkk2-8.jpg